Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:40:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดูเด็คมังกรดินให้ทีครับ  (Read 1474 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Deadman
Member

« on: June 24, 2007, 05:34:46 PM »

--- SEAL 25 ---

Nilhirion Rider 4                                ตัวตีของเด็คครับ
Nilhirion, the Earth Dragon 3            ตัว Growth
Nilhir, the Baby Dragon 4                 ไว้รองคอม
Salamandery Doll 2                           ตัวยัน
Python, the Guardian Dragon 2        ตัวยืน , + Df ให้พวก
Python, Kerebanda's Guardian 1      ตัว Growth
Rupedragos, the Cliff Dragon 1        + ทั้ง At ทั้ง Df แต่ใช้ยากหน่อย
Wanaan, Princess of Pentacles 2     ปั๊ม Df
Thasolos Dragoon of Thaliwilya 2     สู้ไม่ได้ก็สโตนมันซะ
Hillock Dragon 2                               รองคอม
Alana, Princess of Annedisonge 2     เด็คนี้แพ้เคิร์สครับ

MYSTIC

มิสติกสามัญแหละครับ แต่พวก + At ไม่ต้องใส่มา ใส่พวกปั๊ม Df แทน
แต่เด็ดสุดต้องคทาดินครับ นี่มัน Zeus ชัดๆ

วิธีเล่น

เริ่มก่อน
ลงซาล่าไปขวางธรรมดา
ถ้า Python ขึ้น
Growth Python ลงไปยืนเลยครับ Df 13
จากนั้นก็ลงพรรคพวกตัวทำเกมลงไปเลยครับ มีPython + Df ให้แล้ว

เริ่มหลัง
เหมือนเริ่มแรกละคับ แต่ลงพวกได้อีก

การทำเกม

ลงไรเดอร์ดินไป ถ้า Growth ถูกก็จะตีข้ามไลนืได้ โดยที่เราอยู่Df Line ได้ด้วย พอรวมร่างแล้วจะได้ Df 12 Python จะบวกให้อีก 2
เป็น 14 จ่าย 2 ตบ คุ้มสุดๆ เก็บตัวไหนได้ก็เก็บไปเลยครับ Python ก็ใช้ตีได้นะคับ Df 13 จ่าย 2 มีWanaan ปั๊ม +4
ถ้าPython Growth จาก Python เก่าก็ไม่มีใครกล้าตีแล้วครับ Df+ บานเบอะ

Ruperdragos ถ้าขึ้นมือให้เอาลงไป Df Line ก่อนครับ แล้วพอ Python ขึ้นก็เอาไปกลับ Df มันแล้วขึ้น At Line เลยครับ
Df+3 ไรเดอร์ดินแทบไม่ต้องปั๊มสู้เลย

เด็คนี้มันค่อนข้างจะช้านะครับ เสียเวลาตั้งตัวเยอะพอควรเลย แต่ถ้าตั้งได้แล้ว โหดสุดๆ คับ

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #1 on: June 24, 2007, 06:10:31 PM »

ผมว่าเด็คนี้แนวดีนะครับ  แต่ถ้าต้องการตัวรักษาเคิร์สแบบ ผมแนะนำให้ใส่ Morning Light Fairy ดีกว่าปะครับ
เพราะนอกจากจะรักษา Curse แล้วยัง ยกเลิก ability ให้ด้วยครับ  เพราะถ้าใส่ Alana มันต้องคอมแสงก่อนถึงจะรักษาได้นะครับ

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: June 24, 2007, 09:43:37 PM »

ผมว่าเด็คนี้แนวดีนะครับ  แต่ถ้าต้องการตัวรักษาเคิร์สแบบ .ผมแนะนำให้ใส่ Morning Light Fairy ดีกว่าปะครับ
เพราะนอกจากจะรักษา Curse แล้วยัง ยกเลิก ability ให้ด้วยครับ  เพราะถ้าใส่ Alana มันต้องคอมแสงก่อนถึงจะรักษาได้นะครับ

มีอีกตัว  รักษาแบบ เหมือนกันเผ่ามังกรด้วย
Silmenion, the Great Dragon จ่าย 1เอง

wat_tup
Member

Email
« Reply #3 on: June 24, 2007, 09:46:02 PM »

ไม่โสมหรอ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: June 25, 2007, 12:46:42 AM »

ไม่โสมหรอ

ผมว่าไม่จำเปงนะครับ  ถ้าเท่ๆใส่ทาลิลมดีกว่าตีร่าย ไพธอนหมุนมัน เหอๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: