Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:33:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: แนะนำ เด๊ค ผมหน่อย....ชอบมาก แต่แพ้ประจำ 555+  (Read 7005 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Soul_Griff
Member

« on: July 18, 2007, 05:51:10 PM »

ผมเล่น Soul Griffin ครับ...

deck list

Soul Griffin                 x 3
           Black Roc                 x 4
           naeda                        x 4
           siren                           x 4
           Darkmist Unicorn       x 4
           Saber Horn Hound     x 4
           Leraje                         x 2

...............25 ใบ ครับ....

ช่วยแนะนำหน่อยจ่ะ.........เอาไรออก เพิ่ม ไรบ้าง......แพ้ปราจำ.....อิอิ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #1 on: July 18, 2007, 07:23:00 PM »

ถ้าเล่น beast แนะนำ Lao Hu กับ Golden Fur Griffin จะยืนได้ดีกว่านะ น่าจะใส่ Naedia กับ Ursa Ashley เพื่อเพิ่มประชากร beast

Soul_Griff
Member

« Reply #2 on: July 18, 2007, 08:19:07 PM »

อ๋อ.........ผมเน้น เพิ่มประชากร บีส (ใน shrine นะครับ)...

พอลง บีส มาทีไร.....คนมักจะรู้ทัน All ใส่ ตลอด......5555+

..เลย เล่นแบบ เพิ่ม ประชากร บีส ใน Shrine ดีกว่า....ง่ายกว่า มาเพิ่ม ในสนาม อ่ะครับ อิอิ...

บีส ผม มาแนวนี้ แล้ว ครับ.......ยังไงก็ ขอบคุณ สำหรับ ไอเดีย ฮะ...

ว่าแต่ Naedia นี่ก็น่าสน ครับ....ออกแนวเรียกพวก เร็ว เหมือนกัน...ข้อเสียคือ ผมมี 2 ใบเอง....หา ซื้อยากด้วย อ่ะ....TooT
                                                                                                                                                                                     =

....ส่วน Ursa Ashley  มันเล่น กะ บีส มืด ลำบาก แฮะ....

ขอบคุณ Hanuman & The Poseidon No.17  มากครับ....

Member

« Reply #3 on: July 18, 2007, 09:17:59 PM »

อ่อครับ เข้าใจละ

ถ้ายังไง แนะนำให้ใส่ หนูมืด นะ เวลาตายก็เรียกพวกจากกองได้ ร่ายแค่ 1 เอง
เพราะรู้สึกของในเดค ร่าย 2 ขึ้นไปซะเยอะ ลองใส่เพิ่มไปสัก 3-4 ตัว
ส่วน darkmist unicorn ใส่ 1-2 ใบก็พอครับ เพราะลง shrine มันก็ให้ผลแค่ใบเดียว
ใส่ benediction ก็ดีนะครับ เผื่อตัวหลักตายขึ้นมา จะได้ชุบได้

เอา leraje ออกดีกว่า ดูมันไม่ค่อยเข้ากันเลย ถ้าใส่ ก็ใส่ใบเดียวพอครับ
« Last Edit: July 18, 2007, 09:21:08 PM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

Soul_Griff
Member

« Reply #4 on: July 18, 2007, 10:36:51 PM »

อืมมมม........เข้าท่า แฮะ

.....ลืม หนูมืด ไปได้ไง ฟะตู....เป็นตัวรองให้ siren ได้ด้วย นี่หว่า...

.....งั้น เอา leraje ออก หมด...เอา ดาร์คมิส ออก 1 เอา แบล๊ค รอค ออก 1.....ใส่ หนูมืด ไป 4...

......เพราะ แบล๊ค รอค...ถ้าไม่มี leraje ก็ คงทำงานได้ ครึ่งเดียว คือ เอาไว้ ร่าย Soul griffin ฟรี เท่านั้น....ไม่มี ตก shrine จากกอง แล้ว....

...ส่วน ดาร์ค มิส....ส่วน ใหญ่ ไม่ได้ ร่าย หรอกครับ....draw of soul ไม่ก้ ดิส ตอน การ์ด เต็ม มือ เท่านั้น...

..................................รึว่าไง ดี ครับ......( ตอนแรก ที่จะเอา leraje มาใส่ เพราะ เคยเล่น จน shrine เต็มแล้ว Soul griff ยังไม่ขึ้นเลย.....จึงพยายาม หา ตัว ยืนที่ มี

อบิลิตี้...เกี่ยวเนื่อง กับ Seal ใน Shrine อะครับ....มา เพิ่ม นิดหน่อย.....แล้ว พอดี ไปเห็น อบิลิตี้ ตก shrine จาก กอง ของ แบล๊ค รอค...เลย คิดว่าจะลอง ใส่ ดู)

.................

Member

« Reply #5 on: July 19, 2007, 12:16:55 AM »

หา naedia มาเรียกพวกสิครับ soul จะได้มาไวขึ้น black roc เอาออกก็ได้

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: July 19, 2007, 01:41:48 AM »

ถ้าเล่น beast แนะนำ Lao Hu กับ Golden Fur Griffin จะยืนได้ดีกว่านะ น่าจะใส่ Naedia กับ Ursa Ashley เพื่อเพิ่มประชากร beast

เฟงด้วยๆ  อาบิโน กริฟฟอน ก้ไม่เลว นะ

Soul_Griff
Member

« Reply #7 on: July 19, 2007, 05:57:17 PM »

มีใคร ขาย naedia บ้างก๊าบบบบ...

อยากได้ ซะแล้วววว อิอิ....เอา 4 ใบเลย....ใบ เก่า หายไปไหน แล้วไม่รุ

Retrorian
Member

« Reply #8 on: July 20, 2007, 12:09:14 AM »

naeda เปน naedia ดีกว่ามั้งครับ (ไหนๆก็ใส่เวล 1 แทบทั้งเด๊ก)  หนูมืด 4
ใส่ soul Griffin ไปซัก 4 เลย (เด๋วมันไม่ขึ้นงานจะเข้า) เย๊ ใส่ 2 เลยหรอ ถ้ามานบึ้มกันเอง แทบจบเห่
siren ใส่เยอะไปอ่ะป่าวอ่า  แล้วก็ Saber Horn Hound มันก็ต้องมีบีส 4 ใบขึ้น อาจจะเปลี่ยนเปน black night ก็ได้นะคับ
ใส่ Zeus กะ Hades ก็ช่วยได้นะคับ
« Last Edit: July 20, 2007, 12:12:53 AM by last » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: July 20, 2007, 12:50:31 AM »

naeda เปน naedia ดีกว่ามั้งครับ (ไหนๆก็ใส่เวล 1 แทบทั้งเด๊ก)  หนูมืด 4
ใส่ soul Griffin ไปซัก 4 เลย (เด๋วมันไม่ขึ้นงานจะเข้า) เย๊ ใส่ 2 เลยหรอ ถ้ามานบึ้มกันเอง แทบจบเห่
siren ใส่เยอะไปอ่ะป่าวอ่า  แล้วก็ Saber Horn Hound มันก็ต้องมีบีส 4 ใบขึ้น อาจจะเปลี่ยนเปน black night ก็ได้นะคับ
ใส่ Zeus กะ Hades ก็ช่วยได้นะคับ

Soul Griffin... เวล 3 ม้ะใช่เหรอ
Dark mist ใบเดียวกพอแล้วมั้ง ที่น่าใส่คือ Ma, the Horse มากกว่า เพราะอยู่ในชรายน์บวกแอ้ทได้ด้วย จะแย่กว่าก็คงแค่เพราะเป็นธาตุลมหละมั้งจะไม่ค่อยเข้ากับเด็คบีสต์มืด

ที่ผมเห็นเล่นจะเล่นใส่ม้าโซฯ เยอะๆ กับ Celestial Pegasus ไล่ตีแคนมิสติคครับ

Retrorian
Member

« Reply #10 on: July 20, 2007, 03:22:51 AM »

Soul Griffin... เวล 3 ม้ะใช่เหรอ
Dark mist ใบเดียวกพอแล้วมั้ง ที่น่าใส่คือ Ma, the Horse มากกว่า เพราะอยู่ในชรายน์บวกแอ้ทได้ด้วย จะแย่กว่าก็คงแค่เพราะเป็นธาตุลมหละมั้งจะไม่ค่อยเข้ากับเด็คบีสต์มืด

ที่ผมเห็นเล่นจะเล่นใส่ม้าโซฯ เยอะๆ กับ Celestial Pegasus ไล่ตีแคนมิสติคครับ
มัน + แอท เฉพาะ ยูนิคอนกะเปกาซัสมะใช่หรอคับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: July 20, 2007, 11:24:14 AM »

บีสมีลีลาเจ๊ด้วยแหะ
ตอนนี้ผมว่าจะโมให้คือ
1 เล่นเสือบีสทาเมอร์ไปเลยสิครับถ้างงว่าจัดยังไงไปดูในเด็ค7ดาวเอาครับ
2 บีสแพ้การสาดออลจัดเด็คลีลาเจ๊เล่นเลยก็ดีนะครับเห็นมีเจ๊ตั้ง2ใบ แต่เล่นเด็คนี้ต้องหาของเพิ่มตรึมเลยคือพวกซินไฟวาเลนเซียบันยิบครับ

Soul_Griff
Member

« Reply #12 on: July 20, 2007, 04:18:41 PM »

อ่า.....บีสมืดผม....

คอนเซปชักมั่วแล้ว 5555+

....อีก 1 สาเหตุ ที่ ลองใส่ leraje 2 ใบ...ไม่กลัว บึ้มกันเอง เพราะ...ผมเอา มา บึ้ม ซีลในสนามครับ...พวก black roc อ่ะ.....แล้วได้ ลง soul griffin ฟรี..

.....ใบ ที่ 2 ค่อย เสี่ยง บึ้ม ใน กอง ดู...(โดน Soul griffin ก็ บรรลัยละงานนี้..)...เผื่อโดน black roc อีก...จะได้ poison 5 subturn 555 (อันนี้ ขำ ขำ)

..
                                          ผมชอบเด๊คนี้ โดย ส่วนตัว เพราะชอบ Soul griffin กับ คอนเซป "กลับมาล้างแค้น" ของมันอ่ะครับ....(ไม่งั้น ผมเอา ซิกมันต์ มาเล่นแล้ว ของมีครบครับ)

...อยาก ลองจัดเด๊ค ที่ มีการ์ด  ที่ตัวเอง ชอบ เป็น ใบหลักอ่ะครับ......แต่ติดตรงที่ ใบเสริม มันยังไม่ลงตัว อย่างที่เห็น...

ยังไง ก็ ขอบคุณ ทุกๆ ไอเดียครับ....มีประโยชน์ มากๆ....

(   อ่อ......naedia ที่ไม่ได้ ใส่ เพราะ มันไม่มี อ่ะครับ หาไม่ได้ จริงๆ.....อิอิ)

Danger!
Member

« Reply #13 on: July 20, 2007, 06:20:28 PM »

ดีแล้วแหละคับ ที่เล่นเพราะชอบ เด้กที่ชอบถึงแพ้แต่ก็มันส์ครับ ส่วนเด้กผมว่าเข้าท่าดีนะครับ เลลาเย่ลงมาบึ้ม บวกแอดให้ Soul Griffin

wat_tup
Member

Email
« Reply #14 on: July 20, 2007, 06:40:13 PM »

ถ้ายังไง แนะนำให้ใส่ หนูมืด นะ เวลาตายก็เรียกพวกจากกองได้ ร่ายแค่ 1 เอง
เพราะรู้สึกของในเดค ร่าย 2 ขึ้นไปซะเยอะ ลองใส่เพิ่มไปสัก 3-4 ตัว
ส่วน darkmist unicorn ใส่ 1-2 ใบก็พอครับ เพราะลง shrine มันก็ให้ผลแค่ใบเดียว
ใส่ benediction ก็ดีนะครับ เผื่อตัวหลักตายขึ้นมา จะได้ชุบได้

เอา leraje ออกดีกว่า ดูมันไม่ค่อยเข้ากันเลย ถ้าใส่ ก็ใส่ใบเดียวพอครับ

หนูมืดคืออะไรครับ

Soul_Griff
Member

« Reply #15 on: July 20, 2007, 09:14:31 PM »

หนูมืดคืออะไรครับ

....หนูมืด.....ก็คือ หนู ธาตุมืดไง ครับ......555+

จริงๆ มัน คือ ตัวนี้ ครับ

Dark Pit Rat
Type: beast Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: common
At: 5 Df: 0 Sp: 3 Element: dark
+N[Rat] Little Bang At 7 Mp 1
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Dark Pit Rat ตก Shrine จากสนาม เราสามารถแสดง [Beast] 1 ใบที่มี Mp ค่าร่าย 1 จากกองการ์ด Seal เราแล้วนำขึ้นมือจากนั้นสลับกองการ์ดนั้น

....นี่ล่ะครับ หนู ซับโย๋ว (ไอ้มืด)...

MENN' !*
Member

« Reply #16 on: July 20, 2007, 09:45:42 PM »

อิอิ แอบชื่นชมตรงที่แพ้ประจำ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนเด็ค เพราะความชอบ แปะๆๆ

blazerusz
Member

Email
« Reply #17 on: July 20, 2007, 10:15:20 PM »

อิอิ แอบชื่นชมตรงที่แพ้ประจำ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนเด็ค เพราะความชอบ แปะๆๆ

ชื่นชมด้วยคน แต่คงจะหนัก shrine น่าดูเลย > <

งั้นน่าจะลองเล่นแบบ Precon St.Agnes  Church & Academy ดูนะ

แบบว่าขุดมา แซค พ้อย อ่า

Retrorian
Member

« Reply #18 on: July 21, 2007, 12:45:50 AM »

อะเจ๊ย ลืมไปว่า โซกริฟฟินเวล 3 กดไป4เลย - -

Panther
Member

Email
« Reply #19 on: July 21, 2007, 01:15:21 AM »

เสือ ๖ ไป ใช่ว่า ไม่ดี

gb_seaoer
Member

« Reply #20 on: July 21, 2007, 01:55:22 AM »

คอนเซป ดีนะคับ ผมว่า เย่ ก็เข้าดีนะ
ไหนๆ ก็เล่นกับ shrine และ ก็เย่ ไปเลย
ยืนได้หลายตัวดี

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #21 on: July 21, 2007, 02:00:09 AM »

ลองใส่ Ashley กับ Red Roc ไปด้วยดีมั้ยครับ

เผื่อวนซีลใน Shine  เวลาเย่มาจะได้อุ่นใจเวลาตก Shine

หรือลอง ปาปิยอง ทิ้งเลเวล 1 เอาเลเวล 5 ขึ้นมือ -  -*

Soul_Griff
Member

« Reply #22 on: July 23, 2007, 11:03:50 PM »

อ่า....สรุปแล้ว เด๊ค เมื่อวันอาทิตย์ ผมออกมาหน้าตาแบบนี้ ครับ..

Soul Griffin                 x 3
           Black Roc                 x 4
           naeda                        x 4
           DarkpitRat                 x 4
           siren                           x 4
           Darkmist Unicorn       x 3
           naedia                        x 1    (หาเจอแค่นี้อ่ะ)
           Leraje                         x 2

ไปเทส กะ เด๊คเซนทอร์ มาครับ...

..ผลออกมาค่อนข้างดีครับ.........เล่น 6เกมส์ ชนะ 5 แพ้ 1

ส่วนใหญ่ ถูก ชาม เคิร์สครับ....แล้วก็ มีตัวขู่ ที่ค่อนข้าง ใหญ่ ไม่กล้าตี ดื้อๆครับ...ทำให้ เราเดิน เกมส์ สบายขึ้น...

..ช่วงแรกมา เซนทอร์ จะลงมา เสียบหอก ยืนรอเลย ครับ....(พลัง ก็12ประมาณ นี้)...

ผมก็ให้เค้าตีๆๆๆ ไป.....ซักระยะ พอจั่วได้ soul griffin ก็ ร่าย black roc ไปให้ เค้าตีเล่น....พอตีถึง black roc .. Soul griffin ก็ได้ลงมาฟรีเลย...

..เท่ากับ ผมได้ร่าย soul griffin ในเทิร์นเค้า...แบบไม่เสีย mp....พอเข้าเทิร์น ถ้าพลังเค้าน้อยกว่า ผม จ่าย 2 ตีไม่เลี้ยง ครับ...

......แต่ถ้า พลัง สูสี...ก็ยืนขู่ๆไว้ ให้ darkpitrat ...sac ตัวเอง ด้วย รังนก....ได้ซีล เข้ามา 1 ตัว พร้อม หา sirenมา ชาม ครับ...

............ลอง ถ้า เซนทอร์ แปะ 2 หอก นี่ น่ากลัวครับ....แต่ก็ทำให้ เรา ชามง่ายครับ....(ใบเดียวเลย)....ถ้าแปะ ไว้ 1 ใบ ก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่..

...แต่ ที่รอด มาได้หลายครั้ง นา จะเป็น leraje นี่หล่ะ ครับ....คือ  โดน แคดมัส / แอนโดรเมด้า ฯ  ยังไง ก็ AT13  sp5...ตีเข้ายากมากครับ...

+กับ ซีล เลเวล 1 ใน shrine มากมาย.....ยืน นานมาก...

..................เด๊ค นี้ แนะนำให้ ใส่ anubis 2 ใบเลยครับ....

ช่วง ที่ เค้าตีๆๆๆ เข้ามาเนี่ย...โดนดิสไปหลายใบเลย...โดย เฉพาะ ตอน ตีมาที่ siren นี่....(เหมือนโดนบังคับตีเลย)...

ท้ายเกมส์ จั่ว มิสติกไม่ทัน....เราก็ สับแหลก เลย ครับ...

สรุป เด๊ค สนุกดีครับ......เทสแล้ว สู้เซนทอร์ ได้  ก็ น่าจะพอเล่นได้ กับเด๊คหลายๆเด๊คครับ.....

... (อ่อ...ลืมบอก......คอมโบ ลง leraje มา แล้ว ทิ้งซีลในกอง ให้ โดน black roc เพื่อ poisin 5 sub เนี่ย...ใช้กะ เซนทอร์ มะได้จ้า...)...

ขอบคุณ ทุกๆท่านที่ช่วยมา โมเด็ค และให้คำแนะนำ ครับ.....ทำให้ผม ได้เด็คที่ ชอบและเล่น สนุก เด๊คนี้มา....ขอบคุณมากครับ...

( โดยเฉพาะ Dark pit Rat นี่.....ทำให้เกมส์ ลื่นมากครับ....)

Hikaru
Member

« Reply #23 on: July 23, 2007, 11:21:10 PM »

ลองใส่ม้าชุด 6 ปีเยอะๆจิคับ จะได้คุ้ม

Member

« Reply #24 on: July 24, 2007, 12:32:09 AM »

ดีแล้วครับ เล่นเดคที่ชอบและไม่เหมือนใคร แล้วสนุก เพราะผมก็เบื่อเดคเมต้า

Panther
Member

Email
« Reply #25 on: July 24, 2007, 12:34:29 AM »

ดู จาก การเล่น แล้ว เก่งมากครับ สู้กับ เซนทอ ได้ ขนาดนี้  ซีล ก็ ok งับ ลองใส่ red roc ดู ป่ะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #26 on: July 24, 2007, 02:23:57 AM »

มองลึก ๆ ชนะเซนทอร์ได้เพราะมี Charm เล่นงานเค้าครับ
มันเข้าล็อกพอดี

เพราะ Seal ฝั่งเซนทอร์จะเก่งแค่ตัวเดียว ไม่กันชาร์ม พอดีเด๊ะ ขโมยมาเจ็บมาก

มีลูกเล่นบ้าง ก็ดีครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #27 on: July 25, 2007, 12:23:25 AM »

ชามตัวเล็ก ตบ ตาย โหดดีแท้

ลดพลังตัวใหญ่ด้วย

Panther
Member

Email
« Reply #28 on: July 25, 2007, 01:07:48 AM »

ชามตัวเล็ก ตบ ตาย โหดดีแท้

ลดพลังตัวใหญ่ด้วย
ชาม ตัวใหญ่ แล้ว เข็นลงดิฟ แล้ว ตี ตัวเล็ก น่าจาดี กว่า นะกั๊ผ

Soul_Griff
Member

« Reply #29 on: July 28, 2007, 03:34:07 PM »

ชาม ตัวใหญ่ แล้วตีกับ ตัวใหญ่ ดิ ครับ.......อิอิ

ขำ ขำ...

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: