Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:23:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: น้องใหม่ กับ คำถามที่อาจจะใหม่หรือไม่ใหม่  (Read 4822 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
sarasza
Member

Email
« on: July 22, 2007, 12:37:51 PM »

1. เห็นคนบอกว่าปริ๊นเทคมาเล่น แล้วการปริ๊นเทคนี่มันคืออะไรเหรอครับ
2. แถวบริเวณ รามคำแหง หรือบางกะปิ มีร้านการ์ดไหมครับ วันนี้อยากจะไปช๊อปปิ้ง
3. แล้วตอนนี้การ์ดชุดล่าสุดไปถึงไหนแล้วครับ

ผมเลิกเล่นการ์ดSMN มางแต่สมัยตอนอยู่ ม.2 ปัจจุบัน ผมอยู่ปี2แล้ว เกิดกระสันต์อย่างใดไม่ทราบ
จะวนกลับมาเล่นอีกซักครั้งหนึ่ง อาจด้วยว่าอยากเล่นอะไรที่มันเป็น collectable ด้วยมั้งครับ

รบกวนท่านผู้รู้และผู้มีความรู้ ตอบปัญหาให้ผมทีนะครับ ถ้าเกิดมีปัญหาผุดขึ้นมาในหัว จะนำมาถาม
สืบต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #1 on: July 22, 2007, 02:45:36 PM »

1. คล้ายๆกับทำการ์ดปลอมมาเล่นนั้นแหละ มีข้อดีคือประหยัดตัง แต่ใช้ได้แค่เล่นๆ แข่งไม่ได้น่ะเออ
3.พึ่งออกเมอริเซีย3 (น่าจะคุ้นเคยน่ะฮะ เพราะการ์ดชุดนี้มีการ์ดสมัยคุณเลิกเล่นเยอะมาก ประมาณเซคั่นกับekklesiaใช่ปป่ะ)

sarasza
Member

Email
« Reply #2 on: July 22, 2007, 09:34:35 PM »

ขอบพระคุณ ท่านตาหนูครับ

แต่ผมยังต้องการข้อ2 ด้วยนะครับ

ซ้ำยังมาเพิ่มเติมกับข้อ4ด้วย

4. ไม่ทราบว่าถ้าคิดจะซื้อPrecon ชุดไหนล่าสุดครับ เมอริเซีย3 หรือเปล่าเอ่ย?

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #3 on: July 22, 2007, 09:44:03 PM »

ซอง น่ะ M3 ใช่ครับ แต่ พรีคอน รู้สึก จะเป็น Libra น่ะครับ

ตราชั่งน่ะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: July 22, 2007, 10:42:25 PM »

บริเวณบางกะปิก็มีที่เดอะมอลล์บางกะปิอะครับ
ร้านfantasiaชั้น3ร้านนี้ขายอย่างเดียวนะไม่ได้มีคนมาเล่น
ถ้าจะหาคนเล่นแนะนำร้าน TNT บิ๊กซีลาดพร้าวครับ ;)

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: July 22, 2007, 11:23:46 PM »

4. ไม่ทราบว่าถ้าคิดจะซื้อPrecon ชุดไหนล่าสุดครับ เมอริเซีย3 หรือเปล่าเอ่ย?

เป็นชุดจักรราศีครับ พรีคอนราศีเมถุน กับ พรีคอนราศีตุลย์

sarasza
Member

Email
« Reply #6 on: July 23, 2007, 02:03:03 AM »

เกิดเดือน6 พอดี ซื้อเดือนเมถุนเลยดีม่ะครับ

จะได้ไปแข่ง ศึก12ฤาศี...เกี่ยวไหมเนี่ย?

~ Kisame ~
Member

« Reply #7 on: July 23, 2007, 02:08:40 AM »

ถ้าเริ่มเล่นใหม่ๆอย่าเพิ่งเล่นLibraเลย Preconบางอันก็ไม่เหมาะกับผู้เริ่มต้นเท่าไรนัก  :D

sarasza
Member

Email
« Reply #8 on: July 23, 2007, 02:54:19 PM »

ท่าน Kisame

ผมควรเริ่มต้นที่ใดดีครับ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #9 on: July 23, 2007, 09:57:34 PM »

เอาเล่น ง่ายๆ ไหมละครับ ตอนนี้เล่นง่ายๆ ก็มี พรีคอน Gemini   

เอ้ย ไม่ใช่ 

ถ้าจะเอา การ์ดที่หาง่ายๆ ก็ลอง มอนเตอร์ ลม ก็ได้ครับ

M3 มีตัวหลักๆ อยู่ หลายตัว

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: July 23, 2007, 11:57:20 PM »

ลอง เมต้า ดูไหมละ ครับ คอนเซป น้อย อาศัย การ ตี แหลก อย่าง เดียว ทำให้ ง่าย แก่ การ เล่น

SMN Collector
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: July 24, 2007, 12:12:17 AM »

หาวันว่างๆซักวันมาที่ TNT บิ๊กซีลาดพร้าว ได้เลยครับ
ที่นี่มีอับดุลเยอะ อยากรู้อะไรถามได้ตอบได้(บ้างไม่ได้บ้าง....ล้อเล่นน่ะ)
มีข้อเสนอแนะมากมาย การ์ดขายไม่แพง
เหมาะสำหรับผู้เล่นที่ต้องการกลับเข้าสู่วงการ และผู้เล่นใหม่ครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #12 on: July 24, 2007, 12:17:03 AM »

การ์ดSMNในปัจจุบันพัฒนาไปจากเมื่อหลายปีที่แล้วมากเลยนะคับ พรีคอนLibra สำหรับผู้ที่ยังไม่ชินกับ Abolityหวือหวา การคอมโบที่ตระการตา และการเล่นที่แยบยล(มากขึ้นจากสมัยก่อน) รวมทั้งการ์ดใหม่ๆที่Abilityใหม่ๆแปลกๆออกมา เมื่อคนที่ไม่คุ้นมาเล่นแล้วจะงงเอาง่ายๆอะ(ผมเองอะตอนแรกๆ- -) กลับมาเล่นใหม่ควรจะเล่นเด็คตีง่ายๆอะคับ เช่น ซิกมัน อังเดร ซาดิน ทราเฮิร์น อะไรพวกนี้

Levi
Member

Email
« Reply #13 on: July 24, 2007, 12:22:32 AM »

สรุป พรีคอนที่ออกใหม่เดี๋ยวนี้ ไม่เหมาะสำหรับผู้เริ่มเล่นใหม่

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #14 on: July 24, 2007, 02:25:42 AM »

สรุป พรีคอนที่ออกใหม่เดี๋ยวนี้ ไม่เหมาะสำหรับผู้เริ่มเล่นใหม่

ผมก็ว่างั้น

sarasza
Member

Email
« Reply #15 on: July 24, 2007, 04:07:21 AM »

บิ๊กซีลาดพร้าว มันอยู่แถว ลาดพร้าวซอยเท่าไหร่ครับ

เผื่อเป็นไปได้ อาทิตนี้ อยากจะแวะไปซักเล็กน้อย คิคิ

sarasza
Member

Email
« Reply #16 on: July 26, 2007, 06:53:00 PM »

ผมมีคำถามเพิ่มอีกแล้วครับ

1. การ์ด St. Francis Music Hall เป็น mystic ในพรีคอน Gemini Ability ของมันหมายความว่า Dancer ตัวใดที่มีสกิล Dancing ไม่จำเป็นต้องทำการ
Dancing แต่สามารถสั่งการใช้skill นั้นๆ ได้เลยหรือเปล่าครับ ผมเข้าใจถูกไหม?
2. การ์ด Magnificent Superstar มีเขียนไว้ที่สกิลว่า Shade of รูปลูกไฟ มันหมายความว่าอะไรครับ?
3. เมื่อเราสั่งให้Seal ย้ายLine เรายังสามารถสั่งมันรวมร่างหรือแยกร่างได้ทันทีเลยหรือเปล่าครับ ในทางกลับกัน ถ้าเราแยกร่างหรือรวมร่างมัน
เราสามารถสั่งมันย้ายLine ได้เลยด้วยหรือเปล่า

รบกวนทีนะครับ

sarasza
Member

Email
« Reply #17 on: July 28, 2007, 10:27:51 PM »

ไม่มีท่านใดตอบให้เลยเหรอครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #18 on: July 28, 2007, 10:45:59 PM »

ถ้าอยากได้คำตอบจริงๆต้องโพสในนี้นะครับ(แต่ต้องรอหน่อย)
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=11.0

1.อันนี้อ่านแล้วงงค้าบบบ
2.หมายความว่าเป็นทั้งธาตุแสงและธาตุไฟ
3.ได้ครับ แต่ไม่ใช่ว่าทำพร้อมกันนะมันจะถือว่าสั่งการซ้ำซ้อน

ส่วนTNTถึงจะไปมาแล้วแต่ก็จำไม่ได้แล้วแฮะ ปกติผมมีคนลากไปเสมอ -*- เอาง่ายๆก็ Taxi

ปล.ถ้าจะโพสซ้ำกันให้ใช้ปุ่มEdit(หรือแก้ไข)ตรงมุมบนขวานะมันจะเป็นการแก้ไขข้อความซึ่งก็ยัดเนื้อหาเพิ่มไปเลย ไม่งั้นจะผิดกฎบอร์ดครับ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: July 29, 2007, 01:29:59 AM »

ถ้าอยากได้คำตอบจริงๆต้องโพสในนี้นะครับ(แต่ต้องรอหน่อย)
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=11.0

1.อันนี้อ่านแล้วงงค้าบบบ
2.หมายความว่าเป็นทั้งธาตุแสงและธาตุไฟ
3.ได้ครับ แต่ไม่ใช่ว่าทำพร้อมกันนะมันจะถือว่าสั่งการซ้ำซ้อน

ส่วนTNTถึงจะไปมาแล้วแต่ก็จำไม่ได้แล้วแฮะ ปกติผมมีคนลากไปเสมอ -*- เอาง่ายๆก็ Taxi

ปล.ถ้าจะโพสซ้ำกันให้ใช้ปุ่มEdit(หรือแก้ไข)ตรงมุมบนขวานะมันจะเป็นการแก้ไขข้อความซึ่งก็ยัดเนื้อหาเพิ่มไปเลย ไม่งั้นจะผิดกฎบอร์ดครับ 

ใครลากไปฟระ = = ขืนปล่อยให้ขึ้นรถเมล์เอง ก็หลงเดะ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #20 on: July 29, 2007, 01:37:55 AM »

บิ๊กซีลาดพร้าว มันอยู่แถว ลาดพร้าวซอยเท่าไหร่ครับ

เผื่อเป็นไปได้ อาทิตนี้ อยากจะแวะไปซักเล็กน้อย คิคิ
ซอย81ครับ มีคนฝากบอกมา

Pages: [1]
  Print  

Jump to: