Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:21:59 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนช่วยชี้แนะให้ทีนะครับ Deck Baraz Azar  (Read 3954 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: July 13, 2007, 02:54:36 AM »

Seal

4 Pumpkin Witch Sprite
3 Zalom Necromancer
2 ซาร่าจัง Doll
2 มังกรBaby ไฟ
2 ZuleiKa
2 Mask Doom Therion
3 Flereous
2 Zareen หรือ Brifon
2 Blazage Rex peccata
3 Baraz Azar
-----------------------------------------------------
ปรับใหม่แล้วนะครับ    14/07/07

จัดตามคำแนะนำ  อาจารย์ P_Gik
ในเรือ่งของการนำเอา ZuleiKa  มาแทน Xun Hou
หรือเอา มังกรซาร่าจังมาใช้ดีตรงที่กันเชือดจากตุ๊กตา
และบล๊อคการโจมตีถ่วงเวลาได้นี่แหละ

ว๊ากจะตกหน้าแล้ว 

--------------------------------------------------------------------------------
เกริ่นนำ

ด้วยความที่ผมซื้อ Deck นี้มาเป็นอันแรกสุดเลย
ด้วยภาพ Baraz Azar ที่อาจารย์ Wathawijit วาด
บวกกับเป็นคนที่เกิดในวันอาทิตย์  จึงชอบสีแดงอยู่แล้ว
เลยหลงใหล ในรูปลักษณ์  แต่จัดไปจัดมาไม่ลงตัวกับ
Azar เสียที เคยขายไปรอบแต่สุดท้ายก็กลับไปซื้อกลับมา
ใหม่  แต่จัดแล้วยังไม่เวริค์อีกอยู่ดีนั่นแหละ

ด้วยเหตุนี้  จึงใคร่รบกวนผู้รู้ผู้มีความสามารถมาช่วยกัน
แนะนำเพื่อเพิ่มความหลากหลายให้ Azar หรือ Deck ไฟ
กลับมายอดเยี่ยมกันอีกครั้งดีกว่า

-------------------------------------------------------------------------------------
แนวทางคร่าวๆ ของ Deck นี้

1.แนวการเล่นทุกท่านทราบอยู่แล้ว Baraz Azar ลงมาตี
ดิส  Flereous ฝั่งตรงข้ามแยกการรวมร่าง  แถมเราได้
At+2 /1 turn ตาหน้าตบ  ตบเข้าไปแรกๆ At 12 แถมแยกร่างด้วย

2.ตีไม่เข้า At หนาหนีไปยิงด้วย Blazage Rex peccata
Sac. ด้วยฝักทองเรื่อยๆ

3.ZuleiKa หากฝั่งตรงข้ามเผลอ  หรือ Seal ไม่ขึ้นมือในช่วงแรกๆ
เราจะหวดให้จบภายในครัง้เดียว

4.คอมโบ Zalom Necromancer  ทำหน้าที่ชุบ Baraz Azar
จากนั้นก็ให้ Baraz Azar  เป็นผีดิบทะลวงด้วย At 14 ตลอด
ตายก็ Sac. Flereous มาใหม่  (สามารถชุบ Brifon มาหวดก็ได้นะ)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ที่ตั้งชื่อ Deck ว่า Baraz Azar  เพราะชอบความเท่จริงๆ
เลยให้มันทำหน้าที่ ในการทำเกมต่างๆ 

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
« Last Edit: July 17, 2007, 11:57:53 PM by mr.Tu » Logged

(O'-')=O>>Masaru<<O=('-'O)
Member

« Reply #1 on: July 13, 2007, 03:17:28 AM »

ชอบ Baraz ตรงมันลงมาแล้ว At+2 / 2 turn นี่แหล่ะ แต่ไม่ค่อยชอบไฟ 

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: July 13, 2007, 03:34:43 AM »

กำลังคิดอยู่ว่าจะเอา  Nazae, the Great Oracle มาแทน

Xun Huo ดีกว่าเพราะว่าความสามารถ Nazae, the Great Oracle

มีแต่ได้กับได้มากกว่า เหอๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: July 13, 2007, 03:51:25 AM »

คือขั้นแรกต้องลด Seal ที่มีความสามารถต่ำกว่าเกณฑ์อย่าง Xiu hua ออกดีกว่าครับ
แล้วเติม Seal ที่มีความสามารถสูงกว่าอย่าง Zuleiga เข้ามาแทนดีกว่า

ตัวใช้ Skill ยามตีไม่เข้า ผมเลือก Blazage Rex peccata จะมีประโยชน์กว่านะครับ อุตส่าห์ใส่ฟักทอง 4 Flereous 3 แล้ว ใช้ประโยชน์ให้เต็มที่ดีกว่าครับ

ที่เหลือตัวโดด เลือกเป็น Evil ให้ฟักทองกับบลาสเซจรวมร่างดีกว่าครับ ผมเลือกซินน้ำ

อะไรที่ขัดจังหวะอย่าง Nazae ไม่ต้องก็ได้ครับ จะเรียงไปทำไมไม่รู้

Deck แนวนี้ถ้าตีได้ยังไงก็กรี๊ดแน่นอนครับ ตบแรงมาก ๆ

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: July 13, 2007, 03:55:25 AM »

คือขั้นแรกต้องลด Seal ที่มีความสามารถต่ำกว่าเกณฑ์อย่าง Xiu hua ออกดีกว่าครับ
แล้วเติม Seal ที่มีความสามารถสูงกว่าอย่าง Zuleiga เข้ามาแทนดีกว่า

ตัวใช้ Skill ยามตีไม่เข้า ผมเลือก Blazage Rex peccata จะมีประโยชน์กว่านะครับ อุตส่าห์ใส่ฟักทอง 4 Flereous 3 แล้ว ใช้ประโยชน์ให้เต็มที่ดีกว่าครับ

ที่เหลือตัวโดด เลือกเป็น Evil ให้ฟักทองกับบลาสเซจรวมร่างดีกว่าครับ ผมเลือกซินน้ำ

อะไรที่ขัดจังหวะอย่าง Nazae ไม่ต้องก็ได้ครับ จะเรียงไปทำไมไม่รู้

Deck แนวนี้ถ้าตีได้ยังไงก็กรี๊ดแน่นอนครับ ตบแรงมาก ๆ

น้อมรับบัญชา    ครับโผ้ม

ในส่วนของ Seal   Blazage Rex peccata ผมควรเอามาแทนที่ตัวไหนดี ครับ
« Last Edit: July 13, 2007, 03:59:20 AM by mr.Tu » Logged

Moderator
Member

« Reply #5 on: July 13, 2007, 04:02:26 AM »

Zareen เพราะเป้าหมายเดียวกัน คือใช้ตอนตีไม่เข้า แต่ Blazage จะเสี่ยงน้อยกว่า

4 Summer Field Fairy คือเคยลอง แต่สุดท้าย Salamandery doll มันยังใช้ได้ดีกว่าจริง ๆ ครับ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #6 on: July 13, 2007, 02:36:13 PM »

ผมว่า  ลดzalom  necromencer  แล้วเพิ่มbifronไปแทนดีไหมครับ  ช่วยตั้งตาแรกได้ด้วย

superman202
Member

Email
« Reply #7 on: July 13, 2007, 09:16:31 PM »

คือผมก็กำลังจัดอยุ่เหมือนกันใกล้ครบและครับมี

Baraz 3
zareen 3
ashim Azar [saint 3] 2
flereous 3
pumkin 4
เซราฟ(โปรโมเบอ0) 4
brifon 2
masdoom 2
แอ็คโค่ 2
ผีเสื้อ(โปรโมไวเช่อ) 2

ผมว่าแบบดีก็ลงตัวดีน่ะครับแต่ยังไงก็ติชมเพื่อผมด้วยละกันน่ะครับ

Summer Field Fairy
กับ
zalom  necromencer
ทำไรได้เหรอครับ

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: July 16, 2007, 02:29:43 AM »

ตอนนี้ได้ทำการปรับมาใหม่ตามที่แนะนำกันมาแล้วครับ
ได้ไปทดลองเล่นแล้วก็เป็นที่น่าพอใจสำหรับผมแล้วละ
เพราะตอนแรก Deck นี้สู้คนไม่ได้เลยละ  เหอๆ  อนารถมาก
หลังจากปรับเอา  ZuleiKa   เข้ามาแทบจะตีตาเดียวเลิกเล่นกันไป
ได้เลยถ้าฝั่งตรงข้าม At ไม่สูงนัก 

อีกลูกเล่นที่ช๊อบชอบ   คือ Zalom Necromancer   Sac. กระทิงแดง
เรียก Baraz Azar   กลับมาหวดใหม่อีกรอบด้วย AT 14 นี่แหละ
(แต่ต้องคอมกับ  ฟักทองหรือไม่ก็ ตั้งเมืองซาโลมมาก่อนนะถ้า At9 จะยันหน้าไม่อยู่ได้)

Moderator
Member

« Reply #9 on: July 16, 2007, 03:53:00 AM »

ที่ให้ใส่ซินน้ำก็เพราะ Deck นี้มีตัวตีหลายทีเยอะด้วยล่ะครับ
ฟรีสได้นี่เก็บเรียบได้เลยทีเดียว

จริง ๆ บทโหดของ Deck นี้คือพลังครับ
ตัวตบก็ค่อนข้างแรงอยู่แล้ว มีตีแยกอีก แถมตีเบิ้ลได้หลายที โหดมาก และใส่ฟักทองได้โดยไม่ขัด Deck เลยด้วย

mr.Tu
Member

« Reply #10 on: July 16, 2007, 04:18:33 AM »

คงขอบคุณสำหรับ  คำแนะนำของอาจารย์ P_gik
ทำให้ Deck นี้ ฟื้นคืนชีพอีกครั้ง

ตอนนี้พอใจมากแล้วครับ  คงจบที่ RePly นี้แล้ว

(สะใจแล้วถึงแพ้ก็สะใจครับ  สำหรับ Deck ตบตีอันนี้)

จบเกมเร็วมากเลยไม่ทันจั่ว Mystice  หมดครึ่งกอง   ก็รู้ผลและ
ทั้งเค้าทั้งเราเลยครับ   ไม่เค้าแพ้เราก็ม้วยไปเลย  ง่ายดี

คำแนะนำสำหรับที่ได้ลองๆ เล่น นะครับ  ใส่ Mystice ให้พอดีๆ
ไม่ต้องเยอะมาก  ใช้ไม่หมดแน่นอน  เหอๆ

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมว่า  ลดzalom  necromencer 
แล้วเพิ่มbifronไปแทนดีไหมครับ  ช่วยตั้งตาแรกได้ด้วย

หัวใจของ Deck เหมือนกันครับ  ตัวนี้ขาดไม่ได้เลยลองใส่มาเล่นดู
แล้วจะรู้ถึงความมันส์    ใส่ไป3  ออกมากำลังดีเลย

จริงๆ แล้ว Deck นี้ไม่ต้องกลัวไม่มีตัวยืนนะ
Flereous
Blazage Rex peccata
Baraz Azar
ZuleiKa
ซาร่าจัง Doll

พวกนี้ก็ยืนกันเยอะแล้วนะ  -..-  ยิ่งลูกพี่ Baraz Azar ลงมาทำหน้าที่ได้มากกว่า
ยืนเสียอีก เหอๆ   สำคัญที่ต้องเน้น Mystice ปั้มใส่ใน Deck เยอะๆ ครับ
ไม่ต้องไปแก้อะไรหรอก ปล่อยตายไปเลย  ปั้ม At เยอะๆ เข้าไว้พอ
« Last Edit: July 16, 2007, 11:36:04 AM by mr.Tu » Logged

M a Z a r i n E : *
Member

« Reply #11 on: July 30, 2007, 12:46:38 AM »

วันนี้ผมก้เจอพี่ที่ Central Bangna ใช่พี่ จขกท หรือเปล่า = ="

เจอเด็คนี้ 3 เทิร์นผมแพ้ 55+

สมเพชตัวเองจริง T^T

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: July 30, 2007, 01:21:41 AM »

วันนี้ผมก้เจอพี่ที่ Central Bangna ใช่พี่ จขกท หรือเปล่า = ="

เหอๆ ใครกันเหรอ...

เด็คนี้อาศัยความโหดเป็นต่อเองนะ...+เล่นมาหลายเด็คเลยรู้จุดอ่อนหมดแค่นั้นเอง

Member

« Reply #13 on: July 31, 2007, 10:22:18 PM »

เด็คนี้อาศัยความโหดเป็นต่อเองนะ...+เล่นมาหลายเด็คเลยรู้จุดอ่อนหมดแค่นั้นเอง

พี่ใช่พี่ที่ใช้ Blaze Sage Sac Little Loop กับผมป่าวอ่า T^T

รุสึกว่าตัวเองอ่อนขึ้นมาทันใด

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: August 01, 2007, 12:13:18 AM »

พี่ใช่พี่ที่ใช้ Blaze Sage Sac Little Loop กับผมป่าวอ่า T^T

อะไรกัน...มันเป็นยุทธวิธีเชือดของเด็คนี้เอง มาตรการสำรองถ้าไม่อยากตี หรือตีไม่ได้...

Member

« Reply #15 on: August 04, 2007, 09:17:53 PM »

อะไรกัน...มันเป็นยุทธวิธีเชือดของเด็คนี้เอง มาตรการสำรองถ้าไม่อยากตี หรือตีไม่ได้...

เหนใส่เสื้อ Love Berryz มาด้วย หุหุๆ

ชอบโมโมโกะ > ___ <

Pages: [1]
  Print  

Jump to: