Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:23:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยเลือกหน่อยคับว่า deck plant แบบไหนดีกว่ากัน  (Read 2152 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Com_Mon_Do
Member

« on: July 02, 2007, 10:34:59 PM »

deck plant  แบบไหนดีกว่ากันคับ

แบบใช้สกิล

แบบตบโหด

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: July 02, 2007, 11:04:10 PM »

ตบคงไม่ดีกว่าแบบเหนียว ๆ ใช้ Skill หรอกครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: July 03, 2007, 12:38:47 AM »

plant ธรรมชาติเหมาะกับการยืนสงบนิ่งใช้ skill มากกว่า
ถ้าสายตบคง Wurzevil sac phantom fungus และมี autumn spirit of timber tree เสริมการตบ ก็ตบโหดได้นะ

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: July 03, 2007, 12:46:09 AM »

ใช้สกิลดีกว่าครับ   ไม่ต้องไปตบเขาให้เสีย MP หรอก

รอสวนอย่างเดียวเขาก็อ้วกแล้วละ 

ยืนข้างหน้าไม่ต่ำกว่า At 12  แถมโตเรื่อยๆ ด้วย

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: July 03, 2007, 12:49:49 AM »

skill โลด  ยืนรอสวน  ใครคิดจะตัดไม้ ทำลายป่า มันต้องโดน ไม้ตบกบาล เหอๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: July 03, 2007, 01:47:49 AM »

ฟันธง!!! สกิล คับ

ผมเคยเจอมาแว้ว มาร์ติน ทำ at 20 กว่า ตบไปตายเอง
เจอ เวอร์เซอร์วิว แซ็ค แฟนธอม ฟังกัส เรื่อยๆ เดร็ดรูท ชุบที่ดิฟ
เพราะมี อามาเรต้า ชุบ แซ็ค ๆๆๆ ทำไปเรื่อยๆ มันโตขึ้นเรื่อยๆ ทุกเทิร์น
พอแซ็ค แฟนธอม เราโดนเขาโยนลาสแดนซ์ ใส่เด็กๆ แล้วมี ออทั่มเร่ง แล้วก็ทยอยกันตาย
เท่านั้นยังไม่พอ ตัวหลักๆ ยังโดด ไอ้เจ้าสปริง พอ plant ตกไชร์น เลือก inact
แล้วมันมูฟ จากดิฟ คราวนี้แทบไม่เหลือไรให้เล่นเลยคับ ยังมี กรีน สเต็ม อีก ดึงตบ ถีบ ตบ ก็ยังได้
พอเข้าซับ ป้องกัน ก็มี อามาเรต้า เลือกยกเลิก สกิล อบิลลิตี้
ลิเบร่าผมที่อยู่ข้างหลัง แทบง่อย ทำไรไม่ได้เลยคับ
จะใช้ซินแสง ตีออล ก็โดน แซ็ค หยุด ด้วย อบิลลิตี้ของ สปริง
เค้าไม่ตบเลย แต่ทำไชร์นเราได้ แล้วตัวเวอร์เซอร์วิวก็โตขึ้นเรื่อยๆ
นี่ยังไม่มีต้นไม้นะ ถ้ามี คง 0 แซ็ค ยกเลิก สกิล อบิลลิตี้ 2 มูฟ
0 รักษา curse ป้องกันออล

โอ้ย สารพัดคับ ต้นไม้โหด
แต่!! เด็คนี้มีข้อเสียนิดหน่อยคือ ถ้าตั้งช้า หรือ ไม่อยู่ ก็โดนถลุงตายได้เหมือนกัน
เรื่องตุ๋ย หายห่วง ตูดใหญ่คับ

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: July 03, 2007, 01:53:03 AM »

ผมเคยเจอมาแว้ว มาร์ติน ทำ at 20 กว่า ตบไปตายเอง
เจอ เวอร์เซอร์วิว แซ็ค แฟนธอม ฟังกัส เรื่อยๆ เดร็ดรูท ชุบที่ดิฟ
เพราะมี อามาเรต้า ชุบ แซ็ค ๆๆๆ ทำไปเรื่อยๆ มันโตขึ้นเรื่อยๆ ทุกเทิร์น
พอแซ็ค แฟนธอม เราโดนเขาโยนลาสแดนซ์ ใส่เด็กๆ แล้วมี ออทั่มเร่ง แล้วก็ทยอยกันตาย
เท่านั้นยังไม่พอ ตัวหลักๆ ยังโดด ไอ้เจ้าสปริง พอ plant ตกไชร์น เลือก inact
แล้วมันมูฟ จากดิฟ คราวนี้แทบไม่เหลือไรให้เล่นเลยคับ ยังมี กรีน สเต็ม อีก ดึงตบ ถีบ ตบ ก็ยังได้
พอเข้าซับ ป้องกัน ก็มี อามาเรต้า เลือกยกเลิก สกิล อบิลลิตี้
ลิเบร่าผมที่อยู่ข้างหลัง แทบง่อย ทำไรไม่ได้เลยคับ
จะใช้ซินแสง ตีออล ก็โดน แซ็ค หยุด ด้วย อบิลลิตี้ของ สปริง
เค้าไม่ตบเลย แต่ทำไชร์นเราได้ แล้วตัวเวอร์เซอร์วิวก็โตขึ้นเรื่อยๆ
นี่ยังไม่มีต้นไม้นะ ถ้ามี คง 0 แซ็ค .gif[/img] ยกเลิก สกิล อบิลลิตี้ 2 มูฟ

แต่!! เด็คนี้มีข้อเสียนิดหน่อยคือ ถ้าตั้งช้า หรือ ไม่อยู่ ก็โดนถลุงตายได้เหมือนกัน

ครบครัน  คำตอบครบถ้วนรู้จริง!! 

ความโหดยังไม่เพียงเท่านี้ ใส่ Dustin, The Architecture  มาหาบ้านให้

ต้นไม้อาศัยได้อย่างรวดเร็วทันใจครับ

(ลูกเล่นนี้เอามาจากเจ้าของร้านที่สะพานเหล็กเค้าแนะนำมา  ร้ายจริงๆ)

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #7 on: July 03, 2007, 01:54:09 AM »

นี่ยังไม่มีต้นไม้นะ ถ้ามี คง 0 แซ็ค .gif[/img] ยกเลิก สกิล อบิลลิตี้ 2 มูฟ

สายนี้เก่งมากครับยอมรับ แต่อนึง สายนี้แพ้พวกยกเลิกอบิลิตี้อย่างแสนสาหัด เพราะทั้งเด็คนี้เป็นคล้ายอบิลิตี้ล้วนๆขอรับ

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: July 03, 2007, 02:05:34 AM »

สายนี้เก่งมากครับยอมรับ แต่อนึง สายนี้แพ้พวกยกเลิกอบิลิตี้อย่างแสนสาหัด เพราะทั้งเด็คนี้เป็นคล้ายอบิลิตี้ล้วนๆขอรับ

รู้จริง!! เจออังเดรแปะดาบยกเลิก Ability 

หรือ Leraje ก็อ้วกแตกครับ

คุณจะได้ยินเสียง " ไม้ ล้ม!!! "  แน่นอน

BigBoom
Member

« Reply #9 on: July 10, 2007, 08:20:52 PM »

แล้วคุนคิดว่าเจ้าของเรลาเจ่  จะไม่มีมีสติกเลยหรือมาตีฟรีๆ  อังเดรมันก้ออ่อนอ่ะนะคับถ้าไม่มีดาบพึ่งแต่มิสติกเหมือนเฮเว่นไนท์เลย  พลังตัวเองมีแค่แคนเคิส ละก้อ at แค่14 ทามมาโม้ละ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: