Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:24:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: การจัดเด็คplant  (Read 8999 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Lightning9
Member

« Reply #30 on: July 07, 2007, 02:01:20 AM »

ผมเลยถามคุณ CIFA -ยากจริงเว้ยยย SRW OG เนี่ย ตาจะโบ๋แล้ว- แทนเลยงุงิ

TimeKubPum
Member

« Reply #31 on: July 07, 2007, 02:26:02 AM »

เรามีเพื่อนเล่นอยู่คนหนึงโคตรเก่งเลย
มันใส่มิตติกGreat Roots of Yggdrasil
2 ใบเลย  ไม่เปลืองด้วยมันมีการ์ดใบ1ธาตูดินไว้เรียก
place สามารถเอามาจากชายในกองกาดในมือได้ด้วยจ่ายเเค่
2-3เองเชื่อเราดิไปซ้อมาใส่แล้วจะดีมากๆๆๆๆๆ ;D

mr.Tu
Member

« Reply #32 on: July 07, 2007, 02:48:46 AM »

1. เจอ Deck อังเดร  ก็ตั้งสติให้ดีครับ   อย่าให้ Dead Root ตายในช่วงแรก
ตอนที่ยังไม่มีตัว Search หา  ไม่งั้นจบเกมเร็วแน่นอนครับ

2.อย่าให้คอมมังกร  หรือแปะดาบนะ  เพราะแปะดาบแล้วอังเดรจะยอดมนุษย์ทันที
ชัวร์เลยว่าฝั่งเขาจะเร่งจั่ว Mystice แน่นอน  แล้วคราวนี้เผาดาบเขายากแล้ว
ขอให้ตั้งสติให้ดีละ!!

3. ระวังตัว all เช่น  MOA,   มังกร Jormungand, หรือมังกรทิมเปร่า

4. พิจารณาเรื่องการจั่ว Mystice กับ Seal ให้ดีถ้าTimperra ไม่เข้ามือ ตรงนี้เป็น
ปัญหาของผู้เล่นทุกคนแหละครับ  ว่าจะจั่วแบบ "ยูกิ"  หรือเปล่า  
เพราะเกม Smn มันไม่ได้เก่งที่การ์ด  หรือคนเก่งเฉพาะแค่คนเล่นหรอกนะ

ดวงด้วย!!  แต่จะให้ดวงเข้าข้างเรา   เราจำเป็นต้อง Mix กอง Mystice การ์ดให้
มันมีความจำเป็นจริงๆ ก่อนนะ  ไม่ใช่ว่าอะไรๆ ก็จะใส่แต่ Mystice เทพ ราคาแพงๆ
จั่วขึ้นมาค่าร่าย3  ค่าร่าย 4  เช่นจั่วได้  Bastet  กับ Kali แบบนี้  ในสถานะการณ์จำเป็นต้อง
มีเผาแล้วหน้ามืดเลยครับยังไงก็พยายามวิเคราะห์ระหว่าง  Mystice card
กับ รูปแบบของ Seal ใน Deck เราไห้ดีครับ
(Bastet นี่เผาได้ง่ายมากๆ เจอประจำ)
แล้วคุณจะได้มีดวงจั่วได้แบบ "ยูกิ"  แน่นอน

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #33 on: July 07, 2007, 02:56:34 AM »

เหมือนกับข้างบนว่า แต่ไม่ควรกังวลจนเกินไ แก้ตามสถานการ

แต่ถ้าเจอพวกเด็คไฟบ้าตีไส่ฟาริดมา3-4ใบ นี่เลิกเล่นกับคนๆนั้นเลยน่ะ(คงรู้ๆกันอยู่)

mr.Tu
Member

« Reply #34 on: July 07, 2007, 03:51:20 AM »

เรามีเพื่อนเล่นอยู่คนหนึงโคตรเก่งเลย
มันใส่มิตติกGreat Roots of Yggdrasil
2 ใบเลย  ไม่เปลืองด้วยมันมีการ์ดใบ1ธาตูดินไว้เรียก
place สามารถเอามาจากชายในกองกาดในมือได้ด้วยจ่ายเเค่
2-3เองเชื่อเราดิไปซ้อมาใส่แล้วจะดีมากๆๆๆๆๆ ;D

Seal นั้นชื่อว่าเจ้า Dustin, the Architecture
1. ความสามารถ  จ่าย 1 เรียก Mystice Place ลง Shrine ได้
(คู่ต่อสู้ก็เอาลงได้ด้วยเหมือนกันนะ)
2. ทิ้งการ์ด 2 ใบ จากนั้นก็ขุด Place ขึ้นมา
3. จาก 2 เอา Place ในมือลงมาในสนามเลย
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ก็ถือว่าดีนะครับ  แต่อย่างที่
คุณ CIFA -ยากจริงเว้ยยย SRW OG เนี่ย ตาจะโบ๋แล้ว-   (คนอะไรกันชื่อย๊าว-ยาว)

ได้กล่าวมาไว้  ว่า "Great Roots of Yggdrasil " มันเผาได้ง่ายดายนะครับ  เพราะ
แน่นอน  ฝั่งตรงข้ามคงไม่ให้เอาไว้เพราะมันเป็น Main หลักของ Deck Plant
ที่จะทำให้ Combo ไหลลื่น  ดังนั้น มันต้องโดน จักระ เผาจวบวันตายเลยละครับ
ต่อให้ขุดมาก็โดนจักรขุดมาเผาเรื่อยๆ นะแหละ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Deck Plant ที่ดีแล้วสมบูรณ์ผมเว่าของ คุณ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼
(นี่ก็ชื่อยาวอีกคน ตามๆ กันมา )

สมบูรณ์ยังไง  ก็ในเรื่องของ Seal ความบาลานซ์ต่างๆ
คราวก่อนที่เคยแนะนำไปว่าไม่ให้ใส่มังกร Timperra ก็ขออภัยครับ
ผมว่าตัวนี้หัวใจหลักอีกตัวครับ  เพราะมัน all ได้ไม่ต้องกลัวโดน Curse
มี amareta ช่วยรักษา Curse ให้ Mysitce ไม่กี่ใบเท่านั้นที่จะหยุดเราได้คือ

No Attack, Thunder Bolt ,Captivity แล้ว % จะมีในมือมันช่างน้อยมากๆ
ดังนั้น all ชัวร์ๆ เลยครับแถมยังเติม Mystice Card ให้ได้ดีเสียอีกด้วยนะ

Lightning9
Member

« Reply #35 on: July 07, 2007, 11:33:06 PM »

เด็คแบบนี้ จะปิดเกมไงเหรอครับ
dread root x3
phantom fungus x3
green stem dryad x3
timperra x3
amareta x2
spring spirit x4
leafy wing fairy x4
poppy fairy x3

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #36 on: July 08, 2007, 04:22:57 AM »

เด็คแบบนี้ จะปิดเกมไงเหรอครับ
dread root x3
phantom fungus x3
green stem dryad x3
timperra x3
amareta x2
spring spirit x4
leafy wing fairy x4
poppy fairy x3

แจก last dance ครับ

ม่ะก้อมูฟตัว Inactive

เผลอๆก้อจับ all ด้วย timperra