Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:28:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4] 5  All
  Print  
Author Topic: Dancer เวอร์ไป  (Read 34896 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Fiel
Member

Email
« Reply #90 on: July 19, 2007, 09:21:48 PM »

สรุป คนที่อยากให้มันอยู่ก็คือคนที่เล่นอยู่

คนที่ไม่อยากให้มันอยู่ก็คือคนที่โดนมา หรือไม่ได้เล่น

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #91 on: July 19, 2007, 09:25:36 PM »

^คนที่เขาโพสกระทู้เขาก็เล่น  คนที่ไม่เล่นบางคนก็อยู่ฝ่ายค้าน 

wangyingcharoen
Member

Email
« Reply #92 on: July 19, 2007, 09:43:42 PM »

แบนหรือไม่แบนให้บริษัทบอกให้ชัวดีกว่าเดี๋ยวชื้อมาก็เสียเงินฟรีอีก

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #93 on: July 19, 2007, 10:09:51 PM »

สรุป คนที่อยากให้มันอยู่ก็คือคนที่เล่นอยู่

คนที่ไม่อยากให้มันอยู่ก็คือคนที่โดนมา หรือไม่ได้เล่น

ไม่ถูก

คนที่อยากให้มันอยู่ คือ คนที่คิดว่ามันไม่ได้ร้ายแรงอะไรขนาดนั้น

คนที่ไม่อยากให้มันอยู่ คือ คนที่คิดว่ามันอันตรายเกินไป และมีผลเสียต่อค่าความสมดุลของเกม

ไม่ได้แปลความได้ว่า คนที่เชียร์ คือคนที่เล่นอยู่ หรือคนที่แช่ง คือคนที่โดนอัดมา เสมอไป

อนึ่ง ขออภัยที่เหมือนพูดขัดคอ ไม่มีเจตนาร้ายแฝงจริงๆครับ

Z-Girl
Member

Email
« Reply #94 on: July 19, 2007, 10:35:56 PM »

พูดอีกก็ถูกอีก

มองในแง่ศีลธรรม

ลองนึกถึงใจเขาใจเรา ถ้าเด็คคุณถูกแบนทั้งเด็ค หรือ คีย์เด็คถูกแบน

คุณจะรู้สึกยังไง คุณจะมีความสุขมั๊ย

มันก็เหมือนกัน เด็คที่เค้าเล่นอยู่ ถ้าถูกแบน เค้าคงจะเสียความรู้สึกเหมือนกัน

ทำไมไม่ลองคิดถึงใจเขาใจเราบ้างละคับ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #95 on: July 19, 2007, 10:37:38 PM »

มันเก่งแล้วยังงัยหว่า

จะแบนมันเพื่อให้เกิดความหงุดหงิดกับคนที่เขาเล่นกันหลอ ?

มันหยุดไม่ได้เลยหลอครับ

เขาครีเอทมาให้เล่น

เรารอมัน เพื่อจะเล่นนะครับ พรีคอนอ่ะ

ทำไมต้องไปแบนมันอีก....

ล๊อคกระทู้เหอะครับ

ให้ทางบริษัท คิดเองเลย เป็นเรื่องของเขาที่ว่า

มันเก่งเกินไปจริงหลออ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #96 on: July 19, 2007, 10:46:46 PM »

ถ้าจะเกิดการแบนจริง

บริษัทช่วยทำตัวออกมาทดแทนด้วยครับ เหมือนกรณี ทาลิน้ำ

เพราะผมไม่อยากซื้อของมาเปล่าๆ เล่นๆก็โดนแบน

ตอนนี้ไม่มีใครเล่นกะผมแล้วที่โรงเรียน 5555+

ผมไม่รู้หรอกนะว่ามันโกงหรือเปล่าแล้วเล่นยากหรือเปล่า

เพราะผมอ่านสปอยเสร็จ ผมก็จัดเด็คมาเลย

แล้วเล่นครั้งแรกก็ได้ประสบการณ์มา

"ถ้าเอาเด็คนี้มาอีกจะไม่เล่นแล้วอ่ะ"เพื่อนขู่ สุดท้ายมันก็เล่นกะผมต่อล่ะ

mr.Tu
Member

« Reply #97 on: July 19, 2007, 10:48:30 PM »

เหมือนกับซิกมันไงโดนเกือบทั้ง Deck

ถ้ามันแรงมาก  ก็รีสตริคไปเถอะอย่าคิดมาก

ตอนนี้ผมก็ไม่คิดมากอะไรแล้ว
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เคยพูดไว้นานแล้วว่า  ยิ่งการ์ดออกมาเยอะ  หรือยิ่งรายละเอียดเยอะ

เท่าไหร่ก็จะมีปัญหากับการนำไปใช้นะแหละ    ดูอย่างยูกิสิ  รายชื่อแบน

ยาวเป็นหน้าๆ  กระดาษA4   มันควบคุมไม่ได้หรอก   เยอะเกินความสามารถการ์ด

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #98 on: July 19, 2007, 11:18:52 PM »

ถ้าผมเป็นคน หนึ่งที่กำลังจะซื้อ พรีคอน germini

พอได้เห็นกระส อย่างนี้     ...ผมก็ไม่ซื้อแล้วละ

ถ้ามันยังไม่แน่นอนอย่างนี้  ก็ไม่มีใครกล้าซื้อหรอก     

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #99 on: July 20, 2007, 12:39:20 AM »

สำหรับผมนะ เวลาดูๆมันก็น่าหนุกดีอ่ะคับ ขนาดผมไม่ค่อยอยากเล่นด้วย ยังอยากเล่นเองเลย
แต่อยากจะบอกสักหน่อยว่าเวลาเปรียบเทียบ อย่าคิดแต่ว่าต้องไปตีกับเมต้า
เพราะเวลาสู้กับเด็คปกติทั่วๆไป มันแตกต่างกันมากคับ ถ้ายันturnแรกได้ แปปเดียวก็ตั้งเส็จแล้ว
ถ้าไม่ใช่ sig หรือจัดมาแก้ทาง ไม่ต้องสู้เลย เจอ1เจอ0แก้หมด
แต่สำหรับผมก็ไม่ได้อยากให้มันโดนแบนหรือไรหรอกนะคับ สงสารคนที่เล่นอยู่ เห็นคนยิ่งเล่นกันเยอะอยู่ด้วย
แค่อยากให้ลดความแรงของมันหน่อยก็แค่นั้น เพราะที่เจงมันไม่ต้องloopไรหรอก แค่ตั้งตัวได้+ยื้อๆอีกนิด
ไม่นานฝ่ายตรงข้ามก็หมดทางรอดแล้ว
Skill Abillity At ต่อให้แรงแค่ไหนก็ยังพอแก้ได้ แต่Mpที่น้อยกว่านี่สู้ไม่ไหวคับ
เราต้องจ่ายค่าตี mpแก้ก็น้อยแล้วกว่าแล้ว(ก็ปกติ- -") นี่เค้ายังร่ายได้ถูกๆ แก้ถูกๆ เหมือนใช้เวทได้ทีละ6-7ใบ- -"

Farid Prophetkung
Member

« Reply #100 on: July 20, 2007, 02:04:39 AM »

ที่ผมโพสเพราะว่า ผมอยากรู้แค่ว่า บริสัดจะทำไรสองตัวนี้ป่าว เพราะผมมีอย่างละ4 ใบเลย (เล่นอยู่)

ก็เลยลองมาโพสดูครับ แต่วันนี้ประหลาดด จะหยิบเดค เมฟิสไปเล่น แต่หยิบไปผิดกล่อง ปรากดหยิบ

กล่องเจมินี่มาเฉยเลย -*- มีแต่ซิลไม่มีมิสติก  ( เลยอดเล่น ต้องยืมเดคที่ร้านเล่น เหอๆ )

จริงอยากเตือน บริสัดด้วยว่าอย่าทำอะไรที่มาน ลูปกะเจมินี่ได้เป็นพอ เดียวก็มาตามแบน รี ตัวในเดคอีก

ไม่ชอบ แบบรุนแรงแต่กรณี ที่ผมโพสอันนี้เพราะเกิดความไม่แน่ใจเฉยๆ คร้าบบ

Teeza
Member

« Reply #101 on: July 20, 2007, 02:31:42 AM »

ผมว่าแบนไม่แบนเดคตีอย่าง centaur บ้างละ
แปะ mystic ใบเดียว at+ มากมาย serach ไวมากๆ แปะฟรีอีก
deck ตีที่ไม่ใช่ meta สู้ไม่ได้เลย เดคที่ตั้งก็ยันไม่อยู่

เอาจริงไม่เบื่อหรอ เล่นแต่ตีตี   

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #102 on: July 20, 2007, 02:49:35 PM »

หน้า 7 ก็แล้ว -*-

จริงๆ ลองเล่นกะเด็คนี้ มันก็เป็นเด็คที่เล่นได้ดี ของคนที่เล่นการ์ดได้ชำนาญๆ

แต่ถ้ากลัวมันจะทำ Loop

ขอบอกอีกครั้งหนึ่งว่า เด็ค Loop ถ้ามันติด ไม่ว่าเด็คไหน มันก็ชนะ แต่ในกรณี เด็คนี้ ไม่ต้องทำ Loop ก็ได้ คนที่ทำน่ะ ทำเพื่อโชว์เท่านั้น จริงๆ ลงไปตีเอชๆ ก็ชนะแล้วครับ ไม่ต้องไปกลัวมันจะเป็น Loop หรอกครับ

เด็คนี้เป็นเด็คที่ถือเป็นเมตาเกมส์เด็คหนึ่ง แต่ก็แพ้ทางหลายๆ เด็ค อย่างเช่น เซนทอร์(อีนี่ก็เมต้า แถมโปรโมเดือนนี้ก็มีหัวหน้ามันโผล่มาอีก 1 ตัว) อาเชอร์(พรีคอน เค้าทำมาแก้เด็คนี้ตั้งแต่ตอนเพลย์เทสแล้วครับ) นาค(ลูกนาคไว้เป็นใบรองออลอยู่เป็นโปรโมแข่งเดือนนี้ ไม่มีก็หาซะ) รีมูป(ไม่มีอพอลโล่ก็งั้นๆ) ฯลฯ แต่ส่วนใหญ่ถ้าไม่ได้พกเด็คพวกนี้มา ก็ไม่ค่อยอยากสู้ด้วย เพราะเด็คนี้มันตั้งเร็วจริงๆ แต่ก็คงไม่ถึงระดับที่ต้องไปแบนมันนะครับ อย่างมากก็แค่รีสติ๊กการ์ดซักแบบหนึ่งให้เหลือ 2 ใบก็จบข่าวได้แล้ว แต่ตอนนี้ก็เล่นๆ ไปเถอะครับ ยังไม่มีประกาศแบน+รีสติ๊กกันในเร็ววันนี้หรอก แถมยังมีนินจารอมาให้ดูว่าใครมันจะเก่งกว่ากันอยู่

อีกประการหนึ่ง ถึงแม้ว่าท่านจะไม่ได้พกเด็คแก้ทางมันมา แต่อยากชนะ ก็ใส่การ์ดแก้ทางเด็คพวกนี้ไปในเด็คบ้างก็ไม่เป็นไร เพราะปกติใส่ไว้ ไม่ได้แก้ทางได้แค่เด็คแดนซ์อย่างเดียว มันก็แก้ได้หลายเด็คอยู่ ที่เหลือก็อยู่ที่คนเล่น ว่าจะแก้ทางกันเป็นไหมละครับ

สำหรับคนเล่นแดนเซอร์อยู่ ก็เล่นๆ ไปเถอะครับ เด็คมันก็มีชนะทาง แพ้ทางกันอยู่แล้ว อีกอย่างทางบริษัทก็ยังไม่มีนโยบายไปยุ่งอะไรกะมันตอนนี้อยู่แล้ว เพราะของแก้ทางเด็คนี้ มันมีในโลกเยอะอยู่ ถ้าเล่นแล้วชนะตลอดกาลแล้วค่อยไปยุ่งกะมัน

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #103 on: July 20, 2007, 02:59:40 PM »

ก็อย่างที่ส่วนใหญ่บอก

ลูปจริงๆก็แค่ทำเพื่อโชว์มากกว่า

กางอพอลโล่มา 2 ใบไล่ตบก็ชนะแล้วแหละมั้ง

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #104 on: July 20, 2007, 03:50:10 PM »

ผมก็เคยเห็นคนเล่น ผมว่ามันเท่นะ เจอ Sixmund

Gemini คุมเกมได้หมดเลย แต่เท่าที่ดูกระแสตอนนี้

ถ้าใครมาขอเล่นกับผม เป็นเดคนี้ ผมก็ไม่อยากเล่นด้วยแระ อ่ะ

blazerusz
Member

Email
« Reply #105 on: July 20, 2007, 09:53:52 PM »

มันเวอร์จิงๆแหละ โหดร้ายด้วย แบบว่า การ์ดขึ้นไง ก้อเล่นได้และโกงได้ เคลิสก้อไม่เข้า ตีก้อไม่เข้า เรียก PA ก้อง่าย ขุดจาก shirne ก้อง่าย สรุปง่ายไปหมด โละเด๊กแม่งทิ้งเลยเหอะ ขนาดเด๊ก ตาชั่งยังไม่ชั่วร้ายเท่านี้เลย แล้วมันจัดง่ายมากๆ ถ้าเทียบกับเมต้าเกมส์หลายๆเด๊ก ขนาดใส่ 30 กว่าใบในเด๊กยังเล่นได้แปปเดียวขุดได้เกือบหมดกองและ สรุปแบนทั้งเด๊ก แต่ไม่ค่อยอยากให้แบบ Apollo เท่าไหร่ เพราะ พวก AOM มันก้อเล่นยากขึ้นเยอะ ถ้าไม่มี น่าสงสาร AOM เค้า

ทำไมคุณปล่อยให้ตั้งได้ละ   ทั้งๆทีมันตั้งช้า

อยากบอกว่า เด็คคอนโทรลตั้งได้มัน ก็เก่งหมดละ... 

แล้วถ้าจะมี   เด็คจัดง่าย  มันผิดหรอ  ทำไมเด็คต้องมีแต่แรร์หรอคับ

ลองดูว่า...

ซาดิน กระบอง 2 ใบ at มหาศาล + ตีข้ามไลน์    ตั้งเร็ว พร้อมตัวเรียก + ขุดกระบอง   

ทราเฮิร์น ตั้งไว กันเคิร์ส หอก 2 ใบ at มหาศาล + ตัวเรียก,ขุดกระบอง 

dancer apollo 2 at ยังไงก็ไม่เกิน 20 ไม่เร็ว ตั้งตัวช้า    แต่ตั้งได้ก็มีลูกเล่น

ผม ว่ามันเก่งเท่าๆกันนะ    ..แต่มันก็แล้วแต่ฝีมือ

ถ้าบอกว่า dancer เก่งเกินไป    แล้วขอให้แบน หรือรีสติก

ผมก็อยากจะให้พิจรณาเมต้า อื่นๆ     เพื่อความเท่าเทียมกันด้วย

ถูก   เพราะถ้าจะแบน หรือ รีส นักเต้น นักดนตรี ล่ะก็ แบนพวกที่ชนะมันด้วยมั้ยล่ะ ถ้ามันเก่งขนาดนั้นอ่า

และกว่าจำทำให้นักเต้น นักดนตรีเว่อร์ได้ เงื่อนไขมันเยอะนะ แล้วลองคิดดิ ว่า zadin ไม่มีตัวหากระบอง ไม่มีตัวขุดกระบอง     

ไม่มีซาลาแมนเดอร่า ไม่มีตัวซัพพอร์ท มันจะเล่นได้หรอ ไม่ใช่อย่างพวกไนท์แมร์นะ ที่ไม่ต้องใช้ไรเลยลงมาเรียกๆๆๆตี ทิ้ง

2 ใบ แล้วไม่ลองแบนพวกเด็คตีที่ลงมาตีๆๆๆ ดูมั่งอ่า

แล้วที่ ว่า ถ้าไม่ใช่พวก เมต้า หรือ แคชชวลแรงๆ จะไปสู้ Gemini ได้อ่ะ

แล้วคิดหรอว่า เด็ค แคชชวล พื้นๆ จะฆ่าเมต้ามั่วไปได้ ถ้าจะไม่มาแก้ทางจริงๆ

เด็คที่น่าแบนมากกว่า ยังรอดมาได้เลย ของแก้ทางก็เยอะแยะ แต่น้อยคนที่ไม่ได้เล่นเมต้าจะใส่

Libera Me มันก็ไม่ได้ฆ่าง่ายกว่า Gemini เลย  แถมถ้าจะเล่นคอนโทรลจริงๆอ่ะ เจอเด็ค Divine สายรับก็ตายอยู่ดีอ่ะ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #106 on: July 20, 2007, 10:04:29 PM »

มันเวอร์จิงๆแหละ โหดร้ายด้วย แบบว่า การ์ดขึ้นไง ก้อเล่นได้และโกงได้ เคลิสก้อไม่เข้า ตีก้อไม่เข้า เรียก PA ก้อง่าย ขุดจาก shirne ก้อง่าย สรุปง่ายไปหมด โละเด๊กแม่งทิ้งเลยเหอะ ขนาดเด๊ก ตาชั่งยังไม่ชั่วร้ายเท่านี้เลย แล้วมันจัดง่ายมากๆ ถ้าเทียบกับเมต้าเกมส์หลายๆเด๊ก ขนาดใส่ 30 กว่าใบในเด๊กยังเล่นได้แปปเดียวขุดได้เกือบหมดกองและ สรุปแบนทั้งเด๊ก แต่ไม่ค่อยอยากให้แบบ Apollo เท่าไหร่ เพราะ พวก AOM มันก้อเล่นยากขึ้นเยอะ ถ้าไม่มี น่าสงสาร AOM เค้า

ทำไมคุณปล่อยให้ตั้งได้ละ   ทั้งๆทีมันตั้งช้า

อยากบอกว่า เด็คคอนโทรลตั้งได้มัน ก็เก่งหมดละ... 

แล้วถ้าจะมี   เด็คจัดง่าย  มันผิดหรอ  ทำไมเด็คต้องมีแต่แรร์หรอคับ

ลองดูว่า...

ซาดิน กระบอง 2 ใบ at มหาศาล + ตีข้ามไลน์    ตั้งเร็ว พร้อมตัวเรียก + ขุดกระบอง   

ทราเฮิร์น ตั้งไว กันเคิร์ส หอก 2 ใบ at มหาศาล + ตัวเรียก,ขุดกระบอง 

dancer apollo 2 at ยังไงก็ไม่เกิน 20 ไม่เร็ว ตั้งตัวช้า    แต่ตั้งได้ก็มีลูกเล่น

ผม ว่ามันเก่งเท่าๆกันนะ    ..แต่มันก็แล้วแต่ฝีมือ

ถ้าบอกว่า dancer เก่งเกินไป    แล้วขอให้แบน หรือรีสติก

ผมก็อยากจะให้พิจรณาเมต้า อื่นๆ     เพื่อความเท่าเทียมกันด้วย

ถูก   เพราะถ้าจะแบน หรือ รีส นักเต้น นักดนตรี ล่ะก็ แบนพวกที่ชนะมันด้วยมั้ยล่ะ ถ้ามันเก่งขนาดนั้นอ่า

และกว่าจำทำให้นักเต้น นักดนตรีเว่อร์ได้ เงื่อนไขมันเยอะนะ แล้วลองคิดดิ ว่า zadin ไม่มีตัวหากระบอง ไม่มีตัวขุดกระบอง     

ไม่มีซาลาแมนเดอร่า ไม่มีตัวซัพพอร์ท มันจะเล่นได้หรอ ไม่ใช่อย่างพวกไนท์แมร์นะ ที่ไม่ต้องใช้ไรเลยลงมาเรียกๆๆๆตี ทิ้ง

2 ใบ แล้วไม่ลองแบนพวกเด็คตีที่ลงมาตีๆๆๆ ดูมั่งอ่า

แล้วที่ ว่า ถ้าไม่ใช่พวก เมต้า หรือ แคชชวลแรงๆ จะไปสู้ Gemini ได้อ่ะ

แล้วคิดหรอว่า เด็ค แคชชวล พื้นๆ จะฆ่าเมต้ามั่วไปได้ ถ้าจะไม่มาแก้ทางจริงๆ
เด็คที่น่าแบนมากกว่า ยังรอดมาได้เลย ของแก้ทางก็เยอะแยะ แต่น้อยคนที่ไม่ได้เล่นเมต้าจะใส่

Libera Me มันก็ไม่ได้ฆ่าง่ายกว่า Gemini เลย  แถมถ้าจะเล่นคอนโทรลจริงๆอ่ะ เจอเด็ค Divine สายรับก็ตายอยู่ดีอ่ะ
โดนมากประโยคนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งผมว่าจะพิมพ์เหมือนกัน (พิมพ์แล้วแต่ต้องลบอ่ะพอคิดทบทวนอีกทีว่าโพสดีไม๊..ยอมรับว่าไม่อยากพิมพ์อะไรจริงๆเห็นแล้วเหนื่อย )

(ไม่รู้สินะแต่ที่แพ้เจมินี่ที่แสนเก่งนักเก่งหนานั้นเพราะเด็คแพ้หรือคนแพ้)
« Last Edit: July 20, 2007, 10:07:09 PM by ◄~X€12x€$_KunG~► » Logged

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #107 on: July 21, 2007, 02:24:52 AM »

ไปศึกษาวิธีต่อกรกับ Dancer กัน
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31755.0

Panther
Member

Email
« Reply #108 on: July 21, 2007, 03:38:11 AM »

ของมันแรง เด่วสุดท้ายก็หายแรง(เพราะนินจา แรงกว่า) เหมือนกับสมัยก่อนนะแลหะครับพออายออกมาก็เปงมาต้าตอนยูนิคอน เวโร ก็ โหย โกงว้ะ ดู มานดิโดลงมาat ๑๒ ใครจะปายสู้ได้ดูดาบมานดิโหย พอมาเจอ คาน ทราเฮินสมัยนี้ เฮ้อ เส้า แทน บางคนเล่งกันยังไม่กล้าดดด เลย กลัวตายเพื่ม ดูตอนโร่ น่า ออกมา จิ at + 4 ทุก ซับ โหย ใครจาไปตีมานตาย อังเดร ซิกมันลงมาถีบ บ้าง แยกคอม สองที เก็บ เด็ก   และที่เด็กเมต้าขาดไม่ได้คือ ตุ๋ย  พอ คนคู่ มา เส็ด ก็โหย ผิดหวังว้ะ เซง พอมีคนคิดลู ป โหย โกงวะ แบนเลย มันไม่สมควร คนที่เล่น ซัมมานานคงรุดีนิ ว่าเปงการพัฒนาการ์ดไปเรื่อยๆ แต่ก่อน มิสติก ต้อง ๒๐ รีดมากๆ จาได้เจอไวๆ สมัยยนี้ ๔๐ อัพทั้งน้าน เพราะ หรูขึ้นเยอะซีล แต่ก่อน at 9  ยืนอยู่ น่ากลัวมาก สมัยนี้ at 12   ยังตายได้ ง่ายๆ   ซึ่งมันก็จะพัฒนาไปเรื่อยๆ

ปล. ถ้าเบื่อก็ไม่ต้องอ่านนะ       
ปล. อ่านเถอะ                         

RootDancer
Member

Email
« Reply #109 on: July 21, 2007, 06:15:43 AM »

อย่างที่เคยบอกเอาเวลาที่ด่าเดคนั้นเดคนี้ไปจัดเดคตัวเองดีกว่านะจ้ะ เห็นเจ้าของกระทู้นี้มาด่าทุกเดคเลยอ่ะ น้องครับเข้าใจนิดนะครับว่าทงบริษัทเขาก็ลำบากใจ ออกมาอ่อนก็โดนด่า ออกมาเก่งก็ต้องมานั่งแบนตัวเอง พี่ถามคำถ้าจะแบนเดคนี้จะแบบตัวไหน เมเด้นรึ ถ้าแบนเมเด้น บริษัทก้ขายชุดแดนเซอร์ไม่ได้เลย แทบต้องบอกว่ายุบทิ้งไปเลยง่ายกว่าไหม แดนเซอร์น่ะถ้าตัดเกมดีๆ ทำลายอาพอลโล่เขาได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก รู้นะว่ามันเก่งมากแต่อย่างที่บอกว่าถ้ากลัวว่าเดคนั้นเก่ง เดคนี้เก่ง กลัวแต่จะแพ้อย่าเล่นเลยการ์ด นอนเฉยๆ ง่ายกว่า ขอถามนะมีเดคเก่งเพื่ออะไร เพื่อให้เราหาทางเอาชนะข้ามไปไง ไม่น่าสนุกเหรอถ้าเราสามารถจัดเดคที่เอาชนะเดคเก่งๆ ได้จริงไหม  นึกถึงแต่ก่อนสิ เดคนั้นเดคนี้เมต้าๆๆๆ คนก็โวยๆๆๆๆๆ แล้วไง เวลาผ่านไปมันก็จางหายไปมีของเก่งกว่าออกมาแทนพอเก่งกว่าออกมาก็กลายเป้นเมต้าอีก เราก็หาเดคมาชนะอีก พี่ว่าเล่นการ์ดแบบนี้สนุกกว่ามานั่งกลัวแพ้นะ

saderd_man
Member

« Reply #110 on: July 21, 2007, 12:26:31 PM »

เวลาไม่พอใจใครก้ออุ้มเลยสิคับ

Timothy the inventer
Member

« Reply #111 on: July 21, 2007, 12:49:01 PM »

อย่างที่เคยบอกเอาเวลาที่ด่าเดคนั้นเดคนี้ไปจัดเดคตัวเองดีกว่านะจ้ะ เห็นเจ้าของกระทู้นี้มาด่าทุกเดคเลยอ่ะ น้องครับเข้าใจนิดนะครับว่าทงบริษัทเขาก็ลำบากใจ ออกมาอ่อนก็โดนด่า ออกมาเก่งก็ต้องมานั่งแบนตัวเอง พี่ถามคำถ้าจะแบนเดคนี้จะแบบตัวไหน เมเด้นรึ ถ้าแบนเมเด้น บริษัทก้ขายชุดแดนเซอร์ไม่ได้เลย แทบต้องบอกว่ายุบทิ้งไปเลยง่ายกว่าไหม แดนเซอร์น่ะถ้าตัดเกมดีๆ ทำลายอาพอลโล่เขาได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก รู้นะว่ามันเก่งมากแต่อย่างที่บอกว่าถ้ากลัวว่าเดคนั้นเก่ง เดคนี้เก่ง กลัวแต่จะแพ้อย่าเล่นเลยการ์ด นอนเฉยๆ ง่ายกว่า ขอถามนะมีเดคเก่งเพื่ออะไร เพื่อให้เราหาทางเอาชนะข้ามไปไง ไม่น่าสนุกเหรอถ้าเราสามารถจัดเดคที่เอาชนะเดคเก่งๆ ได้จริงไหม  นึกถึงแต่ก่อนสิ เดคนั้นเดคนี้เมต้าๆๆๆ คนก็โวยๆๆๆๆๆ แล้วไง เวลาผ่านไปมันก็จางหายไปมีของเก่งกว่าออกมาแทนพอเก่งกว่าออกมาก็กลายเป้นเมต้าอีก เราก็หาเดคมาชนะอีก พี่ว่าเล่นการ์ดแบบนี้สนุกกว่ามานั่งกลัวแพ้นะ

แต่ผมว่าถ้าทำไปแบบนี้การ์ดเก่าๆหลายๆใบที่เก่ง ก็ไม่มีใครเล่นถ้าใครเคยซื้อไว้ก็เป็นได้แค่ของประดับแฟ้ม เพราะต้องรอการ์ดใหม่ๆที่เก่งๆมาชนะ ผมว่าเด็คDancerจริงๆแล้วการ์ดเก่าบางใบก็ชนะมันได้ สนับสนุนเด็คที่ใช้การ์ดเก่าๆมาชนะการ์ดใหม่ๆจะดูเท่กว่าเยอะ

Member

« Reply #112 on: July 21, 2007, 02:42:00 PM »

ผมด่าเดคนี้ตรงไหนหรอครับ ถามหน่อยอ่ะ เหอๆ อ่านให้หมดครับแล้วก็กรุณาแปลให้ออกด้วยนะครับผมไม่เคยด่าเดคเก่งๆ
นะครับ (แล้วอีกอย่างผมก็เล่นอยู่อ่านดีดี ก่อนจะว่าผมอ่ะ)
« Last Edit: July 21, 2007, 02:50:15 PM by AlanaKung » Logged

Knight of Fallen
Member

Email
« Reply #113 on: July 21, 2007, 02:45:20 PM »

จริงๆ deck gimini กลัวแค่ตัว ล็อคไลน์ ตีข้ามไลน์(ด้วยตัวมันเอง เพราะแทงโก้เขา เราสั่งแดนซ์ได้อยู่แล้ว)

ฉะนั้น ข้อเสียซึ่งมีมากพอสมควร ถ้าคุณกลัวdeckนี้มากๆก็ใส่ของแก้สิ

bindding ghost กันขุดapollo

เวสสุวรรณ กันแดนซ์

ฯลฯ

ผมว่า ไม่น่าจะไปยุ่งอะไรกันมันนะครับ ให้deck ใช้ skill เป็นเมต้าบ้างจะเป็นไรไปล่ะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #114 on: July 22, 2007, 01:16:26 AM »

คงต้องถอนคำพูดซะแล้ว
ผมว่าเดคนี้คงต้องโดนรีอะไรไปซักอย่างแน่นอน
ไม่อพอลโล่1ใบก็ไมเด้น2ใบ
แล้วยัง royel harperที่ไม่รู้ทำไมไม่วงเล็บว่าอบิลิตี้เกิด1ครั้งใน1ซับเทิร์นอีก
ไม่ต้องไปกลัวลูปหรอกครับเพราะแค่กางอพอลโล่2ใบก็ชนะแล้วจริงๆแถมทำได้ง่ายด้วย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #115 on: July 22, 2007, 01:22:06 AM »

ผมว่าเดคนี้คงต้องโดนรีอะไรไปซักอย่างแน่นอน
แล้วยัง royel harperที่ไม่รู้ทำไมไม่วงเล็บว่าอบิลิตี้เกิด1ครั้งใน1ซับเทิร์นอีก
ไม่ต้องไปกลัวลูปหรอกครับเพราะแค่กางอพอลโล่2ใบก็ชนะแล้วจริงๆแถมทำได้ง่ายด้วย

วันนี้ไปโดนเค้ายำสดมาหละสิ

ผมว่าถึงพี่จะเล่นซิกมันต์ก็เหอะแต่ซิกมันต์ไม่สมประกอบก็ไม่เร็วพอจะตุ๋ยตัวหลักเค้าทันหรอกครับ มันไม่มีจั่วไวของโพนี่ หรือตุ๋ยเร็วของซิกมันต์เด็กแล้วอ่ะสิคับ :-\

พี่ สมัยก่อนเค้าก็เดนซ์กันได้แค่ 2-3 ครั้งต่อเทิร์นเท่านั้นแหละคับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #116 on: July 22, 2007, 01:27:08 AM »

วันนี้ไปโดนเค้ายำสดมาหละสิ

ผมว่าถึงพี่จะเล่นซิกมันต์ก็เหอะแต่ซิกมันต์ไม่สมประกอบก็ไม่เร็วพอจะตุ๋ยตัวหลักเค้าทันหรอกครับ มันไม่มีจั่วไวของโพนี่ หรือตุ๋ยเร็วของซิกมันต์เด็กแล้วอ่ะสิคับ :-\

พี่ สมัยก่อนเค้าก็เดนซ์กันได้แค่ 2-3 ครั้งต่อเทิร์นเท่านั้นแหละคับ

ไม่ได้โดนยำอย่างเดียวหรอกไปยำเค้าด้วยเหอะ
เอาเดคนี้ไปเล่นไงอีกอย่างเดคนี้มีตัวหลักหลายตัวมากภายในเวลาไม่เท่าไหร่ตังหากที่เป็นปัญหา
ส่วนเรื่องจั่วไม่มีใครไวกว่าเจมินี่แล้วล่ะ
ทุกคนที่ร้านก็คิดอย่างนี้นะว่าต้องโดนแน่ๆ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #117 on: July 22, 2007, 01:37:28 AM »

หืม จัดมาเพื่อพิสูจน์ให้ร้านเห็นความโกงเหรอคับ
จัดเสร็จแล้วขายผมถูกๆได้ไหมครับ

Member

« Reply #118 on: July 22, 2007, 01:39:36 AM »

ไปเห็นที่สะพานเหล็ก เห็นเล่นกันเต็มเลยแต่ละคนเล่นไม่เหมือนกันด้วย มีอยู่คนบอกว่าลองแบบอโพ่โล่โดนรีเหลือ1ใบ

ด้วยเหอๆ  -*-

Member

Email
« Reply #119 on: July 22, 2007, 01:42:29 AM »

หืม จัดมาเพื่อพิสูจน์ให้ร้านเห็นความโกงเหรอคับ
จัดเสร็จแล้วขายผมถูกๆได้ไหมครับ

เอาเดคอดีตที่6 gt มาเล่นตังหากไม่รวยพอ
ถ้าจะรีจะแบนยังไงก็รีบๆนะคร้าบผมอยากเล่นเดคนี้มากในความคิดผมควรเอาอพอลโล่ไป1ใบน่ะครับ

Pages: 1 2 3 [4] 5  All
  Print  

Jump to: