Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:33:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ตอนนี้มีเด็คตีที่ไม่เก่งด้วยอาวุธบ้างไหมคับ  (Read 11362 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« on: July 03, 2007, 12:23:14 AM »

ตามหัวคับเบื่อเด็คใช้อาวุธละ

Malboro
Member

Email
« Reply #1 on: July 03, 2007, 12:24:33 AM »

Leraje

AOM

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: July 03, 2007, 12:34:05 AM »

ไนท์แมร์

Member

Email
« Reply #3 on: July 03, 2007, 12:34:34 AM »

ลืมบอก ขอไวด้วยคับ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: July 03, 2007, 12:50:58 AM »

ลืมบอก ขอไวด้วยคับ

อย่างนี้ ต้องฟาริด ซูไลก้า

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #5 on: July 03, 2007, 12:57:03 AM »

ไนท์แมร์
ไม่มีอาวุธแต่ก็สมุนเต็มอ่ะพี่ ทั้งอนูบิส Leo Rat  Zeus อีก

มะวานยังเห็นแปะหอกเซนเทอร์ตบอยู่เลยไม่ใช่เหรอคับ

ตีไวๆก็คงต้องฟาริดกับ ไนท์แมร์หน่ะแหละ (ถึงจะยังไม่อยากเชื่ออ่ะนะ)

ปล พึ่งเคยโดนไนท์แมร์กระซวกครั้งแรกนี่แหละ เคยแต่จัดไปไล่ตบชาวบ้าน
ปลล พี่คับ พี่ตั้งชื่ออย่างงั้นผม IM แถบไม่ได้เลยอ่ะ ไอตัว - กับ " มันกลายเป็นโค้ดไปอ่ะ
« Last Edit: July 03, 2007, 01:03:07 AM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: July 03, 2007, 01:00:31 AM »

ด้วง !!  กระซวกแบบตัวๆ จริงๆ

แต่เร็วหรือเปล่านี่ไม่รู้นะ เหอๆ

Member

Email
« Reply #7 on: July 03, 2007, 01:01:00 AM »

เด็คแบนดิทเป็นไงอะคับ

Nat Kung
Member

Email
« Reply #8 on: July 03, 2007, 01:02:38 AM »

Merman ดิเก่งดีออก

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: July 03, 2007, 01:10:32 AM »

ไนท์แมร์
ไม่มีอาวุธแต่ก็สมุนเต็มอ่ะพี่ ทั้งอนูบิส Leo Rat  Zeus อีก

มะวานยังเห็นแปะหอกเซนเทอร์ตบอยู่เลยไม่ใช่เหรอคับ

ตีไวๆก็คงต้องฟาริดกับ ไนท์แมร์หน่ะแหละ (ถึงจะยังไม่อยากเชื่ออ่ะนะ)

ปล พึ่งเคยโดนไนท์แมร์กระซวกครั้งแรกนี่แหละ เคยแต่จัดไปไล่ตบชาวบ้าน
ปลล พี่คับ พี่ตั้งชื่ออย่างงั้นผม IM แถบไม่ได้เลยอ่ะ ไอตัว - กับ " มันกลายเป็นโค้ดไปอ่ะ

เกียวไรเล่าน้อง
กดที่personal massage ข้างล่างก็ได้นี่
พี่ไม่ได้แปะน้ามัน"นำ"ตัวเองมาให้เพซาดิลลอสต่างหาก
หอกเซนทอร์มันนอกใจมาหาเพซาดิลลอสเองช่วยไม่ได้
แล้วอีกอย่างเพซาไม่มีสมุนมีแต่"กระสุน"ครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #10 on: July 03, 2007, 01:17:23 AM »

ต้องลบคำอื่นออกหมดเลยอ่ะเหลือแต่ CIFA (แปลว่าไรก็ไม่รู้ )

ไนท์แมร์

กดที่personal massage ข้างล่างก็ได้นี่
พี่ไม่ได้แปะน้ามัน"นำ"ตัวเองมาให้เพซาดิลลอสต่างหาก
หอกเซนทอร์มันนอกใจมาหาเพซาดิลลอสเองช่วยไม่ได้
แล้วอีกอย่างเพซาไม่มีสมุนมีแต่"กระสุน"ครับ

ขอโทดคับ -*-

ปล กระสุนก็อาวุธสังหารแหละพี่ (คล้ายๆ กับตัวมันแค่ At 12 แต่มีอานูบิสมาตัดกอง Leo Rat แยกร่างเงี้ย - -

ปล. พึ่งรู้ว่าเวสสุวรรณตกชรายน์แล้วใช้ได้เลย พี่ทอมบอกไม่ได้แหะ
งั้นหา fallen spell ก็เอามาใช้ได้เลยใช่ไม๊คับ ???

Member

Email
« Reply #11 on: July 03, 2007, 01:25:38 AM »

ต้องลบคำอื่นออกหมดเลยอ่ะเหลือแต่ CIFA (แปลว่าไรก็ไม่รู้ )

ไนท์แมร์

ขอโทดคับ -*-

ปล กระสุนก็อาวุธสังหารแหละพี่ (คล้ายๆ กับตัวมันแค่ At 12 แต่มีอานูบิสมาตัดกอง Leo Rat แยกร่างเงี้ย - -

ปล. พึ่งรู้ว่าเวสสุวรรณตกชรายน์แล้วใช้ได้เลย พี่ทอมบอกไม่ได้แหะ
งั้นหา fallen spell ก็เอามาใช้ได้เลยใช่ไม๊คับ ???

เมื่อโจมตีจะเกิดตอนพ้นเฟียร์ไปแล้ว

แต่ยักษ์แดงพอตกไชร์จะมีเฟียร์ใช่ปะเราก็ใช้สกิลตรงเฟียร์นั้นได้
ตอนแรกพี่ก็นึกว่าไม่ได้แต่ตอนไปสลิงกะแชมป์โลกปีนี้เค้าโดนพี่ตีโม่อนูบิสเค้าก็ทิ้งยักษ์แล้วใช้เลยได้
พี่ก็เลยจำไว้ใช้
ส่วนพี่ทอมเค้าก็โดนตีโม่ยักษ์เหมือนกันแหละวันนั้น
ส่วนฟอลลเล่นไม่แน่แต่เค้าคงจะแก้ให้เสร็จก่อนมันขึ้นมืออยู่ดีก็เลยไม่หวังกับมัน

Malboro
Member

Email
« Reply #12 on: July 03, 2007, 09:54:54 PM »

Beetle คับ
มูฟ ที at เหนือจิงๆ -*-

ใบแก้ทางก็น้อย
Ordonus
Cadmus
Odin?
Zeus ตกไชร์นจากกองการ์ด?
หนังสือ "เมื่อเข้ามา"

มีใบไรอีกไหมครับ
เจอแล้วเซงๆ ไงไม่รู้

ยิ่ง ด้วงดิน มายืนไว้ ถ้าไม่เล่น Deck Zadin,Sigmund, Andre เจาะยากเหลือเกิน
5 subturn เขาก็มุฟได้แล้วครับ แง่มๆ

Member

« Reply #13 on: July 03, 2007, 10:21:59 PM »

Beetle คับ
มูฟ ที at เหนือจิงๆ -*-

ใบแก้ทางก็น้อย
Ordonus
Cadmus
Odin?
Zeus ตกไชร์นจากกองการ์ด?
หนังสือ "เมื่อเข้ามา"

มีใบไรอีกไหมครับ
เจอแล้วเซงๆ ไงไม่รู้

ยิ่ง ด้วงดิน มายืนไว้ ถ้าไม่เล่น Deck Zadin,Sigmund, Andre เจาะยากเหลือเกิน
5 subturn เขาก็มุฟได้แล้วครับ แง่มๆ

เยอะแล้วนะนั่น

อีกวิธีคือฟรีสตอนที่เคทมันยังไม่ขึ้นแล้วตบคับ DF เค้าไม่น่าจะเกิน15

Zeus, Odin ใช้ได้ครับ

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #14 on: July 03, 2007, 11:26:14 PM »

รวมๆแล้วมิสติกที่เก็บแมลงได้มีแค่14ใบเอง
รวมบาส กระสือ และฟอเล้นสะเปล
แต่ถ้าเราเผามานให้หมดก็พอมีหวัง

CruZoNcE
Member

Email
« Reply #15 on: July 03, 2007, 11:32:12 PM »

Church Of Franchesca ก็ หยุดแมลงได้ครับ
ผมไม่รู้นะ
แต่ส่วนตัวว่า แมลงไม่ค่อยน่ากลัวอะ
ใช้ Cadmus ก็รอดยากแล้ว
ไม่ต้องถึง Mystric เทพหรอก

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #16 on: July 03, 2007, 11:42:03 PM »

จิมินี่ครับ

เร็วโคตร กางอโพโล่ 2 ใบ  มิวสิคฮอลอีก 2  At บรึม - -*

ไม่เก่งด้วยอาวุธนะ แต่เก่งด้วยพระเจ้า 5555+

เอามิวสิกเชี่ยเมเด้นสั่งคาเรนฟรีเต้นซํก 4 เต้นเองอีก5  ก็เท่ากับ +10 อโพลโล่ อีก +4 แล้วฟรีตบ *3*

รวมๆก็ at 20 กว่าๆมั้ง

ป.ล. เอาริชาร์ดฟรียกอบิให้มิสติกด้วย เด๋วคาเรนเต้นหนัก จนต้องยกมิสติกตัวเอง
« Last Edit: July 04, 2007, 12:02:01 AM by ==I{}*A*timazo *S*word >>> » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #17 on: July 03, 2007, 11:48:59 PM »

จิมินี่ครับ

เร็วโคตร กางอโพโล่ 2 ใบ  มิวสิคฮอลอีก 2  At บรึม - -*

ไม่เก่งด้วยอาวุธนะ แต่เก่งด้วยพระเจ้า 5555+

เอามิวสิกเชี่ยเมเด้นสั่งคาเรนฟรีเต้นซํก 4 เต้นเองอีก5  ก็เท่ากับ +10 อโพลโล่ อีก +4 แล้วฟรีตบ *3*

รวมๆก็ at 20 กว่าๆมั้ง

โหดขนาดหนัก

dekdoy141
Member

« Reply #18 on: July 04, 2007, 01:59:10 AM »

ผมคิดว่าโคลโบ๊ครับโหดสุด ๆ

แพร่พันธุ์เร็วมากแอทแหลกลาน

Member

Email
« Reply #19 on: July 04, 2007, 02:06:39 AM »

ผมคิดว่าโคลโบ๊ครับโหดสุด ๆ

แพร่พันธุ์เร็วมากแอทแหลกลาน
เก่งตรงตีตูดด้วยสกิลนี่แล

thekidz
Member

« Reply #20 on: July 04, 2007, 09:51:40 PM »

Golden Fur Griffin ไม่เก่งหรอ

Com_Mon_Do
Member

« Reply #21 on: July 04, 2007, 10:04:23 PM »

Karn ซิคับ ;D

M^O^S
Member

« Reply #22 on: July 04, 2007, 11:17:48 PM »

ราโชเลยคร้าบบบบบพี่ ตบเเล้วเปรี้วเเละ สดด้วย
         555555+ ;)

Sun Ce
Member

« Reply #23 on: July 04, 2007, 11:21:29 PM »

หนุมาน ;D

AS12
Member

Email
« Reply #24 on: July 07, 2007, 03:13:14 AM »

เลราเย่

Member

Email
« Reply #25 on: July 07, 2007, 03:14:25 AM »

เลราเย่

ธรรมดาอะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #26 on: July 07, 2007, 03:32:14 AM »

เปิดประเด็น  ด้วงไปทีเดียว  กลายเป็น
เรื่อง  Talk of the Town ไปหลาย  reply แสดงว่า
เคยโดนจิ้ม  กันไปบ้างแน่ๆ เลย 

จริงๆ แล้ว Deck แมลงก็เป็น Deck สนุกแล้วก็เก่ง
พอสมควรถึงแม้จะไม่ใช่เมต้า   

ประเด็นของกระทู้คือ"Re: ตอนนี้มีเด็คตีที่ไม่เก่งด้วยอาวุธบ้างไหมคับ"
ก็เลยแนะนำ  เจ้าออปซิเดียนนี่แหละ  มันเก่งของมันจริงๆ
แต่มันตายง่ายนะ เกลียดที่สุดก็ Cool moon นี่แหละครับขุด Cool Moon มาไหลแล้วตบ
Df line ก็รอดยากแล้ว  แล้วการ์ดอีกใบก็คือ Cadmus!!

ประมาณว่า  ฟ้าส่ง ออปซิเดียนมาเกิดใยต้อง ส่ง  Cadmus มาด้วย  สวรรค์!!!!!!!!

Deck ที่ตีแล้วไม่แปะอาวุธก็ยกให้  M i n o t a u r แล้วละครับ มันจะมี Seal ตัวนึง
ที่ว่า หากมี Seal ไม่ Combin จะบวก at ให้เจ้า Minotaur เข้าไปอีก พวกที่โปรยๆ Seal ช๊อคแน่นอน
เช่น Deck starter อันใหม่ คนคู่นี่แหละครับ  เจอ Minotaur ของแสลงเลย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #27 on: July 07, 2007, 03:38:21 AM »

ยูนิคอนครับ
เรียกพวกง่าย คอมเร็ว มีตัวช่วยจั่ว
มีตัวกัน สกิล อเบลิตี้ ชุบ เล่นยิงเคริสได้ด้วย
ตัวตีมีทั้ง ตีไหล ตีจั่ว ตีใบรอง

ศรี
Member

Email
« Reply #28 on: July 07, 2007, 04:03:36 AM »

เด็คเพซาดิลลอส

เทิร์นแรก ทริปเปิ้ลคอมฟาด โม่อะนูบิส แค่นี้ก็คุมเกม

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #29 on: July 07, 2007, 04:23:26 AM »

เลราเย่

ธรรมดาอะครับ

Machine  ประเดิมเด็คไหมได้ข่างว่าแพ้ยุ่ยนะพี่

Rona Maville

หนู 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: