Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:39:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เคยเห็นคนแบบนี้ปะคับ  (Read 3868 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« on: July 12, 2007, 01:42:00 AM »

1.คนที่เราวาดการ์ดใส่ไปแล้วเขาบอกว่าไม่ให้เล่น
2.คนที่เราเล่นด้วยแล้วถามไรก็มะตอบหง่ะ(นิ่งมากๆผมเคยเล่นด้วยเค้าตอบแต่ครับๆๆๆๆ)
3.คนที่พอเราแพ้แล้วเขาชอบพูดดูถูกหรือว่าเราว่าอ่อน

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: July 12, 2007, 01:45:28 AM »

1.ไม่เคย
2.นี่บางทีเป็น ถ้าเครียดมากๆอะนะ
3.นี่เอาไว้หยอกเพื่อนสนิทๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: July 12, 2007, 01:46:28 AM »

ไม่เคยพบเลยซักแบบอะ
ถ้ามาบิ๊กซีลาดพร้าวได้ลองมาที่ร้าน tnt สิครับ
รับรองมีแต่เพลย์เยอร์ดีๆครับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #3 on: July 12, 2007, 01:48:39 AM »

1.คนที่เราวาดการ์ดใส่ไปแล้วเขาบอกว่าไม่ให้เล่น <<<< ไม่เคยเจอแต่พอสรุปได้ว่าคนประเภทนี้ ใจแคบ
2.คนที่เราเล่นด้วยแล้วถามไรก็มะตอบหง่ะ(นิ่งมากๆผมเคยเล่นด้วยเค้าตอบแต่ครับๆๆๆๆ)<<<เคยเจอ แต่ไม่ว่าเพราะผมก็เป็นประเภทนี้เวลาแข่ง
3.คนที่พอเราแพ้แล้วเขาชอบพูดดูถูกหรือว่าเราว่าอ่อน<<<< ไม่เคยเจอครับ แต่ถ้าเขาพูดแบบนี้มาก็คงจะมีฟันหลุดละครับ

๐๐@Aries@๐๐
Member

Email
« Reply #4 on: July 12, 2007, 01:49:03 AM »

1.คนที่เราวาดการ์ดใส่ไปแล้วเขาบอกว่าไม่ให้เล่น  ----- ข้อนี้คงต้องทำใจหน่อยคับ แต่ส่วนมากถ้าเล่นกัน ใช้การ์ดจริงไปเลยก็ดีคับ
2.คนที่เราเล่นด้วยแล้วถามไรก็มะตอบหง่ะ(นิ่งมากๆผมเคยเล่นด้วยเค้าตอบแต่ครับๆๆๆๆ)----ส่วนมากไปร้านไม่ค่อยเจอคับ
3.คนที่พอเราแพ้แล้วเขาชอบพูดดูถูกหรือว่าเราว่าอ่อน ---- จิตสำนึกของนักเล่นการ์ด(แรงไปรึป่าวหว่า) ::010::ถ้ามีเค้าก็คงไม่ทำเช่นนั้นคับการ์ดเกมมันต้องมีแพ้มีชนะบ้างคับผลที่แข่งออกมาก็ขึ้นอยู่กับดวง+เทคนิคในการเล่นของแต่ละคน
« Last Edit: July 12, 2007, 01:53:32 AM by ๐๐@Aries@๐๐ » Logged

Toys,,*
Member

Email
« Reply #5 on: July 12, 2007, 01:55:12 AM »

1.คนที่เราวาดการ์ดใส่ไปแล้วเขาบอกว่าไม่ให้เล่น
2.คนที่เราเล่นด้วยแล้วถามไรก็มะตอบหง่ะ(นิ่งมากๆผมเคยเล่นด้วยเค้าตอบแต่ครับๆๆๆๆ)
3.คนที่พอเราแพ้แล้วเขาชอบพูดดูถูกหรือว่าเราว่าอ่อน

เคยเจอ...

กับตัว เพื่อนก้เจอ

ไม่เอย สถานที่ แต่มันเป็นที่ที่มีชื่อเสียงในวงการ Smn มากมาย....เป็นเด็ก ม.2 ไม่เอ่ย รร. นิสัยเขาผมก้ไม่รู้นะ... แต่เขาจะชอบพูดโชว์ว่าตัวเองเก่ง ผมเล่นกับเขา ไม่รู้ว่าเหมือนแก้ตัวรึป่าว อยากจะบอกว่ามือผมห่วยมากมาก แล้วมิสติคผมหายทั้งเด็คเลยมีแต่สามัญ ผมเลยยอมแพ้ตั้งแต่ตาแรกๆ เพราะมือไม่ดีจริงๆ

แล้วเขาพูดว่า

" ได้เหยื่อแล้ว ได้เหยื่อแข่งชนะได้ ฤกษ์ ก่อนไปแข่งพรุ่งนี้แล้ว หาเหยื่อต่อๆ "

ผมเลยไม่เสียใจที่แพ้เขาเลยแม้แต่น้อย...

** คำพูดอาจผิดเพี้ยน แต่ไม่มีอไรแรงกว่านี้แน่ๆครับ **

[L]unifer
Member

Email
« Reply #6 on: July 12, 2007, 02:12:11 AM »

3 อย่างนี้ที่ร้าน TNT ไม่มีแน่ ยกเว้นสนิทๆ กันจริงๆ ถึงหยอกกัน
ผมก็เริ่มเล่นมาได้ 2 เดือนที่ร้านนี่ละครับยังไม่เคยเจอเลย
รับรอง 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #7 on: July 12, 2007, 02:18:15 AM »

ข้อแรกเนี่ย ควรจะพูดตกลงกับฝ่ายตรงข้ามก่อนครับว่ายอมหรือเปล่า จะได้ไม่เสียเวลาเปล่าๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: July 12, 2007, 02:38:28 AM »

1.ไม่เคยอะ เพราะไม่เคยทำ
2.ก็เจอนะ แข่งใหญ่ๆก็แบบนี้แหละ นอกจากซี้กัน
3.อันนี้ถ้าเจอคงเสียความรู้สึกอะคับ นักกีฬา ต้องรู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย สิคับ ถึงจะถูก แต่ผมก็ไม่เคยเจอนะ แต่ถ้าเพื่อนกันก็มีบ้าง ล้อกัน หนุกๆ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #9 on: July 12, 2007, 02:43:56 AM »

1.ไม่เคยเพราะที่ร้านก็มีแต่คนสนิทกัน  ปกติจะใช้เด็คที่ค่อนข้างสมบูรณ์มาแข่งหรือเล่นอยู่แล้ว

นอกจากเด็คที่ลองจัดของยังไม่ครบก็ใช้ใบแทน  ถ้าไม่ดีจริงก็ไม่จัดเปลืองงบ

2.เคยนะ  แต่ก็ไม่ได้นิ่งขนาดนั้น

3.ถ้าสนิทๆ กันก็มีหยอกๆ กันบ่อยๆ แบบพอชนะก็  โด่อ่อนว่ะสาด อะไรเงี้ยขำๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #10 on: July 12, 2007, 02:58:24 AM »

1. ถ้าวาดดี และวาดเป็นส่วนน้อย ชี้แจงกันก่อน ไม่น่าเป็นไรนะ

singer
Member

Email
« Reply #11 on: July 12, 2007, 11:38:02 AM »

1. ผมใช้อยู่นะ แต่แค่เอาขำๆเพราะยังไม่เงินจัด(แต่ห้ามเอาไปแข่งเด็ดขาด อย่าลืม)  อย่างน้อยก่อนเล่นควรบอกเขาก่อนนะครับ ถ้าเขาไม่เล่นด้วยก็อย่าไปยุ่งเลย

2. อันนี้บางทีต้องดูสถาณการณ์นะครับ บางครั้งอาจจะอยู่ในห้วงคิดต้องการสมาธิ บางครั้งเขาอาจไม่รู้จริงๆ

3. ผมก็พูดบ่อยนะ แต่ไม่ใช่เชิงดูถูก แต่เป็นการหยอกเอินมากกว่า อย่างเช่น "อยากได้เหยื่อเล่นซักคน ) แต่ผมก็เอาไว้แกล้งเด็กล่ะครับ ไม่ค่อยได้พูดหรอกว่าเขาอ่อน เพราะเป็นการดูถูกกันอย่างรุนแรง แบบนี้อภัยไม่ได้

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #12 on: July 12, 2007, 01:06:29 PM »

1.เคยครับเวลาเล่นกับเด็กมันไม่ให้ใช้ - -
2.ปกติไม่ค่อยได้ถามฝ่ายตรงข้ามนักหลอกแต่ถ้าถามเขาก็ตอบ
3.เพื่อนไม่เคยทำแต่ทำกับเพื่อนแทน ตอนม.1ทำบ่อย ตอนม.2ไม่ค่อยทำ ตอนม.3ไม่ทำแล้วมักจะเงียบๆเวลาแข่งเสร็จแล้วถามว่าต่อมะ แต่ถ้านอกการแข่งจะขยันชม(หลง)ตัวเอง (กับเพื่อนเท่านั้นรักหลอกจึงหยอกเล่น)

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #13 on: July 12, 2007, 02:18:30 PM »

เคยเจอ...

กับตัว เพื่อนก้เจอ

ไม่เอย สถานที่ แต่มันเป็นที่ที่มีชื่อเสียงในวงการ Smn มากมาย....เป็นเด็ก ม.2 ไม่เอ่ย รร. นิสัยเขาผมก้ไม่รู้นะ... แต่เขาจะชอบพูดโชว์ว่าตัวเองเก่ง ผมเล่นกับเขา ไม่รู้ว่าเหมือนแก้ตัวรึป่าว อยากจะบอกว่ามือผมห่วยมากมาก แล้วมิสติคผมหายทั้งเด็คเลยมีแต่สามัญ ผมเลยยอมแพ้ตั้งแต่ตาแรกๆ เพราะมือไม่ดีจริงๆ

แล้วเขาพูดว่า

" ได้เหยื่อแล้ว ได้เหยื่อแข่งชนะได้ ฤกษ์ ก่อนไปแข่งพรุ่งนี้แล้ว หาเหยื่อต่อๆ "

ผมเลยไม่เสียใจที่แพ้เขาเลยแม้แต่น้อย...

** คำพูดอาจผิดเพี้ยน แต่ไม่มีอไรแรงกว่านี้แน่ๆครับ **

ใช่เลยครับ  ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร
แต่พบน้องคนนี้ครั้งต่อๆมา ก็มาด้วยคำพูดดูถูกผู้เล่นอื่น เหมือนเดิม

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #14 on: July 12, 2007, 09:02:23 PM »

ถ้ามาบิ๊กซีลาดพร้าวได้ลองมาที่ร้าน tnt สิครับ

อ้าว พี่ก็เล่นทีเอ็นทีไม่ใช่เหรอ

3 อย่างนี้ที่ร้าน TNT ไม่มีแน่ ยกเว้นสนิทๆ กันจริงๆ ถึงหยอกกัน
ผมก็เริ่มเล่นมาได้ 2 เดือนที่ร้านนี่ละครับยังไม่เคยเจอเลย
รับรอง 
ต้องเห็นนัดพี่โตแข่งกับพี่จ่างคับ มันส์

เรื่องสามอย่างเนี่ยไมเคยเจอครับ ยกเว้นเด็กบางคนไม่ยอมให้เราใช้การ์ดซีรอกซ์

Cookie
Member

« Reply #15 on: July 13, 2007, 12:13:17 AM »

1.วาดการ์ดแล้วเค้าไม่ให้เล่น ก็หาเคาน์เตอร์หรือตัวแทนสิครับ อองเดรผมยังใส่ซิกมันต์ปลอมตัวมาอยุเลย

2.- - เจอครับ แต่เจอละเครียดน้อยกว่าพวกพูดมากๆนะ พูดไซโคๆอ่ะ

3.อืม-w- ไม่มีครับ มีแต่สนิทกันละรวนกันเองเวลาเล่น โดนตีตายก็ด่าซะเลย แต่คนไม่รุจักกันก็เล่นกันเฉยๆคับ 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #16 on: July 13, 2007, 01:21:47 AM »

อ้าว พี่ก็เล่นทีเอ็นทีไม่ใช่เหรอ

รับรอง  ::013 ::
ต้องเห็นนัดพี่โตแข่งกับพี่จ่างคับ มันส์

เรื่องสามอย่างเนี่ยไมเคยเจอครับ ยกเว้นเด็กบางคนไม่ยอมให้เราใช้การ์ดซีรอกซ์

พยายามอย่าพาดพิงถึงบุคคลที่3ครับ
ผมอาย :-[

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #17 on: July 13, 2007, 01:32:57 AM »

ข้อ1.ต้องถามว่าผมขอใช้.....ยอมปล่าวครับถ้ายอมก็OK
ข้อ3ถ้าเจอก็
เรียกไปเลยไอ้พวกนี้อ่ะไอ้พวก เกรียน
เด็คจัดมาอยากเล่นมีชนะบ้างแพ้บ้างธรรมดาครับ
« Last Edit: July 13, 2007, 01:37:14 AM by DX-RuleZ » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #18 on: July 13, 2007, 01:38:29 AM »

1.คนที่เราวาดการ์ดใส่ไปแล้วเขาบอกว่าไม่ให้เล่น<<< ไม่เคยเพราะไม่เคยทำ
2.คนที่เราเล่นด้วยแล้วถามไรก็มะตอบหง่ะ(นิ่งมากๆผมเคยเล่นด้วยเค้าตอบแต่ครับๆๆๆๆ) <<< เคย จริงๆแล้วเขาอาจขี้อายครับ
3.คนที่พอเราแพ้แล้วเขาชอบพูดดูถูกหรือว่าเราว่าอ่อน <<<ไม่เคยครับ

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: July 13, 2007, 11:59:02 AM »

1.ข้อหนึ่งถ้ามาเล่นกับผมผมก็ให้เล่นนะ  ไม่เห็นเป็นไรเลย
รู้ว่ายังไม่มีการ์ดใส่มาก่อนหาการ์ดมาครบ

2.เคยเจอ...แหม๋  เล่นกันต้องมีบ้างไม่รู้จักกันแถมไม่เป็น
เพื่อนเป็นอะไรกันด้วย  ต้องมีเหนียมอายกันบ้างละ 

3.เคยเจอแบบด่ากันตอนเล่น  (ซึ่งพบเห็นแล้วไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
เพราะว่าบางทีเด็กๆ จะเดินซื้อการ์ด  แล้วจะจำภาพไม่ดีๆ ของพวก
คนที่เล่นนะแหละ)   

เล่นกันให้สุภาพดีสุดและ   

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #20 on: July 13, 2007, 01:06:05 PM »

1. ไม่เคยเจอ แต่แนะนำให้ปริ๊นมาดีกว่านะ อย่าวาดเลย
2. เจอบ้าง เรื่องปกติ แต่ชอบเล่นแบบไม่เครียดมากกว่า
3. มีแต่เพื่อนสนิทที่จะทำแบบนี้ ถ้าไม่สนิทหรือเพิ่งเจอกันไม่นานก็เกรียนอะ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #21 on: July 13, 2007, 08:20:41 PM »

ไม่เคยแฮะ เวลาผมใช้การ์ดแทนผมจะเลือกมาซักใบที่ ค่าร่ายค่าตีท่าคอมเหมือนๆกันแล้วเอาเพอร์มาเนนท์เขียนชื่อการ์ดลงบนซองน่ะครับ

เคยมั้ง จำไม่ค่อยได้

เคย รู้จักกันด้วย แต่ก็อโหสิๆให้เค้าไปเถอะ ไม่ต้องคิดอะไรมากนักหรอก เพราะปกติก็เห็นพูดได้หลายครั้ง พอๆกับที่บอกว่าขึ้นเน่าๆน่ะแหละ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #22 on: July 14, 2007, 12:43:52 AM »

เกรียนมีอยู่ทุกที่ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: