Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:25:36 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีงบอยู่1500-2500จัดเด็ดMalphas, the Hell Knightอ่ะครับขอดีๆเลยนะ(หัดเล่น)  (Read 2387 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Excaribur
Member

« on: July 03, 2007, 10:03:20 PM »

มีงบประมาณนี้พอเปล่าไม่รู้นะครับได้แค่2500นี่แหละเอาเก่งๆ(รวมมิกติก)

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: July 03, 2007, 10:13:46 PM »

อืม เดี๋ยวนี้บอกงบเสร็จสรรพ มีแต่ตังค์ ไม่มี Deck 

เนื่องจาก Deck Malphas ตัวมันเองไม่แพง แต่บริวารรอบข้างค่อนข้างหายาก และไม่เหมาะกับผู้เล่นใหม่
ไม่ว่าจะเป็นสายขุดตบ ขุดยืน ล้วนแล้วแต่ต้องอาศัยวิทยายุทธในการเล่นสูงมาก

ผมแนะนำว่าเริ่มกับ Precon ที่เล่นง่าย ๆ ก่อนดีกว่าครับ

ส่วนงบ 2500 ให้หา
Bastet 2
Ordonus 2
Arthena 2
ให้ได้ก่อนครับ แล้วงบที่เหลือก็ค่อย ๆ จัด Deck ไปเรื่อย ๆ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: July 03, 2007, 10:17:05 PM »

อืม เดี๋ยวนี้บอกงบเสร็จสรรพ มีแต่ตังค์ ไม่มี Deck 

เนื่องจาก Deck Malphas ตัวมันเองไม่แพง แต่บริวารรอบข้างค่อนข้างหายาก และไม่เหมาะกับผู้เล่นใหม่
ไม่ว่าจะเป็นสายขุดตบ ขุดยืน ล้วนแล้วแต่ต้องอาศัยวิทยายุทธในการเล่นสูงมาก

ผมแนะนำว่าเริ่มกับ Precon ที่เล่นง่าย ๆ ก่อนดีกว่าครับ

Bastet 2
Ordonus 2
Arthena 2
ให้ได้ก่อนครับ แล้วงบที่เหลือก็ค่อย ๆ จัด Deck ไปเรื่อย ๆ

อาเทน่า1 ก็พอมั้งพี่
พวกแปะอาวุธเยอะๆ ก็มีแค่มาร์ตินแหละมั้ง (เซนเทอร์กะ ซาดินนิดหน่อย)

ใช้อินควิส โฮลี่แทนได้

อีกใบที่น่าหาใส่เด็ค Fallen Spell คู่กับ Meteor Swarm

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: July 03, 2007, 10:20:33 PM »

ยุคนี้  Arthena 1 ไม่พอล่ะมั้งครับ

คือมี Arthena ติดบ้านไว้ 2 ใบ เผื่ออนาคตจะเล่น Deck แปะมิสติก หรือ ตี All มันก็ได้ใช้ล่ะครับ

ส่วน Zeus Odin งู ไกอา มันไม่ใช่จำเป็นต้องหาเร็ว ๆ มีถูกก็ซื้อ แพงก็อย่างเพิ่ง

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #4 on: July 03, 2007, 10:52:17 PM »

Bastet 2
Ordonus 2
Arthena 2

อาเทน่า1 ก็พอมั้งพี่
พวกแปะอาวุธเยอะๆ ก็มีแค่มาร์ตินแหละมั้ง (เซนเทอร์กะ ซาดินนิดหน่อย)

ใช้อินควิส โฮลี่แทนได้

อีกใบที่น่าหาใส่เด็ค Fallen Spell คู่กับ Meteor Swarm

มาร์วินแสงด้วยคับ เก่งเพราะปั้มนี่ละ เจออาธีน่าไปทีช๊อกTT-TT

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: July 03, 2007, 10:59:57 PM »

๒๕๐๐ ผมว่าจัด มัลฟาสได้นะครับ มิสติก เทพๆก็น่าจะครบ ปัญหาคือว่า  ตัวอื่นในเด๊กเนี่ย หายากจิ๊บ   

superman202
Member

Email
« Reply #6 on: July 03, 2007, 11:52:41 PM »

ผมก็เล่นอยู่ใช้เฮลไนท์เลยเด็คนี้แหละเด็คเฮลไนท์

หนุกดีน่ะเล่นกับชายถ้าผมทำคอมโบ แฟรี่เลิฟเว่อติดนี้

ฝ่ายตรงข้ามแทบบ้าตายเลย เทอเรี่ยน ซิกมัน เซนทออาเช่อ

บลาสเซก บ้ามาแล้ว

อิอิ

gb_seaoer
Member

« Reply #7 on: July 04, 2007, 02:00:56 AM »

เห็นด้วย กับ mod ซื้อมิสติกก่อนดีกว่า ซีล ก็เริ่มจากง่ายๆ

ตอนนี้อ่านๆ ไป เห็นกระทู้แนวนี้ผุดโผล่เป็นดอกเห็ดเลยแฮะ

มีงบเท่านั้นเท่านี้ ....บลาๆๆ

เหอๆ แต่ก็ดีนะ จะได้ประมาณได้ถูก แต่ส่วนใหญ่เป็นพวกเริ่มเล่นทั้งนั้นเลย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #8 on: July 04, 2007, 02:20:15 AM »

มีคนเริ่มเล่นมากๆก็ดีแฮะ
จะมีใครหลุดมาร้านตรูบ้างเนี่ย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: