Summoner Master Forum
October 03, 2024, 07:43:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับราคาการ์ด  (Read 3401 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
lnW_SF_
Member

Email
« on: July 30, 2007, 02:16:49 AM »

คุณคิดว่าราคาการ์ดบางใบเหมาะสมหรือไม่
แพงไปไหม ถูกไปไหม
แล้วควรทำอย่างไรเพื่อทำไห้ราคาการ์ดแพงๆเหล่านั้นปรับราคาลงมา
ควรมีการรีปริ้นพวกมิสติกสามัญไหม
 ช่วยพิจรณาทีครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #1 on: July 30, 2007, 04:26:56 AM »

ตอนแรกอ่านผิด

ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

เรื่องของราคา ผมมั่นใจว่า ถ้าไม่ใส่ของฮิตๆ หรือเล่นตามเมต้าเกม ราคาไม่แพงแน่นอนครับ

ส่วนในเรื่องของมิสติกการ์ดก็ค่อยๆ เก็บสะสมไปทีละใบก็ดีครับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #2 on: July 30, 2007, 04:38:04 AM »

ส่วนตัวคิดว่าพวก ออโดนัด บาสเตด กระสือ ราคาคงไม่เกิน250 หรอกครับ

ส่วนราคารการ์ดซีลตามที่ด้านบนว่าครับ ถ้าไม่ใช่เมต้าเกมก็ไม่น่าแพงนะครับ

ส่วนมีสติกถ้าไม่อยากได้ของแพงไม่ต้องไส่พวก เทพๆก็ได้ครับ แต่ก็อาจจะสู้คนอื่นลำบากหน่อยแค่นั้นเองครับ

Peace_of_Merrisia
Member

« Reply #3 on: July 30, 2007, 03:26:09 PM »

ไม่มีพวก Bastet กระสือ ordernus  zeus artherna ฯลฯ มันก็ไม่ค่อยเก่งอ่ะคับ ยิงSeal ไม่เก่งอีก ก็ยิ่งเเย่เลยที่จริงผมว่ามันก็มีให้เปิดซอง อยู่นะ ไม่เห็นต้องReprint เลย เเต่เเค่หากยากเเค่นั้นเเหล่ะ 

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #4 on: July 30, 2007, 03:33:40 PM »

เมื่อก่อนมิสติคจำเป็นๆ จะมีเป็น Rae อย่างพวก บาสเตค ออโดนัส กุ๊กกู อะไรประมาณเทือกนี้

แต่ตอนนี้ ทีมงานพยายามสร้างมิสติกสามัญที่ราคาไม่แพง เป็น Common หรือ Uncommon ลงมาในชุดอยู่ด้วยนะครับ

นอกจากนี้ ยังมีมิสติคใช้งานเป็นโปรโมแลกซองให้ด้วย ก็หวังว่า ราคาของมิสติกจะถูกลงบ้างนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: July 30, 2007, 07:10:35 PM »

อย่างอื่นไม่มีปัญหา หรอกงับ ปัญหาคืด มิสติกเทพเนี่ยแหละ ดูแต่ละใบ แพง ได้ใจมาก 

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #6 on: July 30, 2007, 08:13:53 PM »

ผมว่า อินควิก กับไฮปริ้น เทพกว่าพวกนั้นอีกนะเพราะยิงได้+ราคาถูกด้วย

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #7 on: July 30, 2007, 08:17:04 PM »

ราคามันก็ผันผวนตามราคาตลาดนั่นแหละครับ

ถ้าจะให้ดี จัดเดคราคาถูกที่มีประสิทธิภาพในการต่อสู้กับเดคเมต้าได้ มันก็จะประหยัดงบเราได้มาก แถมสนุกด้วย ไม่เบื่อด้วย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: July 30, 2007, 09:52:55 PM »

แนะนำให้ลองอ่าน sacred hall ตอนการ์ดเกมแพงจริงหรือ ? ดูครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #9 on: July 30, 2007, 10:12:47 PM »

ส่วนตัวอยากให้รีพวกมิสของนีโอและนีโออีเอ๊กดีๆกลับมา อย่างneoชุดนั้นจะเปิดทีก็คิดหนักถ้าไม่ได้มิสติกดีๆก็แทบไม่ได้ใช้เลย แต่neo-exยังพอถูไถ 

ส่วนจะทำไงให้มันถูกอันนี้ก็ไม่รู้แฮะแต่แพงก็ไม่ต้องซื้อง่ายดี ;D ผมจัดมิสติกแข่งไม่ใส่atena กระสือ bastet ออโดนัส odin kuku ก็ยังเล่นได้นะเพิ่งเอาไปแข่งมานี่เอง ถ้าคิดงี้กันทั้งประเทศความต้องการมันก็จะน้อยลงแล้วราคาก็ร่วงลงมาเอง(แล้วหลังจากนั้นก็มีแต่คนอยากได้ของถูกๆซึ่งมันก็จะพุ่งอีก) สรุปเป็นไปได้ยากที่จะทำให้มันถูกลง(นอกจากเลิกเล่นกันหมดเอิกๆ) เพราะฉะนั้นเริ่มที่ตัวเราไม่ต้องใส่ซะก็สิ้นเรื่อง เล่นเท่าที่มีก็เป็นที่1ได้

iMnemoniC™
Member

« Reply #10 on: July 30, 2007, 10:48:03 PM »

ส่วนตัวผมก็เล่น SMN มานาน เก็บการ์ดมาเรื่อยๆ เลยไม่รู้สึกถึงผลกระทบนี้เท่าไร...

แต่ลองกลับมามอง Deck ตัวเอง แล้วลองตีราคาของแต่ละใบออกมา...

พอรวมราคาแล้วน่าตกใจคับ เพราะมันเยอะพอสมควร เยอะเกินกว่าที่จะเป็นอะไรที่เปนเพียงของเล่นเพื่อความสนุก...

ผมก็พยายามคัดออกแล้วนะ แต่ว่าแต่ละใบมันก็มีความสำคัญในตัวของมันเองอ่ะ โดนเฉพาะมิสติก...

หลายคนบอกว่าพวก Rare บางใบเอา Common หรือ UnCom แทนก็ได้ มันก็ได้อ่ะนะ แต่ในเมื่อคนส่วนมากเค้าใช้ Rare กัน ไอ้เราจะมัวใช้ Common  หรือ UnCom ที่แน่นอนว่ามันสู้พวก Rare ไม่ได้ ได้อย่างไร...

โดยเฉพาะมิสติก ออโดนัส / คุกคู / บาสเตส / กระสือ พวกนี้ใบละ 200 ขึ้นแน่นอน ซึ่งมันเกินไปไหม สำหรับการ์ดเพียงใบเดียว ที่ไม่ใช่การ์ดที่มีความพิเศษอะไรเลย แถมยังเป็นของจำเป็น หรือ ที่เรียกว่ามิสติกสามัญอีกด้วย...
อีกตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคือ Falling Spell เป็น Common ธรรมดาๆ ใบนึงแต่ราคาอย่างต่ำก็ 80 เข้าไปแล้ว...

พวกซีลยิ่งแล้วใหญ่ จากที่ผมลองดู Deck ของคนอื่นๆ รวมทั้งผมด้วย แรร์ปาไปแล้วครึ่ง Deck โปรโมอีก 1/4 ที่เหลือเป็นพวก Common UnCom ก็จริง แต่ว่า Common UnCom เหล่านั้นก็เป็นอะไรที่ราคาแพงพอสมควร...

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #11 on: July 31, 2007, 04:05:07 AM »

ตอนการ์ดออกใหม่ ๆ มันจะมีคนเปิดเยอะ ราคาของมันจะไม่พุ่งมากนัก มีเงินก็พอหาไหว
บางใบมันมีไว้มันก็ได้ใช้ตลอดล่ะครับ มีเยอะเราก็มี Option จัด Seal ได้มากตาม

แต่ถ้าไม่มีล่ะทำไง จะไปหาฟรีคงไม่มีทาง
ถ้าอยากเล่นยังไงก็ต้องควักกระเป๋าซื้อล่ะครับ แต่ให้หาถูกหน่อย
ตามงานแข่ง จะมีพวกพ่อค้ารายย่อยเดินแบบแฟ้มไปเรื่อย พวกนี้ราคาจะผันผวนหน่อยครับ ฟลุก ๆ อาจได้ของถูก

lnW_SF_
Member

Email
« Reply #12 on: July 31, 2007, 02:09:20 PM »

ขอถามอีกประเด็นครับ
เกี่ยวกับซุ้มจับฉลาก อันนี้ผมชอบมากๆ เพราะทำไห้ผมได้การ์ดที่แพง!!!~มาในราคาย่อมเยาแต่ ต้องมีดวง ดวง ดวง
แต่ผมไม่มีนี่สิ 

การจับฉลากเป็นการหาการ์หายากดที่ย่อมเยาจิงหรือไม่ครับ
แล้วถ้าเป็นการเทรดล่ะครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #13 on: July 31, 2007, 02:43:39 PM »

เกี่ยวกับซุ้มจับฉลาก อันนี้ผมชอบมากๆ เพราะทำไห้ผมได้การ์ดที่แพง!!!~มาในราคาย่อมเยาแต่ ต้องมีดวง ดวง ดวง

การจับฉลากเป็นการหาการ์หายากดที่ย่อมเยาจิงหรือไม่ครับ
การใช้ดวงหาการ์ดถูกๆ มา เหมาะสำหรับบางท่านเท่านั้นครับ เป็นความสามารถส่วนบุคคลที่เลียนแบบกันไม่ได้

ถ้าเป็นการเทรดกัน อันนี้ เป็นไปได้และง่ายกว่าเยอะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: August 01, 2007, 03:17:23 AM »

จับฉลากได้การ์ด rare สามัญแบบ foil นี้ดีใจมากมาย
เอาใส่เด็คได้เลย 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #15 on: August 01, 2007, 03:57:12 AM »

มันแล้วแต่ดวงอ่ะครับ ผมก็ได้การ์ดดีๆ มาจากการจับสลากเยอะแยะ

Last_Chaotic
Member

Email
« Reply #16 on: August 02, 2007, 02:54:40 PM »

ผมว่า Mystic ธรรมดาบางใบก้อสามารถใช้แทน Mystic เทพๆ ได้นะ  เท่าที่ดูอะมองข้ามกันเป็นแถวเลย  แต่ผมก้อจำฃื่อมันไม่ได้หรอก  เหอะๆ ไม่ค่อยได้เล่นแล้วนิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: