Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:31:05 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Libra Exterminatus [คำพิพากษาทำลายล้าง]  (Read 5379 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Moonshiny Doll
Member

« on: July 08, 2007, 10:29:38 PM »

เป็นLibraอีกแบบนึงที่ผมลองเอาTR-S400KกับGamman-Gมาผสมดู ติชมด้วยน้า

Seal 26
คณะเพชฆาต
Cosmic Executioner 2
TR-S400K 2

ตัวประกอบร่วมพิพากษา
Timothy, the Inventer 3
Motor Puppet 2

ศาล
Scout Base Catapult 2

สมุนเพชฆาต
Murderous Doll 2
Assassin Doll 1
Sanhedrin Observatoryและ/หรือMagical Pagoda 2 <---ขอบคุณพี่กิ๊ก/คุณfairgamemanที่แนะนำมาครับ

ผู้ฟ้องร้อง
Grand Accuser 1
Lade Maquina 1

พยาน
Gamma-G 2
Sky Cruiser 3
Omicron-O 3

Mystic
สามัญ
+Beam Gun Arm 2
+Mechanic Workshop 2
+Mechanic Laboratory 2
+Adapted Pestol 2
+Energy Shield 2
+Energy Key 2 <---ขอบคุณMr. Tuที่แนะนำมาครับ

วิธีเล่น
ตั้งด้วยTimothy search Motor Puppet คอมat 10จั่วmystic 2ใบ

ทำ/ตัดเกม
การทำเกมจะเป็นการใช้TR-S400K sac Sky Cruiserถมshrineเขาไปเรื่อยๆพร้อมsearchตุ๊กตามาช่วยถมshrineซะส่วนมาก แต่จะใช้TimothyกับGamma-Gเป็นตัวตีด้วยเช่นกัน

วิธีปั้มพลังGamma-G
ในเด็คนี้Gamma-Gสามารถกลายเป็นsealถึกๆได้ด้วยความช่วยเหลือของเหล่าmachineในเด็ค โดยเรามีวิธีเสริมความถึกให้Gamma-Gหลายวิธีเช่น
-ใช้Omicron/TR-S400K sac Sky Cruiser เมื่อsky cruiserตายมันจะกลับเข้ากอง แถมยังบวกatให้gamma-gด้วย

-เมื่อตุ๊กตาของเราฆ่าเหยื่อเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เราสามารถใช้Cosmic Executioner ลักพาตัวตุ๊กตากลับเข้ากองเพื่อป้องกันการตายได้ sealที่searchเข้ามาอาจจะเอามาใช้skillเพิ่มพลังให้gamma-gต่อได้ด้วย

เมื่อใช้skillของOmicron, ตุ๊กตา, Cosmic ExecutionerกับTR-S400Kทุกเทิรน์ atของGamma-Gจะเพิ่มขึ้นมาประมาณ2หรือมากกว่าต่อturn เพียงไม่กี่turnพลังมันจะถึกมากพอสมควร Mechanic Workshopในสนามยิ่งแล้วใหญ่ เท่านี้ตัวยืนยักษ์ใหญ่ของเราก็ถึกพอตีล้างบางเขาแล้ว หรือจะใช้Cosmic Executioner growth Gamma-Gเพิ่มโอกาสรอดในช่วงแรกๆซะ แถมยังใช้skillปั้มตัวเองได้ด้วย

การทำเกมแบบอื่น
-เมื่อมีMechanic labกับworkshopในสนามค่าขุดของtimothyจะถูกลง แถมยังใช้เป็นตัวตีได้ด้วย ไม่ใช่แค่นั้นatของsky cruiseก็จะมากขึ้นทำให้การsacทำลายของTR-S400Kมีอาณุภาพมากขึ้นด้วย

-หากใช้abilityของTR-S400K search Lade Maquinaมาด้วยจะดีมาก เท่านี้sealเราจะไม่ต้องกลัวsinน้ำหรือblack boaอีกต่อไปแล้ว

-Grand Accuserสามารถใช้หยุดการsearchหอกtrahern, กระบองzadin, หาKatapausisลงshrineหรือดาบsigmundได้ หากเด็คจำพวกชอบsearchพวกนี้เจอGrand Accuserเข้าไปจะช่วยตัดเกมได้มาก

-ใช้Cosmic ExecutionerวนScout Base Catapultกลับเข้ากองแล้วร่ายการ์ดจากกองseal เราจะได้จั่วmystic 2ใบและช่วยรีดกองsealด้วย หากsealที่เรียกเข้ามาเป็นSky Cruiserเราจะได้-atฝ่ายตรงข้าม หรือถ้าเป็นMotor Puppet เราจะได้จั่ว

-Lade Maquinaสามารถช่วยชี้โง่ใส่ดาบซิกมันด์/อังเดรก่อนเราตีใส่อังเดรเพื่อความชัวร์ก็ได้ แถม+atให้Gamma-Gด้วย

สรุป
การทำเกมจะเน้นหนักไปที่การsacทำลายของTR-S400K เล่นผสมกับการเชือด+เก็บเข้ากองของCosmic Executionerกับตุ๊กตาเพื่อถมshrineฝ่ายตรงข้ามเรื่อยๆ แต่หากฝ่ายตรงข้ามมีตัวยืนตัวใหญ่ๆ เราจะใช้Gamma-Gชนก็ได้ หรือจะใช้Timothyตีก็ดีหากมีMechanic Laboratory/Workshopในสนาม

อ่านแล้วเม้นด้วยนะ ;D

ปล ถ้าตะโกนว่า"Transformerแปลงร่าง!!!"ตอนgrowth Cosmic Executionerจะให้ความรู้สึกสุดยอดอย่างบอกไม่ถูก ถ้าไม่โดนฝ่ายตรงข้าม/เจ้าของร้าน/เพื่อน/แฟน/คนในร้าน/คนที่เดินผ่านมา/พี่/น้อง มองว่าเราเป็นบ้าอ่ะนะ
« Last Edit: July 09, 2007, 05:14:01 PM by Moonshiny Doll » Logged

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #1 on: July 08, 2007, 10:37:38 PM »

คิดแนวนี้เหมือนกัน ที่เอามืดมาผสม ~
น่าจะน่ากลัวทีเดียว แต่โดยมากเป็น การใช้สกิลใช่มะ ^^

อีกแนวที่คิดๆไว้ ก็ เอาไฟมาผสม เน้นใช้สกิลทำลายเหมือนกัน ~
« Last Edit: July 08, 2007, 10:44:24 PM by Joseph, the Deacon » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #2 on: July 08, 2007, 11:02:31 PM »

ดู ๆ แล้วจั่วโหด At ใช้ค่อย ๆ ปั้มเอาทีละนิด ๆ

ยังไงก็น่าใส่ตัวตี At หนัก ๆ อย่าง ป้อมปืนไว้ซักใบนะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: July 08, 2007, 11:13:05 PM »

ลองมาแล้วครับ  ผมซื้อมา 3 กล่องเลย  ชอบอยู่แล้วแนว "ทรานฟอร์มเมอร์ "
ยังไง  ก็ต้องใส่ Key of Energy   ครับ  โดนอย่างแรง!!

สุดท้ายผมไม่ได้เล่น  Robot ฆ่าใครเค้าหรอกครับ  ใช้ลูเคเทียมาไล่ตบอย่างเดียว เลย

Trap   <<<<<อันนี้ก็ใส่นะ
Thunder Shoot<<<<อันนี้ก็ใส่   (จังหวะดีๆ ตีมีศพแน่นอน)

ใส่ป้อมปืนดีมากๆ ครับผม  ผมใส่แน่นอน 4 ใบเลย  ตั้งตัวแน่นมากๆ หาได้อย่างง่ายจาก
Timothy, the Inventer  พอCosmic  Growth ปุบก็ไล่ตบ End game เลยครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปล1.อย่าเจอลิเบร่า  ซินแสง  ถ้าเจอก็อย่าสู้เลยครับ  กว่าจะแพ้ชนะ เล่นกันยาวหมดกอง
« Last Edit: July 09, 2007, 01:33:44 AM by mr.Tu » Logged

fairgameman
Member

« Reply #4 on: July 09, 2007, 01:18:15 AM »

เป็นเด็คที่จัดได้น่าสนใจดีมากเลยคับ น่าจาลงตัวได้ดีมากเลยนะคับ

**ผมก็เห็นด้วยกับพี่กิ๊กที่ว่าใส่ป้อมปืนไปก็ดีคับ แต่ส่วนตัวผมว่าถ้าจะเอาไป
พิพากษาฝ่ายตรงข้ามที่มี at มากๆผมว่าระยะยาว Magical Pagoda ก็ใช้ได้นะคับ บวกพลังพอๆกัน
แต่เสียที่ว่ามันไม่ชัวร์เหมือนป้อมปืนที่ยกเลิกมิสติกกับเคิร์ส  แต่ก็เสียที่ต้องแซคซิลรอง
ทำให้อาจโดนสอยเข้าแนวหลังจากซาดิน ซิกมันส์ TTT+ซีลแอดบานๆ ตายได้

ก็เป็นแนวทางลองเอาไปคิดดู ผมว่าก็จาจัดเหมือนกัน

Gabriela, Gergory's Guardian Angel
Member

Email
« Reply #5 on: July 09, 2007, 04:59:52 PM »

แจ่มมาก ๆ เลยคับ ?

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: July 09, 2007, 10:56:45 PM »

วิธีเล่น
ตั้งด้วยTimothy search Motor Puppet คอมat 10จั่วmystic 2ใบ

ถ้าตาแรกเราลง ทีโมธี ก่อน จะไม่ได้จั่วนะ เพราะ ของเล่นตัวนี้บอกว่า ต้องมี แมชชีนใบอื่นในสนาม  เราตองลง แมชชีนใบอื่นไปก่อนนะ ระวัง สเตปนี่ด้วย

Moonshiny Doll
Member

« Reply #7 on: July 10, 2007, 12:39:42 AM »

วิธีเล่น

ถ้าตาแรกเราลง ทีโมธี ก่อน จะไม่ได้จั่วนะ เพราะ ของเล่นตัวนี้บอกว่า ต้องมี แมชชีนใบอื่นในสนาม  เราตองลง แมชชีนใบอื่นไปก่อนนะ ระวัง สเตปนี่ด้วย
เออจริงด้วย ถ้าไม่มีmachineมันจั่วไม่ได้นี่หว่า ขอบคุณที่เตือนครับ

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: July 10, 2007, 12:59:13 AM »

สุด ตรีน เหอะๆ 

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: July 11, 2007, 01:34:27 AM »

วิธีเล่น

หาจริงหรือนี่  งั้นหามาคอมก่อนก็ยังดี เหอๆ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: July 11, 2007, 06:59:17 AM »

วิธีเล่น

หาจริงหรือนี่  งั้นหามาคอมก่อนก็ยังดี เหอๆ

ผมว่า หา ป้อมปืนมารองคอมก่อนตาแรกจะดีกว่านะ แล้วตาหน้าค่อยจับ ทีโมธียัดลงกระบอก ยืนด้วย At 13 แคนเซิ่ลมิสติก และ เคิร์ส  ได้ตัวยืนที่อจ่มๆละ ทีนี้ก็สร้างบ้าน ทำเกม อิอิ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #11 on: July 13, 2007, 04:09:55 AM »

จะจั่วก็มีหุ่นยนต์ QM อีกตัวครับ ที่ลงมาเสี่ยงจั่วได้
โกรท Cosmic ก็ได้เปิดใบบนอีกรอบด้วยนะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: