Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:17:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คชาร์ล+ครุฑ+นาค  (Read 2865 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Sun Ce
Member

« on: July 11, 2007, 09:46:56 PM »

Seal*25

Vinayak*3
General Charles*3
Werecat Bandit*2
Naga*4
Naedia*4
Naomi*4
Joyful Fairy*4
Lucretia*1

Mystic
สามัญ+ดาบชาร์ล+ดาบซิกมันต์ด้วยก้ได้

เล่นง่ายๆครับ
-เอาชาร์ลแปะดาบ คอม+ยืน+ตบข้ามไลน์ได้
-เอานาคมาตบไหลง่ายๆ เพราะชาร์ล1ตัว แปะดาบ1เล่ม ก็ลบDFเขาไป2แล้ว
-นาคจะเป็นตายร้ายดีก็ช่าง ตบไปเรื่อยๆ ตายก้ไปลดค่าใช้สกิลให้วินายักได้
-วินายักยืนได้ ทำให้ลมยกเลิกสโตน หรือเอามาผลักแล้วซ้ำ (ลบmpตามศพนาคด้วย)
-Werecat banditนี่ก็ตัวหาของเลยครับ หาได้ทั้งดาบ+วินายัก+ชาร์ล

ชาร์ลใส่3พอ ขึ้นมากแล้วเน่าจริงครับ เลยใส่Werecatแทน ลื่นกว่าครับ

จะใส่แฟรี่ลบDFก็ดีครับ แต่ไม่ใส่เพราะไม่มี ;D

จากที่ลองเล่นดูแล้ว
-เจอเดคทั่วๆไปเล่นสนุกมากครับ ตี+ได้อารมณ์คอมโบ ;D
-เจอน้ำก้ต้องทำใจ นาคตีไม่เข้า ต้องเอาวินายักผลักตบ
-เจอCentaur Karnยกเลิกฟรีซ เหอๆ แถมเขาเร็วกว่าด้วย
 ทราเฮิร์นเงี้ยแปะหอก ยกเลิกฟรีซ บ้าพลังตบตาย เหอๆ
แต่ยังไม่ได้ลองเล่นกะซิกมันต์เลย
« Last Edit: July 12, 2007, 12:05:45 AM by M@|2!ne C๐|2p$ » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: July 12, 2007, 12:38:03 AM »

ถ้เปลี่ยน seal รองเป็นพวก monster ซะหน่อย
เอา Maelstrom Merman มาผสมก็เข้าทีดีไม่น้อย
เป็น ลม-น้ำ ตีข้ามไลน์ ตีผลัก

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #2 on: July 12, 2007, 01:02:09 AM »

นาโอมิออกเหอะครับหาดาบไวจริงซ่อมดาบได้แต่เป็นผม ผมว่ามันช้าจะหาดาบเอาแมวหาไวกว่าแถมได้สติลมิสติกเค้าอีกนะครับ เมลสตอมเมอแมนก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับดีมากๆเลยหละครับที่จะหามันมาใส่ด้วย

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: July 12, 2007, 01:15:45 AM »

ไอเดียดี น่าใส่ อนันตะ นะ อิอิ เก่งดี ชอบๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: July 12, 2007, 01:27:11 AM »

ที่เอาออกด่วนเลยคือนกเปิด เพราะดูอัตราส่วนเลเวล 1 มี 12/25 เรียกว่าลงมานี่จะเปิดได้ที่อัตราส่วน 1/2 เลย ผมว่าไม่คุ้ม นกเปิดนี่ถ้าไม่ 90 % ก็อย่าใส่เลยครับทางเลือกอื่นมีเยอะกว่า

มันก็คล้าย ๆ กับที่ผมเคยจัดสมัยก่อน แต่ชาร์ลตัวใหม่มันจะเก่งกว่า ยืนได้บ้าง

ผมว่ากระรอกลม Deck นี้จะน่าใส่นะ เพราะบางที Charles ต้องยืนเอง

เดี๋ยวนี้ Naga ทำเกมลำบาก Deck นี้ตั้งแต่สมัยก่อน Drago 2 อีก
มันมีกุมารนาคออกมาใหม่ Timperra Isquatia มาช่วยเยอะแยะครับ

เล่น Anan + Naga + กุมารนาค ก็ได้นะ ใส่อย่างละไม่มาก แล้วเอา Timperra โม่ Seal หาเอาก็ได้

ซึ่งทุกตัวจะเชื่อมกันที่ Thaliwilya รุ่นขุดมังกรตบ ซึ่งถ้าเล่นงี้นาคใน Shrine จะมีประโยชน์ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: July 12, 2007, 02:19:14 AM »

มิสติกที่ไม่ควรลืม คือ ยักษ์แดง คับ ผลักที ขึ้นไม่ได้เลย มีมันอะ งานนี้

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: July 13, 2007, 12:48:22 AM »

อนาคตถ้ามี seal ลม น้ำ lv 1 ออกมาจะดีมากมายเลย เพราะตอนนี้ยังไม่มีตัวรองร่วม ลม น้ำ

Sun Ce
Member

« Reply #7 on: July 13, 2007, 01:10:10 AM »

มิสติกที่ไม่ควรลืม คือ ยักษ์แดง คับ ผลักที ขึ้นไม่ได้เลย มีมันอะ งานนี้
เวสสุวรรณ ตอนนี้ก็ถือเป็นของสามัญครับ ใช้คู่กับVajra Fallen HighPriest ;D

Teeza
Member

« Reply #8 on: July 13, 2007, 01:22:00 AM »

เวสสุวรรณ ตอนนี้ก็ถือเป็นของสามัญครับ ใช้คู่กับVajra Fallen HighPriest ;D

ยากอะต้องผลักแล้วค่อยกลาง เค้าจะไม่มีใบหยุดใบ เผา พร้อมกันนี่ยากมากๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #9 on: July 13, 2007, 02:40:47 AM »

ไม่จำเป็นนิคับ เราร่าย ยักษ์ ไปก่อนก็ได้ เพราะว่า สกิลของ ครุฑ ไม่ได้เป็นการกำหนดไลน์ ดังนั้น ซีลของเขาทั้งหมด (ที่ไม่ยกเลิกสกิล)
จะลงไปที่ df line แต่เขา จะไม่สามารถกำหนดไลน์ ขึ้นมาได้ เพราะ เขาจะขึ้นได้ต้องกำหนดไลน์ ซึ่งมียักษ์ ล็อกไว้อยู่

สรุป ร่ายก่อนหลัง ก็ถีบลง คับ

รั่วครับ
« Last Edit: July 13, 2007, 03:52:15 AM by P_gik M.O.E Mode » Logged

Teeza
Member

« Reply #10 on: July 13, 2007, 03:25:51 AM »

ไม่จำเป็นนิคับ เราร่าย ยักษ์ ไปก่อนก็ได้ เพราะว่า สกิลของ ครุฑ ไม่ได้เป็นการกำหนดไลน์ ดังนั้น ซีลของเขาทั้งหมด (ที่ไม่ยกเลิกสกิล)
จะลงไปที่ df line แต่เขา จะไม่สามารถกำหนดไลน์ ขึ้นมาได้ เพราะ เขาจะขึ้นได้ต้องกำหนดไลน์ ซึ่งมียักษ์ ล็อกไว้อยู่

สรุป ร่ายก่อนหลัง ก็ถีบลง คับ

รั่วไม่ใช่หรอคับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #11 on: July 13, 2007, 03:54:31 AM »

อย่ามองอะไรด้านเดียวครับ Veishravana ไม่ได้ใช้แบบนั้นครับ - -
ผมว่าถ้าผลักเค้าไปได้ แล้วล็อกไลน์ ถ้าเค้าลงตัวใหม่มาดูดตัวเก่าคอมที่ At line เราจะผลักไม่ลงอีกต่อไปแล้วเราจะแย่เองครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: July 13, 2007, 01:16:19 PM »

ถ้าจะใส่นกเปิด สู้ใส่กระรอกลมไม่ดีกว่าหรอ

gb_seaoer
Member

« Reply #13 on: July 14, 2007, 02:22:01 AM »

ขอโต๊ด ค้าบบบบบบบบบ :-X

Teeza
Member

« Reply #14 on: July 14, 2007, 04:24:10 PM »

อย่ามองอะไรด้านเดียวครับ Veishravana ไม่ได้ใช้แบบนั้นครับ - -
ผมว่าถ้าผลักเค้าไปได้ แล้วล็อกไลน์ ถ้าเค้าลงตัวใหม่มาดูดตัวเก่าคอมที่ At line เราจะผลักไม่ลงอีกต่อไปแล้วเราจะแย่เองครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: