Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:30:02 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: คุณพิฆาต Dancer กันอย่างไร?  (Read 17557 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« on: July 20, 2007, 06:35:02 PM »

เห็นกระทู้ในบอร์ด SMN Talk กำลังดุเดือดมากมาย(ตอนนี้ปาเข้าไป 7 หน้าแล้ว ไม่รู้ว่าโพสท์กันแบบไม่ลืมหูลืมตาอ่านกันบ้างรึไง)

เลยอยากจะตั้งกระทู้ขึ้นมาถามวิธีกำจัด+สกัด Dancer ให้พวกคนที่บ่นๆกันในกระทู้นู้น ได้มาอ่านกันบ้าง จะได้เอาไปใช้ แล้วก็เลิกบ่นกันซักที (จริงๆคือ ไม่อยากให้มีการแบนหรือริสติกการ์ดหนะ ::))

อยากจะขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผู้มีความรู้ความสามารถ ช่วยโพสท์คอมโบ หรือวิธีแก้ทาง Dancer แบบเคลียร์ๆ (อ่านแล้วแจ่ม)  ในวิธีการต่างๆ ในเดคต่างๆ (แบบเดคนี้ต้องใส่ไอนี่ไว้กัน ไรงั้น)

ช่วยๆกันหน่อยนะครับ :-\

ขอบคุณครับ

ป.ล. ผมยังไม่เคยเจอกับเดค Dancer เลยไม่สามารถให้ข้อมูลได้ ต้องขออภัยด้วย

SCHOOL CHAMPIONSHIP ที่ 1 ต้องเปนโรงเรียนเรา
Member

« Reply #1 on: July 20, 2007, 06:36:18 PM »

ตีมันก่อนเลยๆๆไอ มิวสิกไมเด้น

ปล.ซิกมันด์ตุ๋ยได้ชนะใสๆ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: July 20, 2007, 07:02:53 PM »

All เร็ว ๆ สาดมันเข้าไป
จะให้ดี เฮจังติดหอก All กวาดให้หมดทีเดียวได้เลย

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: July 20, 2007, 07:44:49 PM »

AT มากกว่า 10  ตีๆ เข้าไป turn แรกๆ  หยุดไม่อยู่หรอก

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #4 on: July 20, 2007, 07:54:25 PM »

ตีกวาดสนามคับ เทิร์นแรกตีat11 2ตัวเจอไปไงก็ตั้งไม่อยู่

Casper
Member

Email
« Reply #5 on: July 20, 2007, 09:26:29 PM »

ฆ่ามันคับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #6 on: July 20, 2007, 09:28:53 PM »

ปัญหาอยู่ที่เทิร์นแรกมันก็ยืน11อัพ
ฉะนั้น เก็บเด็กข้างหลังน่าจะง่ายที่สุด (เรื่องปาดนี้เลิกคิดได้เลย)

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #7 on: July 20, 2007, 09:45:21 PM »

ขี้เกียจโพสเรื่องประเด็นนี้แล้วอ่านแล้วเครียดอ่ะเล่นไม่ทันไรแบน,รีส จ่ายตังซื้อ3กล่องไปฟรีๆชัดๆ ถ้ามันเก่งเวอร์นี้ก็อีกเรื่องแต่จริงๆแล้ว.. -*- หรือสงสัยคงเป็นเพราะผมอ่อนเองเล่นเจมินี่ไม่เป็นเลยไม่เก่งเท่าเด็คในกรุงเทพล่ะมั๊ง ::)

จริงๆแล้วผมเล่นเจมินี่เพราะมันเป็นเด็คที่ใช้ความคิดมากกว่ากำลัง ไอคอมโบatร้อยล้าน จั่วหมดกอง จะแบนก็แบนไปเหอะตามสบายครับ แต่ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับอพอลโล่ก็คงจะเลิกเล่นเจมินี่ล่ะเซ็ง แอบน้อยใจนิดๆมันเป็นที่รับไม่ได้เลยรึที่เด็คใช้สมองแบบนี้จะได้เกิดกับเขาบ้าง เพรามันไม่ได้เหยีบเมต้าเก่าให้จมดินไปซะทีเดียว

มาถึงวิธีแก้ทางแบบสามัญที่ทำได้ทุกเด็คก็ใส่ยักษ์แดงไปเลย2ใบ ไม่ใช่แก้ทางเฉพาะแดนเซอร์แต่สารพัดประโยชน์จริงๆ กลัวไม่ขึ้นก็ใส่การ์ดเรียกไปเช่น ทอมมีกเกอร์

ปล.จากประสบการ์ณเทิร์นแรกไอat11อัพอ่ะ ไม่ดวงดีจริงๆไม่ถึง(แค่11ธรรมดาทำให้ได้ก่อนเถอะอย่าว่าแต่อัพ) หรือไม่ก็คงเพราะผมอ่อนเองล่ะที่โอกาศได้at11 มันน้อยจนถึงไม่มี

MENN' !*
Member

« Reply #8 on: July 20, 2007, 09:48:18 PM »

ลอร์ดเย ดูมีค่าขึ้นมาทันใด??    มันจะไปรอดมั๊ยฟะเนี่ย

ความจริงถ้าเราตอดๆตาแรกๆได้ โอกาสที่จะชนะก็สูงมากแล้วนะครับ (ยกเว้นเค้ามือเทพ นั่นอีกเรื่องนึง = =")

Naoto
Member

« Reply #9 on: July 20, 2007, 09:53:27 PM »

พยายามฆ่าเค้าให้เร็วที่สุดในช่วงตาแรกๆ หรือไม่ก็จั่วหาทำลายเอาไว้จะได้ใช้ทำลายพวก PA (Love and Peace , Apollo)

แต่ถ้าเค้าตั้งได้แล้วก็ต้องใช้ abillity ของพวกนี้
- Fudenun Tribal Warrior (Atk เค้าจะ+อินฟินิตี้  ก็ต้องใช้สกิล)
- Magma Dragon หรือ  Bifrons หรือ  Lostros, the Gale Dragogriff (พอ Atk อินฟินิตี้  Sp ก็ต้อง+ อินฟินิตี้ตาม)
- Kuku , Athena
« Last Edit: July 20, 2007, 10:01:15 PM by Naoto » Logged

blazerusz
Member

Email
« Reply #10 on: July 20, 2007, 10:03:41 PM »

ตีมันก่อนเลยๆๆไอ มิวสิกไมเด้น

ปล.ซิกมันด์ตุ๋ยได้ชนะใสๆ

ใช่

ลอร์ดเย ดูมีค่าขึ้นมาทันใด??    มันจะไปรอดมั๊ยฟะเนี่ย

ความจริงถ้าเราตอดๆตาแรกๆได้ โอกาสที่จะชนะก็สูงมากแล้วนะครับ (ยกเว้นเค้ามือเทพ นั่นอีกเรื่องนึง = =")

จริงอ่า ตอดเทิร์นแรกๆได้ก็โอกาสชนะก็สูงมากละ  แล้วโอกาสที่ในมือของพวกเล่นนักเต้น จะเน่าก็สูงมากๆด้วย

ใช้ abillity ของ
- Fudenun Tribal Warrior (Atk เค้าจะ+ ก็ต้องใช้สกิล)
- Magma Dragon หรือ  Bifrons หรือ  Lostros, the Gale Dragogriff (พอ Atk อินฟินิตี้  Sp ก็ต้อง อินฟินิตี้ตาม)
- Kuku , Athena

Speed ไม่ นะ สูงสุดแค่ 5

ปัญหาอยู่ที่เทิร์นแรกมันก็ยืน11อัพ
ฉะนั้น เก็บเด็กข้างหลังน่าจะง่ายที่สุด (เรื่องปาดนี้เลิกคิดได้เลย)

โอกาสน้อย จะเจอ At 11 ยืนอ่า

พวก Centaur , Nightmare , Karn พวกเมต้า ไรเงี้ย At 12 ยืนประจำแหละ 

AT มากกว่า 10  ตีๆ เข้าไป turn แรกๆ  หยุดไม่อยู่หรอก

ไม่ต้องถึง 10 ก็ตายได้

วิธีฆ่าก็  ซินแสง   ลิเบร่า   มังกรล็อคไลน์  เวสสุวรรณ  ซิกมันพร้อมดาบ  เซนทอร์ถลุงเข้าไป  ฆ่ามันด้วยสกิลที่ไม่ใช่เคิร์สอ่า

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #11 on: July 20, 2007, 10:15:26 PM »

โม่ครับ เด็ควิทซ์ทำได้อย่างเดียวครับ โม่ให้มิสติกหมดกองด้วยspการใช้สกิลสูงๆ

หรือไม่ก็จับยกครับ Capricornจับยกให้หมด แล้วก็ออลเนียน

jukevil
Member

Email
« Reply #12 on: July 20, 2007, 10:22:08 PM »

คือว่าผมเล่นEvilอะนะ
1.สาด All มันเข้าไป (ซินลม Neo EX)
2.ส่วนใหย่มันดีเพราะเเดนส์ข้นๆลงๆ เพราะฉะนั้นห้ามมันย้ายไลน์ (ยักษ์แดง M3 Davas)

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #13 on: July 20, 2007, 10:29:48 PM »

ถ้าเทิร์นแรก  dancer  ไม่สามารถ ยืน ได้หรอกครับ

นอกจากจั่วเทพ ได้  super star + minuet ซึ่งคอมกัน at 11

ตามปกติแล้วเทิร์นแรก at จะอยู่ประมาณ  6-9 

ถล่มอย่าให้ตั้งได้ตั้งแต่ ต้นก็ ชนะแล้วครับ...

ตัวที่เป็นแกนหลักคือ   ช่วงแรกๆ    ...karen  (ฆ่ามันครับ)
                                   ช่วงท้าย       ..maiden

ที่มาบอก เพราะไม่อยากให้มีการแบน หรือรีสติกเกิดขึ้น เพราะ dancer มันก็แค่

เด็คธรรมดาๆ ที่อาศัยเวลาในการตั้งตัว             ไม่ได้เก่งเวอร์ตั้งแต่ต้น

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #14 on: July 20, 2007, 10:44:54 PM »

ส่วนมากก็มี แต่คนบอกว่า ตีเร็ว+all

งั้นเจอ Deck control เหมือนกัน ยังไง ก็แพ้นะสิฮ่ะ

Deck ปกติคงไม่ใส่ตัวตีเร็วๆ อยู่แล้ว

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #15 on: July 20, 2007, 10:53:45 PM »

ส่วนมากก็มี แต่คนบอกว่า ตีเร็ว+all

งั้นเจอ Deck control เหมือนกัน ยังไง ก็แพ้นะสิฮ่ะ

Deck ปกติคงไม่ใส่ตัวตีเร็วๆ อยู่แล้ว

แล้วคุณจะให้ ทุกเด็คชนะ ทาง dancer หมดเลยรึไง

งั้น ปานนี้ก็คงไม่มีกระแส อย่างนี้หรอก

มันก็ต้องมีแพ้ ทางบ้าง ได้เปรียบกันบ้างสิ..

อย่างว่าถึงเป็นเด็คไหน     ถ้าฆ่าตัว key ได้ก็ สบายๆแล้ว

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #16 on: July 20, 2007, 10:55:05 PM »

เด็คที่จะสู้ dancer ไม่ได้เลยคงเป็นเด็ค control สายยิง curse อย่างเดียว
เพราะ dance รักษาได้สบาย 
(ประมาณอารมณ์เดียวกับเด็ค curse เจอเด็ค Plant)

Member

« Reply #17 on: July 20, 2007, 10:56:10 PM »

ทาริมืดไงครับ สุดยอดเด็คคอนโทรล เก่งพอๆกันขึ้นอยู่กับอบิริตี้ผู้เล่นแล้วทีนี้  ;D

เจอเมจโม่ก็เครียดเหมือนกัน

แพลนท์อาจจะแพ้เจมินี่แต่ถ้าเขาร่ายลูครีเทียสำเร็จก็มีโอกาศชนะแดนเซอร์เหมือนกัน(0ทำลายสุดยอด~ -*-)

ปล.เล่นมาหมดแล้วยกเว้นเมจโม่แต่ได้ข่าวว่าเก่งเลยเดาเอา

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #18 on: July 20, 2007, 10:58:46 PM »

แล้วคุณจะให้ ทุกเด็คชนะ ทาง dancer หมดเลยรึไง

งั้น ปานนี้ก็คงไม่มีกระแส อย่างนี้หรอก

มันก็ต้องมีแพ้ ทางบ้าง ได้เปรียบกันบ้างสิ..

อย่างว่าถึงเป็นเด็คไหน     ถ้าฆ่าตัว key ได้ก็ สบายๆแล้ว

ผมแค่หยิบมาพูดถึงเฉยๆครับ

เรื่อง ชนะทาง แพ้ทาง ผมก็รู้ อยู่แล้ว

ขนาน มังกรยังมีแพ้ธาตุ ....

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #19 on: July 20, 2007, 10:59:32 PM »

เอามีดแทง,เอาปืนยิง ทำได้สารพัดแหล่ะนะแต่ระวังตำรวจละกันนะ

Timothy the inventer
Member

« Reply #20 on: July 20, 2007, 11:10:11 PM »

เด็ค control ที่ว่ามีเด็คอะไรบ้างล่ะครับ ส่วนใหญ่เห็นเล่นแต่ Meta gameทั้งหลาย ไม่ก็เล่นแนวตีเร็วกันทั้งนั้น  วันนี้ผมเล่นเด็คมิโนทอร์ เล่น6เกม แพ้แค่ครั้งเดียว ลองเอาเด็คDancerของเพื่อนมาเล่นเอง ก็ใช่ว่าเวอร์มากมาย ใช้ดวงทั้งนั้น ใช่ว่าการ์ดทำเกมเร็วจะขึ้นตลอด

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #21 on: July 20, 2007, 11:12:58 PM »

เด็ค control ที่ว่ามีเด็คอะไรบ้างล่ะครับ ส่วนใหญ่เห็นเล่นแต่ Meta gameทั้งหลาย ไม่ก็เล่นแนวตีเร็วกันทั้งนั้น  วันนี้ผมเล่นเด็คมิโนทอร์ เล่น6เกม แพ้แค่ครั้งเดียว ลองเอาเด็คDancerของเพื่อนมาเล่นเอง ก็ใช่ว่าเวอร์มากมาย ใช้ดวงทั้งนั้น ใช่ว่าการ์ดทำเกมเร็วจะขึ้นตลอด

ก็พวกยิงเคิส ไง ไงฮ่ะ

เพราะ เด็คพวกนี้ บางที ผมไม่ค่อยจะเห็นตบเร็วๆ

แล้ว เด็คเพื่อนที่ว่านี้การ์ดครบป่าวครับ

ปล.เค้าให้โพสวิธีแก้ ไม่ใช่โพสเดค ที่แพ้ เอ๊ะยังไงเนี้ยเรา

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #22 on: July 20, 2007, 11:15:07 PM »

ส่วนใหญ่จะเจอปัญหา คนไม่ยอมเล่นด้วยกันมากกว่ามั้ง ฮะฮะ 

Member

« Reply #23 on: July 20, 2007, 11:27:00 PM »

เด็ค control ที่ว่ามีเด็คอะไรบ้างล่ะครับ ส่วนใหญ่เห็นเล่นแต่ Meta gameทั้งหลาย ไม่ก็เล่นแนวตีเร็วกันทั้งนั้น  วันนี้ผมเล่นเด็คมิโนทอร์ เล่น6เกม แพ้แค่ครั้งเดียว ลองเอาเด็คDancerของเพื่อนมาเล่นเอง ก็ใช่ว่าเวอร์มากมาย ใช้ดวงทั้งนั้น ใช่ว่าการ์ดทำเกมเร็วจะขึ้นตลอด

เพราะ เด็คพวกนี้ บางที ผมไม่ค่อยจะเห็นตบเร็วๆ

แล้ว เด็คเพื่อนที่ว่านี้การ์ดครบป่าวครับ

ปล.เค้าให้โพสวิธีแก้ ไม่ใช่โพสเดค ที่แพ้ เอ๊ะยังไงเนี้ยเรา

ของครบสิครับ เสริมทุกอย่างเต็มoption  วิธีแก้อย่างหนึ่งคือ ใช้ การูด้าน้ำไงครับ ภาคsaint2 ตอนที่ฝ่ายตรงข้ามเรียก Dancer เข้ามาในสนามจากกองและกำลังจ่ายmpทำอย่างอื่นต่อ คุณก็moveออกจากเกมตอนนั้นเลยทำให้ฝ่ายตรงข้ามเสียmpไปเยอะจากนั้นคุณก็ ตี หรือ สกิลต่างๆนาๆต่อไป อีกอย่างตัวนี้ใส่ได้ทุกเด็ค อีกอย่างเด็คยิงเคริส เราก็ปรับเด็คใส่ตัวที่ใช้สกิลอื่นๆที่ไม่ใช่เคริสสิครับ ปรับจนมันลงตัว อย่างนี้เล่นการ์ดถึงสนุก ไม่จำกัดในรูปแบบเดียว

GoldenWerewolf
Member

Email
« Reply #24 on: July 20, 2007, 11:32:40 PM »

คือผมก็เป็นคนที่เล่นเด๊คนี้อีกคนอ่านะ...
เพื่อนผมก็เล่นกับผมบ่อยๆอ่ะ  ก็สลับกันแพ้ชนะ  ไม่รู้เขาเรียกว่าใส่แก้ทางรึป่าวนะ
ส่วนวิธีแก้ที่เพื่อนเขาใช้ก็มี

1.Angel Bow
2.จักร+วัชระ
3.เวชสุวรรณ

หลักๆก็คือ...เอาอพอลโล่ออกไปให้ได้อย่างน้อยซักใบ

วิธีอื่นก็มีคับเช่น
Apprentice Ranger+การ์ดที่รีมูฟในไชน์
เด๊คนี้ตั้งช้าคับ  ถ้าเจอพวกที่เร็วๆนี่ก็ไม่รอดเหมือนกัน

Soul_Griff
Member

« Reply #25 on: July 20, 2007, 11:34:53 PM »

ของครบสิครับ เสริมทุกอย่างเต็มoption  วิธีแก้อย่างหนึ่งคือ ใช้ การูด้าน้ำไงครับ ภาคsaint2 ตอนที่ฝ่ายตรงข้ามเรียก Dancer เข้ามาในสนามจากกองและกำลังจ่ายmpทำอย่างอื่นต่อ คุณก็moveออกจากเกมตอนนั้นเลยทำให้ฝ่ายตรงข้ามเสียmpไปเยอะจากนั้นคุณก็ ตี หรือ สกิลต่างๆนาๆต่อไป อีกอย่างตัวนี้ใส่ได้ทุกเด็ค อีกอย่างเด็คยิงเคริส เราก็ปรับเด็คใส่ตัวที่ใช้สกิลอื่นๆที่ไม่ใช่เคริสสิครับ ปรับจนมันลงตัว อย่างนี้เล่นการ์ดถึงสนุก ไม่จำกัดในรูปแบบเดียว

.....แฮะๆ.....ถ้าจำไม่ผิด การูด้าน้ำ ที่ใช้ มูฟ seal ที่มาจาก กอง นี่.....มันมีเงื่อนไขว่า ต้อง มี น้ำ หรือ N การูด้า  ในสนาม นะครับ.....คงใส่ ลงไป สุ่มสี่สุ่มห้า ซะทุกเด็ค คงไม่ได้

มั้งครับ...^  ^

Member

« Reply #26 on: July 20, 2007, 11:43:40 PM »

.....แฮะๆ.....ถ้าจำไม่ผิด การูด้าน้ำ ที่ใช้ มูฟ seal ที่มาจาก กอง นี่.....มันมีเงื่อนไขว่า ต้อง มี น้ำ หรือ N การูด้า  ในสนาม นะครับ.....คงใส่ ลงไป สุ่มสี่สุ่มห้า ซะทุกเด็ค คงไม่ได้

มั้งครับ...^  ^

ผมใช้ความสามารถtextที่2นะครับ ที่มีเงื่อนไข ต้องมีน้ำหรือ Nการูด้า อันนั้นใช้ยกsealที่ติดเคริสขึ้นมือครับ สรุปยังใส่ได้ทุกเด็คนะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #27 on: July 20, 2007, 11:47:42 PM »

คงหายข้องใจกันแล้วสินะครับ
« Last Edit: July 20, 2007, 11:49:34 PM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #28 on: July 20, 2007, 11:59:27 PM »

คงหายข้องใจกันแล้วสินะครับ

ดีจัง มีรูปมาด้วย อย่างนี้ ม่ายมีใครเถียง แล้ว เหอๆ

Member

« Reply #29 on: July 21, 2007, 12:02:36 AM »

คอนโทรลเก่งๆมันมีนะแต่ไม่มีคนเริ่มต้นจัดก็ไม่มีคนจัดตาม อย่างแดนเซอร์ตอนแรกไม่มีใครมาจัดมันก็เฉยๆพอเริ่มมีกระทู้รู้สึกร้อนขึ้นมาทันที-*-

บางทีการ์ดบางใบมันเก่งครับแต่ไม่มีใครคิดที่จะเอามาใช้เพราะเอาแต่ตามๆกัน เหมือนหนังสือเล่มหนึ่งในห้องสมุดมีหนังสืออยู่มากแต่เป็นปกหนังสือเก่าๆไม่มีใครคิดที่จะลองหยิบมันมาเปิดอ่านก็ไม่มีวันที่จะรู้เนื้อหาข้างในหนังสือเล่มนั้น

บอกตรงๆว่าเด็คสายคอนโทรลที่ชนะแดนเซอร์น่ะมันมีครับ

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: