Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:20:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด้กจาบฉ่ายของโผม  (Read 2872 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Boat_555+
Member

Email
« on: July 11, 2007, 05:39:51 PM »

เนื่องจากแม่ผมทำจับฉ่ายให้โผมทานตั้งแต่เด็ก ผมชอบกินจาบฉ่าย โผมจึงมาเล่นเด้กจาบฉ่าย
Seal ของโผมมีดังนี้
Farid St.1  4
Zulika  2
Nazae 2
Bakery Girl 4
Valencia 4
Annedisonge Archer General 4
Centuar Paladin 4
Grandcross 1
Mystic
ของโผมมายห่วยมากๆเลยอะคร้าบ 
วิธีเล่น
1.ขึ้นมาอย่างไหนก็เล่นอย่างนั้น
2.เล่นตามบุญตามกรรม

โผมอยากให้เด้ดนี้ติดเดก 7 ดาวมากเลยคร้าบ

สุดท้ายนี้ช่วยวิเคราะห์เด้กโผมด้วยนะคร้าบ
« Last Edit: July 11, 2007, 05:41:54 PM by Boat_555+ » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: July 11, 2007, 05:50:31 PM »

โผม คิดว่า เด้กจาบฉ่าย ของ คูณ ควรปรับปรุงอีกเยอะ โผมม่ายข้าวจายว่า คูณจะเล่น แนวหนาย

บอกคอนเซปของเด้ก ให้มานชัดเจนกว่านี้ครับ

ถ้าโพสอะไรบอกเทือกนี้ไม่ต้องโพสบอกก้อด้ายนะ

วิธีเล่น
1.ขึ้นมาอย่างไหนก็เล่นอย่างนั้น

โผมอยากให้เด้ดนี้ติดเดก 7 ดาวมากเลยคร้าบ

ควรปราบปรุง พาสาไทยอีก นิด 

และ ตรงนี้

Zulika  2
Nazae 2
Valencia 4

เข้าท่าแล้วครับ ลองหา  Deadly Papillion ซินไฟ   กะ มังกรโสม   นักเวทย์หญิง  ซินน้ำมาใส่ดูนะ

ลองเก็บตังซื้อเองอีกนิดหรือ อธิบาย คุณประโยชน์ ของ SMN ให้คุณแม่เข้าใจครับ

ถ้าคิดจะแข่งมันยังอีกไกลนะ เอาแค่พอเล่นสนุกๆ กะเพื่อนๆได้ ก็พอแล้วคับในระดับนี้

« Last Edit: July 11, 2007, 05:57:44 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ Spacial Major Pric[E] • » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: July 11, 2007, 09:28:35 PM »

โผม คิดว่า เด้กจาบฉ่าย ของ คูณ ควรปรับปรุงอีกเยอะ โผมม่ายข้าวจายว่า คูณจะเล่น แนวหนาย

บอกคอนเซปของเด้ก ให้มานชัดเจนกว่านี้ครับ

ถ้าโพสอะไรบอกเทือกนี้ไม่ต้องโพสบอกก้อด้ายนะ

วิธีเล่น

และ ตรงนี้

Zulika  2
Nazae 2
Valencia 4

เข้าท่าแล้วครับ ลองหา  Deadly Papillion ซินไฟ   กะ มังกรโสม   นักเวทย์หญิง  ซินน้ำมาใส่ดูนะ

ลองเก็บตังซื้อเองอีกนิดหรือ อธิบาย คุณประโยชน์ ของ SMN ให้คุณแม่เข้าใจครับ

ถ้าคิดจะแข่งมันยังอีกไกลนะ เอาแค่พอเล่นสนุกๆ กะเพื่อนๆได้ ก็พอแล้วคับในระดับนี้

เก็บกด!!!
เด็คนี้น่าเล่นเป็นแบบวิเวียน ลอว์แหะ
ใส่วินเวียน3 แฟรี่ของมันอีก 4 แจ่มครับเล่นได้ดีเลย

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: July 12, 2007, 01:17:03 AM »

ใส่ แกรน เลย รึ ใหญ่ไปป่ะ   

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: July 12, 2007, 01:29:04 AM »

จะลง 7 ดาว ก็เอาให้มันอ่านรู้เรื่องสิครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: July 12, 2007, 02:15:14 AM »

บางคนโพสไปหลายเด็ค ยังไม่ได้ลงเลย 7 ดาวอะ

ส่วน แกรนด์ ผมว่า มันยังไงๆ อยู่นะ

แล้วก็ อธิบายให้รู้ด้วยว่าเล่นยังไง แบบไหน
ตั้งยังไง ปิดเกมแบบไหน จะได้ช่วยกันได้มากกว่านี้คับ

Danger!
Member

« Reply #6 on: July 12, 2007, 02:38:58 AM »

เนื่องจากแม่ผมทำจับฉ่ายให้โผมทานตั้งแต่เด็ก ผมชอบกินจาบฉ่าย โผมจึงมาเล่นเด้กจาบฉ่าย
Seal ของโผมมีดังนี้
Zulika  2
Nazae 2
พวกนี้ผมว่าดีแล้วอ่ะ เพิ่ม Vivian Law กับ แฟรี่ มันเข้าไปผมว่าเเจ่มเลย แล้วก็ผมว่าที่ขาดไม่ได้คือ Mark Doom Therion กับ Pumkin อ่ะคับ ถ้าเล่นวิเวียน ผมว่าเก่งเลยนะคับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #7 on: July 12, 2007, 01:30:34 PM »

วิธีเล่น

และ ตรงนี้

Zulika  2
Nazae 2
Valencia 4

พิมพ์ให้มันดีๆดิ มันจะไปหยุดได้ไงถ้าไอคนเตือนดันเป็นไปด้วย เหมือนเอาคนติดบุหรี่ไปบอกคนติดบุหรี่ให้เลิก = =
แล้วเขาไม่ได้บอกว่าจะไปแข่งไหงไปว่าอย่างนั้น แข่งครั้งแรกกระผมใช้ฟรานเชสก้า+เฮฟเว่นไนท์+มาติน (อ่อนกว่าเด็คนี้อีก-*-)ยังได้ที่1อ่ะ

เกี่ยวกับกระทู้บ้างแกรนเดครอสไม่ควรใส่ Annedisonge Archer General กับ Centuar Paladin ก็ไม่น่าใส่เช่นกัน
ใส่ มังกรโสม , Deadly Papillion , ซินไฟหรือถ้าไม่มีก็Forestside Fairy แทนก็ได้ Treetop Tango Fairy ก็น่าจะใส่

แต่ถ้าไม่ปรับมิสติกจะเล่นไอแบบข้างบนก็ได้แต่มันจะไม่สมบูรณ์เท่าไหร่เล่นแบบเดิมนั่นล่ะดีที่สุด

อยากติด7ดาว ถ้าเป็นแบบนี้ก็ยากครับ
วิธีเล่น

Mermage -มาแว้ว-
Member

« Reply #8 on: July 12, 2007, 11:23:49 PM »

เนื่องจากเพื่อนของโผมไม่ได้โพสต์วิธีเล่นมาด้วย โผมในฐานะเพื่อนที่ดีและผู้ที่เล่นกะมานมานานจึงขออนุญาตตอบแทนมัน
...
แต่ก่อนเพื่อนของผมถือว่าเก่งมากนะครับ
เล่นกับเพื่อนๆด้วยกันก็มักจะชนะอย่างรวดเร็ว
เพราะมันจะเอาฟาริด+ซูไลก้า+เซ็นทอร์พาลาดิน ไล่ตบชาวบ้านก่อนจะรวมร่าง จนตายห่าหมด
แล้วเด็คของมันจั่วเร็วเผาง่ายเพราะมีวาเลนเซีย
...
แต่มาตอนนี้
การล่มสลายของเด็คมันเริ่มมาจาก เอ็มเบอร์ของเพื่อนที่เป็นซีลรองได้อย่างรวดเร็ว
เเล้วยังมาเจอเมนูเอ็ตแดนเซอร์ของผมอีก
ผมว่ามันอยากถามวิธีแก้ปัญหานี้กับทุกๆคนอ่าครับ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: July 13, 2007, 02:20:14 AM »

เนื่องจากเพื่อนของโผมไม่ได้โพสต์วิธีเล่นมาด้วย โผมในฐานะเพื่อนที่ดีและผู้ที่เล่นกะมานมานานจึงขออนุญาตตอบแทนมัน
...
แต่ก่อนเพื่อนของผมถือว่าเก่งมากนะครับ
เล่นกับเพื่อนๆด้วยกันก็มักจะชนะอย่างรวดเร็ว
เพราะมันจะเอาฟาริด+ซูไลก้า+เซ็นทอร์พาลาดิน ไล่ตบชาวบ้านก่อนจะรวมร่าง จนตายห่าหมด
แล้วเด็คของมันจั่วเร็วเผาง่ายเพราะมีวาเลนเซีย
...
แต่มาตอนนี้
การล่มสลายของเด็คมันเริ่มมาจาก เอ็มเบอร์ของเพื่อนที่เป็นซีลรองได้อย่างรวดเร็ว
เเล้วยังมาเจอเมนูเอ็ตแดนเซอร์ของผมอีก
ผมว่ามันอยากถามวิธีแก้ปัญหานี้กับทุกๆคนอ่าครับ 

ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีอ่ะ ไม่รูว่าผมโง่ หรือ เขาพิมพ์ มาชวนงง นะ ไอ ย่อหน้าสุดท้าย และดูเหมือน 3 ย่อหน้านี้ จะขัดกันเองหมดเลยนะ

หัวข้อว่า Deck จับฉ่ายของโผม  ก็บอกว่า เด็คเป็นงี้ๆ  เล่นตามบุญตามกรรม  อยากลง 7 ดาว   มันไกลจากที่คุณแก้ต่างให้ คนละโยชน์เลยนะ 

+++++++++++++++

วาเลนเซีย อยู่กับนาซาอี เบ เกอรี่ ไม่น่าจะได้ใช้ งานนะ มันขึ้นมือทำไงอ่ะ ซูไลก้าตี Dis หรอ

ประสิทธิภาพของ วาเลนเซีนจถ สูงสุดถ้ามี ซินไฟ ปาปิยอง นะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #10 on: July 13, 2007, 04:00:44 AM »

ตีเร็ว ๆ เอา Bakery + Nazae โม่เผา ว่างั้น

วิธีเล่น

และ ตรงนี้

Zulika  2
Nazae 2
Valencia 4

พิมพ์ให้มันดีๆดิ มันจะไปหยุดได้ไงถ้าไอคนเตือนดันเป็นไปด้วย เหมือนเอาคนติดบุหรี่ไปบอกคนติดบุหรี่ให้เลิก = =

อันนี้เค้าประชดครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: