Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:21:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมต้า เก่าๆ จับขึ้นมาดูแล้วน่าเสียดาย(Martinภาพที่เท่ท่สุดในSMN)  (Read 4381 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« on: July 18, 2007, 03:49:23 AM »

วันนี้ จับมาตินฟอย์ตัดขึ้นมาดู  โอ้ทำไมมันเท่อย่างนี้ ดูเท่กว่าทุกใบมีที่ใน SMN ความคิดผมนะ
คิดแล้วลองมาจับเล่นอีกที ของเพื่อนนะ มัยเดคมันขาดๆ ยังงัยไม่รู้คิดแล้วเลยมองดูรูปอีกที
ด้วยที่ผมเรียน วิทย์คอม เลยจัดการแสกนทำ การ์ดขึ้นมา สมมตินะ ว่ามีการ์ดนี้ขึ้นมาเพราะความจริงผมก็อยากให้มีการ์ด
ใบนี้จริงๆ

แต่นี้  ผมสมมติไว้เล่นกับเพื่อนนะครับไม่ได้เอาเป็นจริงเป็นจังอะไรไป

Mystic id: (???)
Helm of the Claroria lover
Type: Relic
Mp Cost: 2 Pasted: PS .gif[/img].gif[/img]: yes Turn: Inf Rarity: uncommon
Skill:
หาก Claroria, the Martin’s Adjutant ถูกโจมตี,สกิล สามารถจ่าย MP 0 ย้ายมาที่ Martin the general of ekklesia
Ability:
เมื่อ S ติด(Martin)
สามารถเก็บ Nikao the sword of martin หรือ Martin feather mantle หรือ Helm of the Claroria lover กลับกองการ์ดได้ 1 ใบ
(Martin) AT+2 SP+1

เลยคิดว่าถ้ามีการ์ดใบนี้ ผมจะเล่นมาตินเหมือนเดิม
เพราะ การ์ด +AT ของมันเองยังต้องใส่ ดาบชาล ลงไปแทนเลย
ผมเล่นสมมุติให้เพื่อนว่ามีการ์ดนี้ละ ออกแบบเรียบร้อยเลย เพราะเอามาจากหมวกที่มาตินใส่
แถมเอาไว้ขุดของมาให้ Claroria เรียกเหมือนตัวซัพอื่นๆ นำมาวนของให้มาตินได้เพราะยังงัยพลังก็พองามไม่เวอร์เกินไปแน่ๆ

เลยอยากถามว่า ดีมัยเดี๋ยวว่างๆจะเอารูปลงครับ 
เกิดมาเท่ๆ ชื่อดีๆ งี้ก็ต้องปกป้องคนที่รักได้

« Last Edit: July 18, 2007, 02:00:32 PM by [L]unifer » Logged

saderd_man
Member

« Reply #1 on: July 18, 2007, 12:52:27 PM »

ดาบมาตินมันไม่เก่งเท่าดาบของตัวอื่น ๆ น่ะคับ

ดาบมาตินติดแล้ว at+1 df+1 sp+1  ดาบอังเดรติดแล้วธาตุน้ำ + ตาม lv ถ้าติดอังเดรก้อ +3 แถมยังติด freeze กันถ้วนหน้า

ดาบมาตินติดแล้วโจมตีได้ 2 ครั้ง โดยจ่าย Mp ค่าโจมตีครั้งเดียว ดาบซิกมันติดแล้วสามารถใช้ท่าโจมตีได้ 2 ครั้ง โดยจ่าย Mp ค่าโจมตีเพียงครั้งเดียว นอกจากนี้ยีง mp-1 แถมซิลที่ถูกตีแยกร่าง

นี่ยังไม่รวมความสามารถเมื่อเจ้าของดาบเข้ามาในสนามสามารถนำดาบมาแปะได้เลยอีกนะ

เคยคิดไว้เหมือนกันคับกับอาวุธที่จะมาเสริมมาตินอ่ะ

Sword of Claroria
Type: relic
Mp Cost: 3 Pasted: PS : no Turn: inf Rarity: uncommon
Skill:
Sacrifice [ s ] ; N[Martin] 1 ใบในสนามป้องกัน Mystic จนจบ subturn (Inf) (Mp 2)
Ability:
เมื่อ Martin’s Feather Mantle ติดบน N[Martin] สำเร็จเราสามารถนำ Mystic Card ชนิด [PS] 1 ใบใน Shireเรามาติดที่ N[Martin] ได้
เมื่อ N[Claroria]  เข้ามาในสนาม สามารถนำ [ S ]  ใน Shrine ไปติดที่ Seal นั้น
ข้อยกเว้น: Seal ตั้งแต่ Lv 3 ขึ้นไป และ/หรือ [Machine]

หวังไว้ลึก ๆ เหมือนกันว่าจะมีของเสริมมาช่วยสักนิดนึงก้อยังดี

[L]unifer
Member

Email
« Reply #2 on: July 18, 2007, 01:04:22 PM »

ดีจังมีคนคิดเหมือนกัน

มาตินวาดได้สวยแต่ของที่ให้มาเป็นอาวุธที่ไร้คุณภาพมา

saderd_man
Member

« Reply #3 on: July 18, 2007, 01:11:54 PM »

แต่ผมว่าผ้าคลุมกับแฟนมันนี่เก่งพอมาก ๆ เลยนะ

ถ้ามีของช่วยอีกหน่อยก้อสู้กะ พวกอังเดร หรือ ซืกมันน่าจะได้สบาย ๆ

Farid Prophetkung
Member

« Reply #4 on: July 18, 2007, 01:56:02 PM »

-*- โดนผลักตบ ตายยย เดคเกือบทุกเดค ที่ไม่เก่งเพราะไม่มีตัวจั่ว

JZK
Member

« Reply #5 on: July 18, 2007, 10:19:14 PM »

เร่งทรัพยากรบนมือได้ยาก เค้าตบมา เรามีแก้น้อย แต่มันเก่งนะ ถ้าติดๆๆๆๆๆๆ เยอะๆอะ 55+

saderd_man
Member

« Reply #6 on: July 18, 2007, 10:34:06 PM »

-*- โดนผลักตบ ตายยย เดคเกือบทุกเดค ที่ไม่เก่งเพราะไม่มีตัวจั่ว

เด็คคานก้อไม่มีตัวจั่วนะ

แต่ก้อคงต้อวยอมรับแหละว่าตัวจั่วถือว่าสำคัญมาก ๆ สำหรับทุกเด็ค

เฮ้อ

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: July 19, 2007, 01:35:26 AM »

แต่ก้อคงต้อวยอมรับแหละว่าตัวจั่วถือว่าสำคัญมาก ๆ สำหรับทุกเด็ค

เฮ้อ

คานไม่มีจั่วก็ จิง แต่ ดูแอดมาน เวงจิ๊บเวลา เจอ บางทีก็คอมนางฟ้า ดันยกเลิกสกิล  แถมไม่ตี ยืน ไว้ เอา ทราเฮินมาตี บ้าง เอาคานเด็กตีตุด บ้าง ไล่แก้ไม่ทัน เหอๆ 

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: July 19, 2007, 03:08:25 AM »

เห็นด้วย นะ กับอาวุธมาร์ตินอะคับ
คงเป็นเพราะออกมาตั้งแต่แรกๆมั้ง
ดาบซิกมันต์ st.2 ดาบอังเดร st.3
ดาบมาร์ติน m.1 เงี้ย ก็คงด้อยกว่าเป็นธรรมดา
แต่มันเท่ห์จริงๆง่ะ ผมมีฟอยตัด ใบนึง ภูมิใจมักมาย
อยากให้มี n<Martin> ใบใหม่จัง
เป็น shade of Martin, the General of Ekklesia
จะได้เล่นง่าย ใส่แทนตัวเดิม หรือเสริมก็ได้
ส่วนตัวจั่ว ผมว่า ก็ไม่ถึงกับช้านะ
คงเป็นเพราะเมต้ามันเร็วล่ะมั้ง เลยดูมาร์ตินจั่วช้าไป
ผมเล่น ก็โอเคนะ การ์ดซัก 5-6 ใบ
มีปาปิยอง ซินไฟ วาเลนเซียบนมือ (ชอบคอมโบนี้)
ในสนาม ผมใส่ คายรี่ กับลิเบร่า ก็เลยไม่ต้องพึ่งการ์ดมากนัก
ใช้สกิลเอา แต่ถ้ามีตัวเร่งจั่วที่เข้ากับเด็ค ก็คงดีมากๆ นะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #9 on: July 19, 2007, 05:32:00 AM »

มีรุ่งก็มีร่วงไปเป็นธรรมดาครับ

ส่วนเรื่องดาบมาติน คงเป็นเพราะออกมาก่อน เลยสู้ของปัจจุบันที่แรงๆ ไม่ได้หล่ะมั้ง

ขอนอกประเด็นนิดนึง ดาบมาตินยังติดให้กับมาตินได้ยังดีนะครับ แต่ธนูของดาร์น่านี่...ทำอะไรให้ดาร์น่าไม่ได้เลย ก็ต้องทำใจอย่างเดียวครับ

ปล. ผมชอบดาร์น่ามากๆ 

saderd_man
Member

« Reply #10 on: July 19, 2007, 04:44:17 PM »

จะว่าไปเมื่อเร็ว ๆ นี้ก้อเพิ่งมีกระทู้เกี่ยวกับมาตินนะ

ของเค้าดีจิง ๆ

อย่างงี้เบื้องบนจะไม่รับพิจารณาเสียงเรียกร้องบ้างเลยหรอคับ

Fiel
Member

Email
« Reply #11 on: July 19, 2007, 05:17:49 PM »

อยากให้มีของเสริมออกมาเหมือนกัน รู้วึกว่าหายไปนาน

โดยเฉพาะตัวจั่วและตัวSupport ดีๆอีกซักตัว แล้วก็มาร์ตินใหม่ไปเลยก็จะดีมากๆ

Casper
Member

Email
« Reply #12 on: July 19, 2007, 07:44:29 PM »

General Charles
General Rachoyu
ก็มาแล้ว เมื่อไหร่ General Martin จะมาหว่า ขอมีShadeชื่อเดิมด้วยก้ดีคับ

Kooly
Member

Email
« Reply #13 on: July 19, 2007, 08:16:21 PM »

เห็นด้วยนะคับ  มาร์ติน น่าจะเอามาทำใหม่ได้แล้ว ไม่ก้อ น่าจะออกหมวกของมาร์ตินมาเป็นอันคอมอีกใบ
ส่วนเรื่องดาห์น่า ก้อจริงอ่ะคับ  ธนูของเธอ ไม่ได้ช่วยอะไรเธอเลย

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #14 on: July 19, 2007, 09:32:46 PM »

ดีเหมือนกันถ้าจะมีมาตินใบใหม่ตอนนี้กำลังลุ้นของพวกแองเจิลออฟออเดอร์นอกจากออโดนัส

เฮ้อ

คานไม่มีจั่วก็ จิง แต่ ดูแอดมาน เวงจิ๊บเวลา เจอ บางทีก็คอมนางฟ้า ดันยกเลิกสกิล  แถมไม่ตี ยืน ไว้ เอา ทราเฮินมาตี บ้าง เอาคานเด็กตีตุด บ้าง ไล่แก้ไม่ทัน เหอๆ 
ถึงมันจะไม่จั่วแต่ตีไปทีไรก็เจอแม่หมอซีลสารพัดประโยชน์ทุกที

Teeza
Member

« Reply #15 on: July 19, 2007, 11:50:05 PM »

ขุดครับ ผมก็เป็น1ในผู้ร่วมอุดมการณ

ที่น่าจะถึงเวลาปรับมันแล้ว

[L]unifer
Member

Email
« Reply #16 on: July 20, 2007, 12:52:45 AM »

ใช่ครับ สมควรจะมีของเพิ่มเติมได้แล้ว ไม่ก็ ชื่อ มาติน ดีๆ มาอีกซักตัว แต่เราชอบภาพเก่าอะเท่ โคตรๆ
ตัวจั่วผมใส่เมจ ลม อะครับที่ถ้าได้ครบ 4 ชาทจั่วการ์ด 1 ใบอะครับ
แครอเรียก็ได้ 2 ชาท ตีกันเค้าร่ายกันมากมาย ก็จั่วมากมายครับ
« Last Edit: July 20, 2007, 01:01:11 AM by [L]unifer » Logged

saderd_man
Member

« Reply #17 on: July 20, 2007, 05:20:33 PM »

ใช่ครับ สมควรจะมีของเพิ่มเติมได้แล้ว ไม่ก็ ชื่อ มาติน ดีๆ มาอีกซักตัว แต่เราชอบภาพเก่าอะเท่ โคตรๆ
ตัวจั่วผมใส่เมจ ลม อะครับที่ถ้าได้ครบ 4 ชาทจั่วการ์ด 1 ใบอะครับ
แครอเรียก็ได้ 2 ชาท ตีกันเค้าร่ายกันมากมาย ก็จั่วมากมายครับ

มันต้องร่ายมิสติกไม่ใช่หรอคับ

โดนส่วนตัวผมอยากได้ตัวเสริมมาตินมากกว่า เพราะคิดว่าถ้ามาตินตัวใหม่มามันถึงมันจะเป็นมาตินแต่มันก้อจะเสียความเป็นมาตินไป (งงป่ะ)

อย่าเช่น chales อ่ะ โดนส่วนตัวผมชอบตัวเก่ามากกว่า ไม่ว่าจะเป็นชื่อ รูป ความสามารถ ไม่ชอบแค่ค่าพลังที่น้อยไปสำหรับซิลในยุคปัจจุบันเท่านั้นเอง

gb_seaoer
Member

« Reply #18 on: July 21, 2007, 01:07:34 AM »

ตัวใหม่ ถ้าทำออกมานะ ต้องมี Shade of Martin, the General of Ekklesia คับ
ไม่งั้นไม่ลบค่าร่ายลูกน้องอะ
แล้ว Lv 2 ไม่งั้น ผ้าคลุมติดไม่ได้

อยากให้ เท่ห์ไม่ด้อยไปกว่าใบเดิม อะคับ (อันนี้แล สำคัญ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: