Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:34:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กฎของโรงเรียนไม่ให้เอาของเล่นไปโรงเรียน  (Read 5828 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
-'๐'-..GuLiCo..-'๐'-
Member

Email
« on: July 22, 2007, 01:38:04 PM »

ผมเอาซัมไปเล่นที่โรงเรียนแล้วโดนยืดไปอะ มีใครเคยโดนมั้งอะคับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: July 22, 2007, 02:19:38 PM »

รร.เก่าผมเคยนะ แต่ปัจจุบันอยู่อัสสัมเล่นได้สบายใจเลย เล่นเวลาพักอะคับ คือครูเค้าเข้าใจว่าเป็นเกมส์ไม่ใช่การพนัน และมันเป็นการฝึกสมาธิ และการวางแผนอย่างหนึ่ง บางทีครูยังมาถามเลยว่าเล่นยังไง

ปล.นอกจากการ์ดยังมีหนังสือการ์ตูน MP3 PSP DS และเกมส์อีกมากมาย

คือเค้าบอกว่าเอามาได้ แต่ต้องถูกเวลา ถ้าตอนเรียนก็โดนยึดโลดอะ
« Last Edit: July 22, 2007, 03:33:09 PM by +[ZeCh@12@iH]+_+[E@12TH]+ » Logged

SuperJong
Member

« Reply #2 on: July 22, 2007, 02:50:54 PM »

ส่วนใหญ่ก็จะโดนแหละ  ถ้าไม่แอบเล่นดีๆ

แต่ที่สำคัญ ห้ามเล่นตอนเรียนอยู่เด็ดขาด  เพราะมันยังไงก็ผิด

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #3 on: July 22, 2007, 03:01:26 PM »

ไม่มีกฏโรงเรียนข้อไหนที่ระบุว่าห้ามเอาของเล่นมาโรงเรียน เป็นประโยคที่เพื่อนผมบอกกับอาจารย์ตอนที่อาจารย์ว่าการ์ดผิดระเบียบ

แต่ถ้าโดนในคาบก็ยอมๆไปเถอะครับเราผิดเอง แต่ถ้านอกคาบไม่ให้เราเล่นก็มีเรื่อง

saderd_man
Member

« Reply #4 on: July 22, 2007, 03:43:17 PM »

คือเค้าบอกว่าเอามาได้ แต่ต้องถูกเวลา ถ้าตอนเรียนก็โดนยึดโลดอะ

ถ้ามันเป็นอย่างงี้ทุกที่ก้อคงจะดีไม่น้อย

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #5 on: July 22, 2007, 06:28:18 PM »

โฮะๆๆๆๆ   แค่ยึดเองอย่าซีเรียส  ของผมนี่ ผ.อ.เอามาเผากันจะ จะเลย  เห็นแล้วเสียดายชะมัด  เป็นการ์ดของพวกรุ่นพี่ที่ออกไปแล้วนะคับ

กฏห้ามสำหรับนักเรียน สาธิต มรว. อย. คือ

1.ห้ามเอาของเล่นทุกชนิดมาที่โรงเรียน
2.ห้ามใส่หูฟังให้เห็น
3.ห้ามเอาเสื้อออกนอกกางเกงจนกว่าจาถึงบ้าน
4.ห้ามดื่มน้ำอัดลมโดยเด็ดขาด (ข้อนี้เขาเน้นมากๆ)
5.ห้ามเล่นการพนันทุกชนิด
6.ห้ามนำสุราหรือยาเสพติดทุกชนิดเข้ามาในโรงเรียน
7.วันจันนี้ใครไม่ซักรองเท้า ยึดคืนปลายปี  -*-
« Last Edit: July 22, 2007, 06:30:09 PM by DarKneSS-ZerO » Logged

saderd_man
Member

« Reply #6 on: July 22, 2007, 07:10:37 PM »

โฮะๆๆๆๆ   แค่ยึดเองอย่าซีเรียส  ของผมนี่ ผ.อ.เอามาเผากันจะ จะเลย  เห็นแล้วเสียดายชะมัด  เป็นการ์ดของพวกรุ่นพี่ที่ออกไปแล้วนะคับ

กฏห้ามสำหรับนักเรียน สาธิต มรว. อย. คือ

1.ห้ามเอาของเล่นทุกชนิดมาที่โรงเรียน
3.ห้ามเอาเสื้อออกนอกกางเกงจนกว่าจาถึงบ้าน
4.ห้ามดื่มน้ำอัดลมโดยเด็ดขาด (ข้อนี้เขาเน้นมากๆ)
6.ห้ามนำสุราหรือยาเสพติดทุกชนิดเข้ามาในโรงเรียน
7.วันจันนี้ใครไม่ซักรองเท้า ยึดคืนปลายปี  -*-

ไอ้ 2 ข้อนี้มันเกินไปป่ะคับ

ประเทศเราเป็นประชาธิปไตยแค่ชื่อหรือไง

อย่างงี้คงจะมาว่าเด็กสมัยใหม่ว่าไม่มีส่วนร่วมกับสังคมเหมือนสมัยก่อน (ยุค 14 ตุลา) ไม่ได้แล้วล่ะ เพราะในเมื่อเราขอาอิสระที่จะเลือกสิ่งต่าง ๆ ให้ตัวเองถึงขนาดนี้ 

Đ ά ґ К ń ε ζ ζ - Ź ε ґ Θ
Member

Email
« Reply #7 on: July 22, 2007, 07:20:13 PM »

เรื่องจิงคับ เพราะเขาเห็นว่าการดื่มน้ำอัดลม เป็นอันตรายต่อสุขภาพน่ะครับ

Sun Ce
Member

« Reply #8 on: July 22, 2007, 07:24:05 PM »

รร.เก่าผมเคยนะ แต่ปัจจุบันอยู่อัสสัมเล่นได้สบายใจเลย เล่นเวลาพักอะคับ คือครูเค้าเข้าใจว่าเป็นเกมส์ไม่ใช่การพนัน และมันเป็นการฝึกสมาธิ และการวางแผนอย่างหนึ่ง บางทีครูยังมาถามเลยว่าเล่นยังไง

ปล.นอกจากการ์ดยังมีหนังสือการ์ตูน MP3 PSP DS และเกมส์อีกมากมาย

เหอๆ ก้เนียนหน่อยสิ ที่ห้องนี่PSP DSวันนึงไม่รุ้กี่เครื่องตอนชั่วโมงเรียน แต่ตอนพักกลับไม่เล่นกันไปเล่นกันตอนเรียน

armjaa99
Member

Email
« Reply #9 on: July 22, 2007, 07:35:33 PM »

เช่นกันครับก็เหมือนกันเปี๊ยบเลย อาจารย์ยังถามเลยว่าแพงมั้ย - -

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #10 on: July 22, 2007, 10:55:20 PM »

น่าสงสาร

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #11 on: July 22, 2007, 11:04:52 PM »

โรงเรียนผมไม่มีข้อห้ามอะไรเลยครับ เขาขอแค่เราตั้งใจเรียนจนหมดคาบก็พอ และพอหมดคาบสุดท้าย จะเอาเสื้อออกนอกกางเกง เอาลำโพงต่อMp3เปิดฟังหน้าห้อง ผ.อ. ยังไงก็ได้

S_A_Y
Member

Email
« Reply #12 on: July 22, 2007, 11:21:52 PM »

โรงเรียนตอนมัธยมของผม ขอแค่เล่นให้ถูกเวลาก็พอครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #13 on: July 22, 2007, 11:22:56 PM »

ตอนผมเรียนอยู่เค้าไม่ห้ามเลยครับ
สนุกมากเลยตอนนั้น...

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #14 on: July 22, 2007, 11:27:41 PM »

เรื่องธรรมชาติ ครับ

ไพ่ การ์ด การพนัน ของเล่น

ผู้ใหญ่บางท่านก็ยังแยกไม่ออกครับ ....

(-- ขึ้นอยู่กับที่ตัวครูด้วยหละครับ --)

NOcOmmentI3oy
Member

Email
« Reply #15 on: July 22, 2007, 11:30:17 PM »

โรงเรียนผมเค้าก็ไม่ได้ห้ามอะไรเลยนะครับ แค่แต่งตัวให้เรียบร้อย ไม่เสพ นอกนั้นก็ค่อนข้างจะดีครับ เพราะว่าสภานักเรียนมีบทบาทเหมือนกันในโรงเรียนผม

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #16 on: July 23, 2007, 12:04:09 AM »

อย่างน้อย เขาก็เห็นใจพวกเกมส์บอย โน๊ตบุ๊ค อ่ะนะ

HIMP!!!!
Member

« Reply #17 on: July 23, 2007, 12:15:54 AM »

โรงเรียน ผมอะ ขนาดไปทัศนศึกษา เล่นในรถ อาจารย์ยังยึดเลย

แต่โชคดีพอถึง ร.ร. แล้วคืน  ;D

mr.Tu
Member

« Reply #18 on: July 23, 2007, 01:00:54 AM »

โดยเจตนาของผู้ใหญ่หรืออาจารย์ของเราเขาต้องการให้เรามาทัศนศึกษาแล้วเก็บ
เกี่ยวประสบการณ์จากการไปทัศนศึกษา   ไม่ใช่เพื่อเอาเกมไปเล่น

ส่วน SMN เป็นเกมที่สนุกได้เพื่อนครับ  แต่ถ้าเล่นไม่ถูกเวลาก็จะพาเราเสียการเรียนได้
เช่นกัน  ดังนั้นกิจกรรมต่างๆ ควรไปเล่นในช่วงพัก  ช่วงเลิกเรียนเพื่อผ่อนคลายกับ
การเรียนที่หนักๆ จะดีกว่า
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผู้ใหญ่บางท่านเจตนาดีนะ  แต่เพียงว่าท่านอาจจะแสดงออกมาในรูปแบบที่  ดุๆ
ใจจริงแล้วครูบาอาจารย์ทุกคนไม่อยากจะดุว่าหรอกครับ  ผมเชื่อนะ
เพราะท่านอยากเห็นเราเป็นคนดี  มีความรู้จริงๆ   

ครูบางท่านถามว่าเขา   ดุ  เรา แล้วได้อะไรกับมา  ท่านไม่อยากดุหรอก
ท่านไม่อยากให้รู้สึกไม่ดีกับท่าน  แต่บางทีมันก็ต้องดุ   ถึงแม้ว่าผลกับมาจะเป็นว่า
เราไม่ชอบท่านก็ตาม 

คงต้องถามตัวเราเองกับมาว่า  ทำไม  เราโดนดุ?  ทำไมเราถึงโดนสั่งห้ามโน้นห้ามนี่?
เพราะอะไร?   เราเหลวไหลอย่างที่ผู้ใหญ่หรือครู ได้กล่าวไว้จริงหรือเปล่า?

สำคัญอย่างโกหก    ตัวเองควรพิจารณาตัวเองเสียก่อน

Panther
Member

Email
« Reply #19 on: July 23, 2007, 01:04:52 AM »

รร ผม ก็ไม่ห้าม แต่ถ้าเหง โดน เหอๆ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #20 on: July 23, 2007, 02:21:16 AM »

เมื่อก่อนตอนแรกๆที่ผมเล่นอ่ะอาจารย์ก็ชอบมายึดคับเลยต้องคอยมีคนคอยดูเวลาเล่น แต่มาพักหลังๆเค้าก็เริ่มปล่อยแล้วเพราะเค้าก็เข้าใจว่ามันไม่ใช่การพนัน จนพอเข้ามหาลัยก็ไม่ค่อยได้เล่นการ์ดแล้วอ่ะ เล่นแต่เกมส์แทน

Doraemon
Member

Email
« Reply #21 on: July 23, 2007, 03:35:28 AM »

ประเทศเราเป็นประชาธิปไตยแค่ชื่อหรือไง

อย่างงี้คงจะมาว่าเด็กสมัยใหม่ว่าไม่มีส่วนร่วมกับสังคมเหมือนสมัยก่อน (ยุค 14 ตุลา) ไม่ได้แล้วล่ะ เพราะในเมื่อเราขอาอิสระที่จะเลือกสิ่งต่าง ๆ ให้ตัวเองถึงขนาดนี้ 

เค้าบังคับคุณหรือเปล่าให้ไปเรียนโรงเรียนเค้า เราอยากเข้าไปเรียน เราก็ต้องเคารพกฎระเบียบ

iMnemoniC™
Member

« Reply #22 on: July 23, 2007, 01:14:08 PM »

ประชาธิปไตยแน่นอนคับ...

เพราะเด็กนักเรียนส่วนมากที่เอาของเล่นไปเลน่ที่โรงเรียนส่วนมากจะให้การเรียนเสียไปด้วย นั่นคือเอาแต่เล่นจนไม่เป็นอันเรียน...

ดังนั้นเค้าจึงตัดปัญหาโดยการห้ามเลย...

ถึงแม้ว่าคุณอาจจะเล่น แต่ไม่ประทบถึงการเรียนก็ตาม แต่อย่างที่บอกว่าส่วนมากจะกระทบ ดังนั้นตามปลักประชาธิปไตย ต้องยึดหลักเสียงข้างมากเป็นหลัก...

ผมไม่ได้หมายความว่าให้เด็กนักเรียนมาโหวตว่าจะเอาของเล่นไปโรงเรียนได้ไหมนะ แต่ผมหมายถึงต้องยึดหลักผลประโยชน์ส่วนรวมเป็นหลักอ่ะ...

boomkung
Member

« Reply #23 on: July 23, 2007, 01:35:08 PM »

เค้าบังคับคุณหรือเปล่าให้ไปเรียนโรงเรียนเค้า เราอยากเข้าไปเรียน เราก็ต้องเคารพกฎระเบียบ
รับไม่ได้ก็ออกครับ ง่ายๆ กฏตั้งไว้เฉพาะโรงเรียนเค้า แค่ถ้ากระทรวงตั้งกฏนี้ออกมาใช้ทั่วประเทศ มันก็อีกเรื่องนึงครับ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #24 on: July 23, 2007, 09:47:41 PM »

อย่า ว่ายังงู้น ยังงี้

เมื่อเช้า

โดน ครู ยึด - -"

"เห้ย นี้เพิ่งเช้า ยังไม่เรียนยึดได้ไงว่ะ"

" ไม่ใช่เพราะเล่นตอนเรียน "

" มอสระอึง ลืมลงไปเข้าแถว "

" อ่าว "

แต่ไม่เป็นไร 2-3 วันผมก็ได้คืน.. ครูผมใจดี

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #25 on: July 24, 2007, 12:13:13 AM »

เคยมั้ยละคับ ครูมาท้านักเรียนเจอปังย่า หุๆ ตอนผมม.4อะ
ตอนนี้ก็สบาย เล่นการ์ดหน้าโต๊ะครู ครูยืมการ์ตูนไปอ่านตอนพักก็มี
แต่ก็เหมือนเดิม ตอนเรียนเอาขึ้นมาสิ โดนยึดแล้วส่งหัวหน้าระดับ ไม่ก็ถังขยะ/กระจาย อะคับ

promboon
Member

Email
« Reply #26 on: July 24, 2007, 12:20:34 AM »

ทำตามกฏเท่านั้นก็จบแล้ว ไปเล่นตามร้านสิ เสาร์อาทิตย์เค้าคงไม่มายึดคุณหรอกนะ

เมื่อก่อนเอาไปเล่นที่ ร ร ตอนนี้จะเล่นก็ไปตามร้าน ไม่เคยถูกยึดแต่มันขี้เกียจเวลาเล่นไม่มี เอาไปไม่ได้เล่นน่าเบื่อ - -

-'๐'-..GuLiCo..-'๐'-
Member

Email
« Reply #27 on: July 24, 2007, 01:18:04 AM »

ผมเอามาเล่นตอนเช้ายังเหลือเวลาอีกตั้ง 20 นาทีกว่าจะเข้าแถว โดนครูฝ่ายปกครองไปเฉยเลย
แล้วยังบอกอีกด้วยว่า
"น่าจะทำอะไรที่มันประเทืองปัญญามากกว่านี้นะ"

แถมกฎของโรงเรียนข้อ 1 "ห้ามเอาอุปกรณ์การเล่น การพนัน เครื่องเล่น MP3 และมือถือมาโรงเรียน"
แต่กลับบอกว่ามือถือยังพออนุโลมให้แล้วยังงี้จะเขียนไว้ในกฎทำเพื่อ...

สรุป จบม.6 แล้วถึงจะไปเอาคืนได้ เหลืออีกประมาณ 8เดือน ต้องจัดเดคอื่นเล่น

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #28 on: July 25, 2007, 01:33:49 AM »

โรงเรียนผมมีอาจารย์ยังเล่นเลย(เค้ายังวัยรุ่นอะนะ)

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #29 on: July 25, 2007, 01:34:38 AM »

รับไม่ได้ก็ออกครับ ง่ายๆ กฏตั้งไว้เฉพาะโรงเรียนเค้า แค่ถ้ากระทรวงตั้งกฏนี้ออกมาใช้ทั่วประเทศ มันก็อีกเรื่องนึงครับ
เขาแค่มาบอกเฉยๆ แล้วมาต่อไรกันเนี่ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: