Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:21:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากรู้คอมโบเด็ค plant  (Read 2472 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Lightning9
Member

« on: July 04, 2007, 09:21:18 PM »

คือตอนนี้จัดเด็คแบบนี้อะนะ

wurzevil x3
dread root x3
amareta x2
leafy wing fairy x3
poppy fairy x1
spring spirit of timber tree x3
green stem dryad x2
timperra x4
phantom fungus x4

อยากรู้การใช้คอมโบอะงับรบกวนทีนะ

Lightning9
Member

« Reply #1 on: July 04, 2007, 11:55:36 PM »

ไม่มีคนมาช่วยเลยแหะ TwT

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #2 on: July 05, 2007, 03:16:36 AM »

wurzevil                     >> 1  ก้อพอครับ
dread root                  >>3 ตัวตั้ง ตัวขุด
amareta                     >>2 ช่วยตั้งอีกแรง ม่ะกลัวเคริส + สกิล
leafy wing fairy           >>4   4 ครับต้อง 4 เด็คนี้จะรอด ไม่รอด ก้อตัวนี้ล่ะครับ
poppy fairy                 >>3 ตัวช่วยตัวข้างบนครับ
spring timber tree       >> 4 ตัวหยุดยั้งการตี + ตัวมูฟชาวบ้านครับ
green stem dryad       >>2 ตัวหา seal ครับ
octopus coral             >>2 อาจจะดูไม่สำคัญ แต่เจอตัว cancle อบิลิตี้ จะคิดถึงครับ   T T
phantom fungus         >>4 ตัวแจกเคริสครับ

มิสติก เพิ่มเติมครับ
vaira + draw of soul    >> การ์ดหยุดตีที่คุณ จะต้องแปลกใจครับ

ที่เหลือก้อเน้นป๊อดครับ

ทำเกมโดยการตั้งรับ + แจกเคริสครับ

ม่ะว่า sac Pungus หรือ ปั๊มพลังโดย wurzevil ครับ

คติพจน์ของเด็ค  ''ป๊อด'' 

Lightning9
Member

« Reply #3 on: July 05, 2007, 09:50:56 PM »

ทำไมคนไม่นิยม wurzevil เหรอครับ ผมว่าเปนตัวตั้งที่ atk กับ def สูงมากนะ

แล้วก็อยากรู้ว่าจะใช้ dread root ยืนไงเหรอ ผมเล่นกับเพื่อนมันปั้มแอทกัน 15+อะ

อีกอย่างๆ leafy wing fairy มันเปนตัวทำเกมยังไงเหรอครับ

ปล. ใส่ turnip sprite ดีปะครับ 2ใบอะ ตอนนี้มีอยู่
« Last Edit: July 05, 2007, 10:00:51 PM by Lightning9 » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: July 05, 2007, 10:17:53 PM »

ทำไมคนไม่นิยม wurzevil เหรอครับ ผมว่าเปนตัวตั้งที่ atk กับ def สูงมากนะ

แล้วก็อยากรู้ว่าจะใช้ dread root ยืนไงเหรอ ผมเล่นกับเพื่อนมันปั้มแอทกัน 15+อะ

อีกอย่างๆ leafy wing fairy มันเปนตัวทำเกมยังไงเหรอครับ

ปล. ใส่ turnip sprite ดีปะครับ 2ใบอะ ตอนนี้มีอยู่

เราไม่ได้เอาตูดไปสู้ก็ไม่ต้องใส่ครับ เด็คนี้ At เหมือนจะมากกว่า Df
ที่บวกได้ 15 ก็เดรทรูธคอมแล้วซักตัวแซค Fugus แจกลาสแดนซ์ Dread Root At+3/3 Turn

Wurzevil มีนร่ายหนักแล้วต้องใช้เวลาในการปั้มพอสมควร

แพล้นลมหรือ Leafy Wing Fairy มันเอามากางป๊อดได้ คือใครตีมามันลงมายันAt Line ให้โดนตีตายแทนได้
มี Green Stem เสิร์จตัวมันเองมาป๊อดต่อ แพล้นดินมาอินแอ้คตัวที่กำลังจะตีอีกตัวได้

Lightning9
Member

« Reply #5 on: July 05, 2007, 10:37:24 PM »

คุณ ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼  ผมเมลล์ไปคุยนะครับจะได้คุยได้สะดวก

แล้ว poppy ดีไงเหรอครับแค่สลับ at กับ dfเองอะ
« Last Edit: July 05, 2007, 11:12:35 PM by Lightning9 » Logged

Member

Email
« Reply #6 on: July 05, 2007, 11:52:58 PM »

คุณ ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼  ผมเมลล์ไปคุยนะครับจะได้คุยได้สะดวก

แล้ว poppy ดีไงเหรอครับแค่สลับ at กับ dfเองอะ

มาช่วย sac ครับ

บางที leafy 4 ตัวม่ะพอ  >> เพราะบางทีบินมาบล๊อก การโจมตี ซะหมดขุดม่ะทัน

poppy นี้ช่วยได้เยอะครับ

บางทีก้อบู๊สดได้เหมือนกันครับ  >> ดูจากอบิลิตี้ครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #7 on: July 06, 2007, 12:10:19 AM »

เอาเป็น IM ละกันครับผมไม่ค่อยเช็คเมล์

saderd_man
Member

« Reply #8 on: July 06, 2007, 12:13:13 AM »

เด็คแพลนท์ มันไม่ต้องมีตัวยืนก้อได้มั้งคับ เพราะแซคทีเป็นอัมพาต ทำอะไรไม่ได้แค่นี้ก้อลำบากแล้วคับ

ส่วนเจ้า leafy wing fairy ใช่แฟรี่สีเขียวป่ะคับ ถ้าใช้เค้าไว้ช่วยโดดลงมาเวลาฝั่งตรงข้ามเข้าตีคับ
อีกอวิธีนึงก้อคือไว้ sac plant interfer หยุดเค้าเวลาเค้าจะทำอะไรคับ ส่วนใหญ่ที่ sac ก้อคือ ไอ้ตัวที่ขุดมาจาก dread root นั้นแหละคับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: July 06, 2007, 01:08:13 AM »

เด็คแพลนท์ มันไม่ต้องมีตัวยืนก้อได้มั้งคับ เพราะแซคทีเป็นอัมพาต ทำอะไรไม่ได้แค่นี้ก้อลำบากแล้วคับ

ส่วนเจ้า leafy wing fairy ใช่แฟรี่สีเขียวป่ะคับ ถ้าใช้เค้าไว้ช่วยโดดลงมาเวลาฝั่งตรงข้ามเข้าตีคับ
อีกอวิธีนึงก้อคือไว้ sac plant interfer หยุดเค้าเวลาเค้าจะทำอะไรคับ ส่วนใหญ่ที่ sac ก้อคือ ไอ้ตัวที่ขุดมาจาก dread root นั้นแหละคับ

9ตัวยืนต้องมีครับและต้องเป็นเดรดรูทด้วยเพราะไม่งั้นทรัพยากรอาจไม่ทัน

Member

Email
« Reply #10 on: July 06, 2007, 02:21:29 AM »

อ่อ  เกือบลืมมีใบ  เซอร์ไพส์อีกใบครับ

occult hermit ครับ   >>  บอกใบ้ครับ เกี่ยวกับอบิลิตี้ของ Fungus กับ สกิลของ Dread root   ^ ^

ลองเอาคิดดูครับ    ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: