Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:33:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยโหวตกันที่คับเล่นเดคซิกมันหรืออังเดรดีงับ  (Read 2841 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
BigBoom
Member

« on: June 24, 2007, 06:40:54 PM »

;D

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #1 on: June 24, 2007, 07:00:12 PM »

เล่นทั้งสองผสมกันเลย  เก่งดีนะใส่Glitering leaf fairy ลงไปเปลี่ยนธาตุอังเดรติดดาบซิกมันด์เป็นตี2ที  ตีแยกร่าง  ได้at+1จากซิกมันด์  ทั้งหมดใช้mp1 ในการตี ::006::เก่งมาก

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #2 on: June 24, 2007, 09:24:19 PM »

เล่นตามของพื้นฐานที่คุณมีสิจะได้ไม่ต้องไปหาของใหม่มันเสียเวลานานนะกว่าจะได้เด็คเนี่ย

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: June 24, 2007, 09:25:25 PM »

ผมว่าจะเล่น Deck ไหนก็ได้นะแต่ขอมี
Mystice เทพพอเล่นได้ทุก Deck อะครับ

wat_tup
Member

Email
« Reply #4 on: June 24, 2007, 09:41:08 PM »

ผมว่าจะเล่น Deck ไหนก็ได้นะแต่ขอมี
Mystice เทพพอเล่นได้ทุก Deck อะครับ

การ์ดเทพเเค่ไหนถ้าเล่นไม่เทพแพ้ได้เหมือนกันนะ

Naoto
Member

« Reply #5 on: June 24, 2007, 09:50:27 PM »

เล่นตามของพื้นฐานที่คุณมีสิจะได้ไม่ต้องไปหาของใหม่มันเสียเวลานานนะกว่าจะได้เด็คเนี่ย

ผมเห็นด้วยนะ ถ้าคุณมีการ์ดของเดคไหนมากกว่าก็ควรจะเล่นเดคนั้น เพราะจะได้ไม่เสียเวลาหาของมาเพิ่ม

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: June 24, 2007, 10:08:19 PM »

การ์ดเทพเเค่ไหนถ้าเล่นไม่เทพแพ้ได้เหมือนกันนะ

ถูกต้องครับ แต่ผมว่าสมัยนี้ถ้า Mystice ไม่เทพก็สู้กันไม่ได้แล้วละ
ของไม่ถึงจะไปวัดกับพวกของเทพๆ  ได้อย่างไร 

อันนี้รู้ๆ กันนะที่ผมเห็นก็มีกันทั้งนั้น  Bastet, กระสือ,Ordonus,Fallen Spell
Alaxandrite,Athena, KuKu clock,Odin
(โอเคบางใบอาจไม่ใส่นะ)

คงต้องยอมรับว่ามันต้องมีจริงๆ ของเหล่านี้  ลูกเด็กเล็กแดงยังมีใช้กัน
จะให้เอา Inquistion,High Priest ไปสู้กับฝั่งตรงข้ามที่มีของเทพเหล่านั้นไหว
ได้ไงกันละครับ  ฝั่งเรามีใบเผา 4 ใบ  ฝั่งตรงข้ามมี Ordonus,Fallen Spell
ก็เพิ่มใบเผาเข้าไปอีก 2 ใบแล้วนะ

ต่อให้ฝีมือเทพ ก็เน่าเป็นเหมือนกันครับของคนละเรื่องเลย

(ถามว่ายูกิโอภาคแรกที่ยูกิชนะ  ถ้าไคบะ มี แอ๊คโซเดียนเหมือนกัน ของเหมือน
กันยูกิก็อ้วกครับ) 

ปล. ผมเลยอยากแนะนำว่าหา Mystice เทพก่อนดีกว่าเพราะของเดี๋ยวนี้มันหายาก
และค่อนข้างแพง  รีบๆ หามาเก็บไว้ก่อน พวก Seal เดี๋ยวค่อยไปนึกกันอีกที
หรือถ้าอยากเล่นก่อนก็จัด Common Uncom ไปเล่น ชิวๆ ก่อนพอของเราพร้อม
ก็ค่อยไปหามาเทพกับเขา
« Last Edit: June 24, 2007, 10:13:33 PM by mr.Tu » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: June 25, 2007, 12:51:36 AM »

มันขึ้นอยู่กัยว่าคุณชอบอะไร   ถ้าชอบอังเดรก็เล่นอังเดร ถ้าชอบอังเดนก็เล่นอังเดร  ถ้าชอบออังเดร...

ปล.  คงไม่ต้องบอกนะว่าผมเชียนร์ใคร
ปล๒.คือจิงๆแล้วมนค่อนข้างจะคนละแนวอ่า ความคิดผมนะ ผมว่า อังเดรมันยืนได้ดีมาก ๑๔เพียวๆ ยกเลอกเคิส  ๑๗ เมื่อไรยกเลิกability ด้วย แถมตีfreeze หยุดค่อนข้างยาก

ส่วนซิกมันถึงจะไม่หนาเท่าอังเดรแต่ตีไวหว่ามาๆครับสามารถฆ่าอังเดรได้สบายเลย

อังเดรไม่มีมังกรก็เท่าน้านแหละครับ เชื่อผม 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #8 on: June 25, 2007, 10:09:02 PM »

ซิกมันจะมีตัวตีที่หลากหลายกว่า และจัดได้หลากหลายกว่ามากอังเดรคับ แต่อังเดรจะมีลูกเล่นเคิร์สและการดันซีลฝ่ายตรงข้าม รวมทั้งได้+พลังจากการคอมมังกร มีตัวหยุดฝ่ายตรงข้ามเยอะ แต่ค่อนข้างจะเป็นรูปแบบการจัดที่ตายตัว(คือให้ใครจัดก็ตรม จะใส่ของเหมือนกันมากกว่า80%ได้)

โดยส่วนตัวผมชอบซิกมันเพราะเนื้อตามเรื่อง(ซิกมันใจกว้างขึ้นแล้ว)ที่ซิกมันเก่งมากในการวางกลยุทธ์รบ และชอบอังเดรเพราะความเท่ห์ ความรันทดในชีวิต ที่ไม่ได้อยู่กับคนที่ตนรัก(ทำให้น่าสงสาร และเรียกคะแนนความเห็นใจจากผมได้มาก ) แต่ในที่สุดผมก็เล่นอังเดรเป็นหลัก ด้วยเนื่องจากสาเหตุที่ว่ามีของเด็คนี้ฟอยเยอะมาก(ซีลประมาณ23จาก26ใบเป็นฟอยหมด) และความง่ายในการเล่น ไม่ต้องอาศัยสเตปการเล่นเยอะมากมายเท่าไหร่

ปล.โม้มานานสรุปเล่นตามที่นายชอบคับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: June 25, 2007, 10:27:38 PM »

ซิกมันต์โดนรีสติคไปเยอะแล้วแต่อังเดรมันยังมีการ์ดครบ

อังเดรเจอซิกมันต์ ซิกมันต์จะแย่ตอนเจอการูด้าน้ำโฉบมาตอนซิกมันต์หาโคโบลต์อ่ะ จะเสียการ์ดสองใบฟรีไม่ได้จั่ว

มีการ์ดของเด็คไหนเยอะกว่าอ่ะคับ ???

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #10 on: June 25, 2007, 10:38:32 PM »

อันนี้ผมเห็นด้วยเลยครับ
ผมว่ามันอยู่ที่ประสบการณ์มากกว่า ผมว่าใครจะเทพไม่เทพต้องดูกันที่สเต็ปครับ 

อังเดรกับซิกมัน ผมว่ามันก็เก่งด้วยกันทั้งคู่แหละครับผม ถึงแม้เด็คซิกมันจะโดนริสติกไปบ้างแต่มันก็ยังไวอยู่ดี
ผมว่าเลือกตามที่ตัวเองชอบเถอะครับ ถ้าเป็นผมๆก็คงเลือกอังเดรอะ เพราะผมรักน้ำเป็นชีวิตจิตใจครับ ;D

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #11 on: June 26, 2007, 01:06:38 AM »

ทั้งสองเดคนี้ตอนนี้ก็พอๆกันนะ
แต่อังเดรจะลำบากเวลาเจอเดคตั้ง
เช่น แพลนท์ คาร์น เซอร์เซสเวอร์ชั่นท็อกซิค-ลิเบร่า
ก็เลยเลือกซิกมันด์เพราะเดคข้างต้นน่ารำคาญมาก

wat_tup
Member

Email
« Reply #12 on: June 26, 2007, 01:27:06 AM »

เชียร์อองเดรเพราะเด็คเก่าผม ::011::แล้วก้อขายทิ้งซ้อโรน่า

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #13 on: June 26, 2007, 04:09:12 AM »

เล่นเดคอื่นเถอะครับ ที่ไม่ใช่ ซิกมัน กะ อังเดร ไม่เอา ทราเฮิน กะ ซาดิน ด้วยนะ

ปล. ล้อเล่นน่ะ แค่เบื่อกระแสเดคเมต้าเฉยๆ ผมว่าอยากเล่นอะไรก็เล่นเถอะครับ มันก็เก่งทุกเดคแหละ

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: June 26, 2007, 04:28:59 AM »

เท่าที่ดูนะครับมันเป็นไปตามกระแสเลย  ผมว่านะ

ก็ตั้งแต่หลังการแข่ง GT7  มานี้  กระแสของอังเดร/ซิกมัน
ก็เพิ่มมากขึ้น    ซิกมันอาจจะน้อยหน่อยเพราะโดนรีสติคไป
ส่วนอังเดรมันเท่  บวกกับคนซื้อหนังสือ Wiser เล่ม 48 มาอ่าน

ที่ลงList รายชื่อ Deck ของทั้งแชมป์หมีซิกมัน กับ  รองแชมป์ภูเขาอังเดร

คนก็เริ่มแห่กันมาเล่นกันหมดของนี่ขายกันเกลี้ยงแทบไม่มีขายกันเลย
เช่นมังกร Isquatia เอย อังเดรโปรโมเอย
อังเดรใหญ่ ฯลฯ (จะเหลือก็แต่ฟลอย์แล้วละ  ผมยังซื้อฟลอย์มาเลย
ปกติไม่ค่อยอยากซื้อไม่เน้นฟลอย์แต่มันหาไม่ได้จริงๆ เซ็ง..)

โดนปกติผมก็ตามกระแสเมต้าเกมอยู่แล้วด้วยส่วนมากชอบจัดตาม List ของคุณภูเขา
(ความชอบส่วนตัว ประมาณว่าเฮ้ย..ช่ายเลยแนวนี้  ก็เลยตามเก็บมาตั้งแต่
ซิกมันยันอังเดรนี่แหละ)

ผมไม่อาจจะบอกได้ว่า Deck ไหนเก่งสุดหรอกนะครับถ้าให้เลือกระหว่าง ซิกมันอังเดร
มันอยู่ที่ดวง  จังหวะการ์ดเข้ามือ  กับเรื่องของแพ้ทางDeck ด้วยมากกว่า  สำคัญที่ว่าเล่น
แล้วต้องสนุกนั่นแหละ  คุ้มค่ากับเงินที่จะซื้อมาและ เล่นแล้วไม่สนุกก็เลิกดีกว่า...

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: June 26, 2007, 04:21:02 PM »

เล่นอะไรที่หนีจากเมต้าบ้างก็ดีนะครับ ลองค้นหาความสนุกแบบอื่น ๆ ดู

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #16 on: June 26, 2007, 09:15:16 PM »

เลือกไม่ถูก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: