Summoner Master Forum
September 29, 2024, 10:29:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: งบ 900 จัดเด็คดีๆให้ทีค้าบ  (Read 11953 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
.:Rock-Lee:.{ Industry }
Member

Email
« on: June 25, 2007, 08:01:03 PM »

::008::มีอยู่แค่เนี้ยคับ ช่วยทีนะ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #1 on: June 25, 2007, 08:12:35 PM »

รวมมิสติกหรือเปล่าครับ

ถ้ารวมก็ลำบากหน่อยนะ

ป.ล.ลดขนาดของภาพด้วยนะครับ

Member

Email
« Reply #2 on: June 25, 2007, 08:19:10 PM »

ไม่รวมคับ พอจะจัดเมต้าได้ป่าวคับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: June 25, 2007, 08:25:16 PM »

จัดไนท์แมร์ กับเซนเทอร์ ได้คับ

อังเดรไม่ไหว ซิกมันต์ไม่แน่(ไม่น่าได้)

เล่นอะไรที่ไม่ใช่เมต้าเกมดีกว่าอย่าง Gemini และ Virgo, Libra ที่กำลังจะออกก็ดีครับ

Member

Email
« Reply #4 on: June 25, 2007, 08:32:53 PM »

จัดไนท์แมร์ กับเซนเทอร์ ได้คับ

อังเดรไม่ไหว ซิกมันต์ไม่แน่(ไม่น่าได้)

เล่นอะไรที่ไม่ใช่เมต้าเกมดีกว่าอย่าง Gemini และ Virgo, Libra ที่กำลังจะออกก็ดีครับ

ขอบคุงมากคับ.........ว่าแต่ เจมินี่ และก็อะไรที่ว่าเนี่ยมันเปงยังไงคับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #5 on: June 25, 2007, 08:42:01 PM »

Gemini ของคุณ Zairen Verotzard
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=31101.0

Centaur ของคุณรัตติกาล
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=29466.0

ไนท์แมร์มีแบบมีไมเด้นกับไม่มีไมเด้น
ไม่มีไมเด้นจะเป็นอย่างงี้ ของพี่โต
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30777.0

แบบมีไมเด้นก็ปรามาณ....

Nightmare Maiden          x4
Pressadillos, the Nightmare Centaur       x4
Dark Wing Nightmare     x4
Terror Nightmare             x3
Ghastly Nightmare          x3
Beshee Nightmare          x4
Delirious Nightmare         x3

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #6 on: June 25, 2007, 10:01:40 PM »

ผมแนะนำเซนทอร์ทราเฮิร์นคับ งบ900นี่จัดได้แน่ๆ แถมยังเก่งพอๆกับเมต้าในปัจจุบันด้วย(มันจะเป็รเมต้าแล้วมั้ง คนเล่นเยอะมากๆ) ติดหอก2อันบ้าพลังแบบสุดๆ

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: June 25, 2007, 10:02:29 PM »

ช่วงนี้อาจจะหา Ironclad Centaur กับ ทราเฮริน  ยากนะครับ

ของมันหายากจริงๆ ช่วงนี้  แต่จะบอกว่าคงเกินงบนิดหน่อยนะ

ถ้าอยากได้เก่งๆ หน่อยก็ตกประมาณ 1200 ราวๆนี้ seal คงครบ

Mystice อาจจะได้ดีๆหน่อยด้วย

« Last Edit: June 25, 2007, 10:05:25 PM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #8 on: June 25, 2007, 10:06:40 PM »

เซนเทอร์ แพงแค่พันนาสี่ใบสี่ร้อย นอกนั้นไม่ถึงร้อย จะมีก็คาร์นใบละ 80 พ่อค้า 50 ส่วนทราเฮิร์นที่ TnT แค่ 35 เอง

Ironclad ลองไปถามพวกเพื่อนที่ รร ก็ได้ หรือไม่ก็เปิดเอ็มสามหามิสติคสามัญไปด้วยเลยก็ได้

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: June 25, 2007, 11:02:02 PM »

ถูกมากๆ ก็ลงพวก plant หรือ insect ดูจิ เก่งมากเลย ไม่แพงด้วย  แนะนำว่า รอ virgo ครับ   โหดแน่ๆ      ทางที่ดีเตรียมไว้ซื้อมิสติกหน่อยก็ดีนะ  มานแพง 

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #10 on: June 25, 2007, 11:51:44 PM »

เรา แนะ นำ  เวอโก ที่ กำลัง จะ ออก ต๊าบ เรา ก็ รอ อยุ๋   ส่วน ถ้า จะเล่น เลย centaur  นี่ก็จัดได้นะครับ ของไม่ แพง แต่ จะเซงหน่อยนะ  เล่น กัน เยอะ ก็มันเป็นเมต้างิ    

Member

« Reply #11 on: June 26, 2007, 12:10:45 AM »

เด็กเริ่มเล่นจะเล่นแพล้นท์นี่ จะเล่นยากและงงกับเสต็ปและชักช้าอาจเบื่อได้

ส่วนใหญ่เด็กใหม่ไฟแรงจะชอบพวกตีๆกันไม่ต้องมีคอมโบมากก็แนะนำ Insect ครับ ถ้าเล่นกับเด็กๆด้วยกันคงไม่ใส่ออร์โดนัสกันหรอกมั้ง

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: June 26, 2007, 12:15:16 AM »

เด็กเริ่มเล่นจะเล่นแพล้นท์นี่ จะเล่นยากและงงกับเสต็ปและชักช้าอาจเบื่อได้

ส่วนใหญ่เด็กใหม่ไฟแรงจะชอบพวกตีๆกันไม่ต้องมีคอมโบมากก็แนะนำ Insect ครับ ถ้าเล่นกับเด็กๆด้วยกันคงไม่ใส่ออร์โดนัสกันหรอกมั้ง
แคทมัส ไง เหอๆ    แนะนำแมลง เก่งดีๆ เหอๆ  รางางออลละกาน ตายโหงเยย ก๊ากกก

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #13 on: June 26, 2007, 01:00:15 AM »

พี่ว่าถ้าเค้าเพิ่งเริ่มเล่นแล้วไปแนะนำเดคไนท์แมร์มันก็พอกับแพลนท์ล่ะยิ่งเป็นเวอร์ชั่นพี่ยิ่งแล้วใหญ่อบิลิตี้ยุ่บยั่บต้องหาวิธีคอมตีเทิร์นแรกให้ได้

ส่วนตัวแนะนำโคโบลต์นะเก่งพอแล้วตอนนี้

Member

« Reply #14 on: June 26, 2007, 01:06:17 AM »

พี่ว่าถ้าเค้าเพิ่งเริ่มเล่นแล้วไปแนะนำเดคไนท์แมร์มันก็พอกับแพลนท์ล่ะยิ่งเป็นเวอร์ชั่นพี่ยิ่งแล้วใหญ่อบิลิตี้ยุ่บยั่บต้องหาวิธีคอมตีเทิร์นแรกให้ได้

ส่วนตัวแนะนำโคโบลต์นะเก่งพอแล้วตอนนี้

มันก็ตีๆๆๆอ่ะนะ งั้นเสิรมหน่อยไนท์แมร์ไม่มีไมเด้นไม่แนะนำครับ ลองเล่นบบมีไมเด้นก่อน เบื่อก็เปลี่ยนเป็นแบบไม่มีเมเด้นแล้วขายเมเด้นทิ้ง

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #15 on: June 26, 2007, 01:08:04 AM »

มังกรราคาม่ะแพง อาศัยการโกวว์ท+ มัทธีอัสปู่เป็นหลักครับ

Mathius Blythe, The Dragon Professer    *4       >>   30 บาทแกนหลักของเด็ค

Mathius Blythe, The Dragon Master        *2       >>   10 บาทตัวเสริมในการโกรว์ท หามังกร Lv1 คอมไว

Mathius Blythe, The Dragon Breeder      *1        >>   5 บาท ขอกันฟรีก้อได้ ม่ะมีคนเล่น - -''  มังกรโกร์วท สำเร็จขุดมังกร Lv1จากไชร์น

Dradon Enchantress                                *2      >>    5 บาทขอกันฟรีได้อีกเช่นกัน ตัวจั่วนรกมังกรโกรว์ท สำเร็จจั่ว การ์ดตาม Lv ที่โกร์วท

^
^
^   หน่วยเสริมชั้นเยี่ยมของเด็ค  ต่อมาลองมาดูหน่วยบู๊ กันบ้าง

Salamandery Doll                                     *2     >>    10-20 บาทของพื้นฐาณเด็คมังกรละมั้ง - -''

Ash dragon                                              *4     >> 0 - 5 บาท แต่คิดว่ามีกันเหลือเฝือกันอยู่แล้ว ตีตัวใบรองชั้นเยี่ยม

Fire Eyes Wywern                                    *4     >>    5 บาทละกันสำหรับ MVP ประจำเด็คตัวตบโหดของเด็ค

Timperra, The Vapor Dragon                   *4     >>    แพงสุดแล้วมั้งในเด็ค 40 บาท เร่งจั่ว รีดของ All ได้ กัน Trahern ได้เล็กน้อย  ^ ^

Calirama, The Light Dragon                      *1     >>    ของแปลกหน้าที่หลักมีไว่  ป่วนเด็คที่พึ่งอาวุธทั้งหลายแหล่ + ยกมังกรขึ้นมือ  เพื่อรอโกรว์ทใหม่ได้

Orafarne, The Cliff Dragon                        *1     >>    ของแปลกใบที่ 2 มีการโกรว์ทเมื่อไร ตัวจะใหญ่ ขึ้นเรื่อยๆ  10ข20 บาทไม่เกินนี้

Hwestara, The Surge Dragon                    *1      >>   ตัวเตะ+ ตัวเกน Mp ปิดเกมสื ได้โหดร้ายดี   30 บาท  คร๊าบบบ.บ.

เบ็ดเสร็จ หมดนี่ราวๆ 500 ม่ะเกิน 600

ลองเอาไปเล่นดูครับ    ^^

ปล.ทำไมพิมได้เบี้ยวจังฟ่ะ  -  - ' '

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #16 on: June 26, 2007, 01:15:01 AM »

มังกรราคาม่ะแพง อาศัยการโกวว์ท+ มัทธีอัสปู่เป็นหลักครับ

Mathius Blythe, The Dragon Professer    *4       >>   30 บาทแกนหลักของเด็ค

Mathius Blythe, The Dragon Master        *2       >>   10 บาทตัวเสริมในการโกรว์ท หามังกร Lv1 คอมไว

Mathius Blythe, The Dragon Breeder      *1        >>   5 บาท ขอกันฟรีก้อได้ ม่ะมีคนเล่น - -''  มังกรโกร์วท สำเร็จขุดมังกร Lv1จากไชร์น

Dradon Enchantress                                *2      >>    5 บาทขอกันฟรีได้อีกเช่นกัน ตัวจั่วนรกมังกรโกรว์ท สำเร็จจั่ว การ์ดตาม Lv ที่โกร์วท

^
^
^   หน่วยเสริมชั้นเยี่ยมของเด็ค  ต่อมาลองมาดูหน่วยบู๊ กันบ้าง

Salamandery Doll                                     *2     >>    10-20 บาทของพื้นฐาณเด็คมังกรละมั้ง - -''

Ash dragon                                              *4     >> 0 - 5 บาท แต่คิดว่ามีกันเหลือเฝือกันอยู่แล้ว ตีตัวใบรองชั้นเยี่ยม

Fire Eyes Wywern                                    *4     >>    5 บาทละกันสำหรับ MVP ประจำเด็คตัวตบโหดของเด็ค

Timperra, The Vapor Dragon                   *4     >>    แพงสุดแล้วมั้งในเด็ค 40 บาท เร่งจั่ว รีดของ All ได้ กัน Trahern ได้เล็กน้อย  ^ ^

Calirama, The Light Dragon                      *1     >>    ของแปลกหน้าที่หลักมีไว่  ป่วนเด็คที่พึ่งอาวุธทั้งหลายแหล่ + ยกมังกรขึ้นมือ  เพื่อรอโกรว์ทใหม่ได้

Orafarne, The Cliff Dragon                        *1     >>    ของแปลกใบที่ 2 มีการโกรว์ทเมื่อไร ตัวจะใหญ่ ขึ้นเรื่อยๆ  10ข20 บาทไม่เกินนี้

Hwestara, The Surge Dragon                    *1      >>   ตัวเตะ+ ตัวเกน Mp ปิดเกมสื ได้โหดร้ายดี   30 บาท  คร๊าบบบ.บ.

เบ็ดเสร็จ หมดนี่ราวๆ 500 ม่ะเกิน 600

ลองเอาไปเล่นดูครับ    ^^

ปล.ทำไมพิมได้เบี้ยวจังฟ่ะ  -  - ' '

โอ เดคสุดแนวของสุดยอดนักปั้นเดค
พี่ครับจริงๆแล้วอยากแนะนำเดคนี้แหละครับ
แต่กลัวเค้างงเพราะcome into play มากมาย(เหมือนตอนสอนเด็กเล่นไนท์แมร์แล้วเค้างงอะ)
แล้วกลัวว่าจะเอาเดคพี่มาเผยแพร่สุ่มสี่สุ่มห้าด้วยเดคดีๆแบบนี้ไม่แพงด้วยเลยเอาโคโบลต์ไปก่อน

Danger!
Member

« Reply #17 on: June 26, 2007, 01:18:12 AM »

เราว่า 900 บาท + เพิ่มเริ่มเล่น น่าจะได้ประมาณ เด้กปลา มั้ง

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: June 26, 2007, 01:18:26 AM »

ถ้า seal อะ จัดได้อยู่แล้ว ง่ายๆเลย

แต่ถ้า mystic นี่...คงยากหน่อย 900 คงเอาไม่อยู่ อาจจะเอาอยู่แต่ไม่เต็มสตรีม

Member

Email
« Reply #19 on: June 26, 2007, 01:19:51 AM »

โคโบลท์ก้อดีครับ

เสียอย่างเทิร์นนึงตีได้น้อยครั้งไปนิด  T_T   +   ลูกเล่นน้อยไปหน่อย  

promboon
Member

Email
« Reply #20 on: June 26, 2007, 01:21:16 AM »

มิสติกก็ได้นะ เราไม่ใส่ของหรู ใส่ธรรมดา แค่25ใบพอ เน้นเกมส์ไว แพงสุดคือโนโจ๊ก - -

gb_seaoer
Member

« Reply #21 on: June 26, 2007, 01:56:56 AM »

900 บาท ผมแนะนำเด้ก Farid  Zulaika นะครับผมว่า มีแพงๆ ก็ Farid Zulaika Pumkin

mr.Tu
Member

« Reply #22 on: June 26, 2007, 02:25:18 AM »

เซนเทอร์ แพงแค่พันนาสี่ใบสี่ร้อย นอกนั้นไม่ถึงร้อย จะมีก็คาร์นใบละ 80 พ่อค้า 50 ส่วนทราเฮิร์นที่ TnT แค่ 35 เอง

Ironclad ลองไปถามพวกเพื่อนที่ รร ก็ได้ หรือไม่ก็เปิดเอ็มสามหามิสติคสามัญไปด้วยเลยก็ได้

Ironclad Centuar  ราคา 5-30 บาท 
Tarhern  50-60 บาท
หอก Tarhern 50-70 บาท
คานใหญ่  100-120 บาทนะ ที่สะพานเหล็กขายราวๆนี้
พันนาจะอยู่ราวๆ 80-100 บาทครับ
ส่วนตัวอื่นๆ ไม่รู้ว่าราคาไปถึงไหนแล้วอะนะ
(ผมสำรวจทุกวันอังคาร  เพราะจะไปเล่นกับเจ้าของร้านการ์ดด้วย^^)
คิดในราคาเต็มนะครับ
ใส่ Ironclad 4
Tarhen 4
หอก Tarhern 2
คานใหญ่ 2
พันนา 4

รวมแล้ว 1,140  ถ้าซื้อได้ถูกกว่านี้ก็ถือว่าถูกครับ
(ราคานี้ยังไม่รวม Seal อื่นที่ใบละ 5 -20 บาท ครับ)

ปล.รับประกันความสนุก  จิ้มกันกระจาย
« Last Edit: June 26, 2007, 04:32:32 AM by mr.Tu » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #23 on: June 26, 2007, 11:28:13 AM »

ผมว่า Unicorn น่าจะง่ายกว่านะครับ ตีมันส์ ราคาย่อมเยาว์

[L]unifer
Member

Email
« Reply #24 on: June 26, 2007, 12:39:14 PM »

พี่ พันสู้ๆครับ 
มาที่ร้านบ้างพี่อยากเล่นมังกรด้วย 

Member

Email
« Reply #25 on: June 26, 2007, 05:03:02 PM »

พี่ พันสู้ๆครับ 
มาที่ร้านบ้างพี่อยากเล่นมังกรด้วย 

พักนี้ม่ะค่อยได้ไปที่ร้าน นานมากเลยหรอ ?  T_T

เด้วว่างๆ  จะแวะไปครับ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #26 on: June 26, 2007, 09:26:04 PM »

กระทิง    ผมชอบ  สะใจดี  เปิด2กล่องซื้อวัวกับmarkdoomใส่เพิ่มก็เก่งแล้ว
ปล.นิดนึง  ทำไมของแถวกรุงเทพถูกจัง  ทราเฮิร์นแถวบ้านผมตั้ง150เน่อะๆ 

Member

Email
« Reply #27 on: June 26, 2007, 09:45:52 PM »

::009::ความจิงก็ไม่ได้เพิ่งเริ่มเล่นอย่างที่เข้าใจกันหรอกคับ เพราะฉะนั้นเอาเด็คอะไรก็ได้ที่คิดว่าเจ๋งสุดสำหรับ 900 ไม่ต้องกลัวผมงง แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกคนด้วยคับ
« Last Edit: June 26, 2007, 09:50:23 PM by .:Rock-Lee:.{ Industry } » Logged

Member

Email
« Reply #28 on: June 26, 2007, 10:14:08 PM »

::009::ความจิงก็ไม่ได้เพิ่งเริ่มเล่นอย่างที่เข้าใจกันหรอกคับ เพราะฉะนั้นเอาเด็คอะไรก็ได้ที่คิดว่าเจ๋งสุดสำหรับ 900 ไม่ต้องกลัวผมงง แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกคนด้วยคับ

งั้นก็เอาเดคคุณcharmmnan หรือเดคที่นาย☼!!~[A]pprentic[€]!!☼!![€]xor<i$[T]~!!☼ โพสไปละกันนะ
รับรองไม่แพงแถมแรงด้วย

gb_seaoer
Member

« Reply #29 on: June 27, 2007, 12:31:13 AM »

ถ้างั้น 900 เล่น Merman ก็ได้ครับ เก่งมากเรยผมว่าไม่เกิน ราคานี้อยู่แล้ว

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: