Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:39:51 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: การจัดเด็คplant  (Read 9011 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Lightning9
Member

« on: July 03, 2007, 10:26:45 PM »

จัดแบบไหนดีอะครับสาย dread root
เท่าที่ผมค้นดูเจอ2คนอะครับ

Dread Root 3
Spring Spirit of Timber tree 4
Timperra 4
Grean Stem Dryad 3
Lucretia 1
Leafy Wing Fairy 1
Amareta 3
Phantom Fungus 3
Withweing Wood Dryad 2
Wurzevil 1
Poppy Fairy 1  50

อ้างอิงToad-Master

เด็คที่2
Dread Root      x3
Wurzevil           x3
Leafy wing Fairy x4 
Poppy Fairy        x3
Atumn Spirit of Timber Tree x3
Spring Spirit of Timber Tree x4
Green Stem Dryad x3
Timperra, the Vapour Dragon x3

อ้างอิง ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼

ปล. แล้วมิสติกนี่ต้องใช้ไรบ้างอะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: July 03, 2007, 10:49:38 PM »

จัดแบบไหนดีอะครับสาย dread root
เท่าที่ผมค้นดูเจอ2คนอะครับ

Dread Root 3
Spring Spirit of Timber tree 4
Timperra 4
Grean Stem Dryad 3
Lucretia 1
Leafy Wing Fairy 1
Amareta 3
Phantom Fungus 3
Withweing Wood Dryad 2
Wurzevil 1
Poppy Fairy 1  50

อ้างอิงToad-Master

เด็คที่2
Wurzevil           x3
Atumn Spirit of Timber Tree x3
Spring Spirit of Timber Tree x4
Timperra, the Vapour Dragon x3

อ้างอิง ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼

ปล. แล้วมิสติกนี่ต้องใช้ไรบ้างอะครับ

เหอ ผมไม่เคยจัดเด็คอย่างงี้นะ ไม่คุ้นเลยแหะ

เป็นผมๆ (เอาตามเด็คผมนะ)

เอา Atumn กับ Wurzevil ออก ใส่เป็น Phantom Fungusx 3, เพิ่ม Timperra เป็น4 หรือใส่ Lucretiax1 แล้วก็ Amareta x2 น่าจะดีกว่าครับ

เด็คที่2
Amareta, the Elder Plant x2
Timperra, the Vapour Dragon x4 หรือ Timperra x3 เหมือนเดิมแล้ว
Lucretia, the Sword Magician     x1

ครบ 25 พอดี
หรือจะลองปรับๆ เป็นอีกแนวดู นี่แค่แนวของเด็คผม

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: July 03, 2007, 11:00:47 PM »

Wurzevil ๓   เลย จิ   โหดมากมาย ตัวมานโตขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ   

Lightning9
Member

« Reply #3 on: July 03, 2007, 11:06:38 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=29878.0

นี่ไงครับ เหอๆหลักฐานอิอิ 8)

Lightning9
Member

« Reply #4 on: July 03, 2007, 11:08:17 PM »

แล้วตกลงจัดแบบไหนดีอะครับแง่งๆ

ArseneLupin
Member

« Reply #5 on: July 03, 2007, 11:52:44 PM »

Mystic (แบบคนรวย)
Ordunus 2
Kuku clock 2
Odin 2
Bastet 2
Alexandie 2

gb_seaoer
Member

« Reply #6 on: July 04, 2007, 12:42:26 AM »

ลืม Amareta ได้ไง คับ เก่งอย่างแรง วางต้นไม้ได้ แทบไม่กลัวก่อนผ่าน ฟรีส อะ

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: July 04, 2007, 12:45:10 AM »

ลืม Amareta ได้ไง คับ เก่งอย่างแรง วางต้นไม้ได้ แทบไม่กลัวก่อนผ่าน ฟรีส อะ

ช่ายยๆ ไอ้โหดเนี่ย เก่งจิบเป๋ง เยย

Lightning9
Member

« Reply #8 on: July 04, 2007, 12:46:11 AM »

Timperra, the Vapour Dragon x4 หรือ Timperra x3 เหมือนเดิมแล้ว
Lucretia, the Sword Magician     x1

เด็คนี้ไม่ใส่ wurzevil หรือ phantom จะดีเหรอครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: July 04, 2007, 12:48:28 AM »

Wurzevil ๓   เลย จิ   โหดมากมาย ตัวมานโตขึ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ   

โตช้ามากครับ ตาละ 1-2 ยังน้อยไปเมื่อเทียบกับต้องเสียซีลและเอมพี
กว่าจะดีได้มันจะโดนตบโหดในตาแรกอ่ะ (ตาที่มันลงมาคงไม่มีเอมพีพอมาแซคปั้มต่างๆนาๆ)

ผมว่าเด็คนี้ยิ่งโดนยื้อยิ่งเสียรูปเกม เพราะตอนตั้งจะสำคัญมากๆ

ปล เด็คแพล้นท์ก็เก่งนะครับ ชนะอังเดรได้ง่ายๆเลย แต่ยังแพ้ข้ามไลน์อย่างซิกมันต์อยู่ดี

Lucretia, the Sword Magician     x1

เด็คนี้ไม่ใส่ wurzevil หรือ phantom จะดีเหรอครับ

Wurzevil จะทำให้เกมช้าครับ เพราะลงหนักแถมยังโตช้าอีก เราคงไม่มีเอมพีพอมาร่ายมัน แซค แล้วก็ชุบอีก
ส่วน Phantom ผมเขียนตกไปเหรอเนี่ย ใส่ซักสามกำลังดีครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: July 04, 2007, 12:48:42 AM »

ไม่ดี  ต้องมีด้วย ถึงจะสนุก โตขึ้นๆๆๆ โดนเคิส ๆๆๆ เหอๆ  ค่อนข้างเลว เหอๆ

Lightning9
Member

« Reply #11 on: July 04, 2007, 12:51:54 AM »

Phantom fungus x3

รวม28 ใบ ใช่ปะงับเดียวจะไปจัดดูงับ

Edit :
ลืมไปต้องใส่ มิสติกไรบ้างอะครับ^^
« Last Edit: July 04, 2007, 12:55:27 AM by Lightning9 » Logged

Danger!
Member

« Reply #12 on: July 04, 2007, 12:58:01 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30751.msg340113#msg340113
ลองเข้าไปดูนะครับ ผมแนะนำให้เล่น Wurzevil อย่างยิ่งเพราะไม่งั้นจะไม่มีตัวยืนที่เสถียรพอ เนื่องจากแพล้นแต่ละตัว รวมร่างได้ at มากสุดก็ประมาณ 12 แล้วก็ลักษณะเฉพาะของแพล้นก็คือ ตั้งช้า เพราะฉะนั้นเล่น Wuzevil ไปด้วยก็จะดีมากๆ ถ้าเรายันตาแรกด้วย เดรทรูท แล้วก็ค่อยๆตั้งตัวผมรับรองว่า ตั้งทันนะครับ เราอย่าลืมว่า เรายังมี Spring spirit of timber tree อยู่เราสามารถ Sac Plant เพื่อหยุดเค้าได้ หรือเราก็ยังมี มิสติก แก้ได้อยู่ด้วย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #13 on: July 04, 2007, 01:04:34 AM »

เหรอ
ผมว่าWuzevil นี่ถ้าจั่วได้ตอนต้นๆที่อยากตั้งบ้านใจจะขาดน่ะเราจะตายเอานะ
ยิ่งเจอพวกซิกมันด์นี่หวานเค้าเลย

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: July 04, 2007, 01:12:50 AM »

ไม่เห็นช้าเลยคับ ปั๊มได้สองต่อ + มูฟ ซีลได้ด้วย
ถ้าเราเล่นคู่กับ spring
พอแซ็ค เพิ่ม พลัง โดยส่วนมาก แซ็ค แฟนธอมฟังกัส โยนลาสแด๊นซ์
แล้วอบิลลิตี้ของ spring ก็ทำงาน โดยเลือก inactive seal
แล้วก็มูฟ จากหลังเลย เพราะเรามี amareta มูฟเสร็จได้เพิ่มพลังอีก ก็เพิ่มให้ เวอร์เซอร์วิว turn

มูฟซีล + เพิ่มพลัง อะไรจะคุ้มปานนี้ เทอร์นเดียว โหด มากมาย
แถมไม่กลัว curse ด้วย มี amareta รักษา ถ้ามีต้นไม้ก็ 0 รักษา

Lightning9
Member

« Reply #15 on: July 04, 2007, 01:18:15 AM »

แง้วตกลงแบบไหนดีกว่ากันเหยอ จัดไม่ถูกแล้ว

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #16 on: July 04, 2007, 01:19:29 AM »

แง้วตกลงแบบไหนดีกว่ากันเหยอ จัดไม่ถูกแล้ว

เพิ่งเริ่มเล่นรึเปล่าถ้าใช่ไม่เหมาะกับแพลนท์ทุกชนิดนะเพราะเอฟเฟคหลายสเตปมาก

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #17 on: July 04, 2007, 01:24:16 AM »

แพล้นคอนโทรนครับ เล่นแบบบีบคั้นคู่ต่อสู้ดีมากๆ
แต่ผักพวกนี้แพ้ทางยกเลิกอบิลลิตี้นะครับ ยิ่งถ้าเจอพวกซิกมัน อังเดรนี่กระจุยครับ

Lightning9
Member

« Reply #18 on: July 04, 2007, 01:25:22 AM »

เพิ่งเริ่มเล่นรึเปล่าถ้าใช่ไม่เหมาะกับแพลนท์ทุกชนิดนะเพราะเอฟเฟคหลายสเตปมาก
ผมพึ่งเริ่มเล่นอะครับแต่ว่าเพื่อนผมเค้าเล่นมานานแล้วจะให้เพื่อนสอนอะครับ

Member

Email
« Reply #19 on: July 04, 2007, 01:29:17 AM »

ผมพึ่งเริ่มเล่นอะครับแต่ว่าเพื่อนผมเค้าเล่นมานานแล้วจะให้เพื่อนสอนอะครับ

ถ้างั้นก็ถามเพื่อนดูสิว่าแพลนท์แบบไหนดีกว่าคุยกันน่าจะอธิบายง่ายกว่า
แต่ส่วนตัวแนะนำแบบ
คุณ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼
นะครับเพราะคิดว่าเป็นแบบที่ผมสู้ด้วยยากสุดแล้ว

Lightning9
Member

« Reply #20 on: July 04, 2007, 01:37:57 AM »

อยากรู้การจัด มิสติกด้วยอะง้าบแง่ๆ

Member

« Reply #21 on: July 04, 2007, 01:50:37 AM »

ถ้างั้นก็ถามเพื่อนดูสิว่าแพลนท์แบบไหนดีกว่าคุยกันน่าจะอธิบายง่ายกว่า
คุณ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼
นะครับเพราะคิดว่าเป็นแบบที่ผมสู้ด้วยยากสุดแล้ว

โห่พี่ไม่ต้องยอเหอะ (ตัวลอยแล้ว)
เรียกพี่หม่อนมาโพสดีกว่านะคับ

อยากรู้การจัด มิสติกด้วยอะง้าบแง่ๆ

มิสติคสามัญไม่แนะนำให้ใส่ Great Root of Yggdrasil ( แล้วคนอื่นก็จะเถียงกันอีกยกใหญ่ )
คือต้องเล่นหนะครับแล้วจะรู้ว่าต้องเล่นยังไง อย่างผมจัดมาน่าจะเรียกว่าเกือยสิบๆแบบแล้ว Great Root ก็เคยใส่ สรุปคือหลอกได้แต่เด็กแหละคับ แข่งกันจิงๆ
(อย่างเจอกับคุณ  CIFA -ย๊ากกกกกก" Dark Holocaust!!! " นี่ชนะยากมากครับ) ร่ายมาปุ้บก่อนผ่านก็โดนอินควิสแล้ว เค้าจะต้องทำทุกวิถีทางเพื่อจะเผาเราอ่ะ อยู่0 แซคอะไรนี่ได้แค่ 2-3 เทิร์นเท่านั้นแหละ -*-

Lightning9
Member

« Reply #22 on: July 04, 2007, 01:55:48 AM »

คือผมอยากทราบว่าทำไมไม่ควรใส่อะครับ
Great Roots of Yggdrasil
Type: place
Mp Cost: 5 Pasted: PA : no Turn: inf Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:
[Plant] ทุกใบในมือและในสนาม Df +1 Mp -1
Seal ทุกใบในสนามฝ่ายเราเมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกัน At +1 Df +1 จนจบ Subturn
Seal ทุกใบที่อยู่ใน Df Line ฝ่ายเราป้องกันการโจมตี (All) และ Skill (All)
ข้อยกเว้น: NULL

ผมก็ว่ามันดีออกนะ หรือว่า ใช้Mp เยอะไป

Member

« Reply #23 on: July 04, 2007, 01:58:08 AM »

Mp เยอะไปคับ เจอ2 อินควิสแล้วคุ้มไม๊อ่า
หรือโคโบ้โหม่งตอนมี Lucretia แล้วเผาฟรีหละ เจสสิก้า1 บึ้ม

เคยเจอมาซิลิโอ้ยกมิสติคทั้งสนามเอามาให้ร่ายใหม่ ไม่เป็นอันทำเกมกันพอดี จะมัวแต่มารักษาต้นไม้เนี่ย

ปล ความคิดเห็นเฉยๆนะครับไม่ได้บังคับให้ทำตามหรอกนะ

Member

Email
« Reply #24 on: July 04, 2007, 02:01:05 AM »

โห่พี่ไม่ต้องยอเหอะ (ตัวลอยแล้ว)
เรียกพี่หม่อนมาโพสดีกว่านะคับ

มิสติคสามัญไม่แนะนำให้ใส่ Great Root of Yggdrasil ( แล้วคนอื่นก็จะเถียงกันอีกยกใหญ่ )
คือต้องเล่นหนะครับแล้วจะรู้ว่าต้องเล่นยังไง อย่างผมจัดมาน่าจะเรียกว่าเกือยสิบๆแบบแล้ว Great Root ก็เคยใส่ สรุปคือหลอกได้แต่เด็กแหละคับ แข่งกันจิงๆ
(อย่างเจอกับคุณ  CIFA -ย๊ากกกกกก" Dark Holocaust!!! " นี่ชนะยากมากครับ) ร่ายมาปุ้บก่อนผ่านก็โดนอินควิสแล้ว เค้าจะต้องทำทุกวิถีทางเพื่อจะเผาเราอ่ะ อยู่0 แซคอะไรนี่ได้แค่ 2-3 เทิร์นเท่านั้นแหละ -*-

จริงๆเรื่องบ้านต้นไม้น่ะจะต้องบอกว่าเราจะต้องการ0อินแอคไปทำไมในเมื่อปัญหาคอมโบนี้คือทรัพยากรที่จะแซคตะหาก
แค่1นี่ความคล่องก็สูงแล้วส่วนเรื่องตูดที่ต้นไม้จะบวกให้นี่ถ้าเรา0อินแอคเค้าได้เราจจะไปห่วงเรื่องdfทำไมมากมายการจะใส่พวกช่วยกางต้นไม้ก็ทำให้การสร้างบ้านไปได้ไม่ราบรื่นอีก ยิ่งถ้าเค้ามีลูเครเทียไอ้แพล้นท์ลมที่แซคได้อะจะช่วยพังต้นไม้ให้อีก

ผมคิดงี้นะแล้วคิดว่าผมคงคิดไม่ผิดเท่าไหร่ด้วย

Lightning9
Member

« Reply #25 on: July 06, 2007, 09:08:54 PM »

อยากรู้ว่าplant จะสู้อังเดรไงเหรอ
เด็คแบบนี้อะนะครับ
dread root x3
phantom fungus x3
green stem dryad x3
timperra x3
amareta x2
spring spirit x4
leafy wing fairy x4
poppy fairy x3

ช่วยทีนะงับพอดีเพื่อนมันท้า

Panther
Member

Email
« Reply #26 on: July 07, 2007, 12:54:19 AM »

คือขอถามนิดนึงนะ ตกลงแพ้นมีกี่สายอ่า อารายบ้างอ่า  แล้ว ต่างกันยังไง อ่าสงสัยานานแระ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #27 on: July 07, 2007, 01:04:06 AM »

คือขอถามนิดนึงนะ ตกลงแพ้นมีกี่สายอ่า อารายบ้างอ่า  แล้ว ต่างกันยังไง อ่าสงสัยานานแระ

เท่าที่เห็นๆ ก้อมี สาย  Turnip Sprie กับ สาย Dread Root   นะครับ

สายแรกใช้ def รับ กับ ใช้สกิล Curse ทำเกมครับ

ส่วนสาย Dread root อาศัยการตั้งรับ โดยการ sac อินเตอร์เฟียร์ แล้ว จับ Inactive รับการโจมตี  + แจก last dance ครับ

Member

« Reply #28 on: July 07, 2007, 01:41:00 AM »

อยากรู้ว่าplant จะสู้อังเดรไงเหรอ
timperra x3
amareta x2

อังเดรมันเหยื่อแพล้นท์เลยคับ
อังเดรถีบมี Amareta ยกเลิกAbility ให้ ก่อนผ่านฟรีสมี 1รักษา
โดนเป็นโดด มี Amareta ยกเลิก Skill อังเดรคอมปลาไม่ได้ โดน ลาสแดนซ์ 1 เทิร์นหมด
ทิมเพร่าจะคอมโดนแทรก ถ้าจอร์ยืนหน้าออลมี1 หยุด จอร์โดนเดรทรูธตบที At -2,3
การูด้าน้ำอยู่บนมือไม่ได้ทำอะไรเลย

อังเดรมันค่อนข้างจะแพ้ทางแพล้นท์ครับ

Member

Email
« Reply #29 on: July 07, 2007, 01:43:42 AM »

timperra x3
amareta x2

อังเดรมันเหยื่อแพล้นท์เลยคับ
อังเดรถีบมี Amareta ยกเลิกAbility ให้ ก่อนผ่านฟรีสมี 1รักษา
โดนเป็นโดด มี Amareta ยกเลิก Skill อังเดรคอมปลาไม่ได้ โดน ลาสแดนซ์ 1 เทิร์นหมด
ทิมเพร่าจะคอมโดนแทรก ถ้าจอร์ยืนหน้าออลมี1 หยุด จอร์โดนเดรทรูธตบที At -2,3
การูด้าน้ำอยู่บนมือไม่ได้ทำอะไรเลย

อังเดรมันค่อนข้างจะแพ้ทางแพล้นท์ครับ

ช่วยออนเอ็มตอบคำถามเจ้าของกระทู้ทีเค้าถามหานาย

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: