Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:32:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Star Shield  (Read 4252 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: August 01, 2007, 01:34:32 PM »

แบบที่ 1
seal

4 Wavy Grass Fairy
4 Dark Destiny
4 Armored Gargoyie
4 Dread Knight
4 Crypt Viper
4 Anubis Warrior
2 A doll
---------------------------------------------------------
mystice

2 Star Shield
1 Anubis
2 Jugging Clown
1 Seer's Deal
2 Icarus
2 Hermes' Shoes  /ankusha
2 Cunning Clown
1 Ghanta
1 Collapsing Peak
2 Lost Soul

นอกนั้นใส่ใบเผาเต็มพิกัด
-----------------------------------------------------------

ตั้งด้วยการนำ
Crypt Viper , Anubis Warrior ไปรับหน้าด่าน
แต่คิดว่าไม่น่าเกิน 2เทริน Star Shield ก็มาอยู่ในสนามแล้ว
ขอบอกว่าเป็น Deck ที่ฮามากในราคาถูกไปหาซื้อมา
300 บาทเองมั้งทั้ง Deck บางใบเจ้าของร้านให้ฟรีเลย เหอๆ ตลกดี

แต่ของบางอย่างจะหายากนะครับเช่น Anubis warrior /Wavy Grass Fairy
ทำไมมันหายากจังฟะUncom แท้ๆ
(อุสาห์เลือกตัวที่ไม่น่าจะมีคนเล่นแล้วนะสงสัยเจ้าของร้าน
โยนทิ้งเพราะไม่มีใครเอามาเล่นกัน )
-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ใส่ลูกเล่นเพิ่มเข้าไปด้วยการเล่น Combo ประสานกับ Anubis warrior กับ
Anubis อารมณ์ว่า  ตายๆ ไปไม่กลัว  พอ Anubis เข้ามาในสนาม
Anubis warrior ก็ฟื้นชีพ  อย่างกับมัมมีรีเทริน์เลยทีเดียว !!

หลักๆ ของ Deck ไม่มีไรมากครับ  ตั้งหน้าตั้งตารักษา Star Shield ไว้ให้รอดก็พอครับ
Vajra ของแสลง กับจักร Chakka เนี๊ยะอย่าให้รอดไปเชียวนำ  Icarus/ Jugging Clown
ไล่มูฟทิ้งให้หมด
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แบบที่ 2
seal

2 Sala doll
2 เบบี้มังกรดิน
3 Python, the Guardian Dragon
3 Python, Kerebanda's Guardian

เปลี่ยนเป็นมังกร Python, the Guardian Dragon แทน
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ในแบบที่ 2 ดูแล้วจะยั่งยืนกว่าในแบบที่ 1 มากครับเพราะว่าในด้านการตั้งเกม
ดูแล้วจะหนาแน่นกว่าเพราะผมคิดว่ามังกรแต่ละตัวค่า  DF มากถ้า Python ตัวใด
ตัวหนึ่งลงมาก็ตั้งเกมอยู่แล้วครับ  แถมยังใช้ Mystice มังกรมาช่วยได้มากมายอีกด้วย
ซึ่งไม่ได้เน้นไปที่ Star Shield อย่างเดียว

คิดว่ายังไงกับ Deck นี้ก็แนะนำมาดว้ยแล้วกันคัรบ
« Last Edit: August 01, 2007, 09:40:25 PM by mr.Tu » Logged

Moonshiny Doll
Member

« Reply #1 on: August 01, 2007, 09:38:11 PM »

แนะนำให้Scarlet ReaperแทนAnubis Warriorครับ เพราะเล่นจริงเราจะไม่ค่อยใช้Anubis Warriorหรอก ส่วนA Dollเปลี่ยนเป็นM dollก็ดีครับถ้าหาได้
« Last Edit: August 01, 2007, 09:39:59 PM by Moonshiny Doll » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: August 01, 2007, 09:41:07 PM »

ตอนนี้สองจิตสองใจแล้วครับ ไปเน้นมังกรที่มีอยู่แทน เหอๆ เอามังกรดิน
มาเล่น

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 01, 2007, 10:19:19 PM »

ใช้ A doll น่าจะดีกว่า เพราะค่า At เหลือ 0 กัน

ผมว่าเน้นความกระชับฉับไว จั่วเยอะ ๆ ไม่ต้องวนมากก็ได้ครับ Timmperra น่าใส่เหมือนกันนะ

Malboro
Member

Email
« Reply #4 on: August 01, 2007, 11:38:02 PM »

เราจะรักษา Star Shield ให้อยู่นานๆ ได้ไงล่ะครับ

ในเมื่อมันอยุ่แค่ 2 Turn

2 ใบก็ 4 Turn ถ้าเผด็จศึกไม่ได้ใน 4 เทิร์นนี้ไม่แย่หรอครับ

เหนแล้วครับ หานาฬิกาแตก โทดทีๆ
« Last Edit: August 02, 2007, 01:11:59 AM by Malboro » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: August 02, 2007, 12:45:57 AM »

ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะต่างๆ จะนำไปปรับปรุง Deck อีกครั้ง
เพราะตอนนี้หมดตังค์และ 

ตอนนี้กลุ้มใจกับสัดส่วน Mystice card มากๆ มันปาไป53 ใบแล้ว
เยอะเกินไป  -..-  เฮ้อ
« Last Edit: August 02, 2007, 12:49:48 AM by mr.Tu » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: August 02, 2007, 01:00:23 AM »

ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะต่างๆ จะนำไปปรับปรุง Deck อีกครั้ง

ตอนนี้กลุ้มใจกับสัดส่วน Mystice card มากๆ มันปาไป53 ใบแล้ว
มันมีมิสติคที่ทำให้เป็น infintiy Turn ครับ รู้สึกจะ Ghanta อะ
เป็นคอมโบพื้นฐานมากของเด็คนี้ เค้าคงลืมบอกไปมั้ง

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: August 02, 2007, 02:16:40 AM »

มันมีมิสติคที่ทำให้เป็น infintiy Turn ครับ รู้สึกจะ Ghanta อะ
เป็นคอมโบพื้นฐานมากของเด็คนี้ เค้าคงลืมบอกไปมั้ง

ขี้เกียจบอกนะครับ  หลายต่อหลายใบที่ช่วยให้ Star Shield อยู่ได้นาน
แต่ก็นะหลังจาก โมใหม่เป็นมังกรดินปรากฏว่า  Mystice มังกรก็น่าใส่เยอะ
พอตัวครับ    เลยกลุ้มๆเล็กน้อย  อย่างที่บอกไป ปาไป53 ใบแล้ว

Moderator
Member

« Reply #8 on: August 02, 2007, 03:03:13 AM »

มิสติกต้องแนวหน่อยครับ ของมังกรอย่าไปใส่เลย มันไม่ช่วยคอนเซ็ปต์เราครับ

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: August 02, 2007, 03:27:48 AM »

มิสติกต้องแนวหน่อยครับ ของมังกรอย่าไปใส่เลย มันไม่ช่วยคอนเซ็ปต์เราครับ

อืมๆ  งั้น Dragon Metamorph  เนี๊ยะผมใส่ไว้ด้วยแล้วกันครับ

เพราะว่ามันเร่งจั่วได้ดีทีเดียวเพราะมีกากอยกับมังกร^^

Teeza
Member

« Reply #10 on: August 02, 2007, 03:12:38 PM »

แบบที่ 2 ระวัง ordonous นะคับ python หมุนตัวเอง ตั้ง star shiled ได้

คอมโบ เสร็จ คือในใจ (แกตายแน่ๆ หึหึ)

ฝ่ายตรงข้ามร่ายordonous 

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: August 02, 2007, 11:39:21 PM »

แบบที่ 2 ระวัง ordonous นะคับ python หมุนตัวเอง ตั้ง star shiled ได้

คอมโบ เสร็จ คือในใจ (แกตายแน่ๆ หึหึ)

ฝ่ายตรงข้ามร่ายordonous 

โดนอะไรก็ไม่รอดหรอกครับ  แต่ก็ยังมีอีกหลายตัวทำเกมนะ^^ กากอยก็ตบได้ครับ
Dread Knight ก็ทำเกมได้ครับ  แล้วก็ชุบมันได้หรือปล่อยให้ตายก็ได้ครับ  Shrine
 นิดเดียวมากเคยลองตายไปหลายตัวนับ Shrine ยัง9-10 เอง ยังพอยื้อได้อีกเยอะเลย   
 ถ้า Combo ออกจริงๆ ก็เทรินเดียวรู้เลยง่ายดี Mystice แก้ยังไม่มีกันเลย 

ส่วนแมวก็ไม่จำเป็นต้องชุบแต่ Star Shield หรอกดีไม่ดีก็ชุบอะไรจำเป็นๆ มาก็ได้ใน
Shrine

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: August 03, 2007, 12:12:28 AM »

เด็คแนวดีครับ ชอบครับ 
แนะว่าเล่นเด็คแนวนี้ต้องทุ่มกับของเฉพาะทางให้เต็มสตรีมไปเลย มากกว่าจะใส่ของสามัญตามความเคยชินครับ
อนึ่ง Antares ใส่มาเผื่อเก็บ Star Shield อีกทางก็ได้น่อ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #13 on: August 03, 2007, 12:52:40 AM »

เราจะรักษา Star Shield ให้อยู่นานๆ ได้ไงล่ะครับ

ในเมื่อมันอยุ่แค่ 2 Turn

2 ใบก็ 4 Turn ถ้าเผด็จศึกไม่ได้ใน 4 เทิร์นนี้ไม่แย่หรอครับ

เหนแล้วครับ หานาฬิกาแตก โทดทีๆ
กัน Turn หมด

Ghanta
Type: relic
Mp Cost: 3 Pasted: PM : no Turn: inf Rarity: rare
Skill:
Ghanta สูญเสีย Skill และ Ability จนจบ Subturn (Inf) (Mp 1)
Ability:
Mystic Card ที่ Ghanta ติดสูญเสีย Skill และ/หรือ Ability และไม่นับจำนวน Turn ต่อไป
ตราบเท่าที่มี Mystic Card ประเภท [Devas] อยู่ในสนาม เมื่อ Ghanta ตก Shrine จากสนาม เราสามารถทิ้งการ์ด 2 ใบในมือเรา จากนั้นนำ Ghanta ขึ้นมือ (Effect นี้ยังคงส่งผลแม้ว่า Ghanta อยู่ใน Shrine)
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Devas
Verno: 28

กันเผา

Ankusha
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: PM : yes Turn: inf Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:
Mystic Card ที่ Ankusha ติดไม่สามารถเป็นเป้าหมายของ Mystic Card และ Skill
หาก Mystic Card ที่ Ankusha ติดคือ Ganesh Mystic Card ที่ Ankusha ติด Mp ค่าใช้ Skill -1
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Devas
Verno: 34

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #14 on: August 03, 2007, 01:47:22 AM »

น่าเล่นมากๆครับ
ถ้าผมเล่นจะใส่มิสติกPMกันพังไปแล้วก็ตัวหาเอาแบบตั้งไวๆได้นี่พลังขาดชัว

Malboro
Member

Email
« Reply #15 on: August 03, 2007, 01:48:09 AM »

แปลว่าเราก็รักษา Star Shield ได้เรื่อยๆ ใช่ไหมครับ

ถ้าเขาตบมาแล้วก็จ่าย 1 inf ให้ AT เขาลดเหมือนเดิมได้ใช่ไหม

หรือเปนเช่นไรครับ

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: August 03, 2007, 02:04:36 AM »

ให้Scarlet Reaper  at 6 ตี  ตี เย่ตาย 

mr.Tu
Member

« Reply #17 on: August 03, 2007, 02:46:48 AM »

ตอนนี้ผมจัดเป็นแบบมังกรเต็มตัวและ
แบบที่ 2
seal

2 Sala doll
2 เบบี้มังกรดิน
3 Python, the Guardian Dragon
3 Python, Kerebanda's Guardian
------------------------------------------------------------------------------------------------
มีความรู้สึกว่า Ankusha  / Ghanta  จั่วมันขึ้นมาตอนแรกๆ
จะรู้สีกว่าเน่าสนิท    คิดว่าไม่น่าใส่เลยครับ

สำหรับผมตอนนี้เน้น Mystice มังกร  ได้ทดลองเล่นและ
 Mystice มังกรเจ๋งก็  Laurius Bracelet /Aleterant Dragon
Dragon Metamorph
อีกใบอย่างฮาเลยครับ Polemos Basinet มี Star Shield ปุบ
At-4 ไปเลยพอๆ กับหยินเลย(มังกรได้+ Df ด้วย )

ส่วน Star shield ผมคิดว่าถ้าไม่ต้องเน้นแก้ไรมาก
มันขุดได้เรื่อยๆ ด้วย Dark Destiny อยู่แล้ว

1.Deck นี้ปัญหาจะไปอยู่ที่พวก  ตบแปะ +At
2.ปัญหาใหญ่เลยเรื่อง  การจั่วการ์ดเวลาเจอสวนมา
ถ้าเราจั่วไม่เทพ  มีเฮแน่นอน

-------------------------------------------------------------------------------------
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านครับที่มาแวะชมแล้วให้คำแนะนำต่างๆ
เป็นคำแนะนำที่ดีครับ   ผมขอน้อมรับเพื่อเอาไปปรับปรุง Deck อีกที
« Last Edit: August 03, 2007, 03:33:51 AM by mr.Tu » Logged

Moderator
Member

« Reply #18 on: August 03, 2007, 06:37:06 PM »

จะบอกว่าแปะหมวกมันไม่ได้คิดพลังง่าย ๆ แบบนั้น
มันเจือกเป็น Time stamp โคตรงง

ถ้ามี Star shield ในสนามแล้ว แปะหมวก มันจะ - แค่ 2 เท่านั้น เพราะเหมือนกับไม่เอา + Df มาคิด

ถ้ามีหมวกแล้ว แปะ Star shield ตามมา นั่นล่ะ - 4 ครับ

อย่าถามว่าทำไม ผมท่องมาแค่นี้แหละ
------------------------------------------
วัน GT ผมคุมอยู่สายที่มีคนเล่น Deck Star shield พอดี ทำร้ายกันชัด ๆ
การ์ดแต่ละใบอยู่ในข้อสอบจัดด์ทั้งนั้น    ว้อย!!

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: August 03, 2007, 10:57:39 PM »

จะบอกว่าแปะหมวกมันไม่ได้คิดพลังง่าย ๆ แบบนั้น
มันเจือกเป็น Time stamp โคตรงง

ถ้ามี Star shield ในสนามแล้ว แปะหมวก มันจะ - แค่ 2 เท่านั้น เพราะเหมือนกับไม่เอา + Df มาคิด

ถ้ามีหมวกแล้ว แปะ Star shield ตามมา นั่นล่ะ - 4 ครับ

อย่าถามว่าทำไม ผมท่องมาแค่นี้แหละ
------------------------------------------
วัน GT ผมคุมอยู่สายที่มีคนเล่น Deck Star shield พอดี ทำร้ายกันชัด ๆ
การ์ดแต่ละใบอยู่ในข้อสอบจัดด์ทั้งนั้น    ว้อย!!

55555+ ขนาดอาจารย์กิ๊กยัง งง!!  ผมก็ไม่เหลือแล้วครับ งั้นเอาง่ายๆ เลยไม่ใส่แล้วกัน
TT  ขอบคุณครับอาจารย์กิ๊กที่มาบอก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: