Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:24:12 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เพื่อนๆมา เม้นที ( No ดัก )  (Read 5151 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
หอยน้อย
Member

Email
« on: July 04, 2007, 11:48:59 PM »

พอดี ผมเรียนปรัชญา (ปี1 นะ) แล้วบังเอิญ เจอ หนังสือเกี่ยวกับประวัติของเทพแต่ละองค์

อยากจะถามความเห็นของเพื่อนๆว่า ถ้าผมเอามาลง เพื่อนๆจะสนหรือไม่อย่างไร และ อีกอย่าง เทพที่ออกเป็นการ์ดแล้ว มันต้องมีคนสงสัยว่าทำไม text เปงอย่างงี้ อาวุธของเทพองค์นั้นทำไมมะมี เป็นต้น

หวังว่า เพื่อนๆ รวมถึง พี่ปอ คงจะมะว่าไรผมนะ  ::00

ปล. ตอนนี้ว่าจะวางมือจากวงการ และ แต่อาจจะคิดดุอีกที เหอะๆ ใครที่เคยเล่นกะเดคแพะผม ก้อมะต้องกัวโดดถีบ อีกและนะ         ..........   BirD

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #1 on: July 04, 2007, 11:50:52 PM »

ดีคับ  ผมชอบอ่านอยู่แล้ว  ชอบประวัติของเทพทุกชนิดเลย  

Moonshiny Doll
Member

« Reply #2 on: July 04, 2007, 11:56:51 PM »

ถ้ามีมาลงก็ดีครับ :)

หอยน้อย
Member

Email
« Reply #3 on: July 05, 2007, 12:07:35 AM »

พอดี เบิร์ด (ต่อไป ใช้ เบิร์ดแทนละ ) มะรู้จะทำไรดี เดคแพะ ก้อหมดมุข หาว่าโกง จะเล่นคนคู่(ราศีตะเอง) ก้อมะแม่นกฏไลน์ เอาเปงว่าตอนนี้ เนื้อหาเกี่ยวกับเทพ องค์ต่างๆ มีอยู่แล้วในมือ แต่จะมาอัพโหลด ให้ทีละองค์ละกัน (พอดีเรียนรักษาเกรด เลยมะค่อยว่าง )  ให้ตรัสรู้กันไปข้าง + ให้เพื่อนๆรู้ว่ายังเหลือเทพองค์ไหนอีกที่ยังมะมาเปนการ์ดอีก 

~.IppoKung.~
Member

« Reply #4 on: July 05, 2007, 12:55:10 AM »

ของดีๆ มีประโยชน์ลงไปเหอะ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #5 on: July 05, 2007, 12:58:36 AM »

ลงจ๊ะลง ลงมาเลย

แต่ต้องทำใจนิ้ดนึง ถ้าเป็นเทพกรีก จะตำ(กัน)นานไปหน่อย เรื่องก็เลยเพี๊ยนแตกแขนงหลายแบบมากจนไม่รู้ว่าต้นตำหรับมันเป็นยังไง(ถ้าเทพอินเดียยังพอยึดรามายณะได้)

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #6 on: July 05, 2007, 01:01:54 AM »

ลงเลยครับอยากอ่านชอบมาก  ;D (เหมือนดัก= =)

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: July 05, 2007, 01:05:02 AM »

โพส เยย โพส เยย โพส เยย โพส เยย โพส เยย โพส เยย โพส เยย โพส เยย 

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #8 on: July 05, 2007, 04:15:35 AM »

อยากทราบประวัติ เกรียนเทพ ครับ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #9 on: July 05, 2007, 04:28:40 AM »

อยากทราบประวัติ เกรียนเทพ ครับ

เหมือนเคยมีลงมาแล้วนะครับ *0*

โอรีโอ้บลิซซาร์ดคุง
Member

« Reply #10 on: July 05, 2007, 12:42:13 PM »

เด๋วจัดหั้ยครับ อิอิ...

saderd_man
Member

« Reply #11 on: July 05, 2007, 01:12:54 PM »

หนังสือชื่อว่าอะไรอ่ะคับ

หน้าตาเป็นยังไง

wat_tup
Member

Email
« Reply #12 on: July 05, 2007, 11:22:40 PM »

มาปัดมุกแล้วจากไป หมายถึงที่พี่ลิงโพสเปล่าครับนี่

หอยน้อย
Member

Email
« Reply #13 on: July 05, 2007, 11:41:27 PM »

ว่าแต่เพื่อนๆ เอาจะ เทพของอินเดีย หรือ กรีก/โรมัน ก่อนดี จะได้เตรียมข้อมูลได้ถูก อีกอย่างกลัวเสนอผิดไป อาจจะดูแย่ไปนิดๆ เลยถามดูก่อนนะฮะ 

-  ที่ถามว่า หนังสือหน้าตาเปงไง นั้น
  ตอบ ว่า   หนังสือเก่าๆ ของ สำนักพิม ม.ราม ( จำชื่อมะได้ฮะ )  แต่รวบรวมไว้ดีมาก ( เรียน เซนจอห์น ดันมาเจอในห้องสมุด ซะงั้น  )

saderd_man
Member

« Reply #14 on: July 05, 2007, 11:43:58 PM »

ว่าแต่เพื่อนๆ เอาจะ เทพของอินเดีย หรือ กรีก/โรมัน ก่อนดี จะได้เตรียมข้อมูลได้ถูก อีกอย่างกลัวเสนอผิดไป อาจจะดูแย่ไปนิดๆ เลยถามดูก่อนนะฮะ 

-  ที่ถามว่า หนังสือหน้าตาเปงไง นั้น
  ตอบ ว่า   หนังสือเก่าๆ ของ สำนักพิม ม.ราม ( จำชื่อมะได้ฮะ )  แต่รวบรวมไว้ดีมาก ( เรียน เซนจอห์น ดันมาเจอในห้องสมุด ซะงั้น  )

ของสำนักพิมพ์ม ราม หรอคับ ชื่อหนังสืออะไรอ่ะ คืออยาจะหามาอ่านเลยอ่ะ

แบบว่าไม่ค่อยชอบอ่านน่าคอม มันปวดหัว
(เผื่อแม่จะอ่านด้วย - แม่เล่นคอมไม่เป็ฯ)

หอยน้อย
Member

Email
« Reply #15 on: July 05, 2007, 11:48:19 PM »

พอดีจำชื่อมะได้อะฮะ เอาเปงว่า ถ้าวันไหนผมเข้าห้องสมุด จะมาบอกอีกทีนะฮะ  รับรองมะลืม

saderd_man
Member

« Reply #16 on: July 05, 2007, 11:51:47 PM »

ขอบคุณคับ 

ว่าแต่มันมีเทพของที่ไหนบ้างอ่ะ

กรีก-โรมัน พราหมณ์-ฮินดู สแกนดิเนเวียน อียิปต์โบราณ หรีออะไรบ้างคับ

ครบทุกที่เลยมั้ยอ่ะ

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #17 on: July 05, 2007, 11:55:25 PM »

ดีครับ  :)

หอยน้อย
Member

Email
« Reply #18 on: July 05, 2007, 11:57:29 PM »

มีเกือบครบนะครับ ขาดแต่ ของ อียิปต์อยู่ ซึ่ง ณ ตอนนี้ พยายามหา หนังสือ เล่มอื่นๆมาประกอบด้วย ป้องกัน ข้อมูล คาดเคลื่อน

ปล. ถ้าให้เริ่มจาก อินเดียก่อน รับรอง พระอินทร์ อลังการ สุดๆ ขอบอก 

saderd_man
Member

« Reply #19 on: July 06, 2007, 12:01:43 AM »

ตำนานของเทพแต่ละองค์ แต่ละที่ แต่ละลัทธิ แต่ละช่วงเวลาจะแตกต่างกันนะคับ

เพราะฉะนั้นบางเล่มอาจจะไม่เหมือนกันซะทีเดียว อย่างงงล่ะคับ 

หอยน้อย
Member

Email
« Reply #20 on: July 06, 2007, 12:07:32 AM »

อันนี้ จริงครับ มันจะมีแบ่งช่วง ของแต่ละ คัมภีร์ ฉะนั้น ตอนนี้ เลยมะกล้าที่อัพข้อมูลให้อ่านกัน เพราะ เห็นว่า ถ้าลงอันนึง แล้ว เพื่อนๆไปอ่านเจออีกแบบนึง จะกลายเปงว่า มาแย้ง หรือ ตีกันเอง 

ฉะนั้น ขอเวลาอีกซัก 3 - 5 วัน มะก้อ 1 สัปดาห์ ในการหาข้อมูลที่ชัว + ต้องเตรียมสอบเลข ( อันแสนเกียจ ) ถ้าช้าแต่ได้ประสิทธิภาพ จะดีก่า เร็วแล้วลวกๆ  นะฮะ จริงมะ 

saderd_man
Member

« Reply #21 on: July 06, 2007, 12:15:08 AM »

แหม ๆ ถ้ากลัวงงกับตำนานของแต่ละคัมภีร์ ก้อเอามาลงทั้งหมดเลยก้อได้คับ

เหอเหอ

ปล. ตั้งใจอ่านหนังสือนะคับ ขอให้จำได้ในส่วนที่ออก ไอ้ตรงที่ลืมก้อขอให้ไม่ออกสอบนะคับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #22 on: July 06, 2007, 12:17:13 AM »

พอดี เบิร์ด (ต่อไป ใช้ เบิร์ดแทนละ ) มะรู้จะทำไรดี เดคแพะ ก้อหมดมุข หาว่าโกง จะเล่นคนคู่(ราศีตะเอง) ก้อมะแม่นกฏไลน์ เอาเปงว่าตอนนี้ เนื้อหาเกี่ยวกับเทพ องค์ต่างๆ มีอยู่แล้วในมือ แต่จะมาอัพโหลด ให้ทีละองค์ละกัน (พอดีเรียนรักษาเกรด เลยมะค่อยว่าง )  ให้ตรัสรู้กันไปข้าง + ให้เพื่อนๆรู้ว่ายังเหลือเทพองค์ไหนอีกที่ยังมะมาเปนการ์ดอีก 
แพะไม่โกงนะ เล่นด้วยสนุกๆดี ปรับเด๊คได้หลายแบบนะ เหอๆ เพื่อนเราเล่นเวอชั่นFreeze&Poi มีตัวโดดถีบเพียบ

หอยน้อย
Member

Email
« Reply #23 on: July 06, 2007, 12:27:31 AM »

ขอบคุณ คุณ saderd_man นะฮะ ที่เปงห่วงนะครับ ( ยิ่งเปง นร.ทุน โอ้ จอจ seed เลย  )

ปล. ที่จริงอยากทำประโยชน์เพื่อสังคมบ้างก้อเท่านั้นหละฮะ มะได้หวังไรตอบแทนหรอกฮะ อิอิ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: