Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:32:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จะจัด Deck อะคับ  (Read 3889 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
TAN~UGi
Member

« on: July 31, 2007, 04:11:49 PM »

อยากได้ Deck บาตรหลวงอะคับ
 :-\ แนะนำ Combo + การ์ดสำคัญ ให้ด้วยขอนะคับ
ขอบคุณร่วงหน้า  ;)

TAN~UGi
Member

« Reply #1 on: July 31, 2007, 04:56:31 PM »

ลืมไปผมหมายถึง Gregory อะครัฟ 

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: July 31, 2007, 05:25:34 PM »

กดโมดิฟายที่ข้อความเก่าแล้วแก้ไขได้
ไม่ต้องโพสซ้ำ
อันที่จิงเด็คนี้คิดยากนะของยังไม่ค่อยมี

ปล signature ทำยังไงอ่ะเท่ดี
« Last Edit: July 31, 2007, 05:27:50 PM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #3 on: July 31, 2007, 06:06:14 PM »

กดโมดิฟายที่ข้อความเก่าแล้วแก้ไขได้
ไม่ต้องโพสซ้ำ
อันที่จิงเด็คนี้คิดยากนะของยังไม่ค่อยมี

ปล signature ทำยังไงอ่ะเท่ดี
img ready มังครับ(โปรแกรมพื้นฐาน)

TAN~UGi
Member

« Reply #4 on: July 31, 2007, 06:53:41 PM »

ช่ายแล้วครัฟ img ready ทำให้ก็ได้นะ 

battoasai
Member

« Reply #5 on: July 31, 2007, 07:00:15 PM »

เราเล่นเด็ค คล้ายๆกัน
แต่เป็นมาวินอะ
มี
มาวินแสง    2  (ขี้เกียจพิมพ์อังกฤษ)
มาวิน5ปี    2
Libera Me     2
Amber    4
Br.Gregory    4
Ishan The Prophet    2
Treetop Tango Fairy     2

(ที่เหลือไม่บอกเป็นความลับทางการค้า )

อาจจะเปลี่ยนมาวินเป็น Gregory ก็ตามสบาย แต่รูปเด็คก็ประมานนี้

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: July 31, 2007, 07:15:52 PM »

ช่ายแล้วครัฟ img ready ทำให้ก็ได้นะ 

ทำให้ซักอันหน่อยจิ ยังไงก็ได้แบบหัวข้อ
อาจจจะเล่นมาวินแสง กับรูนเวนดาเลี่ยน กับเกรเกอรี่ก็ได้ แล้วก็เล่นแบบปั้ม Mp มหาศาลด้วยคอมโบมาวินแสง เกรทรูธแห่งอิกดราซิลก็ได้
เพราะเกรธรูธก็จะบวกแอทให้รูน 5 อยู่แล้วหนิ

battoasai
Member

« Reply #7 on: July 31, 2007, 07:31:22 PM »

ทำให้ซักอันหน่อยจิ ยังไงก็ได้แบบหัวข้อ
อาจจจะเล่นมาวินแสง กับรูนเวนดาเลี่ยน กับเกรเกอรี่ก็ได้ แล้วก็เล่นแบบปั้ม Mp มหาศาลด้วยคอมโบมาวินแสง เกรทรูธแห่งอิกดราซิลก็ได้
เพราะเกรธรูธก็จะบวกแอทให้รูน 5 อยู่แล้วหนิ

เริ่มด้วย ร่าบมาวิน ตามด้วย Br.Gregory หาคทาของ Gregory ทำให้ทุกๆsubturn ป้องกันได้รับ mp1
เนืองจา Ability ของคทา เมื่อเข้าสู่subturn ป้องกัน(แสง)ที่(S) ติด ป้องกัน Mystin Card ฝ่ายตรงข้ามและยกเลิกCurse จนจบsubturn 
ทำให้ได้รับ mp 1 (2ใบก็2นะครับ) ทุกTurn
แล้วคุมเกมด้วยLiber MeและIshan The Prophet
ตบแหลกที่ Df line ด้วยTreetop Tango Fairy
ที่เหลือตามเวรตามกรรม

รูปแบบก็ประมาณนี้และครับ เนื่องจากเด็คนี้มี mpในการใช้เยอะก็จริง
แต่จะทำให้โหดแบบ Andre หรือ Sigmund คงไม่รอด
นอกจากมี Kataragama (ขัน-ทะ-กุ-มาน)
แล้วให้มาวินขี่ Beast จะ+mp ได้ อีก 2 ต่อ ใบ ต่อ Turn
วิธีที่ทำให้เป็น +mp 2 ต่อ ใบ ต่อ Turn เป็นความลับครับ
ถ้าทุกอย่างลงตัว ก็จะมี mp ใช้ ต่อ Turn ประมาณ 14 ครับ

เด็คนี้ข้อเสียค่อนข้างร้ายแรง คือการจั่วครับ จั่วตามเวรตามกรรมสุดๆ
ยังไงใครคิดได้ ว่าทำไงให้จั่วได้เร็วๆ ก็บอกหน่อยละกัน

ปล. นี้เค้าถามเด็คนี้หรอ ว่าเรา เห็นถามGregory  คงไม่ผิดนะครับ เจ้าของกระทู้

Member

« Reply #8 on: July 31, 2007, 07:52:04 PM »

เป็นผมผมจะใส่มาวินแสงเยอะกว่านี้อ่า 2 ใบขึ้นยาก
หรือถ้าเล่นแบบพี่แชมป์ก็ใส่ดัสติน 3 เววี่กราส 3 เพิ่มไปอีกไว้หาเกรธรูธได้
จะได้เอ็มพีบวกตามจำนวนมาวินแสงต่อเทิร์น เก่งดีนะเด็คนี้ มีเกรเกอรี่แคนมิส รูนเลาะฝ่ายตรงข้าม บ้าพลัง กันออล กันซินน้ำ เอ็มพีมหาศาล
ขาดอยู่แค่การจั่ว กับเวลาการตั้งตัว
อาจลองใส่ทิมเพอรร่าก็ได้มั้ง มาจั่ว

battoasai
Member

« Reply #9 on: July 31, 2007, 07:55:12 PM »

เป็นผมผมจะใส่มาวินแสงเยอะกว่านี้อ่า 2 ใบขึ้นยาก
หรือถ้าเล่นแบบพี่แชมป์ก็ใส่ดัสติน 3 เววี่กราส 3 เพิ่มไปอีกไว้หาเกรธรูธได้
จะได้เอ็มพีบวกตามจำนวนมาวินแสงต่อเทิร์น เก่งดีนะเด็คนี้ มีเกรเกอรี่แคนมิส รูนเลาะฝ่ายตรงข้าม บ้าพลัง กันออล กันซินน้ำ เอ็มพีมหาศาล
ขาดอยู่แค่การจั่ว กับเวลาการตั้งตัว
อาจลองใส่ทิมเพอรร่าก็ได้มั้ง มาจั่ว

ครับผมก็กะว่าจะ3 แต่ตังในกระเป๋าไม่อำนวย

ไม่เป็นไรเราเล่นได้ก็ok

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #10 on: July 31, 2007, 08:18:35 PM »

เด็คมาวินต้องยอมอะคับเรื่องการจั่ว เราไม่มีตัวเร่งดีๆที่มันเข้ากับเด็คเลย(กระต่าย เรือเหาะ มันมีประโยชน์น้อย ถึงขึ้นมาก็ไม่มีประโยชน์เพราะแค่ยันเรายังทำไม่ค่อยไหวเลย)
ทิมเบอร่าไม่แนะนำให้ใส่คับ เพราะเด็คนี้ควรจัดมิสติกเฉพาะของจำเป็น และส่วนใหญ่มันจะโม่ของที่ต้องการขึ้นมาพร้อมกัน- - แล้วก็เด็คมาร์วินแสงไม่ควรเอาไปเล่นกับเกรกอรี่ใหญ่น่ะคับ เพราะคทาเกร2ตัวนี้ต้องใช้เหมอืนกัน ยิ่งแปะ2ใบใส่มาวินแสงจะมีmp10ทุกๆSubป้องกัน ถ้าแปะเกรกอรี่แอคก็จะสูง (ผมว่าใส่2ตัวในเด็คเดียวแล้วคิดไม่ตกว่าแปะตัวไหนอะ) ใส่รูนเวนดาเลี่ยนจะดีกว่าครับ เพราะใส่เกรทรูทจะทำให้รูนได้+แอคถึง5
การคุมเกมส์ด้วยอิสฮานst.3มันไม่ไหวครับ คืออิสฮานยันไม่อยู่อะ ใช้ลิเบร่า เม จะดีกว่า

สุดท้ายเด็คนี้เจอเมต้าสู้ไม่ไหวคับ เพราะเราตั้ง(บางเวอร์ชั่นอาจทำได้ไว แต่มันก็ยังหนาไม่พองะ)+จั่วไม่ทันเค้า(ตัวจั่วธาตุแสงดีๆของเมจมาซักทีสิคร้าบบบTT-TT) ถ้าเล่นสนุกๆอะพอได้...

แล้วก็ราคามาวินแสงตอนนี้ไม่แพงมากนะคับ ฟอย150-250 ไม่ฟอย50-100  ลิเบร่ายังแพงกว่าเลยคับ ผมว่าใส่3-4ก็โอเคนะ
« Last Edit: July 31, 2007, 08:23:50 PM by +[ZeCh@12@iH]+_+[E@12TH]+ » Logged

battoasai
Member

« Reply #11 on: July 31, 2007, 08:49:32 PM »

หามาวินแสงให้หน่อยจิ

เค้าขายผม 150 แนะ T-T

ยังไม่ซื้อตังไม่มี

ที่ไหนมีบอกด้วยนะครับ

battoasai
Member

« Reply #12 on: July 31, 2007, 08:55:21 PM »

เด็คมาวินต้องยอมอะคับเรื่องการจั่ว เราไม่มีตัวเร่งดีๆที่มันเข้ากับเด็คเลย(กระต่าย เรือเหาะ มันมีประโยชน์น้อย ถึงขึ้นมาก็ไม่มีประโยชน์เพราะแค่ยันเรายังทำไม่ค่อยไหวเลย)
ทิมเบอร่าไม่แนะนำให้ใส่คับ เพราะเด็คนี้ควรจัดมิสติกเฉพาะของจำเป็น และส่วนใหญ่มันจะโม่ของที่ต้องการขึ้นมาพร้อมกัน- - แล้วก็เด็คมาร์วินแสงไม่ควรเอาไปเล่นกับเกรกอรี่ใหญ่น่ะคับ เพราะคทาเกร2ตัวนี้ต้องใช้เหมอืนกัน ยิ่งแปะ2ใบใส่มาวินแสงจะมีmp10ทุกๆSubป้องกัน ถ้าแปะเกรกอรี่แอคก็จะสูง (ผมว่าใส่2ตัวในเด็คเดียวแล้วคิดไม่ตกว่าแปะตัวไหนอะ) ใส่รูนเวนดาเลี่ยนจะดีกว่าครับ เพราะใส่เกรทรูทจะทำให้รูนได้+แอคถึง5
การคุมเกมส์ด้วยอิสฮานst.3มันไม่ไหวครับ คืออิสฮานยันไม่อยู่อะ ใช้ลิเบร่า เม จะดีกว่า

สุดท้ายเด็คนี้เจอเมต้าสู้ไม่ไหวคับ เพราะเราตั้ง(บางเวอร์ชั่นอาจทำได้ไว แต่มันก็ยังหนาไม่พองะ)+จั่วไม่ทันเค้า(ตัวจั่วธาตุแสงดีๆของเมจมาซักทีสิคร้าบบบTT-TT) ถ้าเล่นสนุกๆอะพอได้...

แล้วก็ราคามาวินแสงตอนนี้ไม่แพงมากนะคับ ฟอย150-250 ไม่ฟอย50-100  ลิเบร่ายังแพงกว่าเลยคับ ผมว่าใส่3-4ก็โอเคนะ

ผมลืมถามไม่เรื่องครับ

รูนเวนดาเลี่ยน คืออะไรครับ

ผมเล่นได้ไม่นาน

ทำอะไรได้ combo ยังไง ด้วยก็ดีครับ

แล้วก็เรืองที่ผมใส่ Ishan The Prophet

เพื่อนกันสกิว ตอนแรกก็ใส่ amala แต่มันหนักไป เลยใส่ Ishan The Prophet
แทนกันได้ทั้งสกิวแล้วก็Ability นะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #13 on: July 31, 2007, 08:57:51 PM »

Marvin Secret หายากมากเลยเหรอครับ (เพื่อนผมมันเปิดได้แล้วให้ฟรีเลยอะ)

battoasai
Member

« Reply #14 on: July 31, 2007, 08:59:33 PM »

แถวบ้านผมเค้าเปิดแต่ neo ex หาของ ไม่มีคนเปิด 4 naga  เลยอะ TT-TT

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #15 on: July 31, 2007, 09:04:09 PM »

ผมมีมาวินแสง 5 ตัวครับ ^ ^

เปิดได้ 2 ซื้ออีก 3(ซื้อก่อนแล้วเปิดได้)  ฟอล์ยหมด

ตอนนี้เลิกเล่นแล้ว ขายอยู่ขายไม่ออก คนไม่นิยม *3*

TAN~UGi
Member

« Reply #16 on: July 31, 2007, 09:52:58 PM »

ขอบคุณคร้าฟ อืมม....
แล้วใครที่จะให้ทำรูปอะคับ ส่ง Bg กะ ฟ้อนด้วยนะ
จัดไป... supersumotan@hotmail.com

Member

« Reply #17 on: July 31, 2007, 10:16:40 PM »

ขอบคุณคร้าฟ อืมม....
แล้วใครที่จะให้ทำรูปอะคับ ส่ง Bg กะ ฟ้อนด้วยนะ
จัดไป... supersumotan@hotmail.com

อ่าว รูปนั้นไม่ได้ทำเองหรอกรึ -*-
เดี๋ยวหา Background มาให้ตอนนี้นึกไม่ออก Font เอาเดธโน้ตละกันเดี๋ยวส่งไปให้เช่นกัน
เมล์เราก็รู้ๆอยู่แล้ว

TAN~UGi
Member

« Reply #18 on: July 31, 2007, 10:26:04 PM »

อ่าว รูปนั้นไม่ได้ทำเองหรอกรึ -*-
เดี๋ยวหา Background มาให้ตอนนี้นึกไม่ออก Font เอาเดธโน้ตละกันเดี๋ยวส่งไปให้เช่นกัน
เมล์เราก็รู้ๆอยู่แล้ว

// ทำเองสิ แต่มันต้องใช้ Bg กะ ฟ้อนในการทำไงไม่งั้นแยก Layer ไม่ถูก

Member

« Reply #19 on: July 31, 2007, 10:35:01 PM »

โทด พิมพ์ผิด = =
หมายถึงแบคกราวน์ที่เหมือนแกรฟฟิตี้นี่ทำเองรึป่าว

จะส่งไปก็ไม่รู้จะให้เขียนอะไร
ที่บ้านไม่มี img ready เซง -*-

TAN~UGi
Member

« Reply #20 on: July 31, 2007, 10:46:33 PM »

งืมมมม...... ขอรับ  โต๊ดตี

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #21 on: July 31, 2007, 11:18:22 PM »

ใครหามาร์วินแสงอยู่มาที่ร้านหลังรร.อัสสัมชัญ กรุงเทพ ได้คับ ร้านอยู่ในซอยเจริญกรุง42 มีมาร์วินแสงFoil 150 และไม่Foilก็มีคนจะขายเยอะคับ ลองมาดูได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: