Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:29:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอบ่น Martin  (Read 6417 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Teeza
Member

« on: June 30, 2007, 02:06:07 AM »

เมื่อไหร่จะมีของมาเสริมมันมั่งอะรู้สึกเป็น Deck ตบแปะที่ด้อยกว่าชาวบ้านไงไม่รู้
อยากจะรู้ว่าจะมีตัวใหม่ หรือของเสริมมันอีกไหม หรือว่ามันตันแล้วหมดยุคของมัน
หรือจะได้แต่หาของทั่วๆไปอย่างอื่นมาปรับแต่งเท่านั้นหรอ 

ปล.อยากให้มีของเสริมอีกจัง(พอดีไปอ่านกระทู้เก่าของ martin)
« Last Edit: June 30, 2007, 02:02:21 PM by Teeza » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #1 on: June 30, 2007, 02:29:24 AM »

เป็นเด็คตบทั่วไปที่เคยได้ตั้งที่4ของประเทศแน่ะ เด็คเก่าๆตั้งหลายเด็คยังก้าวไปไม่ถึงจุดนั้นเลย
« Last Edit: June 30, 2007, 02:36:40 AM by ตาหนู » Logged

saderd_man
Member

« Reply #2 on: June 30, 2007, 02:31:41 AM »

ผมว่ามันเป็นเด็คที่ตบได้จืดมากเลยนะ

ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรเท่าไหร่

ตีไปตรง ๆ ซึ่งเด๋วนี้ไม่ค่อยจะลุยกันตรง ๆ เท่าไหร่แล้ว

"ตุ๋ยตูด"ลูกเดียว ไม่ว่าจะซิกมัน อังเดร หรือแม้แต่คาน

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: June 30, 2007, 02:32:08 AM »

มีไมเดน ออฟ เวอร์โก้ไง
พรีคอนเวอร์โก้ก็ไม่แน่นะ

saderd_man
Member

« Reply #4 on: June 30, 2007, 02:35:13 AM »

หวังอยู่ลึก ๆ เหมือนกันว่าจะมีที่เข้ากะเด็คสักตัว

เหอเหอ เห็นว่าเป็ฯแวง + ดินหรอ

boomkung
Member

« Reply #5 on: June 30, 2007, 02:36:13 AM »

ผมว่ามันเป็นเด็คที่ตบได้จืดมากเลยนะ

ตีไปตรง ๆ ซึ่งเด๋วนี้ไม่ค่อยจะลุยกันตรง ๆ เท่าไหร่แล้ว

"ตุ๋ยตูด"ลูกเดียว ไม่ว่าจะซิกมัน อังเดร หรือแม้แต่คาน
แม้จะจืด แต่ก็รุนแรงพอตัวนะครับ

สำหรับการ์ดสมัย Ekk ผมว่า ติดตลาดมาจนทุกวันนี้ผมว่าดีมากๆแล้วแหละ ถ้ามาเทียบกับชุดหลังๆ ด้อยกว่านิดหน่อยแต่ผมว่ามันก็ยังน่าเล่นครับ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: June 30, 2007, 02:49:56 AM »

ผมว่านะ มาตินเนี่ยก็โหดอยู่แร้ว เพราะเรีก การ์ดแปะได้เร็วมากๆ  ยางมีพวก ลิเบรา คิรีเอ ก็สามารถเอามาเข้าได้   แถมตีได้สองทีอีก ต่างหาก น่าเสียดายที่ก้นแค่พองาม ไม่ได้ใหญ่มากมาย เหอๆ                สงสัยเปงตัวเดียวด้วยซ้ำมั้งที่มี อุปกรณ์ สองอย่าง

Teeza
Member

« Reply #7 on: June 30, 2007, 02:53:50 AM »

หวังอยู่ลึก ๆ เหมือนกันว่าจะมีที่เข้ากะเด็คสักตัว

เหอเหอ เห็นว่าเป็ฯแวง + ดินหรอ

ถ้าใช่ก็ดีสิคับ  ::)

ปล.มาแอบหวังด้วยอีกคน

[L]unifer
Member

Email
« Reply #8 on: June 30, 2007, 03:13:51 AM »

ผมก็เล่นนะมาติน แต่หลังๆก็ถอยๆหน่อยละ เดคสมัยนี้ชอบตีลูกเมีย  พ่อออกไปทำมาหากันด้านหน้าไม่กล้ากระแทก   

thekidz
Member

« Reply #9 on: June 30, 2007, 12:44:16 PM »

อังเดรนี่ตุ๋ยแล้วหรอผมว่าอย่างมากก็เอา จอร์มาออล

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #10 on: June 30, 2007, 05:27:07 PM »

ของเสริมน่ะมีครับ แต่ไม่ได้เสริมเป็น N[Martin] กันเห็นๆ

อย่าง Heaven Knight ใบใหม่ ก็ใช้เล่นกับ [Knight] แสงอย่างมาตินได้สบายๆ ครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #11 on: June 30, 2007, 07:16:48 PM »

มันก็เคยรุ่งเรืองมากในช่วงนึง

ขนาดเด็คเก่าๆ บางเด็คยังไม่เคยรุ่งเรืองได้ขนาดนั้นเลยครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #12 on: June 30, 2007, 09:09:09 PM »

เอาใจช่วยครับ ผมก็เป็นสาวก มาร์ติน คนหนี่งล่ะ จนบัดนี้ยังเล่น แต่มาร์ติน เหอๆ
ก็ต้องรอ ความหวังกันต่อไป แต่ก็อยากให้มี N(Martin) ตัวใหม่เก่งๆ มามั่งเหมือนกัน

Teeza
Member

« Reply #13 on: June 30, 2007, 10:16:11 PM »

เอาใจช่วยครับ ผมก็เป็นสาวก มาร์ติน คนหนี่งล่ะ จนบัดนี้ยังเล่น แต่มาร์ติน เหอๆ
ก็ต้องรอ ความหวังกันต่อไป แต่ก็อยากให้มี N(Martin) ตัวใหม่เก่งๆ มามั่งเหมือนกัน

หัวอกเดียวกัน   

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #14 on: June 30, 2007, 10:35:34 PM »

ตบโหดนะคับ

แต่ถ้าเจอกับ At เยอะกว่าสมัยนี้

ก็ตายเหมือนกันนะ -  -

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #15 on: June 30, 2007, 11:12:43 PM »

ตบโหดนะคับ

แต่ถ้าเจอกับ At เยอะกว่าสมัยนี้

ก็ตายเหมือนกันนะ -  -

เช่นอะไรหว่า ลีลาเจ้ ซาดิน แหะๆ

ผมไม่ได้เล่นแต่ก็เข้าใจหัวอกคนอยากพัฒนาเด็คตนเองว่าเป็นยังไง ขอให้มีตัวใหญ่ใวๆละกัน

saderd_man
Member

« Reply #16 on: July 01, 2007, 03:32:28 PM »

อังเดรนี่ตุ๋ยแล้วหรอผมว่าอย่างมากก็เอา จอร์มาออล

ก้อลงมาถีบ แล้วตามไปตีที่ df line ถึงไม่ใช่ตุ๋ยซะทีเดียวแต่ก้อใกล้เคียงแหละ

Fiel
Member

Email
« Reply #17 on: July 01, 2007, 04:02:52 PM »

จริงๆเก่งนะ

แต่หลังๆมันมีมิสติกการ์ดที่ชื่อว่า อาเทน่า ซึ่งลากมาด้วย บาสเต็ด เพนเด้นมากมาย

จะว่าไป ลองจัดดีกว่าย้อนยุคดี

saderd_man
Member

« Reply #18 on: July 02, 2007, 12:36:00 PM »

มันก้อเก่งในระดับไน่งนั้นแหละคับ

แต่ถ้าจะให้สู้กับเด็คสมัยนี้

ผมว่าความสมบูรณ์แบบในการตั้ง การบุก มันด้อยกว่ามาก (ถ้าเทียบกะพวก เมต้าเกมนะ)

ยังไงก้ออยากให้มีของเสริมสักหน่อย คือประมาณว่าเน้นคอนเซปต์ให้ชัดเจนไปเลยอ่ะ

gb_seaoer
Member

« Reply #19 on: July 02, 2007, 11:59:54 PM »

ตอนนี้ยังไม่ชัดอีกหรอคับ
คอนเซป ง่ายๆ เอง ก็ ปั๊ม ด้วยมิสติก แล้วก็ตบแรงๆ

saderd_man
Member

« Reply #20 on: July 03, 2007, 12:49:42 PM »

หมายถึงอยากให้มีตัวเสริมที่มันเข้ากับคอนเซปต์ ปั้มด้วยมิสติก ไงคับ

อย่าง แคโรเรีย หรือผ้าคลุมนี่ ชอบมากเลย

Teeza
Member

« Reply #21 on: July 03, 2007, 11:24:44 PM »

วันนี้เอาไปเล่นกับซิกมันด์กับเซนทอ โดนยำเละเลย

Fiel
Member

Email
« Reply #22 on: July 04, 2007, 12:03:52 AM »

พลังเริ่มต้นกับเทคนิคมันด้อยกว่าทั้ง 2 เด็คนี้เลยหนิ

จริงๆน่าจะทำของมาช่วยได้แล้วหล่ะ เริ่มจะ แบบว่าแล้ว

gb_seaoer
Member

« Reply #23 on: July 04, 2007, 12:30:58 AM »

แต่ผมเล่น กับ ซิกมันต์ อังเดร สูสีนะ
ส่วนใหญ่จะ 3:4 แพ้4 ชนะ3 อะ
ก็ไม่ได้ถึงขนาดสู้ไม่ได้ซะทีเดียว
เพราะเราก็มีลูกน้องเรียกของ คิดแล้วคล้ายๆ ซิกมันต์ด้วยซ้ำ
ตัวลาก ก็มีเวอร์โก ทำหน้าที่ได้เหมือนซิกมันต์เด็ก
ลูกน้อง ก็+ พลังให้เหมือนกับ ซิกมันต์ใหญ่

แต่ก็ยังไม่ค่อยทันเมต้า อยู่ดี อยากให้มีตัวมาเสริม แบบว่า เร่งความเร็วอะคับ
ไม่ก็ทำมิสติก ps ออกมาปิดจุดอ่อน เช่น ให้มาร์ติน ยกเลิก มิสติกดีวาส ฝ่ายตรงข้าม ไรเงี้ย เหอ ๆ (เวอร์ไปปะ)

Teeza
Member

« Reply #24 on: July 04, 2007, 12:54:52 AM »

แต่ผมเล่น กับ ซิกมันต์ อังเดร สูสีนะ
ส่วนใหญ่จะ 3:4 แพ้4 ชนะ3 อะ
ก็ไม่ได้ถึงขนาดสู้ไม่ได้ซะทีเดียว
เพราะเราก็มีลูกน้องเรียกของ คิดแล้วคล้ายๆ ซิกมันต์ด้วยซ้ำ
ตัวลาก ก็มีเวอร์โก ทำหน้าที่ได้เหมือนซิกมันต์เด็ก
ลูกน้อง ก็+ พลังให้เหมือนกับ ซิกมันต์ใหญ่

แต่ก็ยังไม่ค่อยทันเมต้า อยู่ดี อยากให้มีตัวมาเสริม แบบว่า เร่งความเร็วอะคับ
ไม่ก็ทำมิสติก ps ออกมาปิดจุดอ่อน เช่น ให้มาร์ติน ยกเลิก มิสติกดีวาส ฝ่ายตรงข้าม ไรเงี้ย เหอ ๆ (เวอร์ไปปะ)

เอาจิงแคโลเรียกับมาตินมาไม่พร้อมกันอ่ะแล้ว
แคโรเลียก็โดนข้าม line martin atk เลยไม่เยอะ
เซนทอเทิรน2 atk 16 คับ -*- เลิกคุย

saderd_man
Member

« Reply #25 on: July 04, 2007, 01:04:29 PM »

ผมว่าจุดอ่อนของมาตินน่าจะเป็ฯที่การ์ดบนมือนะ

เพราะแทบจะไม่มีตัวจั่วที่มีประสิทธิภาพเลย

อีกอย่างก้อคือ ตัวเสริมน้อยมาก ๆ คือมีแค่ แคโรดรีย ใบเดียวเอง ถ้าไม่ออกพร้อมกันก้อแย่

boomkung
Member

« Reply #26 on: July 04, 2007, 01:21:23 PM »

ผมว่าจุดอ่อนของมาตินน่าจะเป็ฯที่การ์ดบนมือนะ

เพราะแทบจะไม่มีตัวจั่วที่มีประสิทธิภาพเลย

อีกอย่างก้อคือ ตัวเสริมน้อยมาก ๆ คือมีแค่ แคโรดรีย ใบเดียวเอง ถ้าไม่ออกพร้อมกันก้อแย่
ใช่ครับ ตัวจั่วไม่มีนี่คือข้อด้อยอย่างเห็นได้ชัด

Panther
Member

Email
« Reply #27 on: July 05, 2007, 02:31:48 AM »

ใช่ครับ ตัวจั่วไม่มีนี่คือข้อด้อยอย่างเห็นได้ชัด
เห็นด้วย พเราะการ์ดบนมือ น่าน ไม่มี เบน เหอๆ

Teeza
Member

« Reply #28 on: July 05, 2007, 02:43:37 AM »

เห็นด้วย พเราะการ์ดบนมือ น่าน ไม่มี.gif[/img] เบน เหอๆ

แล้วก็ไม่มีตัวยืนด้วย ไม่เหมือน sigmund ใหญ่ตั้ง+พลัง sigmund เด็กตี

saderd_man
Member

« Reply #29 on: July 05, 2007, 01:09:46 PM »

เห็นด้วย พเราะการ์ดบนมือ น่าน ไม่มีเบน เหอๆ

แล้วก็ไม่มีตัวยืนด้วย ไม่เหมือน sigmund ใหญ่ตั้ง+พลัง sigmund เด็กตี

ปัญหาเรื่องไม่มี อินเทอร์เฟีย ตอนนี้มี Maiden fo Virgo มาแก้แล้วไงคับ
ชอบเจ้าตัวนี้มากเพราะรู้สึกจะเข้ากับคอนเซปต์ของมาตินมากเลย

ส่วนเรื่องไม่มีตัวยืน ก้อ มาตินนี่แหละคับ ยืนอยู่นะ เพราะเราแปะอาวุธเยอะอยู่แล้ว แถมแผ้คลุมยังยกเลิก cruse อีกด้วย(ถ้าไม่โดนอาเธน่า)
ส่วนตัว + พลังก้อ แฟนมันไงคับ

ปัญหาที่ยังมีอยุ่ก้อคือเรื่องความต่อเนื่องของเกม (หรือก้อคือการ์ดบนมือ) กับความหลากหลายในการทำเกม

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: