Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:21:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากดูรูป แต่ห้ามขอรูป - -a  (Read 3371 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Golden fur beast
Member

Email
« on: July 03, 2007, 02:09:26 AM »

รูปการ์ดของ Summoner วาดโดยคนไทยขนานแท้มีรูปลักษณ์ในหลาย ๆ ด้าน
ซึ่งแน่นอนว่ารูปการ์ด Summoner นั้นสวย  :P ใครๆ ก็อยากเห็น
     ความอยากเห็นรูปการ์ด  อาจเพราะความชอบส่วนตัว  หรือเพราะ  เหตุผลอื่น ๆ
สิ่งที่ทำให้เราได้เห็นรูปการ์ดได้อย่างง่ายๆ อยู่บ้านไม่ต้องไปไหน  ก็ขอร้องกันในบอร์ดนี่แหละ
จากขอกันไม่กี่คน  เริ่มขอกัน  มากขึ้น  มากขึ้น  และมากขึ้น  จนเต็มบอร์ด
จนขี้เกียจสแกนรูปมาให้ดูแล้ว  ออกกฏห้ามขอมันซะเลย  รำคาญ
     แล้วคนที่อยากเห็นรูปการ์ดจริง ๆ แต่ไม่มีโอกาสที่จะได้เห็น  เช่นอยู่ต่างจังหวัด  หรือเป็นของที่หาไม่ได้
จะขอรูปไงหละ ???  โชคดีที่มีคนในบอร์ดช่วยโพสรูปการ์ดให้แต่ไม่ครบทุกชุด(น่าปักหมุด
และรูปบางส่วนอยู่ใน  Theory  แต่ Theory มันผ่านไปนานแล้ว  มาร้านการ์ดก็ไม่มี(แล้วหาไงหล่ะ ???) 

ที่ผมบ่นมาด้านบนนี้  เพราะเห็นปัญหาขอรูปการ์ดภายในบอร์ด  ผมก็คนหนึ่งหละที่อยากจะขอรูป 
ผมก็เห็นรูปการ์ด ในเว็ป  ใน Wizer  special และ ใน Theory
แต่มีรูปการ์ดบางส่วน  ที่ผมยังไม่เคยเห็น  และไม่เคยรู้จักเลย
นั่นคือรูปการ์ด โปรโมตามงานแข่งที่แจกกันประจำเดือน 
มันไม่มีอยู่ในไหนเลย  จะไปแข่งก็ไม่มีเวลา  ไม่กล้า  บ้านไกล  และไม่อยากไปคนเดียวด้วย :'(
ใน Wizer ธรรมดาก็ไม่มีรูป promo ใหม่มาให้ดู  google ก็ช่วยผมไม่ได้

สรุปว่าน่าจะมี ใครสักคน แก้ปัญหานี้  ไม่ว่าจะเป็น Theory 2  หรือเปิดเว็บรวมรวบซะหน่อย
เพื่อเผยแพร่รูปและฝีมือของคนวาดได้อยากเต็มที่  และความสามารถของมัน
จะได้ไม่มีการขอรูปกันในบอร์ดอีก  และตลอดไป

ปล.  ขอบคุณครับที่อ่านมาโดยตลอด  

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: July 03, 2007, 03:12:07 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30944.0

แค่ในลิงค์นี้ที่คุณตาหนูทำยังไม่พอเหรอ  เหอๆ เยอะแล้วนะ

งั้นผมคิดว่าคุณเชียร์ให้คุณตาหนู  จัดรูปลงเยอะๆ ดีกว่าครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปล.   หาการ์ดก็ยากแล้ว  ไหนจะต้องสแกนลงคอม

แล้วยังไม่พอ  ยังต้องมาฝากไฟล์ รูปกับเว็บอีก จากนั้นจัดเรียงลำดับภาพ

แค่หาการ์ดมาสแกนลงคอมก็ขี้เกียจจะทำกันแล้วละครับ

ปล.2  การจะลงรูปมันต้องมีเวลาว่างจริงๆ ครับ  บางคนทำงาน  บางคนเรียน

คงไม่มีเวลามาลงให้หรอก   แค่มีจากคุณตาหนูมาให้เห็นก็นับว่าเป็นบุญของ

ผมที่ได้สูบไปแล้วละครับ    
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แต่ความคิดที่ดีเรือ่ง  จัด Theoty 2 แล้วรวบรวมรูปก็ดีนะ

หรือรวบรูปเป็นชุดๆ ไป  คัมภีร์รูป+ Text เลย

รับรองมีคนซื้อ  ผมคนนึงที่จะซื้อ!!

« Last Edit: July 03, 2007, 03:14:39 AM by mr.Tu » Logged

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: July 03, 2007, 03:17:22 AM »

เหมือนจะเก็บกดเล็กๆนะครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #3 on: July 03, 2007, 03:24:49 AM »

ขอพักบ้างเต๊อะ(เพิ่งหมดช่วงรับน้องเล่นเอาหมดแรงไปเลย)

ตอนนี้มีคิวจะลงNeo.ธรรมดากับDragoทั้ง2ภาค แต่ขอตัวไปนั่งแกะฟันปลอมก่อน

ป.ล.เห็นแว่บๆว่ากระทู้รูปSMNที่โพสเคยปักหมุด มาดูอีกทีปลดซะแระ แง่วเลย...!

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #4 on: July 03, 2007, 03:27:04 AM »

ผมอยากให้ซัมมอนเนอร์ทำดาต้าเบสการ์ดเป็นรูปเหมือนกัน

เพราะคิดว่าการสื่อสารโปรโมท การทำคอมโบ การโพสเด็ค อ้างอิง พูดถึง จะเห็นได้ชัด

รูปภาพจะสื่อสารได้ตรงประเด็นที่สุด

ผมอยากให้มีมาก ๆ และก็พูดแบบนี้มาหลายปีแล้ว จนหายอยากไปแล้ว

ก็คิดว่าถ้ามีดาต้าเบสของทางซัมจริง ๆ ผมก็อยากจะกลับมาทำกระทู้ดี ๆ ให้ได้อ่านกันอีก

แต่เวลานี้งานยุ่งมาก กว่าจะหยิบภาพมาสแกน ลงนู่นลงนี่ อัพโหลดอีก ดูว่าจะเกินตัวผมไปจริง ๆ

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: July 03, 2007, 03:41:15 AM »

ขอพักบ้างเต๊อะ(เพิ่งหมดช่วงรับน้องเล่นเอาหมดแรงไปเลย)

ตอนนี้มีคิวจะลงNeo.ธรรมดากับDragoทั้ง2ภาค แต่ขอตัวไปนั่งแกะฟันปลอมก่อน

ป.ล.เห็นแว่บๆว่ากระทู้รูปSMNที่โพสเคยปักหมุด มาดูอีกทีปลดซะแระ แง่วเลย...!

เห็นใจแทน  แต่ยังเป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมนะครับ เพราะคุณตาหนู
ผมเลยได้ดูรูปคิด   คอมโบได้อีกเยอะเลย 

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: July 03, 2007, 03:41:44 AM »

ตาหนู จงเจริญ  เย้ๆ  ข้าน้อยขอคาราวะ เหอๆ  น่าจะมีกาทู้ บูชา เนาะ เหอๆ  

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: July 03, 2007, 03:56:46 AM »

แผนก IT อยากทำแต่ติดปัญหาตรงที่ว่ายังหา server ที่รองรับตรงนี้ไม่ได้ครับ ไม่ได้ว่าจะประหยัดหรืองก หากแต่ server ต้องรองรับ BW ที่ค่อนข้างมากดังนักต้องพิจารณาให้จงหนักว่าต้องทำอย่างไร

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #8 on: July 03, 2007, 05:24:15 PM »

อันที่จริงควรจะลงโปรโมการแข่งใหม่ๆลง Wiser ทุกเดือนไปเลย

~ Kisame ~
Member

« Reply #9 on: July 03, 2007, 10:47:29 PM »

อันที่จริงควรจะลงโปรโมการแข่งใหม่ๆลง Wiser ทุกเดือนไปเลย

อันนี้เห็นด้วย เป็นการเพิ่มยอดขายWiserอีกทางนึงด้วย ตัดออกมาเย็บเป็นเล่มใหม่ก็ได้ กลายเป็นเล่มรวมโปรโม

เรื่องหาserverนี่เห็นใจจริงๆครับ แต่ก็ยังอยากให้มีเร็วๆ  ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: July 04, 2007, 04:11:22 AM »

ผมอยากให้ซัมมอนเนอร์ทำดาต้าเบสการ์ดเป็นรูปเหมือนกัน

เพราะคิดว่าการสื่อสารโปรโมท การทำคอมโบ การโพสเด็ค อ้างอิง พูดถึง จะเห็นได้ชัด

รูปภาพจะสื่อสารได้ตรงประเด็นที่สุด

ผมอยากให้มีมาก ๆ และก็พูดแบบนี้มาหลายปีแล้ว จนหายอยากไปแล้ว

ก็คิดว่าถ้ามีดาต้าเบสของทางซัมจริง ๆ ผมก็อยากจะกลับมาทำกระทู้ดี ๆ ให้ได้อ่านกันอีก

แต่เวลานี้งานยุ่งมาก กว่าจะหยิบภาพมาสแกน ลงนู่นลงนี่ อัพโหลดอีก ดูว่าจะเกินตัวผมไปจริง ๆ

นี่แหละครับ บทความดีๆ น่าอ่าน(เพราะมีรูป) จึงหายไปจากบอร์ดนานแล้วเหมือนกัน

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #11 on: July 04, 2007, 05:03:29 PM »

ความจริงกฏนี้มันสำหรับบอร์ดคอมโบบอร์ดเดียวนะครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #12 on: July 04, 2007, 05:23:24 PM »

คือต้องเข้าใจหน่อยครับ มีคนมาขอรูปทุกวัน ๆ มันก็รกบอร์ด
แล้วขอไปมันก็ไม่มีคนไหนมีรูปมาให้อยู่ดี

ลองนึกภาพ

วันแรก ขอรูปอังเดร
วัน 2 ขอรูปซาดิน
วัน 3 ขอรูปแฮริสัน
.
.
.

มีงี้ทุกวัน โดยที่ 99 % ไม่ได้รูปกลับไป จะให้ขอต่อไปมันก็กระไรอยู่

บางคนขอรูปการ์ดแรร์หายาก ๆ หน่อย อันนี้รู้เลยกะไปปริ้นต์เล่นแน่นอน จะเทส Deck ผมก็ว่าไม่ผิดหรอกนะครับ แต่แหม ลงทุนนิดนึง เขียน Text แล้วยัดซองเอาก็ได้ หรือไม่ก็ยืมของจริงมา Xerox ก็ได้ครับ แบบนี้ชุดใหม่ออกทีไม่ต้อง Scan แจกกันเลยรึไงล่ะครับ

บอร์ด Card ฯ มันควรมีไว้สำหรับ เรื่องของตัวความสามารถการ์ด Deck กับ combo มากกว่าครับ
จะขอรูปเชิญ Sum talk

winner32_@hotmail.com
Member

Email
« Reply #13 on: July 06, 2007, 01:02:01 AM »

เห็นใจแทน  แต่ยังเป็นกำลังใจให้เหมือนเดิมนะครับ เพราะคุณตาหนู
ผมเลยได้ดูรูปคิด   คอมโบได้อีกเยอะเลย 

เห็นด้วยอย่างมากตอนนี้ยังอยากเห็นรูปเฮเว่นไน้โปรโมตัวใหม่อยู่เรยT T

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #14 on: July 06, 2007, 08:54:45 PM »

แสกนมาลงให้ไม่มีปัญหา หาที่ฝากรูปแล้วเอามาลงไม่มีปัญหา
แต่หาการ์ดมาแสกนไม่มีปัญญา ~

บอร์ด Card ฯ มันควรมีไว้สำหรับ เรื่องของตัวความสามารถการ์ด Deck กับ combo มากกว่าครับ
จะขอรูปเชิญ Sum talk

สรุปคือยังขอรูปการ์ด กันต่อไปได้ >.<

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #15 on: July 06, 2007, 09:41:36 PM »

ขอได้ครับ แต่ว่าทางเรายังไม่มีที่ดูรูปหลักๆ ให้นะครับ

คงต้องดูรูปที่ "คุณตาหนู" มาช่วยโพสไว้ให้ไปพลางๆ นะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: