Summoner Master Forum
October 01, 2024, 04:25:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยทีสู้ไม่ไหวครับ  (Read 2641 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
vinayaks
Member

Email
« on: June 26, 2007, 01:11:13 PM »

คือ ผมไปเล่นการ์ดกับน้องคนหนึ่งแล้วน้องคนนี้เขาเล่นเด็คไนท์แมร์ครับ ผมเล่นกับเขาไม่ชนะซักตาเลยครับ
จึงอยากให้เพื่อนๆช่วย บอกวิธ๊แก้เด็คนี้ให้หน่อยได้ไหมครับ ผมคิดว่ามันไวเหลือเกิน(แต่ไม่เก่ง)ความไวของเด็ค
ทำให้คุมเกมได้อย่างรวดเร็วมากๆ เด็คที่ผมเล่น คือเด็ค บีส นะครับ

ผมลองหาดูแล้วตัวแก้ก็มี
1 การูด้านำ
2 หนังสือ
3เด็กถือเทียน

****แต่ของพวกนี้มีราคาพอสมควรจึงอยากให้เพื่อนๆลอง****
-จัดเด็ด
-คิดวิธีรับมือ
-ต้องไม่ใส่ของที่ผมกล่าวมาข้างต้น
-ต้องไม่ใช่เด็คที่แก้ทางไนท์แมร์โดยตรง กล่าวคือ ต้องสามารถรับมือได้ทุกเด็คพอสมควร
-วิธ๊เล่น
-ขอดีและข้อเสียของเด็คที่จัด

อยากให้ตอบแบบละเอียดพูดกันตรงๆไปเลย ช่วยคนไม่ค่อยมีเงินหรือไม่สามารถหาของได้หน่อยครับ

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านครับ   

[L]unifer
Member

Email
« Reply #1 on: June 26, 2007, 01:45:08 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31035.0
ดูตรงที่เป็นเดคการุด้าอะครับ ของผมก็ตั้งได้ 2 เทรินแล้วเค้าก็นั่งดูเราเล่นครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: June 26, 2007, 04:20:23 PM »

ไม่ก็ลองบอกน้องเค้าให้ลองจัดเด็คใหม่ ๆ มาสู้บ้าง 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: June 26, 2007, 10:23:43 PM »

ของแก้ทางไนท์แมร์ที่คุณบอกมามันไม่มีอะไรแพงเลยนะครับ
หนังสือ30
การุด้า40-50
โฮลี่ อัลต้าบอย 40-60
ผมว่าพวกนี้มันไม่น่าจะแพงเลยนะ
ถ้ารู้ว่าเราแพ้เดคไรก็ควรใส่ของแก้บ้างก็ดีซัมมอนเนอร์จะมีตัวช่วยแก้ทางให้เลือกเยอะอยู่แล้ว
แนะนนำการูด้าน้ำนะใช้ได้หลายเดค
แต่ถ้าคุณคิดว่ามันแพงจริงยังไงๆก็ขอดูเดคลิสต์ที่เล่นอยู่หน่อยละกันทั้งซีลและมิสติค
จะได้บอกแนวทางถูก

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: June 26, 2007, 10:32:53 PM »

เค้าคงต้องการเป็นเด็คๆเลยมั้งครับ

เด็คที่พอสู้ได้ก็มีอังเดรใส่การูด้าน้ำซักสามใบน่าจะขึ้นตาแรกได้นะ
ใส่โฮลี่ไปอีกสองสามใบด้วย - -"

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: June 26, 2007, 10:36:25 PM »

เค้าคงต้องการเป็นเด็คๆเลยมั้งครับ

เด็คที่พอสู้ได้ก็มีอังเดรใส่การูด้าน้ำซักสามใบน่าจะขึ้นตาแรกได้นะ
ใส่โฮลี่ไปอีกสองสามใบด้วย - -"

พี่เห็นข้อแม้เค้ามากเกินเลยขี้เกียจหาเดคให้น่ะ
แถมถ้าบอกว่าพวกการุด้าแพงนี่ก็ยิ่งลำบากหนัก

เพราะจริงๆแล้วไม่ว่าเดคไรเวลาเจอไนท์แมร์ก็จะวัดดวงซีลกับมิสติกที่ขึ้นมาทั้งสองฝ่ายอยู่แล้ว
ทางที่ดีเอาเดคที่เล่นอยู่มาโมเลยดีกว่าง่ายดีจะได้บอกถูกว่าเดคที่เล่นควรแก้ยังไง
« Last Edit: June 26, 2007, 10:39:32 PM by CIFA -In The Name of Felasia- » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: June 26, 2007, 10:41:04 PM »

พี่เห็นข้อแม้เค้ามากเกินเลยขี้เกียจหาเดคให้น่ะ
แถมถ้าบอกว่าพวกการุด้าแพงนี่ก็ยิ่งลำบากหนัก

เพราะจริงๆแล้วไม่ว่าเดคไรเวลาเจอไนท์แมร์ก็จะวัดดวงซีลกับมิสติกที่ขึ้นมาทั้งสองฝ่ายอยู่แล้ว
ทางที่ดีเอาเดคที่เล่นอยู่มาโมเลยดีกว่าง่ายดีจะได้บอกถูกว่าเดคที่เล่นควรแก้ยังไง
โอ้โห รู้สึกข้อแม้จะเยอะมาก(มาก) เลยนา ไม่ได้อ่านแต่แรก- -
งบเท่าไหร่อ่ะคับเพราะการ์ดที่คุณบอกแพงก็ถูกกว่าราคาเปิดซองอีกนะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #7 on: June 26, 2007, 10:48:03 PM »

ผมว่า Gale garuda ก็แก้ได้พอ ๆ กันน่ะครับ

แต่ผมว่า Deck ที่จั่วเร็ว ๆ น่าจะแก้ทางได้ดีที่สุดแล้วล่ะ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #8 on: June 26, 2007, 10:48:43 PM »

ดาบห้ามร่าย สะใจดีครับ

ถ้าใจกล้าๆก็เอาซูนหัวล้างสนามเลย 5555+

มาดูกันว่าใครโม่แรงก่า
« Last Edit: June 26, 2007, 10:54:58 PM by ==I{}*A*timazo *S*word >>> » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: June 26, 2007, 10:58:40 PM »

คงต้องหาอะไรมาแก้อ่ะแหละ ถ้าไม่ง้านโดนตี โม่อาดูบิสเงี๊ยะ โอโดนัสเงี๊ยะ
โคดเซงเยย   บางทีมันเล่น กะ ซีเคร๊ค เวปพอน 

Member

« Reply #10 on: June 26, 2007, 11:56:29 PM »

คงต้องหาอะไรมาแก้อ่ะแหละ ถ้าไม่ง้านโดนตี โม่อาดูบิสเงี๊ยะ โอโดนัสเงี๊ยะ
โคดเซงเยย   บางทีมันเล่น กะ ซีเคร๊ค เวปพอน 
เหอ เมเด้นโม่ได้ทำไงอ่ะ

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: June 27, 2007, 12:25:28 AM »

จัด Deck ตีเร็วเลยดีที่สุดครับ

หรือหาใบนี้มาใส่2ใบเลยครับ Blinding Ghost 

รับรองไนท์แมร์กรี๊ดแน่นอน  ม้าฝันร้ายต้องช๊อค

เพราะเจอ Mystice ใบนี้ฝันร้ายสำหรับเขาแน่นอนครับ

ใบละ ไม่กี่บาท 5 บาท ได้มั้ง

Member

Email
« Reply #12 on: June 27, 2007, 12:27:59 AM »

จัด Deck ตีเร็วเลยดีที่สุดครับ

หรือหาใบนี้มาใส่2ใบเลยครับ Blinding Ghost 

รับรองไนท์แมร์กรี๊ดแน่นอน  ม้าฝันร้ายต้องช๊อค

เพราะเจอ Mystice ใบนี้ฝันร้ายสำหรับเขาแน่นอนครับ

ใช้Blinding Ghost 
ยังไงเหรอครับคือยังไงไมเด้นก็โม่อยู่ดีนิ

mr.Tu
Member

« Reply #13 on: June 27, 2007, 02:12:04 AM »

ใช้Binding Ghost 
ยังไงเหรอครับคือยังไงไมเด้นก็โม่อยู่ดีนิ

แนวการเล่นส่วนใหญ่จะ โม่และเรียกเข้ามาจาก Shrine
เดธส่วนมากใน Deck ต้องไปยืน At line ไม่ต้องกังวลเลย
At น้อยๆ
ก็ใส่ไว้ดักทางไม่ต้องขุดแค่นี้ Shrine ก็ท่วมแล้วละ
ส่วนฝั่งเราหาตัวยืนเจ๋งๆ ไว้ก็เพียงพอแล้ว

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #14 on: June 27, 2007, 05:09:30 AM »

statute book ใส่ไปเหอะครับ ใบละ 20-30 เอง โคตะระถูก

Knight of Fallen
Member

Email
« Reply #15 on: June 27, 2007, 12:17:33 PM »

แค่ gale garuda ก็พอแล้วนิ โฉบตอน Nightmare Centuer กะลังคอม

ไม่เห็นยากเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: