Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:26:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เอ่อ เด็คMalphas+witch มีปัญหานิดๆแล้วครับ(ด้านในเลย)  (Read 2407 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« on: July 02, 2007, 04:42:46 AM »

Maphas , The Hell Knight                 2
Grievere, The Dark Witch                4
Asta, The Moon light witch               4
Nasae, The Great Oracle                 2
Moth Fairy Witch                              4
Selena , The Lunar Witch                3
Fetish Enchantress                           2

ขอขุดซักนิดนะครับ คือเนื่องจากไอ้ Calla, The Fire Witch  (ที่หาไม่น่ายาก)   ผมหาไม่ได้ครับ จะเปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ จะแหวกแนวนิดๆเป็น แบบหัวข้อกระทู้จริงๆซะแล่วงานนี้ ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ                     
« Last Edit: July 06, 2007, 12:42:01 AM by Dream Of Darkness๛ » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: July 02, 2007, 08:19:58 PM »

ผมแนะนำโปรดมใหม่ Frettish Enchantress คับ มิสติค Relic เค้าจะต้องเผาสองรอบ ( ใช่ป่าว )
Lava Witch กับ Selena จะใส่ไปก็ได้หนิคับ
« Last Edit: July 02, 2007, 08:22:31 PM by ☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ » Logged

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #2 on: July 02, 2007, 08:50:11 PM »

มาวินน้ำมั้ง - -*

เพราะตามที่อ่านเค้าใช้ห้องปรุงยาทำเกมใช่ป่ะ

ก็จ่าย 0 ใช้สกิลโม่ไปเรื่อยอ่ะ

ไม่รู้เวิคไม๊ ใส่แล้วมันช้ารึป่าวไม่รู้นะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: July 02, 2007, 08:53:32 PM »

มาวินมันต้องคอมน้ำไม่ใช่เหรอคับ ???

ถ้าเล่นแบบตีไม่เล่นเน้นโม่ก็ใส่ นักเวทย์หญิงไปก็ได้นะครับ มัลฟัสมันค่าตีแพงพอสมควร

Member

Email
« Reply #4 on: July 02, 2007, 09:00:23 PM »

มาวินมันต้องคอมน้ำไม่ใช่เหรอคับ ???

ถ้าเล่นแบบตีไม่เล่นเน้นโม่ก็ใส่ นักเวทย์หญิงไปก็ได้นะครับ มัลฟัสมันค่าตีแพงพอสมควร

อ่อครับ จะลองเอาไปปรับใช้ดูครับ แต่ส่วนมากเน้นเอาใว้ยืนมากกว่าน่ะครับMaphas  นี่เอาใว้ยืนซะมากกว่า(เผื่อเจอพวกพลัง โคกระบือ ก็ไส่ซะ)

ยังไงแสดงความคิดเห็นมามากๆนะครับ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #5 on: July 02, 2007, 10:57:18 PM »

Maphas , The Hell Knight                  2
Grievere, The Dark Witch                  4
Asta, The Moon light witch                3
Nasae, The Great Oracle                  2
Calla, The Fire Witch                        4
Moth Fairy Witch                               3
Selena , The Lunar Witch                 2

คือตามนี้แหละครับ แต่มันเหลือที่ว่างอยู่5 อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำตัวอะไรก็ได้ครับที่เป็น Mage เก่งๆ (หรือถอดตัวที่คิดว่าไม่จำเป็นออกให้หน่อยครับ)

แนวการเล่นก็จะคล้ายๆกับพี่คนนึงที่เคยโพสไป  แต่ของผมจะใช้ Maphas ตีทำเกม(ไส่ Queen มาใว้วนด้วยครับ) และอาศัยการ ตอดมีสติกจาก

แม่มดทั้งหลายในเด็คน่ะครับ   แล้วไอ้Selena , The Lunar Witch นี่ผมควรไส่ดีมั้ยอ่ะครับ

บางทีก็อยากลองไส่ ลิเบล่าใว้บ้าง แต่เด็ยวมันไม่เวิค อ่าครับ ยังไงขอบคุณล่วงหน้าครับ

Moth Fairy 4 เลยก็ดีนะ ปกติบางทีก็จั่วหาไม่เจอเหมือนกัน เพราะประโยชน์หลากหลายดี

Malphas 2 ก็พอโอเคนะ แต่บางทีขึ้นมา2ตัวจะลำบากหน่อย ส่วนคอมโบ ควีนแล้วตบ อย่าไปใช้เลยครับ ยืนเท่ก็ดีแล้ว

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: July 02, 2007, 11:03:03 PM »

5 ใบ

ผมว่าเป็น Moth + 1
แล้วแบ่งที่เป็น Bakery girl ซัก 3
แล้วอีกใบนึงหา Selena เพิ่ม

Member

Email
« Reply #7 on: July 03, 2007, 12:10:52 AM »

5 ใบ

ผมว่าเป็น Moth + 1
แล้วแบ่งที่เป็น Bakery girl ซัก 3
แล้วอีกใบนึงหา Selena เพิ่ม

กำลังคิดอย่างที่พี่บอกพอดีเลย  แต่ติดที่Bakery girl  อ่าครับ คือเอ่อ ผมอยากได้เป็น เมจอ่าครับ พี่ช่วยแนะตัวที่ดีๆให้หน่อยได้มัยครับ(ที่ไม่อยากไส่ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่มันไม่เป็นเมจ  อ่าครับ)
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

Member

Email
« Reply #8 on: July 06, 2007, 12:41:23 AM »

ขออภัยอย่างสูงครับ ขอขุดนิดครับ อ่านที่หัวข้อเด็คได้เลยครับ(เรื่องด่วนนิดๆ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: