Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:11:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: !!-Sigmund-!!  (Read 11869 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
HIMP!!!!
Member

« Reply #30 on: July 23, 2007, 08:19:15 PM »

ขอบคุณมากครับ รอตั้งนานกว่าจะมีคนมาตอบ *-*

แล้ว มาวิลเล่อะครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #31 on: July 23, 2007, 08:23:28 PM »

ขอบคุณมากครับ รอตั้งนานกว่าจะมีคนมาตอบ *-*

แล้ว มาวิลเล่อะครับ

ถ้าเล่นสายไนท์ก็ไม่จำเป็น

HIMP!!!!
Member

« Reply #32 on: July 23, 2007, 08:24:22 PM »

แล้ว nazae อะครับ

saderd_man
Member

« Reply #33 on: July 23, 2007, 08:26:34 PM »

sigmund ใหญ่ x3
sigmund เด็ก x2
pony pegasus x2
odette x3
kobold tribal warrior x2
wind goddess shaman x4
maelstrom merman x2
Lucretia x1
นักเวทหญิง x1
หนุมาน x3

ช่วยทีครับ ขาดอีก 2 ไม่รู้ใส่ไรดี หรือว่า ใส่ กิฟฟินคอมมานโดอีก2 ดีอะ

blue sky pegesus คือคำตอบสุดท้าย (ตัวรอง เมลสตรอม+ซิกมัน และลดค่าสกิลของโพนี่ และสามารเอาโพนี่ขึ้นมือได้)

ถ้าไม่เล่นสายเปกาซัสอย่าใส่บลูสกายเลยคับ

แนะนำเป็ฯซินน้ำน่าจะดีกว่า
« Last Edit: July 24, 2007, 12:55:15 PM by saderd_man » Logged

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #34 on: July 23, 2007, 10:58:09 PM »

ผมว่า อย่าไปเชื่อ ไอ้คนที่มาแนะนำคุณเลย

อ่านๆดู มีแต่คำแนะนำอะไรก็ไม่รู้ -*-

มาแนะนำว่า จัดแนวนี้ ไม่ต้องใส่ใบนี้ - -

การจัดเด้คมันไม่มีข้อจำกัดหรอก อยากเล่นอะไร ก็ใส่ใบนั้นดีกว่า

จัดเอง เล่นเอง แล้วเชื่อตัวเองดีกว่า

มัวแต่มาปรับเด้คไปมา ไม่ได้ลองเล่นซักที ก็ไม่รู้ซักทีว่าแนวไหนดี

mr.Tu
Member

« Reply #35 on: July 23, 2007, 11:04:48 PM »

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ !!!

จัดไปเล่นเตอะ  มีแพ้บ้างชนะบ้าง  อย่าไปคิดไรมากเลยครับ

Panther
Member

Email
« Reply #36 on: July 24, 2007, 12:37:56 AM »

blue sky     pony    มาลิลเล เปง ของ จำเปง สำหรับ ซิกมน เพรา ว่า ๐ จั่วจำเปงมาก พอการ์ดเริ่มมากเกิน ก็เอา กระต่าย ๖ ปีมาวน หา ของมาให้ เช่น ซุส

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #37 on: July 24, 2007, 12:46:29 AM »

คุณภูเขาพูดถูกครับ
บางตัวที่บางคนคิดว่าดีเราอาจจะใช้แล้วไม่เก่งก็ได้
ความถนัดไม่เหมือนกัน
ลองเอาที่ผมบอกไปหลายๆตัวมาลองใช้ดูก่อนค่อยว่ากันอีกทีว่าเราถนัดใช้ตัวไรก็ได้ครับ
ใช้การ์ดแทนไปก่อนก็ได้

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #38 on: July 24, 2007, 01:41:50 AM »

ผมว่า อย่าไปเชื่อ ไอ้คนที่มาแนะนำคุณเลย

อ่านๆดู มีแต่คำแนะนำอะไรก็ไม่รู้ -*-

มาแนะนำว่า จัดแนวนี้ ไม่ต้องใส่ใบนี้ - -

การจัดเด้คมันไม่มีข้อจำกัดหรอก อยากเล่นอะไร ก็ใส่ใบนั้นดีกว่า

จัดเอง เล่นเอง แล้วเชื่อตัวเองดีกว่า

มัวแต่มาปรับเด้คไปมา ไม่ได้ลองเล่นซักที ก็ไม่รู้ซักทีว่าแนวไหนดี
ถูกแล้วหละครับอยากเล่นใบไหนก็เล่นไปสิครับ
คนอื่นๆเขาแนะนำคือเขาก็ชอบแบบนั้นน่ะหละซึ่งมันก็ไม่ใช่แบบของตัวคุณจริงๆใช่ไม๊ล่ะ
ปล.ตอนนี้โดนIMมาถามว่าSigmundใส่ใบนู้นใบนี้ดีปล่าวผมก็ตอบไปว่า ใส่หนุมานกับWind godเต็มนี่ล่ะที่ผมชอบที่เหลือถ้าจะบอกว่าใบนี้เก่งใบนั้นเก่งก็เอามาเล่นสิครับ

artzahub
Member

Email
« Reply #39 on: July 24, 2007, 01:57:05 AM »

blue sky     pony    มาลิลเล เปง ของ จำเปง สำหรับ ซิกมน เพรา ว่า ๐ จั่วจำเปงมาก พอการ์ดเริ่มมากเกิน ก็เอา กระต่าย ๖ ปีมาวน หา ของมาให้ เช่น ซุส

อันนี้เราทำปราจามเยย  แต่ส่วนใหญ่วนกาลีนะเรา  ชั่วเกินปาย

แต่ไม่ควรทำนะ  ร่ายบ่อยเปลืองไชน์

Lightning9
Member

« Reply #40 on: July 24, 2007, 05:37:21 PM »

ผมก็เคยใส่นะกระต่ายอะแต่เอาออกเพราะไม่ค่อยได้ใช้เลย

gb_seaoer
Member

« Reply #41 on: July 25, 2007, 12:17:31 AM »

ผมก็ว่า 0 จั่ว มีประโยชน์อะ ได้ charge ให้โอเด็ด ด้วย ได้จั่วด้วย

ปล แนะนำน่ะคับ แต่ก็แล้วแต่เจ้าตัว เล่นแบบที่ตัวเองพอใจแหละ ดีที่สุด

saderd_man
Member

« Reply #42 on: July 25, 2007, 01:38:34 PM »

ที่พูดมามันก้อถูกนั้นแหละคับ

แต่ทีนี้คนที่เค้าไม่เคยเล่นเลย ก้อไม่รู่ว่าจะใส่ตัวอะไรบ้างดีใช่มั้ยคับ

เค้าก้อคงอยากได้ความเห็นของคนยอื่น ๆ ด้วยนั้นแหละคับ ว่าถ้าใส่ตัวนี้จะมีข้อดี - ข้อเสียยังไง (เรียกว่าหาข้อมูลคับ)

แหมก้อการ์ดแต่ละใบสมัยนี้มันถูก ๆ สักที่ไหนล่ะคับ จิงมั้ย 

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: