Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:46:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามประสบการณ์  (Read 6185 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Orpheuz
Member

Email
« on: June 30, 2007, 04:42:22 PM »

เรียนถามคนที่เคยเปิด box neo ex ว่าเป็นยังไงบ้าง
ได้พวกแรร์เป็นยังไง คือกำลังจะเปิดอะคับ
เลยมาถามดูก่อน

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: June 30, 2007, 09:59:34 PM »

ไม่เจอแรร์ฟอยล์บ่อยครับ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #2 on: June 30, 2007, 11:23:47 PM »

เป็นบ็อกซ์ที่ลุ้นมากครับ

แรงคือแรง เน่าคือเน่า

[O]ver[L]ord
Member

Email
« Reply #3 on: June 30, 2007, 11:24:54 PM »

ซื้อเป็นใบ ถ้าจะเอาแรร์ดีๆน่าจะคุ้มกว่าอ่ะ - -"

The Chemist of Smn
Member

« Reply #4 on: June 30, 2007, 11:44:39 PM »

ซื้อเป็นใบ ถ้าจะเอาแรร์ดีๆน่าจะคุ้มกว่าอ่ะ - -"
เออเห็นด้วย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: July 01, 2007, 12:13:33 AM »

เคยเปิดเหรอครับ
 :)

เอาจริงๆคือต้องลุ้นน่ะครับผมคิดว่าซื้อแยกใบดีกว่าตัง250บาทเอาไปเปิดยังไม่รู้จะได้ออโดนัสอ๊ะป่าวเลย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: July 01, 2007, 12:19:07 AM »

เอาจริงๆคือต้องลุ้นน่ะครับผมคิดว่าซื้อแยกใบดีกว่าตัง250บาทเอาไปเปิดยังไม่รู้จะได้ออโดนัสอ๊ะป่าวเลย

เคยเห็นมาหลายศพแล้วคับ

เจอจริงอ่ะยัง แต่รู้สึกว่าโอกาสได้การ์ดดี/แพง มันดูมากกว่าซองอื่นๆเลยนะ
แรร์ส่วนใหญ่ของซองนี้น่าจะราคา 100 ขึ้นไปมั้ง

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #7 on: July 01, 2007, 12:23:54 AM »

ถ้าคิดว่าเปิดมาเจอเน่าสุดๆแล้วยังทำใจได้ ก็เปิดวัดดวงหามิสติกไปเลยก็ได้นะครับ 

อนึ่ง ผมก็เคยบ๊อกโพรเฟทนะ ได้มิสติกแรร์เพียบ!!!!!!!!!!!!!!!

ฮาร์โมนี่น่ะ 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #8 on: July 01, 2007, 12:24:25 AM »

เจอจริงอ่ะยัง แต่รู้สึกว่าโอกาสได้การ์ดดี/แพง มันดูมากกว่าซองอื่นๆเลยนะ
แรร์ส่วนใหญ่ของซองนี้น่าจะราคา 100 ขึ้นไปมั้ง

เรามักจะมองไปที่ออโดนัส บาส คูคู แล้วก็จะจำได้ว่ามี"ไก่-เรือ-หมาหมู่"เมื่อเปิดเจอพวกมัน
พรุ่งนี้ไปร้านป่าวพี่น้องบอกมีแข่งให้ซาดินโปรโม

boomkung
Member

« Reply #9 on: July 01, 2007, 12:27:58 AM »

เอาเงินเปิด box มาซื้อแยกใบดีกว่าครับ เงินที่เหลือก็เก็บเอาไว้กินข้าวได้ด้วย

อย่าคิดจะเอาเงินไปละลายน้ำทิ้งเลยครับ

Member

« Reply #10 on: July 01, 2007, 12:28:43 AM »

เรามักจะมองไปที่ออโดนัส บาส คูคู แล้วก็จะจำได้ว่ามี"ไก่-เรือ-หมาหมู่"เมื่อเปิดเจอพวกมัน
พรุ่งนี้ไปร้านป่าวพี่น้องบอกมีแข่งให้ซาดินโปรโม
ไป แล้วออนทัวร์ได้ที่เท่าไหร่คับ มีบ๊อกมาแจกป่าว

ถ้าไม่นับซินดินซินมืดซินลม ซินที่เหลือก็ดูดีราคาแพงนะ

ปล แข่งอะไรเหรอคับแจกซาดิน ดราฟไม่ไหวนะไม่มีทุน -*-

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: July 01, 2007, 12:30:10 AM »

มันเป็นแบบสุ่ม

Member

Email
« Reply #12 on: July 01, 2007, 12:32:47 AM »

ไป แล้วออนทัวร์ได้ที่เท่าไหร่คับ มีบ๊อกมาแจกป่าว

ถ้าไม่นับซินดินซินมืดซินลม ซินที่เหลือก็ดูดีราคาแพงนะ

ปล แข่งอะไรเหรอคับแจกซาดิน ดราฟไม่ไหวนะไม่มีทุน -*-

ได้ก็ดีดิ
ได้ที่7แพ้เดค คาทาพูซิสแค่ตาเดียวร่วงไปอยู่ที่7เลยงงมาก
เซ็ง :-[

Member

« Reply #13 on: July 01, 2007, 12:45:16 AM »

ลูปมังกรแสงใส่คาทาปูซิสหรือเซอร์เซส13 ออลอ่ะครับ ???

ทีงี้ได้ตั้งที่เจ็ด ทำไมจีทีตกรอบแรกได้อ่ะคับ -*-

Member

Email
« Reply #14 on: July 01, 2007, 12:51:17 AM »

ลูปมังกรแสงใส่คาทาปูซิสหรือเซอร์เซส13 ออลอ่ะครับ ???

ทีงี้ได้ตั้งที่เจ็ด ทำไมจีทีตกรอบแรกได้อ่ะคับ -*-
ตอบกระทู้นี้3รอบละกลัวโดนว่าจัง
คือเดคดราก้อนใส่คาทาพูซิสปิดเกมด้วยซุส
แล้วออล รายละเอียดไม่อยากพูดมากเดี๋ยวไม่ดีต่อคนจัดแต่เจอแล้วรู้สึกอยากให้แบน
คาทาพูซิสเลยเว้ยใช้วัชระก็แล้ว หนังสือก็แล้วมีแก้ทุกตา
ที่จีทีตกรอบแรกเพราะไม่สบาย(จริงๆ ไอจ่างมันมาเทสเดคก่อนแข่งดันพาหวัดมาด้วยพี่เลยติด)+เดคอ่อน(กว่าเดคตอนนี้)+สะเพร่า(เช่นลืมดูยักษ์แดง)+คนที่เจอเก่งทั้งนั้นคัดมาแล้วนิ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #15 on: July 01, 2007, 02:40:39 AM »

ถ้าจะเปิดเพื่อหวังมิสติกโหดๆ หลายๆ ใบ

ผมว่า ซื้อแยกใบน่าจะง่ายกว่าครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #16 on: July 01, 2007, 02:48:21 AM »

ขอถามครับ

อนาคตถ้ามีตลาด SMN กว้างมากขึ้นๆ เรื่อยๆ

แล้วการ์ดดีๆ แรงๆ อย่าง Bastet   Ordonus   KuKu  ขาดตลาด ความต้องการสูง จะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ ?

ในเมื่อ หลายๆ Reply บอกว่าควรซื้อแยกเป็นใบๆ ไป

แล้วจะหาคนยกบ๊อกซ์ ได้จากที่ไหน อ่ะครับ ?

AS12
Member

Email
« Reply #17 on: July 01, 2007, 03:02:20 AM »

ตอบกระทู้นี้3รอบละกลัวโดนว่าจัง
คือเดคดราก้อนใส่คาทาพูซิสปิดเกมด้วยซุส
แล้วออล รายละเอียดไม่อยากพูดมากเดี๋ยวไม่ดีต่อคนจัดแต่เจอแล้วรู้สึกอยากให้แบน
คาทาพูซิสเลยเว้ยใช้วัชระก็แล้ว หนังสือก็แล้วมีแก้ทุกตา
ที่จีทีตกรอบแรกเพราะไม่สบาย(จริงๆ ไอจ่างมันมาเทสเดคก่อนแข่งดันพาหวัดมาด้วยพี่เลยติด)+เดคอ่อน(กว่าเดคตอนนี้)+สะเพร่า(เช่นลืมดูยักษ์แดง)+คนที่เจอเก่งทั้งนั้นคัดมาแล้วนิ

อย่ามาโทษอั๊วะ ลื้อnoobเอง

Member

Email
« Reply #18 on: July 01, 2007, 03:07:01 AM »

เจอกันเอง หรอกหรือนี่ - - '

เพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดซะล่ะ 

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #19 on: July 01, 2007, 03:40:23 AM »

รีบๆกลับมาเข้าเรื่องกันเหอะ -  -* (เริ่มออกทะเลละ)

ขอถามครับ

อนาคตถ้ามีตลาด SMN กว้างมากขึ้นๆ เรื่อยๆ

แล้วการ์ดดีๆ แรงๆ อย่าง Bastet   Ordonus   KuKu  ขาดตลาด ความต้องการสูง จะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ ?

ในเมื่อ หลายๆ Reply บอกว่าควรซื้อแยกเป็นใบๆ ไป

แล้วจะหาคนยกบ๊อกซ์ ได้จากที่ไหน อ่ะครับ ?

คนเห็นว่าไม่คุ้มกัน แล้วใครจะยกล่ะครับ

คงต้องซื้อเป็นใบไปน่ะแหละมั้งครับ

Member

Email
« Reply #20 on: July 01, 2007, 03:46:09 AM »

รีบๆกลับมาเข้าเรื่องกันเหอะ -  -* (เริ่มออกทะเลละ)

ขอถามครับ

แล้วการ์ดดีๆ แรงๆ อย่าง Bastet   Ordonus   KuKu  ขาดตลาด ความต้องการสูง จะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ ?

คนเห็นว่าไม่คุ้มกัน แล้วใครจะยกล่ะครับ

คงต้องซื้อเป็นใบไปน่ะแหละมั้งครับ

ก้อพอม่ะยกบ๊อกซ์กัน   แล้วไอ้ที่เป็นใบๆ มันหมดไป ทำไงดีล่ะครับ 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #21 on: July 01, 2007, 03:51:09 AM »

เคยเปิด แต่รู้สึกว่าตรงกับสุภาษิต "ตาดีได้ ตาร้ายเสีย"(เปลี่ยนคำว่า'ตา'เป็น'ดวง') ผมได้บาสเตด2 ซินไฟ2(ฟลอย1) ซินลม1 ซินมืด(Sin Of Revenge) 3(ไม่รู้ทำไม) นอกนั้นก็แรร์ระดับใช้งานได้แต่ไม่มี แรร์ขยะ เพราะโดยปกติถือว่าคำว่า แรร์ คือสิ่งหายาก ผมเลยไม่เห็นว่ามันจะขยะตรงใหน

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #22 on: July 01, 2007, 12:30:58 PM »

ขอถามครับ

แล้วการ์ดดีๆ แรงๆ อย่าง Bastet   Ordonus   KuKu  ขาดตลาด ความต้องการสูง จะหาได้จากที่ไหนอ่ะครับ ?

การ์ดสั่งพิมพ์อย่างต่ำ 4000 ใบนะครับ
แล้วอย่างน้อย Neo extend ผมเห็นว่าพิมพ์อย่างต่ำที่ผ่านมาก็ 2 รอบแล้วครับ สังเกตจากมีทั้ง Valensia Text ถูกกับ Text ผิด 2 แบบ

แล้วผมเชื่อว่าการ์ดอย่าง Neo extend พิมพ์มากกว่า 4000 ใบแน่นอน แต่เท่าไรผมไม่รู้

แล้วคุณว่าในโลกนี้มี Ordonus ถึง 8000 ใบ รึยัง

คนที่เปิดเจอก็มีครับ แล้วยังปล่อยสู่ตลาดไม่หมดหรอกครับ ค้างตามร้านค้าบ้าง แฟ้มบ้าง ผมว่าก็เยอะนะ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #23 on: July 01, 2007, 04:09:14 PM »

การ์ดสั่งพิมพ์อย่างต่ำ 4000 ใบนะครับ
แล้วอย่างน้อย Neo extend ผมเห็นว่าพิมพ์อย่างต่ำที่ผ่านมาก็ 2 รอบแล้วครับ สังเกตจากมีทั้ง Valensia Text ถูกกับ Text ผิด 2 แบบ

แล้วผมเชื่อว่าการ์ดอย่าง Neo extend พิมพ์มากกว่า 4000 ใบแน่นอน แต่เท่าไรผมไม่รู้

แล้วคุณว่าในโลกนี้มี Ordonus ถึง 8000 ใบ รึยัง

คนที่เปิดเจอก็มีครับ แล้วยังปล่อยสู่ตลาดไม่หมดหรอกครับ ค้างตามร้านค้าบ้าง แฟ้มบ้าง ผมว่าก็เยอะนะ

1 เดคใส่ สองใบ เพราะงั้น 8 พันใบ ใส่ได้ 4 พันเดค
แต่ทั้ง 4 พันเดค อาจจะไม่ได้กระจายไป 4 พันคน แล้วคนเล่น SMN ทั่วประเทศมีเท่าไหร่ ?

ยังไม่นับที่บางคนเก็บไว้ซัก 8 แปด หรือ เอาไปทำหลังการ์ดอีก (คิดว่าคงไม่มี)

สรุปแล้ว 8 พันใบ ออกจากซองหมดแล้วหรือยัง ??

แล้วคุ้มที่จะเปิดบ็อกซ์ เปิดซอง หาหรือไม่ ?

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #24 on: July 01, 2007, 04:18:00 PM »

แล้วคุ้มที่จะเปิดบ็อกซ์ เปิดซอง หาหรือไม่ ?

ถ้าแค่หาแรร์ก็ไม่คุ้มล่ะครับ ผมว่ามันน่าจะยังหาตามแฟ้มได้นะครับ

เลือกหาตามแฟ้มดีกว่ามั้ง

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #25 on: July 01, 2007, 07:09:42 PM »

จากประสบการณ์ที่เคยเปิดอะน้า เราว่าถ้าจาเปิดBoxนะ ถ้าถามว่าจะได้mytic rareไหมมันก็ได้นะ เพราะเราก็เปิดเพื่อหาmytic rare ใช่มะส่วนมาก
แต่ด้วยความที่การ์ดในชุดนี้มันเยอะเหลือเกิน  เพราะฉะนั้นมันก็ต้องทำใจว่าเรามีสิทธิที่จะได้ rareห่วยๆเยอะเหมือนกัน และผมก็เคยลองคำนวณ
ราคาCard ที่ได้ กับราคาBox ที่จ่ายไป มันขาดทุนอ่ะ   ผมก็เข้าใจกว่าบางคนก็อาจจะมีสิทธิได้กำไร แต่ถ้าถามว่าคนที่นานๆเปิดboxทีแล้วขาดทุน
ผมว่าเขาคนนั้นก็คงจะหมดกำลังใจ ทำให้บางทีอาจจะเลิกเปิดboxไปเลยก็ได้     ส่วนถ้าจะเปิดซองนี่ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ แต่เปิดซองนี่ดีหน่อยถ้าเกิด
ได้การ์ดดีมันก็ดีสุดๆไปเลย   สำหรับบางคนที่ไม่อยากจะลุ้นหรือทุนทรัพย์น้อย แต่อยากได้rareชุดนี้ แค่ไม่กี่ใบ ไปเปิดแฟ้มแล้วเลือกเป็นใบๆ
จะดีกว่านะครับ

ปล. มันก็แค่ประสบการณ์ของผมเองนะครับ เพียงแค่นำมาเล่าเผื่อเป็นแนวทางของบางคนได้น่ะครับ
ปล.2  ผลที่ได้มันอาจจะไม่ตรงกับที่ผมบอกก็ได้นะครับ มันขึ้นอยู่กับดวงจริงๆน่ะแหละครับ

Member

Email
« Reply #26 on: July 02, 2007, 01:06:34 AM »

.ใครที่แพ้noobในจีทีหว่า  8)

boomkung
Member

« Reply #27 on: July 02, 2007, 01:16:35 AM »

ขอถามครับ

การ์ดพิมพ์ออกมาไม่ใช่จำนวนแค่ 500 หรือ 1000 ใบนะครับ  เวลาพิมพ์ทีออกมาหลายพันใบนะครับ

พูดถึงอนาคต ถ้าความต้องการในตลาดมากๆ มันก็จะเป็นเหมือนชุด M3 ครับ รีปริ้นออกมาใหม่อีกรอบ
พอมีการรีปริ้นออกมาในชุดใหม่ คนก็ยก box กันอยู่แล้ว ทำให้การ์ดนั้นๆมีจำนวนเพิ่มขึ้นในตลาดแล้วครับ แถมเป็นการลดราคาการ์ดที่อยู่ในตลาดในทางอ้อมด้วยครับ

ถามว่าตอนนี้หาพวกนี้ได้ไหม ตอบว่าได้ครับ แต่คุณจะสู้ราคารึเปล่าแค่นั้น ใบ 200+ ซื้อไหมละครับ
ใบละ 200 4ใบ 800 บาท  คุณเปิด box 800 บาท คิดหรอว่าคุณจะได้พวกนี้อย่างละใบหรือ 2 ใบ โอกาสมีแต่น้อยมากครับ ซื้อแยกยังไงก็คุ้มกว่า

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ไม่ว่าจะเป็นการซื้อขายอะไร ทำอะไร คำพูดนี้ยังใช้ได้ตลอดครับ
« Last Edit: July 02, 2007, 01:34:47 AM by BooMKunG » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #28 on: July 02, 2007, 04:12:17 AM »

อยากจะบอกว่า ถ้าต้องการหาของใช้งานจริงๆ ซื้อแยกดีกว่า ดีกว่ามานั่งเจ็บตัวเจ็บใจ เสียเงินลุ้น แต่ไม่เจออะไรที่ต้องการเลย

ตามร้านการ์ดทั่วไป ก็หาซื้อพวกมิสติกแรงๆในบ็อกนี้ได้ไม่ยาก เพียงแต่คุณจะซื้อหรือเปล่าเท่านั้นแหละ

เอาเงิน 800-900 ที่จะเปิดบ็อก มาซื้อแยกใบ ได้ของชัวร์กว่าเห็นๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: