Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:33:55 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  
Author Topic: Dancer เวอร์ไป  (Read 34907 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #60 on: July 19, 2007, 12:44:49 AM »

ถ้า apollo โดน รี เหลือ 1 ใบ จะเป็นไง
เอาแค่มันพังไป1ใบก็คอมโบพังและ

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #61 on: July 19, 2007, 12:51:15 AM »

[ถ้า apollo โดน รี เหลือ 1 ใบ จะเป็นไง

ไม่ใช่แค่ ลูปที่พัง  แต่เด็ค dancer จะพังตาม

และอาจรวมถึงเด็ค divine

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #62 on: July 19, 2007, 12:53:28 AM »

คงไม่ต้องสมมุติหรอกครับตัวที่ไปก่อน
ก็น่าจะเป็นsalome-surge dancerอยู่แล้ว
ยังไงถ้าจะแบนก็ขอให้รีบๆหน่อยนะครับอยากเล่นเดคนี้มากแต่รอสถานการณ์อยู่เนี่ย

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #63 on: July 19, 2007, 12:53:42 AM »

ดังนั้นก็น่าจะรี apollo ไปเลย นี่แหละต้นเหตุของลูป ไม่งั้นก็แบน musician maiden มีแค่ทางเลือก 2 ทาง ที่ทำให้ลูปนี้พัง

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #64 on: July 19, 2007, 12:55:13 AM »

ดังนั้นก็น่าจะรี apollo ไปเลย นี่แหละต้นเหตุของลูป ไม่งั้นก็แบน musician maiden มีแค่ทางเลือก 2 ทาง ที่ทำให้ลูปนี้พัง

แบน surge dancer ตัวเดียวลูป พังแล้วครับ

Malboro
Member

Email
« Reply #65 on: July 19, 2007, 12:56:52 AM »

Restict

surge dance เหลือ 2 ใบก็พอมั้งครับ

Musician Maiden 2 ด้วยก็ลดความรุนแรงลงนะ
« Last Edit: July 19, 2007, 01:06:48 AM by Malboro » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #66 on: July 19, 2007, 12:57:26 AM »

จากที่ลองเล่นมา มันยังต้องใช้เวลาตั้งตัวอีกนาน แต่ก็นะ คนเรา สมัยนี้  โอ้ยย สู้ไอนั้นไม่ได้ แบนมัน ที่ โอ้ยนี่เก่งเทพ รีสมันหน่อย ไอนู่นเวอร์ไป ไอนี่เวอร์ไป เราสู้ไม่ได้ แบนมัน รีสมัน เป็นอย่างงี้เรื่อยไป พอเจออะไรที่เก่งกว่าตัวเอง ก็หาทาง แบน รีส ให้มันไม่มีทางสู้ ให้ตัวเองเก่งคนเดียว  มันอยู่ ที่ Ability ผู้เล่นอ่ะนะ สู้ไม่ได้ก็โวยวายลูกเดียว

เงื่อนไขของมันคือ Apollo 2 ใบเชียวนะครับ

ถ้าบอกว่าแบบนี้โกง
Vioria + Crystal court + Seraph's portrait
ก็โกงเหมือนกันจริงไหม

Gamma - G + Joyslin + Bakery girl
ก็เร็วกว่าเยอะนะครับ

อย่างว่า วาง apollo ได้ 2 ใบ ไม่ต้องทำ 100ล้านหรอกครับ Karen จ่าย 1 ตีก็ดับแล้ว

จริงๆ ก็เอาชีวิตให้รอดตั้งแต่วางได้ 1 ใบก็บุญแล้วล่ะครับ

อ้างอิงตาม พี่ กิ๊ก

ถามว่า ถ้ามันเก่งเกินอย่างที่ว่า ถามว่าไม่ดีหรอที่มันจะเป็นเมต้าใหม่ บ้าง ให้มันมี เมต้าเยอะ ๆ เก่งกันทุกเด็ค เก่งกันทุกเผ่า ไม่ใช่ มีแต่ ซิกมันต์ ทราเฮิร์น

คาร์น เซอเซส บลาๆๆ  พอมีแต่ซิกมันด์ โรน่า เกลื่อน ก็บ่นว่าเบื่อ ไม่ดี พอมี ทราเฮิร์นเก่ง ก็ เกลื่อนเมือง ก็บอกว่าไม่ดี พอมีเมต้าใหม่ ที่พอสู่สี เก่ง กว่าก็ไม่เอา แบนมัน รีสมัน เหอๆๆ ไม่ดีหรอ แดนซ์เซอร์ที่ นานมาแล้ว ยังไม่เก่งเท่าเด็คอื่นๆ  ปัจจุบันเก่งขึ้นเพราะ Gemini  Precon Starter และ Deck นี้มันยังมีทางแก้

เยอะพอสมควร ไม่เหมือน โพนี่จั่วกระจายตัวแต่มีตัวหยุดเดียว คือ บาราลิธ มังกรห้ามโดด ตัวเบรค โดดได้ ทีละครั้ง แฟรรี่เลิฟ อันนี้สิสมควร รีสติก  และ Deck นี้ยังต้องอาศัยเวลาตั้งตัว แน่นอน ไม่รอด ซิกมันต์หรอก

ผมว่ามันยังไม่ถึงเวลาอันควร ที่จะต้องแบน รีสติก ต้องรอดูกันต่อไป
« Last Edit: July 19, 2007, 03:40:11 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ Spacial Major Pric[E] • » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #67 on: July 19, 2007, 12:59:46 AM »

เรื่องอพอลโล่นี่อย่าหวังเลยครับ
ไม่ดีหรอก
อีกอย่างkatapausisที่ชั่วร้ายกว่าก็ยังลอยหน้าอยู่เลย

วันนี้เข้ามานึกว่าจะมีสปอล์ยนินจาต่อนะเนี่ย
ดันมาเจอกระทู้นี้ร้อนกว่าอีก

Sak, the Inventor
Member

« Reply #68 on: July 19, 2007, 01:04:46 AM »

เท่าที่เจอยังไม่เคยเจอ Loop อะ เห้นบอกกันว่าเก่งเท่า Metagame แต่ก็น่าเห้นใจคนเล่นนอก Metagame อะ

เฉพาะซีลเด็คเมต้ารวมกับมิสติกจิเป็นก็เกิน 1000 แน่แต่เด้คนี้ แค่แกะกล่องก็ได้ ทุนคงไม่ถึง 750

หาว่าไม่ทันเซนทอร์เหรอ เซนทอร์ต้องเริ่มหลังถึงจะมีประสิทธิภาพรุก แต่เจอเด็คนี้ก็แย่งกันเริ่มหลัง

ไม่ต้องขนาด Loop หรอก เขาตั้ง Richard+Karen+Musician Maiden+เศษสวะนิดหน่อยได้เขาก็ชนะแล้ว

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #69 on: July 19, 2007, 01:10:57 AM »

ดูดิ   ไอ้ใบที่บอกให้แบนๆ ให้รีสติกๆ ใบละให้ฟรีถึงใบละไม่เกิน30ทั้งนั้นเลย   เหอๆ น่าสงสาร  ให้เด็กๆมันเกิดบ้างเถอะ

อย่าลืมนะ  เด็คนี้ยังเจอเวสสุวรรณ2ใบ (หนังกว่าLerajeอีก) ที่ใส่กันทุกเด็คแล้วเดี้ยงได้เลย  เจอจักรยังเหนื่อยเลย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #70 on: July 19, 2007, 01:16:46 AM »

แบนทำไม Surge Dancer แบนไปมันก็ At ร้อยล้านจั่วหมดกองได้อยู่ดี

Farid Prophetkung
Member

« Reply #71 on: July 19, 2007, 01:26:21 AM »

อ้าวนอกประเด็นกันหมด  กลับเข้ามาก่อนนน ผมแค่บอกว่าน่าจะแบน

ซาโลเม่ โปรเปด กะ คุณ SurgeDan แค่นี้เอง -*- คือผมก็เล่นเด็คนี้อยู่ ครับ เล่นจริงจังด้วย

คือแค่เห็นคนอื่นเค้าห้าวว่า มันโกงผมก็เลยลองมาโพสดู อ่ะ - -a แล้วก็รุ้สึกเห็นด้วยว่า 2 ใบนั้นมันจริงๆ

สงสัยงานนี้ อโพ่โล่ โดนแน่ๆเลย เพราะว่ามีคนบอกว่า อะไรที่ทำให้หรือส่งผลเปลี่ยนแปลงเป็นจ่าย 0 มักจะโดน 

แต่ ก็นะแพ้เดค มังกรเลเวล 1 จิงๆด้วย  ต้องฝีกปรืออีกเยอะ

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #72 on: July 19, 2007, 01:29:45 AM »

อพลอโล่ หายก็ 0 dance ได้อยู่ดีอะหละ
« Last Edit: July 19, 2007, 01:53:39 AM by banzzzzzz » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #73 on: July 19, 2007, 01:32:19 AM »

อ้าวนอกประเด็นกันหมด  กลับเข้ามาก่อนนน ผมแค่บอกว่าน่าจะแบน

ซาโลเม่ โปรเปด กะ คุณ SurgeDan แค่นี้เอง -*- คือผมก็เล่นเด็คนี้อยู่ ครับ เล่นจริงจังด้วย

คือแค่เห็นคนอื่นเค้าห้าวว่า มันโกงผมก็เลยลองมาโพสดู อ่ะ - -a แล้วก็รุ้สึกเห็นด้วยว่า 2 ใบนั้นมันจริงๆ

สงสัยงานนี้ อโพ่โล่ โดนแน่ๆเลย เพราะว่ามีคนบอกว่า อะไรที่ทำให้หรือส่งผลเปลี่ยนแปลงเป็นจ่าย 0 มักจะโดน 

แต่ ก็นะแพ้เดค มังกรเลเวล 1 จิงๆด้วย  ต้องฝีกปรืออีกเยอะ

เขียนอย่างนี้ หรอ อิอิ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #74 on: July 19, 2007, 01:33:36 AM »

ไม่ต้องแบน ล็อคกระทู้จบ~  

Farid Prophetkung
Member

« Reply #75 on: July 19, 2007, 01:34:45 AM »

มัน เป็น -*- สิ่งติดมาจากเกม L2 ครับ  ( ให้เรียกสั้นๆว่า เป็ด  ก็ได้นะครับ อิอิ  คืออาชีพชื่อมานเหมือนซาโล่เม่)

Malboro
Member

Email
« Reply #76 on: July 19, 2007, 01:37:46 AM »

ดูดิ   ไอ้ใบที่บอกให้แบนๆ ให้รีสติกๆ ใบละให้ฟรีถึงใบละไม่เกิน30ทั้งนั้นเลย   เหอๆ น่าสงสาร  ให้เด็กๆมันเกิดบ้างเถอะ

อย่าลืมนะ  เด็คนี้ยังเจอเวสสุวรรณ2ใบ (หนังกว่าLerajeอีก) ที่ใส่กันทุกเด็คแล้วเดี้ยงได้เลย  เจอจักรยังเหนื่อยเลย

จะได้ เวสสุวรรณไหม แล้วแต่ดวงครับ เพราะจะมีเด๊กไหนเรียก Pa ได้แบบ Dancer ล่ะครับ

แต่เด๊กเขา เรียกได้แม้กระทั่ง Artemis ซึ่งถ้าเอามันได้ เวสสุวรรณก็คงลงอยากมากเลยล่ะครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าควรจะ แบนหรือรีสติกตัวไหน
แต่สำหรับผม Musician Maiden น่าจะ Restict นะ
จ่าย 0 Dancing ดูจะแปลกๆ ไปหน่อย แถมได้ซับเทินละ 4 ครั้ง
แต่ก่อน Gemini ยังไม่มาก็คงไม่น่า Restict แต่ทุกวันนี้ผสมๆกันแล้ว จ่าย 0 เรียกเมสติก Apollo, Artemis อื่นๆ

แต่ข้อเสียมันก้คือตั้งช้า? หรอ
แค่ Superstar ตัวเดียวก็ยืนได้แล้ว แถมมีตัวรองเร็วอีก
Dancing โป้ง เรียก Apollo ทีนี้ตั้งเร็วมากมาย

อย่าคิดแต่ว่า ซิกมันต์เล่นเร็วก็ชนะ เซนทอร์เล่นเร็วก็ชนะ แล้ว Deck อื่นล่ะ ถ้าเจอไม่น่าเบื่อเกินไปหรอ

พูดไปก็เหมือนว่า...ว่าสู้ไม่ได้ก็แบน
แต่ว่าออกจาเกินไปนะ..เรียกพวก-เมสติก ชุบเมสติก ซึ่งต้องเอา เมสติกออกจากไชร์นสถานเดียวแล้วก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเพราะเขาเร่งจั่วซะขนาดนั้น...ไม่ง่ายเลยจริงๆ ยิ่งกว่า Sigmund อีกหว่า

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #77 on: July 19, 2007, 01:43:34 AM »

ไม่เคยเจอเลยไม่รู้ว่ามันโหดขนาดใหน อยากเจอเหมือนกัน

แต่อะไรที่มันมากไปก็ไม่ดีน้อยไปก็ไม่ดี เอาพอดีๆ สายกลางดีกว่า

โดยส่วนตัวคิดว่าปล่อยมันใว้อย่างงี้แหละ  เพราะมันไม่ได้โหดขนาดเทรินแรก จั่วหมดกอง หรือ คอมโบได้

เอาใว้มันโกง แบบว่า เทรินแรกAtพันล้าน เทรินแรกจั่วหมดกอง แล้วค่อยรีสติกจะดีกว่านะ

GoldenWerewolf
Member

Email
« Reply #78 on: July 19, 2007, 01:54:42 AM »

ตอนนี้ผมก็เล่นเด๊คนี้เหมือนกันคับ  จริงอยู่ที่มันทำLoopแรงมากๆ  แต่ว่าเด๊คนี้ก็ตั้งช้าจริงๆคับ

มันขึ้นอยู่กับการ์ดที่ขึ้นด้วยแหล่ะคับ  ถ้าขึ้นมาเน่าๆก็เครียดอยู่นะคับ  มิสติกPAที่เราเรียกได้  ถ้ามันอยู่บนมือตาแรกก็เครียดอยู่นะคับ  อย่างเช่นจั่วขึ้นมาตาแรกได้ลานเต้น เวชสุวรรณ  เครียดไหมคับ-*-

แล้วตัวตั้งตาแรกก็ไม่ใช่ At จะเยอะเลยนะคับ  อย่างมากก็ At11  แล้วเสี่ยงกับมิสติคเน่าๆบนมืออีก

ถ้าเล่นคนหลัง ถ้าโชคดีก็อาจจะลงอพอลโล่ได้  แต่ถ้าเรียกไม่ได้ก็จะไม่เกิน At11 แน่นอนคับ -*-  ทำให้มีโอกาสที่จะโดนเด๊คที่เล่นเร็วทำลายได้ง่ายๆเลย  ซิกมัน  ทราเฮิน  ตีทีก็จุกคับ - -"

แล้วมันก็เป็นธรรมดาที่เด๊คสายคอนโทรลต้องมีคอมโบแรงๆ  แต่ตั้งยาก(มากๆ)  ถ้าไม่มี...ใครจะไปเล่นล่ะขอรับ

ตอนผมจัดขึ้นมา  ก็คิดไว้อยู่แล้ว  ว่าต้องมีคนพูดถึงแน่ๆ  แต่ว่าอย่าแบน หรือ รีสติก ถึงขนาดที่ต้องเปลี่ยนเด๊คเลยนะคับ ^_^

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #79 on: July 19, 2007, 02:02:38 AM »

ไม่ต้องแบน ล็อคกระทู้จบ~  

ถูกต้องที่สุด

มันเป็นดังเช่น Deck Plant ที่จะต้องตั้งเกม  เร็วสุดก็ 2-3 turn ถึงจะพออยู่  ถ้าโดนขัดขวางบ่อยๆ ก็ประมาณ 4-5 turn

การจะแบน Salome กับ Surge Dancer นั้นปลายเหตุมากๆ  เพราะถ้าผมกาง Apollo ได้ 2 ใบ ไม่จำเป็นต้องใช้ 2 ตัวนี้ก็ชนะได้ครับ

รอดูสถานการณ์ต่อไป  Deck ใหม่มันก็อย่างนี้ ยังไม่ค่อยรู้วิธีแก้ทาง

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #80 on: July 19, 2007, 02:13:00 AM »

ถ้าผมไม่ใส่ Surge dancer ไม่ใส่ Salome
ขอ Apollo ใบเดียวก็สบายแล้วครับ 

จะย้ำอีกครั้งว่า ไอ้จั่วหมดกอง Atร้อยล้านน่ะ
มัน "โชว์" อย่างเดียว

Deck Gemini จริง ๆ ของผมยังไม่ทำงั้นเลย ลำบากไปทำไม

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #81 on: July 19, 2007, 02:46:31 AM »

เหอ ๆ มีเด็ค เก่ง ๆ เทพ ๆ อีกแล้ว

ตามมาด้วย รีสติกอีกแล้ว รึไม่ คอยดูกัน

Longinus
Member

« Reply #82 on: July 19, 2007, 03:52:54 AM »

เอ.......แบบนี้ก็แย่น่ะสิผมเล่นอยู่ด้วยน่ะ
แต่ทำไมคิดกันแค่ทำ At Infinit กันอย่างเดียวล่ะ
ไม่ลอง +Mp ค่าตีให้ Seal ชาวบ้านสัก Infinit เลยเป็นไงทำได้น่ะง่ายพอๆกันเลย(ประชด)
..........
.......
.....
...
..
.
หาเรื่องให้โดนแบนเพิ่มอีก
ล็อกกระทูเถอะ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #83 on: July 19, 2007, 02:56:05 PM »

เด็คนี้ จริงๆ มันก็ไม่ได้เก่งไปกันทุกเด็คนะครับ

ลองเจอเด็คนาคที่มี อนันตซัก 3 ทิม 4 ล็อคไลน์ 4 รับรองเก็บเด็คกลับบ้านแทบไม่ทัน (สาด All 7 ตัว ล็อคห้ามแดนซ์อีก 4 โคตรจะแพ้ทาง -*-)

หรือเจอราศีธนูแกล้งตีข้ามไลน์ ล็อคไลน์ แล้ว All ปิดเกม ก็เก็บเด็คเช่นกันนะครับ

แต่ถ้าเจอเด็คทั่วๆ ไป ไอ้นี่ก็เก่งจนน่ากลัวเด็คนึงทีเดียว

แต่ที่บอกว่าทำ Loop พลังอนันต์ได้นั้น ทำไปเหอะ เพราะถ้าขึ้นขนาดนั้น เดินไปตบก็ตายแล้วครับ ไม่ต้องทำ Loop ให้เสียเวลา ยกเว้นอยากโชว์พาวเท่านั้นครับ

Kooly
Member

Email
« Reply #84 on: July 19, 2007, 08:10:40 PM »

อย่า ban เล้ย restrict ก้อพอแล้วมั้งครับ
ใจเย็น ๆ ใช้เหตุผลกันเนอะ
อย่าเรียกการ์ดใบไหนเป็นเทพ หรือเป็นสวะเลยครับ
นักวาดเค้าอุตส่าห์วาด  ทีมงาน เค้าอุตส่าห์ create กันออกมา
เพราะบางที หลาย ๆ คนที่เค้าเล่น dancer Gemini เค้าไม่ได้เล่นแบบ metagame อย่างนี้อ่ะนะ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #85 on: July 19, 2007, 08:11:22 PM »

ให้คนชอบคอนโทรลเค้ามีอะไรเล่นมั่งเถอะพ่อคุณเอ๋ย สมัยนี้มันมีแต่ตบๆตีๆกัน ดันตี บินตี แทงสด เจอยังงี้ทุกวันคุณเล่นสนุกจริงๆเหรอครับ บางคนบอก แน่ละ ได้อารมณ์ดี ผมคิดว่าคำตอบเป็น ไม่ใช่นะ คนที่สนุกก็คือคนเล่นคนเดียวน่ะแหละ จะบอกว่าอารมณ์มันไม่ได้ต่างกับเวลาคุณเจอลูปอะไรมากมายหรอก ถ้าคุณเล่นคอนโทรลแล้วเจอพวกตีตีตีตี น่ะครับ

ที่คุณอยากให้แบน เพราะกลัวมันทำลูป แล้วไร้ทางสู้ ผมคิดว่าคุณน่าจะกลัวอะไรไปกว่าเหตุนะครับ ถ้าพูดกันจริงๆเต็มๆคำละก็ ลูปอะไรก็ตาม จะลูปนาตาลี ลูปไอนัลการ์ OTK ตัดมือ    ถ้าลูปทำติดมันก็ชนะได้หมดแหละครับ  แล้วกว่าไอพวกนักระบำรำร้องมันจะทำลูปติดสักหนน่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณบัญว่าเดินไปตบก็ตายแล้วล่ะ ไม่ต้องกลัวลูปมันนักหรอก

บางคนอาจจะว่าต่อ ว่า เห็นมั้ยล่ะๆ มันทำพลังได้ใหญ่มากเลยนะ แล้วใครจะสู้มันได้ล่ะๆ เหตุผลก็มี แบนมันๆๆๆ

ก็ขอว่าต่อว่า หากคุณกลัวพลังมันจะใหญ่มาก ไม่ว่าจะเป็น apollo ก็ดี maiden ก็ดี ผมว่าคุณก็ตื่นตูมไปกว่าเหตุอีกทีนั่นแหละครับ ตอนนี้อนุญาตให้ลองนึกดูว่า กว่าพวกแดนเซอร์มันจะลาก apollo มาทำให้คุณรู้สึกพรั่นพรึงได้น่ะ at คุณเลยหน้ามันไปไกลเท่าไรแล้ว?

- ถ้าคุณเล่น andre คุณทริปมังกรปลาติดดาบซักใบก็ได้ 17 จ่าย 2 แล้ว คุณไม่กลัวเคิร์สด้วย แถมมีกลัวไข่มาล๊อกไลน์ มี timperra มาออลโหด ช่างๆแดนเซอร์มันเถอะครับ สร้างบ้านไม่ทันคุณหรอก

- ถ้าคุณเล่น sigmund คุณร่าย sigmund ใหญ่ search ตัวรอง แล้วร่ายเด็กลงมาหาดาบจากกองแปะคุณเตรียมตุ๋ยเอาศพ maiden ได้แล้วน่ะครับ ไหนจะหมวกกันน๊อค ไหนจะโพนี่ บ้านเค้าก็ตั้งไม่ติด โดนตุ๋ยกระจาย จั่วไม่ทันคุณด้วย ช่างๆแดนเซอร์มันเถอะครับ

- ถ้าคุณเล่น centaur คุณมีตัว search หอก ร่าย trahern growth ironcld ติดหอกซะ ใช้ seal แค่สองใบคุณได้ at 12+ จ่าย 1 ตี ไม่กลัว curse แล้ว เค้าจะเอาอะไรมาสู้คุณละครับ karen dance ไป dance มา ยังไม่ทันไรคุณรีบๆแทงซะตั้งแต่ต้น เค้าก็ไส้แตกแล้ว

ยกตัวอย่าง meta ให้ดูซักสามอัน ว่าช่างๆมันเถ๊อะพ่อคุณ ถ้ามันเก่งมากแล้วยังลอยหน้าลอยตาจริงๆล่ะก็ เอามันไปยึดตำแหน่งแชมป์ GT หน้าเลยก็ได้นะครับ - -*

ตายชัก พิมพ์ซะยาวเลย ใครอ่านตบมือให้ตัวเอง

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #86 on: July 19, 2007, 08:26:40 PM »

^
อ่านนะ  ชอบคำว่า"แทงสด"มากมาย

แปลกนะ  ทำไมดูแล้วเหมือนเซนทอร์จะสู้เด็คนี้ไม่ได้เลย  ทั้งที่ผมก็เล่นเด็คนี้ไม่ค่อยชนะเซนทอร์เลย  ชนะน้อยมากๆ

ผมว่าเด็คนี้ยังใหม่อยู่นะ กระแสเลยแรง  เด๋วผ่านไปซักพักก็คงเริ่มอยู่และตัวหาทางรับมือกันได้เองละ

Casper
Member

Email
« Reply #87 on: July 19, 2007, 08:59:39 PM »

เคยเจอเด๊คGeminiใส่Aomดินไว้กันหน้าบ้านเด๊คตีธรรมดาทำไรไม่ได้เลย ถ้าไม่ใช่เดคที่ตีข้ามไลนนี่เหนื่อยมากๆ Dancer สามารถเรียกพวกได้ไวมากๆ แบบแทบไม่ต้องจั่วSealแล้วมาจั่วมิสติกแทนได้สบายๆ แต่จุดอ่อนก้ยังมีอยุ่ค่อนข้างเยอะ โดยส่วนตัวผมว่าเป็นเด๊คที่สู้กับMetaได้ดีพอสมควรเลยนะคับ ไม่จำเป็นต้องเล่นLoopก้ได้ แต่เด๊คธรรมดาค่อนข้างสุ้ยากมากๆ ก็ไม่ได้ว่าเก่งจนเกินไป Geminiเป็นเดคที่ไม่อยากเจอมากที่สุดเลยเล่นแล้วรุ้สึกกดดันเอามากๆเพราะเด๊คผมเป็นเด๊คตีธรรมดาๆ ถ้าเค้าลงAomดินมาก้รุ้สึกได้เลยว่า%เค้าตั้งเกมได้มีสูงมาก เค้าแด้นเรียกพวกมา พอแด้นเสจติดไดเมนชั่นแล้วรักษาเคิสกลับมาdefไลน์ ถ้าตีข้ามไลน์ไม่ได้หรือไม่เร็วจิงแทบแพ้ไปเลย นี่ก้เป็นความรุ้สึกที่ผมเจอมานะคับ ก้ไม่ซีเรียสเท่าไหร่เพราะของมีชนะทางก้ต้องมีแพ้ทางบ้างเป็นธรรมดา
ปล.ผมไม่ชอบเล่นเด๊คMetaนะ น่าเบื่อเจอทุกวันเลย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #88 on: July 19, 2007, 09:02:15 PM »

ให้คนชอบคอนโทรลเค้ามีอะไรเล่นมั่งเถอะพ่อคุณเอ๋ย สมัยนี้มันมีแต่ตบๆตีๆกัน ดันตี บินตี แทงสด เจอยังงี้ทุกวันคุณเล่นสนุกจริงๆเหรอครับ บางคนบอก แน่ละ ได้อารมณ์ดี ผมคิดว่าคำตอบเป็น ไม่ใช่นะ คนที่สนุกก็คือคนเล่นคนเดียวน่ะแหละ จะบอกว่าอารมณ์มันไม่ได้ต่างกับเวลาคุณเจอลูปอะไรมากมายหรอก ถ้าคุณเล่นคอนโทรลแล้วเจอพวกตีตีตีตี น่ะครับ

ที่คุณอยากให้แบน เพราะกลัวมันทำลูป แล้วไร้ทางสู้ ผมคิดว่าคุณน่าจะกลัวอะไรไปกว่าเหตุนะครับ ถ้าพูดกันจริงๆเต็มๆคำละก็ ลูปอะไรก็ตาม จะลูปนาตาลี ลูปไอนัลการ์ OTK ตัดมือ    ถ้าลูปทำติดมันก็ชนะได้หมดแหละครับ  แล้วกว่าไอพวกนักระบำรำร้องมันจะทำลูปติดสักหนน่ะ ผมเห็นด้วยกับคุณบัญว่าเดินไปตบก็ตายแล้วล่ะ ไม่ต้องกลัวลูปมันนักหรอก

บางคนอาจจะว่าต่อ ว่า เห็นมั้ยล่ะๆ มันทำพลังได้ใหญ่มากเลยนะ แล้วใครจะสู้มันได้ล่ะๆ เหตุผลก็มี แบนมันๆๆๆ

ก็ขอว่าต่อว่า หากคุณกลัวพลังมันจะใหญ่มาก ไม่ว่าจะเป็น apollo ก็ดี maiden ก็ดี ผมว่าคุณก็ตื่นตูมไปกว่าเหตุอีกทีนั่นแหละครับ ตอนนี้อนุญาตให้ลองนึกดูว่า กว่าพวกแดนเซอร์มันจะลาก apollo มาทำให้คุณรู้สึกพรั่นพรึงได้น่ะ at คุณเลยหน้ามันไปไกลเท่าไรแล้ว?

- ถ้าคุณเล่น andre คุณทริปมังกรปลาติดดาบซักใบก็ได้ 17 จ่าย 2 แล้ว คุณไม่กลัวเคิร์สด้วย แถมมีกลัวไข่มาล๊อกไลน์ มี timperra มาออลโหด ช่างๆแดนเซอร์มันเถอะครับ สร้างบ้านไม่ทันคุณหรอก

- ถ้าคุณเล่น sigmund คุณร่าย sigmund ใหญ่ search ตัวรอง แล้วร่ายเด็กลงมาหาดาบจากกองแปะคุณเตรียมตุ๋ยเอาศพ maiden ได้แล้วน่ะครับ ไหนจะหมวกกันน๊อค ไหนจะโพนี่ บ้านเค้าก็ตั้งไม่ติด โดนตุ๋ยกระจาย จั่วไม่ทันคุณด้วย ช่างๆแดนเซอร์มันเถอะครับ

- ถ้าคุณเล่น centaur คุณมีตัว search หอก ร่าย trahern growth ironcld ติดหอกซะ ใช้ seal แค่สองใบคุณได้ at 12+ จ่าย 1 ตี ไม่กลัว curse แล้ว เค้าจะเอาอะไรมาสู้คุณละครับ karen dance ไป dance มา ยังไม่ทันไรคุณรีบๆแทงซะตั้งแต่ต้น เค้าก็ไส้แตกแล้ว

ยกตัวอย่าง meta ให้ดูซักสามอัน ว่าช่างๆมันเถ๊อะพ่อคุณ ถ้ามันเก่งมากแล้วยังลอยหน้าลอยตาจริงๆล่ะก็ เอามันไปยึดตำแหน่งแชมป์ GT หน้าเลยก็ได้นะครับ - -*

ตายชัก พิมพ์ซะยาวเลย ใครอ่านตบมือให้ตัวเอง
^
อ่านนะ  ชอบคำว่า"แทงสด"มากมาย

แปลกนะ  ทำไมดูแล้วเหมือนเซนทอร์จะสู้เด็คนี้ไม่ได้เลย  ทั้งที่ผมก็เล่นเด็คนี้ไม่ค่อยชนะเซนทอร์เลย  ชนะน้อยมากๆ

ผมว่าเด็คนี้ยังใหม่อยู่นะ กระแสเลยแรง  เด๋วผ่านไปซักพักก็คงเริ่มอยู่และตัวหาทางรับมือกันได้เองละ

อย่างที่ตาวิน กับพี่คนนี้พูดหละครับ ก็ตามนั้นแล

มันยังไม่ถึงเวลา ซึ่ง ใน Reply ของผม และ 2 คนนี้ก็ตอบไปหมดแล้ว อนาคต ต้องมีวิธีแก้ไข

ฉะนั้น ใจเย็นๆ และคุยกันอย่างมีเหตุผล   ไม่ไช่สู้ไม่ได้โวยวายอย่างเดียว  แล้วมาบอกแบน นั่น รีสติกนี่ คน ครีเอตเขาก็เหนือยนะคับ วาดออกมาซะสวยงาม ครีเอตกันเป็นวันๆ วางขายได้ 2 อาทิตย์ มีกลุ่มคนมา ประท้วง ให้แบน รีสติก

ใจเย็นๆกันก่อน

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #89 on: July 19, 2007, 09:14:22 PM »

^แรงไปเปล่าท่าน(ถึงมันจะจริง) จริงๆมันก็เป็นเรื่องปกติที่จะมีคนออกมาแสดงความคิดเห็นต่อเด็คต่างๆได้ แต่น่าแปลกตรงที่ว่าไอของที่เก่งกว่านี้มีเยอะแยะ แล้วใช่ว่าจะมีแต่ตัวอย่างที่ยกมาเท่านั้นที่ชนะไอนี่ได้ การ์ดแก้ทางก็สุดยอดที่จะเยอะจุดอ่อนเหล่านี้ถูกมองข้ามไปอย่างง่ายได้ กว่ามันจะได้จั่วบางทีมันก็สายไปแล้ว (โดนกางยักษ์แดง โดนเชือดหมดสนาม บลาๆๆ)

มันไม่ถึงขนาดทำให้การ์ดเกมนี้ไม่สมดุลมันยังมีการแพ้ทางอย่างรุนแรงและตั้งช้า เวลาตั้งช้าผลทั่ได้ออกมาถ้าไม่แรงพอมันจะตั้งไปทำไม ทั้งๆที่กว่าจะตั้งได้เสี่ยงอันตรายขนาดไหน

ถ้าจะแบนนี่ด้วยก็เอายักษ์แดงไปด้วยสิสุดยอดมิส เอาซิกมันต์ไปด้วยดิ เอาเซนทอร์ไปด้วยดิ ฯลฯ และสุดท้ายเอาความสนุกในการเล่นจริงๆไปเลย ;D (เริ่มเกรียนอิอิ)
« Last Edit: July 19, 2007, 09:17:33 PM by ◄~X€12x€$_KunG~► » Logged

Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  

Jump to: