Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:40:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยแนะนำหน่อยเด็กมั่วของผมเปลี่ยนไงดี- -  (Read 1250 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
InYourHeart
Guest
« on: July 01, 2007, 12:05:23 AM »

ตอนนี้เล่นdeckมั่วอยู่ไม่ค่อยเก่งเท่าไร        อันนี้การ์ดทีใช้อยู่ในตอนนี้อะคับ- - (ห่วยชมัด เก้บเงินซื้อการ์ดดีๆอยู่)

ชื่อมอน                        จำนวนใบ
scale of libra                     2                                      ATกับDF เท่ากับตัวใดตัวหนึ่ง .gif[/img] turn แล้วซัดดดดด
great white spider             1                                      ตีสำเร็จ Dimension+posion 3เทินร์
hydra of waste land          1                                      เอามาgrowth
brind hydra                       1                                       เอามารวมร่าง
delirious nightmare            1                                      รวมกับธาตุมืดdeath curse sp 4,5  1ตัว
red dragon                        1                                      เอามารวมร่าง
lao lu, the tiger                  2                                      ลงมาซัดๆๆๆ
bull of taurug                    1                                       ลงมาซัดเช่นกัน
niltincoion rider                 1                                       ตัวแถมลงมาตั้งกองทัพไปงั้นๆ เจอตัวอ่อนกว่าก้ตี
phonos                            1                                         ตัวแถมลงมาตั้งกองทัพไปงั้นๆ เจอตัวอ่อนกว่าก้ตี เช่นกัน
sire ishan, the prince........1                             ตัวนี้เวลาคนอื่นตีตัวเทพๆเราก้ก้ย้ายการโจมตีมาทีตัวนี้
long, the dragon               2                             เอาตัว Hydra growth แล้วเอา brind กับred dragon รวมร่าง ตี12all (ต้องสับโกงๆ)
gargoyle sniper                 1                             ตัวนี้ก็โกงใบอื่นใส่ซองหมดตัวนี้ไม่ใส่พอเจอปุบไม่ใส่กอง จับลงshrine จากกอง poison 2 turn
necro soldier                    1                              เอามาตีeffectไม่ค่อยดี
withering wood .......         2                             ใช้charmตัวรวมร่าง
brigitte,the ...............        1                               เอามารวมกับธาตุแสง 2 ตัวsp4 spต้ำกว่า4ตีไมได้
israfel, the angel of .......   1                               ตัวแถม- - ลงมางั้นๆ
alazertus                          1                               ตัวนี้+atตามcharge counter แต่ที่โรงเรียนมันนำตามจำนวนเทินร์ของmosterทุกตัวในสนามแล้วเอามา+เป็นAt *-* เทพชิบ
lion of leo                         1                                เอามายกเลิก abilityในสนาม + ลงมาตี
benshee                           2                                 เอามาร่วมกับมืด แล้วdeath curse  3,2,1  1ตัว

ควรเอาใบไหนออกแล้วเอาใบไหนเข้าดีคับ Deckมั่วนะคับย้ำๆ Deck มั่ว

ยอมรับเลยว่าอ่อนมากDeckนี้ยกเว้นจั่วได้ใบดีๆเช่น benshee , scale of libra   

« Last Edit: July 01, 2007, 12:38:40 AM by InYourHeart » Logged
Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #1 on: July 01, 2007, 12:08:58 AM »

ก่อนจะแนะนำเรื่องเด๊ค ขอให้ศึกษากฏกติกาการเล่นให้ดีก่อนนะครับ

ก่อนจะศึกษากฏ แนะนำว่า ให้เลิกเล่นโกงก่อนครับ   

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: July 01, 2007, 12:14:35 AM »

ลองหาการ์ดที่ตัวเองชอบๆดูครับ

เด็คนี้มันรวมหลายอย่างมากเกอนไปโอกาสจั่วหาการ์ดที่ต้องการจะน้อยลง

ถ้าชอบ Scales of Libra ก็ใส่ไปสามเลยก็ได้ครับ จากนั้นก็ค่อยๆหาตัวที่จะมาเสิรมมันได้
เช่นพอเห็นว่ามันเป็น Machine ก็ลองใส่การ์ดแมชชีนอย่าง Assasin Doll, Murderous Doll ที่สามารถฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้เนียนๆ
ลองหาธาตุ เผ่า เนม หรือ การ์ดที่ตัวเองชอบแล้วเอามาจัดดูก็ได้ครับ จากนั้นก็ลองหาจุดอ่อนของเด็ค แล้วจัดการอุดมันซะก็ได้

สมมุติกับเด็คแมชชีนละกันถ้าเราคิดว่าเอมดอลเอดอลมันตายง่ายก็ลองใส่ Metacilla Dragon เพื่อบวกพลังพร้อมกับที่เอดอลเอมดอลตายได้

หรือถ้าคิดว่าเด็คนี้ตั้งอยากหรือช้าก็ลองใส่ Salamandery Doll มายัน หรือ Timothy มาเสิร์จเพื่อคอมยืนตาแรกได้

อาจไม่ใช่เด็คแมชชีนอย่างที่ผมยกตัวอย่างไปก็ได้แต่เป็นแนวทางจัดเด็คสนุกๆง่ายๆ ได้ครับ

Malboro
Member

Email
« Reply #3 on: July 01, 2007, 12:18:23 AM »

คิด Concept ว่าจะเล่นแบบไหนก่อนดีกว่าครับ

หาที่ตัวเองชอบว่าชอบแบบไหน ตัวเองมีมั๊ย จะได้ไม่เปลืองเงินมากครับ

InYourHeart
Guest
« Reply #4 on: July 01, 2007, 12:39:43 AM »

ก่อนจะแนะนำเรื่องเด๊ค ขอให้ศึกษากฏกติกาการเล่นให้ดีก่อนนะครับ

ก่อนจะศึกษากฏ แนะนำว่า ให้เลิกเล่นโกงก่อนครับ   
ผมไม่ได้โกงหรอกคับเวลาผมสับอะ ผมสับจนมันเหลือใบสุดท้ายแล้วเอาขึ้นบนงั้นอะแล้วสับ 3 รอบ ส่วนมากใบบนๆตอนที่ยังไม่ได้สับมันจะขึ้นมาอยู่เหมือนเดิมคับ- -"

ลองหาการ์ดที่ตัวเองชอบๆดูครับ

เด็คนี้มันรวมหลายอย่างมากเกอนไปโอกาสจั่วหาการ์ดที่ต้องการจะน้อยลง

ถ้าชอบ Scales of Libra ก็ใส่ไปสามเลยก็ได้ครับ จากนั้นก็ค่อยๆหาตัวที่จะมาเสิรมมันได้
เช่นพอเห็นว่ามันเป็น Machine ก็ลองใส่การ์ดแมชชีนอย่าง Assasin Doll, Murderous Doll ที่สามารถฆ่าฝ่ายตรงข้ามได้เนียนๆ
ลองหาธาตุ เผ่า เนม หรือ การ์ดที่ตัวเองชอบแล้วเอามาจัดดูก็ได้ครับ จากนั้นก็ลองหาจุดอ่อนของเด็ค แล้วจัดการอุดมันซะก็ได้

สมมุติกับเด็คแมชชีนละกันถ้าเราคิดว่าเอมดอลเอดอลมันตายง่ายก็ลองใส่ Metacilla Dragon เพื่อบวกพลังพร้อมกับที่เอดอลเอมดอลตายได้

หรือถ้าคิดว่าเด็คนี้ตั้งอยากหรือช้าก็ลองใส่ Salamandery Doll มายัน หรือ Timothy มาเสิร์จเพื่อคอมยืนตาแรกได้

อาจไม่ใช่เด็คแมชชีนอย่างที่ผมยกตัวอย่างไปก็ได้แต่เป็นแนวทางจัดเด็คสนุกๆง่ายๆ ได้ครับ
ขอบคุณคับทีแนะนำ
Pages: [1]
  Print  

Jump to: