Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:14:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Zadin United ช่วยแนะนำทีคับ  (Read 2077 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
aunchaya
Member

Email
« on: July 26, 2007, 07:32:07 AM »

ช่วยดู เด๊คลิสที่คับว่าขาดเหลืดอะไรบ้างคับ

Zadin United !!!!+  มีผู้เล่น 26 คน

ผู้เล่นในแนวรุก
Zadin, The King Of Zalom                 x3     [ศูนย์หน้าตัวทำประตู]
Salamandera[Drago2]                       x1      [คู่ขา ตัวทำประตู]
Farid[S1]                                            x2     [หน้าต่ำ คอยแอบยิง และจ่ายให้ซาดิน{ยกเลิกอบลิตี้}ยิง]
Zuleika                                              x2     [กองกลาง ทั้งรุกและรับ]

ผู้เล่นในแนวรับ
Angel Of Warfare                              x4      [ปีกซ้าย คอยเปิดบอลให้ซาดินทำประตู]
Zalom Imperial Guard                        x4      [ปีกขวา คอยเปิดบอลให้ซาดินและหาคู่ขา]
Chemosh                                           x3      [กองหลัง หามิสติกมาช่วยป้องกันในเกมรับและโยนบอลยาวในการรุก]
Niltinco Baby Dragon                        x2      [กองหลัง พอเสียประตูแกจะไม่ยอมเสียอีกเปนลูกที่สอง จากคำสั่งของนายทวาร]
Salamandery Doll                              x2      [ผู้รักษาประตูมือกาว เสียประตูปุ๊ปเรียกเพื่อนมาต่อว่าปั๊ป และสั่งกองหลังไปตั้งรับใหม่]

ขาดไม่ได้เลยคับคนนี้
Dragoon General                              x1       [ผู้จัดการทีมของเรา สั่งให้คนโน้นยิงคนนี้ยิง แต่คนยิงจะแม่นขึ้น
                                                                    ถ้าเขาสั่ง  จากนั้นยืนรอลุ้น]

หน่วยแพทย์สนาม
Pedical Polka Fairy                           x2       [คอยรักษาซาดินเมื่อได้รับบาดเจบและฉีดวัคซีนกันโรค]

สต๊าฟโค้ช [มิสติกที่แนะนำ]
Mehrdad, The Club Of Zadin            x2       [สอนมาดี ศูนย์หน้าเราเก่งขึ้นเยอะ]
Zeus                                                 x2       [บ้าพลังทันที]
Alexandrite,Swaord Of Bryna            x2       [ตัววางยาสต๊าฟโค้ชฝ่ายตรงข้ามและของเราไม่ให้มาทำงาน]
พวกสามันทั้งหลาย

วิธีการทำประตู
ส่งให้ซาดินยิงอย่างเดียวหรือจะยิงไกลจาก ฟาริด หรือจะปั่นฟรีคิกจาก ซูไลก้าก็ไม่เสียหาย
โดยให้ผู้เล่นแนวรับ คอยจ่ายบอลให้ โดยเมื่อมีทั้งฟาริดและผู้จัดการทีม ซาดินจะยิงได้อย่างแม่นยำราวจับวาง
ยิ่งเมื่อเล่นคู่กับซาล่าจัง จะสามารถยิงชิพข้ามหัวได้
ค่าตัวผู้เล่นของทีมนี้[ค่าราย] ไม่แพงนักจึงทำให้ตบได้เรวประมานว่ายิงประตูเปนวาเล่นในช่วง15นาทีแรก บางที สกอร์อาจจะขาดตั้งแต่ต้นเกมเลยก็เปนได้

ปล. คำแนะนำ เมื่อทีมเรายิงประตูได้ให้ร้อง โกล์ โกล์ โกล์!!!!!

มีไรขาดเหลือช่วยแนะนำด้วยนะคับ สำหรับ Zadin United ขอบคุนล่วงหน้าครับ ;D

« Last Edit: July 26, 2007, 07:59:48 AM by aunchaya » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #1 on: July 26, 2007, 01:36:24 PM »

คอนเซปต์ที่เอามาประกอบเข้าใจคิดดีครับ

ส่วน Polka นั้น จริงๆแล้วน่าจะมีตัวคุ้มกว่านะ เช่น หมอ หรืออื่นๆลองไปหาดูละกัน

>Th3 G0D oF BaNaNaZ<o_O
Member

« Reply #2 on: July 26, 2007, 07:12:37 PM »

ฟังแล้วน่าหนุกหน้าเล่นมากเลยคับ

aunchaya
Member

Email
« Reply #3 on: July 27, 2007, 12:22:10 AM »

โดยส่วนตัวผมก็คิดว่าPolka มันหนักอยู่เหมือนกัน แต่มันก็คุ้มนะ ทำให้เราตีเนียนขึ้นเยอะ
ยืนได้เหนียวแน่นขึ้นมาก  ขอบคุนมากคับสำหรับคำแนะนำ ยังไงผมก็จะลองไปหาดูตัวทีน่าจะมีประโยชน์
กว่าPolka ;D

ounzaaha
Member

Email
« Reply #4 on: July 31, 2007, 02:23:53 AM »

คือว่าผมก็จะลองเล่นดูนะคับแต่เพื่อนผมเขาเล่นเคิสอะคับควรใส่Polkaไหมคับหรือว่ามีตัวที่ดีกว่าอะคับ

The Chemist of Smn
Member

« Reply #5 on: July 31, 2007, 02:36:22 AM »

ชอบคอนเซ็ปจัง ::001::เข้าใจคิดหนุกดี

เวลาเล่นกับเค้าค่อยใส่ดีมะ
ไม่ใส่นอริมอหรอ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #6 on: July 31, 2007, 08:52:04 PM »

ผู้จัดการทีมกับศูนย์หน้าตายนี่เจ็บหนัก

aunchaya
Member

Email
« Reply #7 on: August 01, 2007, 05:52:48 AM »

เจ็บหนักจิงครับ แต่ตายยากนะ Polka ใส่ไปก็ดีนะกันได้เยอะ แต่มันร่ายหนักอยู่ เอาไว้ใส่เวลา
เฉพาะเจอเด๊คเคิสก็ได้คับ
เนริมอก็อยากใส่นะ แต่ไม่รู้จะเอาไรออกดี -*-

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: August 02, 2007, 03:15:12 AM »

ชอบตรงทำเป็นทีมบอลนี่แหละ

ไอ้ปีก นี่เก่งเนอะ ชอบๆ

แถมฟรีคิ๊ก เนี่ย ยิงแล้วมีซ้ำด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: