Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:34:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [ --MonsTeR WinD-- ]  (Read 3374 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
[{~ยะ~}]
Member

Email
« on: July 13, 2007, 11:56:46 PM »

หลังจากที่ผมเลิกเล่น Sum ไป 1 ปี เนื่องจาก ย้าย รร ผมก็กลับมาเล่นอีก ตามกระแส ของ
M3 ดูการ์ด มอนเตอร์ลม M3 มันเก่งดี ผมก็เลยลองจัดดู ---

ผมเห็นคนขอมาหลายครั้ง แล้วเลยลองโพสดู

Mo.2 ได้มา 2 แบบ

SeaL 26 ใน สไต ผม

--ตัวใหญ่ ---
Thunderos  3  >> ตัวยัน ขุด
ปู Zodaic 2 >> คอมโบ ไคเซอ

--ตัวทำเกม--

Kaiser Chimera 3  >> โดดถีบ แล้ว ช่วยให้ Seal เราตีไป Df ได้
Toxic 2 >> บางคนคิดว่ามันแปลกๆ แต่ผมว่ามันช่วย ตัดเกมได้ดี
KeneTic 4 >> บ้าพาว ขุดมาตบ
[ อาจเปลี่ยนคีเนติกเป็น เจ้าหญิง การู้ด้า ซัก 2 ใบก็ได้ ] >> คอมโบ แฟรี่ มีฉะงัก ครับ

--ตัวเสริม--

กระต่าย Zodiac  3 >> วน Mys
กระรอก Neo ex 3 >> รอง ด่วนจิ๊ด..
Plasma Horn Puma 4 >> จั่วๆ จื๊ด
Forest Fairy 2 >> -df ให้ Kaiser จำชื่อไม่ค่อยได้

Mys

สามัญ + แนะนำหน่อยครับ

คอนเซ็ป

1.ถ้าจะกัดตัวใหญ่ ก็ให้ ทันเดอรอส ขุด พวกคีนีติกขึ้นมาตบตัวใหญ่เขาเลย ครับ
มี + จาก อบิลิตี้

2.ถ้าขุดมาตบแล้ว At ยังไม่ถึง อยู่เฉยๆ จั่วมิสติก มาวน มิสติกดีๆใน สุสานมา ตุนไว้ก่อนครับ
แล้วก็เอา แพรี่ -df ไคเซอตบไปพลางๆก็ได้

3.คอมโบ ปู+ไคเซอร์ เลือกมอนเตอร์ ลมฝั่งเราฟรีๆ หยุดซิกมันต์ได้งับ

4. แฟรี่+เจ้าหญิงการู้ด้า ลบ-df ให้เจ้าหญิง งับ

ข้อเสีย

สู้เมต้าไม่ค่อยไหว
โดน Sigmund หร่อยหลัง สบายๆ [ถ้าไม่มีป]ู
ไม่มีตัวรักษา เคิส + ยกเคิส
ไม่รู้จะปิดเกมยังไง ?

แนะนำด้วยครับ ...

« Last Edit: July 15, 2007, 04:22:04 PM by [{~ยะ~}] » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: July 14, 2007, 12:16:51 AM »

เด็คคุณไม่น่าจะมีตัวจั่วขนาดใส่กระรอก4 หรอกครับ
ถ้าจะใส่ๆ เจ้าหญิงการูด้าดีกว่าน่าจะเวิร์คกว่านะ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #2 on: July 14, 2007, 12:19:07 AM »

ขอโทษนะฮ่ะ ตัวจั่วมันเกี่ยวไร กับ กระรอก อ่ะครับ

และ ก็ กระรอก ผมใส่ 3 นิครับ ที่หมายถึงนี้ หมายถึงกระต่ายรึเปล่าครับ

ส่วน เจ้าหญิงการู้ด้า ผมก็ว่ามันดี ลืมคิดถึงไปครับ ขอบคุณมาก

Edit มาดูอีกที มัน รวม กับ ไรไม่ค่อยได้เลย อ่ะ
« Last Edit: July 14, 2007, 12:33:05 AM by [{~ยะ~}] » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: July 14, 2007, 12:33:06 AM »

อ่าครับ กระต่ายครับ (เพล้ง )
ไม่ใช่ๆแค่พิมพ์พิดนิดๆหน่อยๆเกิดกันได้

กระรอก เอ้ยกระต่ายนี่มันต้องมีการ์ดที่เราไม่ต้องการ 3 ใบเลยนะครับ
คิดว่า Plasma Horn Puma แค่นั้นคงไม่ทำให้การ์ดเต็มมือขนาดนั้นกระมัง

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #4 on: July 14, 2007, 12:37:11 AM »

เท่าที่ผมดู ที่ผมเล่นนะครับ
กระต่ายบางที หาโอกาศ หาใช้ได้ยากนะครับ แต่ เวลาที่ มัน ต้องมิสติกบางใบ อ่ะ ฮ่ะ

พวก การ์ดมิสติกตามสถาฯการ์ณ มันช่วยขุดการ์ดพวกนั้นมาช่วยได้ เยอะเลยนะฮ่ะ

ผมเจอคาร์น ผมขุดอันโดร ขึ้นมาเล่นออกบ่อย

แต่ก็อย่างที่บอกและครับ ถ้าการ์ดไม่แน่นมือจริงๆ จะหาโอกาศใช้ได้ยาก

แต่ผมไม่รู้จะใส่อะไร เป็น seal ลอง และ อ่ะ

ส่วน เจ้าหญิงการู้ด้า ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #5 on: July 14, 2007, 12:46:36 AM »

กระต่ายจริงๆ2ตัวก็โอแล้วนะครับเพราะช่วงแรกๆไม่มีไชน์ แถมคงไม่ต้องหมุนอะไรขนาดนั้น

เรื่องสู้เมต้าไม่ค่อยไหวนี้กระผมว่าไม่จริงง่ะพอจะฆ่าได้หลายเด็คเลยทีเดียว

Plasma Horn Puma น่าจะสี่โลดชอบใบนี้มาก

ใส่ปู6ปีมาก็ดีครับไว้คอมโบกับKaiser Chimera ก็กดดันเพื่อนได้ในบางครั้ง

ชอบมอนเสตอร์ลมของเมอ3มากๆ ทำออกมาได้น่าเล่น

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: July 14, 2007, 04:25:41 AM »

น่าใส่Keniticเต็มนะครับจะได้มีตัวตีมากขึ้นหน่อย
ยังไงซะตีไปตายเองก็ช่างมันเถอะนะขุดจนกว่าของแก้เค้าจะหมดนะแหละแล้วตีปิดเกมไปเลย
ส่วนเจ้าหญิงการุดาผมว่าน่าจะติดไปสัก2ตัวไว้เล่นComboกับFairyด้วยก็ดีนะครับ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #7 on: July 14, 2007, 05:33:28 PM »

เท่าที่คิด เอาต่าย ออก 2 + กระรอก 1 +หญิงการู้ด้า 1

คีนีติกกับปู ไม่มีที่จะใส่ ไม่รู้ จะใส่แทนไร อ่ะครับ

Member

« Reply #8 on: July 14, 2007, 05:35:45 PM »

แทน Aerial MonGoose  ก็ได้งับ

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #9 on: July 14, 2007, 05:42:10 PM »

Seal รอง มันจะเหลือน้อย มาก เลยนะครับ ++

แบบว่า ถ้าจะใส่ Aerial MonGoose ก็ต้อง 4 เลย ไม่งั้น มันเห็นผลยาก

ไม่ก็เอาออกไปเลยอ่ะครับ

Member

« Reply #10 on: July 14, 2007, 09:57:11 PM »

ก็ใส่กระรอกเป็น4ไปเลย ที่เหลือก็ปูและ/หรือคีเนติก ถ้าคีเนติกขึ้นก็ไม่จำเป็นต้องรวม แต่ถ้าไม่ขึ้นก็มีกระรอก ยังไงก็ยืนได้ครับ

เรื่องซีลรองที่ว่าน้อยก็ไม่เป็นไรหลอกครับ จริงๆใช้ตัวหลักรวมร่างตัวเดียวก็น่าจะได้ ฝ่ายตรงข้ามตีทีก็คิดหนักแหละมิสติกล้นมืออยู่แล้วเด็คนี้ ตีกวนเขาไปทุกตาเขาแก้เปืองเอมพีเขาก็ไม่กล้าตีแล้วล่ะ ^^

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #11 on: July 14, 2007, 11:44:31 PM »

แต๊งมากคับ แล้ว จะพยายามหามาให้ครบ ครับ

ใครเล่น แนวนี้อยู่พูดคุยกันได้นะ

หาคีเนติกไม่ค่อยได้เยย เก๊า เก่า

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #12 on: July 15, 2007, 02:09:50 AM »

ปูช่วยหยุดซิกมันด์ได้ครับ
เพราะซิกมันด์เด็ก ใช้ Seal ใบเดียวก็สโตนได้แล้ว

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #13 on: July 15, 2007, 02:18:45 AM »

ผมเห็นด้วยที่ใส่Toxic อย่างที่เขาว่าน่ะนะตัดเกมได้ดีมาก

[{~ยะ~}]
Member

Email
« Reply #14 on: July 15, 2007, 04:16:52 PM »

ขอบคุนทุกความคิดเห็นคับ

กำลังคิดว่า อยู่ว่า เจ้าหญิงการู้ด้ามันก็ดี แต่ไม่มีตัวคอม ถ้ามันไม่ขึ้นมากับ แฟรี่

มันก็ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย ....

Pages: [1]
  Print  

Jump to: