Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:36:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 5  All
  Print  
Author Topic: Dancer เวอร์ไป  (Read 34914 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Farid Prophetkung
Member

« on: July 18, 2007, 12:34:59 AM »

คือ จะบอกว่า ทางบริษัท ไม่ทำอะไรกับ พวก Dancer เลยหรอครับ คือมานทำ ลูป At ร้อยล้านได้อ่ะครับ

ง่ายด้วย ถึงต้องใช้ซิลเยอะมากก็เหอะ คือ ช่วยๆ แบน Salome เดอะ โปรเปด กับ SurGe Dancer ทีอ่ะครับ

สองตัวนี้ตัววนลูปเลย ขอแค่บนสนามมีอโพโล่สองใบ ซุเปอสตาร์หนึ่งใบ และก็ Durante opera house 1 ใบแล้วก็

มิวสิคไมเด้น 1 ใบบนสนามอ่ะครับ แค่นี้ลูปก็ติดละ  แล้วคาเรนยังไม่เห็นแก้ Text เลยครับ มานเป็น อบีลิตี้ ม่ะช่าย สกิล

คือช่วยทำอะไรทีนะครับ คนบ่นกันเยอะว่ามานโกง ขอแค่อย่าไปรี มิวสิคไมเด้นเลย (ป้าแกออกมานานละ)

แค่นี้อ่ะครับขอบคุณครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #1 on: July 18, 2007, 12:36:59 AM »

ถ้ามันทำลูปได้ก็คงจะ
โดนจัดการในอีกไม่นานมังครับม่น่ารอดจนถึงงานใหญ่ๆหรอก

saderd_man
Member

« Reply #2 on: July 18, 2007, 12:39:10 AM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปร้านการ์ด หรือไปก้ออยู่ไม่ค่อยนานเลยไม่รู้ว่าทันเป็นยังไง

ใครช่วยอธิบายความโหดของมันทีคับ

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #3 on: July 18, 2007, 12:44:40 AM »

คือ จะบอกว่า ทางบริษัท ไม่ทำอะไรกับ พวก Dancer เลยหรอครับ คือมานทำ ลูป At ร้อยล้านได้อ่ะครับ

ง่ายด้วย ถึงต้องใช้ซิลเยอะมากก็เหอะ คือ ช่วยๆ แบน Salome เดอะ โปรเปด กับ SurGe Dancer ทีอ่ะครับ

สองตัวนี้ตัววนลูปเลย ขอแค่บนสนามมีอโพโล่สองใบ ซุเปอสตาร์หนึ่งใบ และก็ Durante opera house 1 ใบแล้วก็

มิวสิคไมเด้น 1 ใบบนสนามอ่ะครับ แค่นี้ลูปก็ติดละ  แล้วคาเรนยังไม่เห็นแก้ Text เลยครับ มานเป็น อบีลิตี้ ม่ะช่าย สกิล

คือช่วยทำอะไรทีนะครับ คนบ่นกันเยอะว่ามานโกง ขอแค่อย่าไปรี มิวสิคไมเด้นเลย (ป้าแกออกมานานละ)

แค่นี้อ่ะครับขอบคุณครับ

ผมว่าถ้าจะกัน loop นี้ เขาก็คงต้องแบนตัวต้นเหตุนะครับ ซึ่งก็คือ Musician Maiden เพราะถ้าขาดตัวนี้ไปมันก็ทำ loop นี้ไม่ได้
หรือไม่ก็ไป ristic Apollo  ( แต่อันนี้อย่าเลยขอล่ะครับ  )
แต่ผมว่า วิธีแก้มันก็ยังเยอะกว่าไอพวก potake copess นะครับ คือมันยังกันไม่ให้มัน loop ได้อะน้า

แต่จะว่าไปถ้ามันตั้งได้ขึ้นมา มันก็รู้สึกจะน่าเบื่อๆเหมือนกันนะครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #4 on: July 18, 2007, 12:46:11 AM »

คงมีแบนแน่ๆ แต่ไม่รู้ตัวไหน แล้วแต่ดุลยพินิจของทางเบื้องบน

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #5 on: July 18, 2007, 12:47:57 AM »

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปร้านการ์ด หรือไปก้ออยู่ไม่ค่อยนานเลยไม่รู้ว่าทันเป็นยังไง

ใครช่วยอธิบายความโหดของมันทีคับ

ลองไปดู http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31591.0

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #6 on: July 18, 2007, 12:48:49 AM »

ไปแล้ว2ใบสุดยอดเหอๆ

Cookie
Member

« Reply #7 on: July 18, 2007, 12:50:22 AM »

เก่งมากครับ

เล่นไปจนถึงเลทเกมแล้วจารุสึกเบื่อเรย เพราะเค้าจ่าย0ทำเกมไปเรื่อยๆ ชิวๆ เราก็นั่งดูไปสิ ถ้าไม่ไล่ตบล้างสนามตั้งแต่แรกๆ ก็สู้ไม่ไหวครับ

แต่มันยังพอแพ้ทางพวกตีข้ามไลน์อยู่บ้าง ก็แปลว่าไม่ใช่ไม่มีวิธีฆ่าซะทีเดียว

ยังไงก็ พิจารณา ทำให้สู้กับเด็คทั่วไปได้อย่างสูสีแต่ไม่สร้างความน่าเบื่อในการเล่น ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Member

« Reply #8 on: July 18, 2007, 12:53:00 AM »

ผมว่าไมเด้น ไม่น่าจะโดน เพราะคนที่เคยเล่น กะเดค เจมินี่ จะรู้ถ้าฆ่า ไมเด้นตาย เดคจะเกือบแพ้ไปโดนปริยาย

แค่อยากให้ แบนตัวที่บอก กะ อาจจะรี ไมเด้นเหลือสองก็ได้ครับ เพราะว่าไงไงก็มี โปรโม แด้นซิ่ง อินเตอร์เฟียอีกใบ

ป.ล. เมต้ากะลังจะเปลี่ยนแนว เป็น ตั้งรับ แล้วหรอ หลายๆพรีคอนเริ่มเป็นงี้
« Last Edit: July 18, 2007, 12:54:43 AM by AlanaKung » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #9 on: July 18, 2007, 12:58:08 AM »

แค่อยากให้ แบนตัวที่บอก กะ อาจจะรี ไมเด้นเหลือสองก็ได้ครับ เพราะว่าไงไงก็มี โปรโม แด้นซิ่ง อินเตอร์เฟียอีกใบ
เพื่อนกับแฟนมันแทนกันไม่ได้ครับ อย่าไปรีมันเลยแค่นี้ก็ตั้งยากแล้วถ้าโดนไม่ต้องตั้งแน่ -*-

ส่วนไอ2ใบนั้นแบนไปเถอะ มันก็สมควร(ถึงจะไม่อยาก-*-)

ปล.แบนไอนัลก้ามั่งจิตั้งง่ายกว่าแดนเซอร์เยอะ(รึเปล่า)

saderd_man
Member

« Reply #10 on: July 18, 2007, 12:58:35 AM »

ก่อนหน้านี้ Nightmare Maiden ก้อเคยโดนแบบนี้

คราวนี้มากเป็น Musician Maiden

ต่อไปจะเป็นตัวไหนน้า พวก Maiden นี่เก่งจิง ๆ

เหอเหอ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #11 on: July 18, 2007, 01:12:38 AM »

ไม่คิดมั่งล่ะครับว่าวาง Apollo ได้ 2 ใบ ไม่ต้องทำ Loop ผมว่ามันก็ชนะ - -' 

บอกแล้วครับ ว่ามันสาย "โชว์เหนือ" เอาจริง ๆ ทำอย่างอื่นง่ายกว่าเยอะครับ

ส่วนระดับการจั่วโกง ผมว่าพอ ๆ กับ Pony 2 ใบ คือใช้เวลาซักพักถึงจะเริ่มจั่วโกงได้

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #12 on: July 18, 2007, 01:19:43 AM »

เค้าวาง apollo ได้2ใบ ก็ยอมแพ้ไปเลยดีกว่า - -

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #13 on: July 18, 2007, 01:41:08 AM »

มันไม่ใช้แค่ทำ atร้อยล้าน แต่มันทำได้มากกว่านั้นอีก  :-X :-X   -  -

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #14 on: July 18, 2007, 01:46:02 AM »

-*-   ตั้งแต่เห็นสปอยก็รู้แล้วว่ามันโกง   เดี๋ยวต้องมีโดนแบนมั่งแหละ   ชอบชุดหลังๆจังออกการ์ดทำคอมโบเทพมา แล้วก็ตามไปแบนการ์ดเก่าๆ

Sak, the Inventor
Member

« Reply #15 on: July 18, 2007, 01:54:01 AM »

โกงจริงๆแล

อย่าว่าแต่กางอะพอลโล่เลย ถ้าเขาตั้งใบป็อดได้เราก็แพ้

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #16 on: July 18, 2007, 02:23:10 AM »

แบน apollo เลย รับรอง จบสิ้นชีวิต

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #17 on: July 18, 2007, 02:24:31 AM »

เงื่อนไขของมันคือ Apollo 2 ใบเชียวนะครับ

ถ้าบอกว่าแบบนี้โกง
Vioria + Crystal court + Seraph's portrait
ก็โกงเหมือนกันจริงไหม

Gamma - G + Joyslin + Bakery girl
ก็เร็วกว่าเยอะนะครับ

อย่างว่า วาง apollo ได้ 2 ใบ ไม่ต้องทำ 100ล้านหรอกครับ Karen จ่าย 1 ตีก็ดับแล้ว

จริงๆ ก็เอาชีวิตให้รอดตั้งแต่วางได้ 1 ใบก็บุญแล้วล่ะครับ

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: July 18, 2007, 02:25:50 AM »

จุๆ   อย่าเอ็ดไป  ผมพอจะเห็นอนาคตของ deck นี่แล้ว

ก่อนหน้านี้แพ้ deck xerxes กับ deck Nightmare  เคืองจิงๆ  (แพ้ได้ไง )
« Last Edit: July 18, 2007, 02:30:15 AM by Keitaro, Geo Professer » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #19 on: July 18, 2007, 02:29:40 AM »

ดูๆแล้วคงจะมีนักเต้นบางคนตกเวทีกันบ้างแล้วกระมังเพิ่งจะเก่งได้ไม่นาน

นึกถึงรายการ AF เลยแหะ

Member

« Reply #20 on: July 18, 2007, 02:38:46 AM »

ขอโหวต V1 Salomejung   กะ V2  SurgeDancer <<< (ผมว่าเจตนาใบนี้เค้าเอาใช้กะตัวโดนชามน่ะ) ออกครับ -*-

ว่าแต่  แปปเดียว สองหน้าละ -*-

Bkz_da_Custard
Member

« Reply #21 on: July 18, 2007, 02:58:39 AM »

ผมว่าน่าจะ แบน surge dancer

และมีการ รีสติก maiden        เนื่องจากให้ทำคอมโบกับตัว อื่นได้หลากหลายมาก

แต่อย่างว่าละ  จะไม่ให้เด็คคอนโทรลเกิด + เก่งบ้างเลยเหรอ     เมต้าส่วนใหญ่ก็มีแต่ตี

dancer เก่งจิงแต่ไม่เวอร์    ก็แค่เก่ง พอๆกับเด็คเมต้าอื่นๆ
« Last Edit: July 18, 2007, 03:43:54 AM by Bkz_da_Custard » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #22 on: July 18, 2007, 03:00:47 AM »

อาจารย์ P_gik โพสทีไรมีโดนแบนไม่ก็  รีสติค    เหอๆ
ตั้งแต่โพส Thunder Saber Therion  คู่กับ Harpy แล้ว
รอบนี้โพส Deck เต้นมาโดนอีกแน่เลย  
(เป็นคนที่มีไอเดียบรรเจิดจริงๆ)

ถ้ามันแรงและโกงพอๆ กับลูเคเทีย  ,ซิกมันเด็ก, โพนี่  ก็รีสติคไม่ก็แบนๆ
ไปแล้วกันครับ  

เพราะลูป มันสนุกแค่ฝั่งที่ได้ทำ   ส่วนฝั่งที่โดนมันน่าเบื่อมากๆ  

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #23 on: July 18, 2007, 03:15:59 AM »

แล้วคนมันก็จะมาเห่อกับเด็คเต้นกันหมด...

Panther
Member

Email
« Reply #24 on: July 18, 2007, 03:46:04 AM »

มี วิธี กันการโดนแบนครับ

ต้อง อณุญาติให้ใส่ ยักษ์แดงได้ ๕ ใบ งิงิ

Member

« Reply #25 on: July 18, 2007, 12:30:51 PM »

-*-   ยักแดง 5 ใบ  รีไมเด้นก็เหมือนไม่รีอ่ะครับ เพราะว่าอีกตัวเก่งกว่าอีก  เร่งเคิสได้ (โปรโมมิวสิคอีกใบ)

เจมินี่ เก่งตั้งกะออกมาละครับ คงไม่มีคนมาเล่นเยอะหรอกมาน ต้องใจเย็นมากๆเวลาเล่น เอาเป็นว่า

ผมว่าเล่นยากกว่า ซิกมันส์เยอะเลย ละก็ขอแค่อย่าไปรี ตัวไหนพรีคอนเลยครับ ถ้ารี คนที่เปิด 3 - 4 กล่อง

เค้าจะเสียความรู้สึกที่ดี ต่อบริษัทอ่ะครับ ออกมาเพื่อรี เหอๆ (อย่างที่เจ้ม้าออนนะพาโดน เอ่ย โพนี่ โดน -*- )

ถ้าจะรีก็ไปแบนตัวต้นเหตุลูปเลยครับ ละก็อย่าออก การ์ดแบบนี้มาอีก ง่ายดี

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #26 on: July 18, 2007, 02:05:23 PM »

เงื่อนไขที่ผมเห็นคือต้องวางApolloให้ได้2ใบ
จากนั้นก็เริ่มทำคอมโบ
สรุปคือถ้าเค้าวางApolloได้แล้วบอกว่าAT100ล้านก็พอเลยเลิกเหอะครับ
แต่ก็อย่างที่พี่กิ๊กบอกหละวาง2ใบได้นี่ก็บุญแล้วครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #27 on: July 18, 2007, 02:14:54 PM »

มองกลับกัน ทั้งเด็ค gemini มันฝากชีวิตไว้กับ apollo เลยนะครับ ถ้ากางไม่ได้ จ่ายก็เยอะ at ก็น้อยนิด ถ้าคุณกลัวลูปติดมากแนะให้หลับหูหลับตาตีไปตั้งแต่ต้นเลยดีกว่า ผมว่าเวิร์คกว่ารอจั่วใบยิงมาเผา apollo เยอะ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #28 on: July 18, 2007, 03:44:57 PM »

อย่าแบนน่อ

เดี๋ยวผมอดเล่นพอดี (จัดไว้แล้วอ๊ะ)- -*

แต่ปัญหาทั้งหมดผมว่าอยู่ที่ Karen นะ

ถ้าไม่มีมัน มีรึจะออกมา 2-3 เทิร์นเต็มสนาม

Fiel
Member

Email
« Reply #29 on: July 18, 2007, 04:33:45 PM »

จริงๆแล้วมันมีตัวของพรีคอน ซาจิทาเรียส แก้ได้นะ

ใครเล่นมังกรน้ำ Isquatia ก็พอยื้อได้ (แปบนึง)

Pages: [1] 2 3 ... 5  All
  Print  

Jump to: