Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:32:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ว๊ากกกก ท่าไม้ตายยยย Shattering Eclipse 20 All!!!  (Read 3721 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Cookie
Member

« on: June 25, 2007, 06:44:14 PM »

เกิ๊กๆ เด็คนี้จัดนานน มาแล้วครับ ตั้งง่ะZodiacเพิ่งจะออกใหม่ๆ เป็นอีกเด็คนึงที่พยายามจัดเองโดยไม่ลอกใคร แหม ภูมิใจซะไม่มีดี เหอๆๆๆ

เด็คที่ว่านี้ก็คือ เด็ค.....มังกรมืด หลง แห่งZodiac ผู้นี้นี่เอง!!
Seal 25
Long.the Dragon*2       พระเอกเลยครับ ตีAllล้างสนามได้ในพริบตา เพียงก่อนผ่านAthena / Logos ว๊ากกกก!!
Timperra*4                    ตัวจั่วเด็คมังกร ไม่รุจะจั่วเร็วยังไง ถ้าไม่ใส่เค้า
Grandercross*1             อาหารว่างของพระเอก เพราะพระเอกของเราใช้พลังงานไปกับการAllเยอะจึงต้องกินๆๆๆ
Mathias คุณปู่*4          ปู่ช่วยเด็คเราได้เยอะมาก เพราะอบิลิตี้เมื่อเข้าสนามเพียบ เหอะๆๆๆ
ทาลิลม*3                        อย่างที่ในWiserบอก ว่าเด็คนี้Sealค่าร่ายหนัก ก็เอาเค้ามาช่วยตีร่ายๆ จะประหยัดMpได้เยอะ
ลูกมังกรลม*3                 ให้ทาลิเหยียบ ตีข้ามไลน์+ร่ายเพื่อนๆ
Telumana,the sky dragon*2  อ๊า อาวุธลับอีกใบ เมื่อเจอเมต้าติดอาวุธหนักทั้งหลาย ไม่ต้องตกใจ ใช้ทาลิตี ร่ายพี่แกลงมา ปลดอาวุธได้ทุกคน
Salamandery Doll*2            ไม่ใส่ก็ดูกระไรอยู่ เงอะ
Mathias ร่างหนุ่มล่ำบึ้ก *2    เอาไว้ลากเด็กมาบล็อค เหอๆๆ เผื่อเค้ารักเด็กไม่กล้าตบ
Hwestra,the Surge Dragon*1  ให้ทาลิลมตบแล้วลากลงมาเตะเค้า ลูกเล่นดั้งเดิม แต่ได้ผลดี
นักเวทย์หญิง*1                     ช่วยGain Mp เวลาเอาพระเอกสาดAll
อีกใบหนึ่งจะใส่เป็น Rebecca ร่างโต มาหาหนังสือ หรือ ใส่ทาลิแสงมาช่วยทำเกม หรือ จะเอาแองเจิ้ลออฟวอร์แฟร์ มาหาหนังสือ หรือ จะใส่เปนกากอยมาลากเมตามอร์ฟจั่ว ก็แล้วแต่สะดวกนะครับ ของผมหารีเบคก้าไม่ได้ เลยใส่ทาลิแสงคับ
Mystic
Dragonolody Theory*2
Dragon Metamorph *2
Laurius Bracelet*2
กับสามัญ เน้นใบยกเลิก ใส่Logos*2ด้วย ลืม เหอๆ

วิธีการเล่นนน!!!

ตั้งตอนแรกไม่มีอะไรมากครับ มือแรก มันต้องมีมาทิอัสหนุ่ม หรือ ซาลาดอลโผล่ขึ้นมาบ้างน่า ก็เอาวางๆลงไป

ในกรณีถ้ามีRebecca ลง แล้ววางหนังสือให้ได้=='ถึงจะเริ่มก่อนก็ต้องวางหนังสือ เพราะจะช่วยให้เกมเราเร็วขึ้นมาก

เมื่อวางหนังสือได้แล้วก็วางคุณปู่ให้ได้อีกคน จากนั้น เราก็เอาดราก้อนทั้งหลายลงมาในสนาม เมื่อLong ลงมา เราก็จับเลี้ยง

ให้โต โดยใช้คุณปู่พาGrandercross ออกมาจากกองได้เลย ด้วยผลของหนังสือ+อบิลิตี้ของคุณปู่ จากนั้นเราก็หาDragon มา

ใบรองให้Longเยอะๆพอครับ กินGrandercross ดับเบิลคอมบอกผ่าน ก่อนผ่านเทิร์นเค้าAthena เข้าเทิร์นTriple สาดAll

อย่างเดียวครับ

*ข้อควรระวัง

พยายาม!! อย่าให้Grandercross ตาย เพราะนอกจากจะหนักShrineเป็นล้นพ้นแล้ว พระเอกก็จะไม่มีขนมกิน แล้วก็อาจจะ

หงุดหงิด กินเพื่อนๆคนอื่นๆ ซึ่งไม่ทนไม้ทนมือ จนเสียซีวิต

เด็คนี้มีจุดแข็งที่ออลแรงมากๆ โดนThunder Bolt ก็วิ่งเข้าชนตัวหน้าด้วยAt 19 !! ซึ่งนับว่าไม่น้อยนะครับ เหอๆๆ

ยังไงก็มาช่วยๆกันโมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากคร้าบ

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: June 25, 2007, 09:00:54 PM »

มังกรหลงยุคจริงๆ 

At มหาศาลจริงๆ  น่าสนุกครับ

ใส่กากอยซัก 2 ใบดูมั้ย  มันเร่งจั่วดีนะครับ
เดี๋ยวนี้ผมคิดว่ามังกรมันมี Dragon Metamorph
แล้วต้องมีกากอยเป็นของคู่กันยังไงไม่รู้ เหอๆ
« Last Edit: June 25, 2007, 09:03:43 PM by mr.Tu » Logged

The Chemist of Smn
Member

« Reply #2 on: June 25, 2007, 09:41:44 PM »

รู้สึกมันจะคล้ายๆกับในไวเซอร์เล่มนึงเลยอะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: June 25, 2007, 11:47:15 PM »

ชอบที่สนใจชื่อท่าเท่ ๆ ของหลง 

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: June 26, 2007, 12:17:46 AM »

รู้สึกมันจะคล้ายๆกับในไวเซอร์เล่มนึงเลยอะ

ช่ายยย เคยเหง เหมือนกาน เด่วนี้ ๒ อาโจ๊ะอานโดร แกนร เหอๆ  ตายเยย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: June 26, 2007, 01:10:36 AM »

อยากเล่นคอมโบนี้นะแต่กลัวแกรนเดอครอสตายตอนโดนหลงกินมากๆเลย

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: June 26, 2007, 01:15:52 AM »

ใครเป็นคนตั้งชื่อหรอคับ ::)

เห็นตั้งชื่อท่าให้วัว เป็นทาทาไปเลย

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: June 26, 2007, 04:22:08 PM »

เห็นตั้งชื่อท่าให้วัว เป็นทาทาไปเลย

Temperature Rising นะเหรอ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #8 on: June 28, 2007, 12:46:01 AM »

ความใหญ่ครองโลกได้จริงๆ เหอเหอ

โดนโบลท์ไปก็ไม่ยั่นจริงๆนะเนี่ย

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: June 29, 2007, 12:23:17 AM »

ชื่อนั้นแล

Fiel
Member

Email
« Reply #10 on: June 29, 2007, 12:28:43 AM »

ชื่อนั้นแล

นั่นซินะ ใครตั้ง

Moonshiny Doll
Member

« Reply #11 on: June 29, 2007, 12:31:27 AM »

ชื่อนั้นแล

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าใครตั้ง

Cookie
Member

« Reply #12 on: June 29, 2007, 12:37:40 AM »

เอ่อ เพ่คั๊บ ช่วยวิจารณ์เด็คด้วยสิครับ แหม...

Fiel
Member

Email
« Reply #13 on: June 29, 2007, 12:43:39 AM »

ชื่อนั้นแล

ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าใครตั้ง

(ที่เราพูดมะกี้ ประชดนะ )

ความจริงน่าจะรู้ :P

Nihil
Member

Email
« Reply #14 on: June 29, 2007, 02:43:53 PM »

เอ่อ เพ่คั๊บ ช่วยวิจารณ์เด็คด้วยสิครับ แหม...

เก่งและสร้างสรรค์ดีจ้ะ 
มีคอมโบเอาหนูแสงโปรโมมาเล่นกับ Grandecross ได้ด้วยนะ คือให้ยกเลิก skill ก่อนจับ grandecross remove - พลัง แต่เราไม่ไป ทำให้ลบพลังฟรีได้เรื่อย ๆ  ถ้ามีที่เหลือใส่แอบไว้ตัว 2 ตัวก็ไม่เลว

อนึ่ง ลองสังเกตชื่อท่าตัวอื่น ๆ จะรู้ว่ามีความหมายแบบนิรนัยแฝงอยู่อีกเยอะ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #15 on: June 30, 2007, 01:43:16 AM »

มี หลง กับแกรนและทาลิลมก็เล่นได้แล้วครับ แถมตัวอย่างใหญ่เลยอ่ะครับเก็บตัวใหญ่ยากมากๆทำให้ตั้งเกมได้ยาวดีครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: