Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:20:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: seal ของ therion  (Read 1790 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Black Magician
Member

Email
« on: July 23, 2007, 12:26:15 AM »

ตอนนี้ลูเครเทียโดนเหลือ1ใบแล้ว ปกติเห็นมีคนใส่2ใบ อยากรู้ว่าควรจะเอาใบไหนไปใส่แทนลูเครเทียในเด็คเทอร์เรียนเหรอครับ แล้วปกติเด็คเทอร์เรียนมีซีลอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ :)

Member

Email
« Reply #1 on: July 23, 2007, 09:19:06 PM »

ไม่มีไครตอบเลยเหรอค้าบ

Denowitzky
Member

« Reply #2 on: July 23, 2007, 10:05:26 PM »

ผมก็มีจัดเด็คเทอร์เรี่ยนเล่นกับน้องอะครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อพรีคอนของเทอร์เรี่ยนอะครับ ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วต้องจัดไงบ้าง
Hydra (พอยซั่น แล้วสั่งการไม่ได้)
ซินแสง (เจอพวกยกเลิกเคิร์ส)
งูจักรราศี (กระโดดพอยซั่นหยุด)
ซาเวจคิไม่ร่า (ยิงพอยซั่นง่าย เป็นใบรองได้ด้วย) - ไม่แน่ใจชื่อนะครับ 
ลิงธาตุดิน (เข้ามาในสนามยิงพอยซั่น turn
Toxic, Avani, Furious therion (ยิงพอยซั่น,เรียกพวก,ตั้งยันอะไรประมาณนี้)
Chemos Sac จั่ว
Fairy ธาตุมืด ที่ ทวิงคลิ่งแล้ว remove ตัวติด Curse ในสนามออกจากเกมส์ (ใช้Toxicพอยซั่นแล้วรีมูฟโลด)
ดูมอาร์มเทอร์เรี่ยน (ทิ้งการ์ด ทำลายตัวติด เคิร์ส พลังก็โอเคด้วย)

จัดแล้วยังเล่นมะค่อยได้น่ะครับ เหมือนยังมะค่อยสมดุลเท่าไหร่ 

Mystic Card กะว่าจะลองใส่น้อยๆ พวก Love & Peace, Fairy Love, Voodoo เอามาวน Mystic Card ดูน่ะครับ ยังไม่ได้ลองสักที
ช่วยแนะนำเพิ่มก็ดีครับ จะได้จัดให้มันเป็นเรื่องเป็นราวหน่อย

รูเครเทียไม่มีใส่อ่า  เอาไปใส่เด็คซิกมันต์

Member

Email
« Reply #3 on: July 23, 2007, 11:17:26 PM »

ตอนนี้ซีลของเรามี
เชอร์โนเบียส 3 ----------------------------------------------ใช้พอยส์อีกฝ่าย,ลดพลังดโจมตี,หาซีล,ใช้ตี
อกริปปา 3 ------------------------------------------------------ชุบเคิร์สวิง,คิร์ส เทอร์เรี่ยน ใช้ทำคอมโบกับแบล็กโบอา
กริม เทอร์เรี่ยน 3--------------------------------------------ใบรอง,แซค
เคิร์สวิง เทอร์เรี่ยน 2---------------------------------------รีมูฟมิสติก,พอยส์,ใบรอง,แซค
เคิร์ส เทอร์เรี่ยน 1--------------------------------------------ทำลายตัวติดเคิร์ส,ใช้ตี
ดาร์คเซเบอร์ เทอร์เรี่ยน 3-------------------------------จั่ว,ใบรอง,แซค
รูน เทอร์เรี่ยน 1-----------------------------------------------สโตนหลายๆเทิร์น,ใบรอง,แซค
ฟิเอิร์ซ เทอร์เรี่ยน(อ่านถูกป่าวคับ) 1-----------------ทำให้อีกฝ่ายสูญเสียอบิลิตี้ยกเลิกเคิร์ส
ท็อกซิค เทอร์เรี่ยน 2----------------------------------------พ่นพิษ,ลดพลัง
แบล็กโบอา เทอร์เรี่ยน 2----------------------------------สโตน,ทำคอมโบกับอกริปป้า
อวานี่ เทอร์เรียน 2-------------------------------------------หาซีล,ทำให้อีกฝ่ายเป็นอินแอ็คทีฟ
ธันเดอร์เสกล เทอร์เรี่ยน 2-------------------------------จั่ว,ดีด,ตี
ลูเครเทีย 1-------------------------------------------------------ตี

มิสติก
Chakra 1
Meteor Swarm 2
Fallen Spell 1(หาอีกใบไม่ได้)
Revocation 1
Juggling Clown
ที่เหลือก็มิสติกสามัญ(มีไฮพรีสท์ใบเดียว โนโจ๊กใบเดียว,ไม่มีZeus,มิสติกDevasที่มีแค่ Nehebkau,Icarus,Odin,ไม่มี Ordonus,Anubis)

มิสติกที่อยากได้ยังขาดอีกเยอะ

« Last Edit: July 23, 2007, 11:19:19 PM by Black Magician » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: July 23, 2007, 11:36:55 PM »

KU KU clock อีกสองใบครับ
แล้วก็งูอ่ะคับ ท๊อกซิกโม่โดนนี่รักษาเค้าฟรีเลยนะครับ
แต่สำหรับการเร่งเคิร์สมันก็ทำได้

ผมก็ไม่เคยใส่ก็เลยไม่รู้

แต่แนะนำเอารูนเทอร์เรี่ยนออกเพิ่มแบ็ลคโบอาดีกว่ามั้ง

Denowitzky
Member

« Reply #5 on: July 24, 2007, 01:01:23 AM »

ขอชื่อซีลเป็นภาษาอังกฤษได้ไหมครับ แล้วอยู่ในชุดไหนบ้างน่ะครับ จะได้ไปลองรื้อในกล่องที่บ้านดูว่ามีป่าวอะ

Member

Email
« Reply #6 on: July 24, 2007, 07:11:10 PM »

ขอบคุณมากครับ  :)แต่มิสติกผมใส่แค่50ใบเอง ไม่รู้ว่าดีรึป่าว เพราะมีมิสติกดีๆน้อย พอใส่มิสติกที่ไม่ค่อยช่วยลงไปมันหยิบของดียาก งูยังลังเลอยู่ครับว่าออกดีป่าว เพราะมันเป็นหนึ่งในมิสติกที่ช่วยผมได้ครับ(ตอนป้องกันสกิลกับอบิลิตี้)

Chernobius,Agrippa,Grim Therion,Cursed Wing Therion อยู่ชุด Maradan Cult เป็นพรีคอนครับ
Curse Therion,Fierce Therion,Ruin Therion อยู่ชุดM1
Toxic Therion,Dark Saber Therion,Thunder Scale Therion,Lucretia อยู่ชุด The Saint
Avani Therion อยู่ชุด Neo Phropet EX

มีการ์ดอะไรที่จะแนะนำอีกป่าวคับ :)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: