Summoner Master Forum
October 03, 2024, 08:15:43 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เล้าสู่กันฟัง  (Read 2176 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
superman202
Member

Email
« on: June 24, 2007, 01:33:24 AM »

คือวันศุกร์ที่ผ่านมาที่จังหวัดผมได้มีการออนทัวแล้วผมก็

ได้ลงชื่อแข่งอ่าคับ ครั้งนี้เป้นครั้งแรกเลยที่ผมลงแข่ง(ไม่นับ

แข่งที่ร้านที่กรุงเทพ 2-3ครั้ง)ผมดีใจมากๆๆๆที่ได้แข่ง

ตอนแรกอ่าน่ะก็ไม่คิดไรมากแข่งแล้วถมชายเข้าได้บ้างก้พอแต่พอแข่งไป

แข่งมาหมดเวลาชาย9เท่ากันใจนี้เสียวมากเลย

อุดส่าแข่งมาตั้งนานเออลืมไปเด็คที่ผมใช้ก็เทอรี่ออน(เข้าขั้นเฟอเฟ็ค)ของเพื่อน

เจออังเดรจับฉ่ายก็แข่งไปแข่งมาจัสบอกชายเปลี่ยนก็แฟ้ผมก็นึกว่า

ชายเพิ่มถึงแพ้พอถามเขาเขาบอกว่าชายลดก็แพ้ผมนี้งงๆอ่าคับแต่ก็เล่นๆไป

สรุปผมชนะ แต่ตอนเริ่มเกมนี้สิสิ่งที่ทำให้ผมมีกำลังใจก็คือมาถึงตัวแรกที่ผมพ้อยก็คือลูเคียเทีย

มันเป็นอะไรที่แค้นใจมานานตัวนี้แหละที่เพื่อนเราเอามาตบเราตัวนี้แหละที่อยู่ในเด็คที่เราแพ้ตลอด

เวลานี้แหละถ้าเราชนะได้เราก็จะไปบแหเพื่อนได้มันเป็นอะไรที่ดีใจน่ะคับเด็คคนหนึ่ง

ที่ชอบเด็คมืด เล่นเด็คมืด มาชนะรอบ12คนได้แบบมันดีใจอ่าน่ะ (คนที่ชนะบ่อยๆ

คงไม่เข้าใจมั้งอ่าคับ)แต่พอรอบสองนี้สิเจอเด็คแพะมูฟไดพ้อยผมก็เลยย้อมแพ้ไปอิอิ(ก็มันแพ้ทาง)

แต่รอบแรกที่สะใจอีกอย่างก็คือพอเขาบอกว่าให้รีบเล่นอ่าอีกฝ่ายมันเลยเอาจอมมันกาดคอม2ตัว

ออลผมเอากระสือลองแคบติวิตี้แปะ เทินต่อไปก็เหมือนเดิมผมแก้ได้เป็นอะไรที่พูมใจมาก

แต่ที่ผมอยากจะบอกคือการที่เราจะเล่นกาดเก่งได้หนะมันอยู่ที่ฝีมือ60เปอเซ็น+เพราะเด็คที่

ผมใช้หนะของเพื่อนรู้มั้ยที่มันเล่นหนะมันยังไม่เคยชฃนะใครเลย(ไม่ได้ตอกย้ำแค่เราให้ฟัง)

ทั้งที่การ์ดของเพื่อนหนะเข้าขั้นเทพเลยด้วยคับแต่ขนาดมันเจอเด็คไม่เก่งมากมันยังแพ้แต่

ทั้งๆที่ผมใช้เด็คเดียวกับมัน แต่ทำไมผมชนะอังเดรจับฉ่ายได้ผมพึ่งเข้าใจเหมือนกันน่ะคับว่า

ที่เขาบอกว่าเล่นเก่งไม่เก่งอยู่ที่ฝีมือส่วนใหญ่ไม่ใช้การ์ด(เมื่อก่อนก็เคยเที่ยงว่าไม่จริง

กาดเทพๆเท่านั้นที่เก่ง)ผมเล่นเฮลไนท์แพ้มาตลอดแต่การแพ้ของผมมันก็เหมือนการฝึกคิดคอมโบ

ที่ทำให้เราชนะได้ในคราวหน้าอย่างเช่นคอมโบ แฟรี่เลิฟเว่อ(ไว้จะโพสให้)ถ้าผมทำคอมโบนี้ได้

เพื่อนนี้ขอแพ้เลยคับผมพึ่งเข้าใจเองว่าฝีมือคนเราได้มาจากประสบการ

ประสบการได้มากจากการฝึกฝน

การฝึกฝนไม่ใช้ฝึกที่จะชนะแต่ฝึกที่จะรับรู้เรื่องราวต่างๆแล้วนำมาคิด

ให้ใช้เข้ากับสิ่งที่เราต้องทำ

(ปล.ขอบคุนครับที่ทนอ่านข้อความนี้ทั้งๆที่มันยาวเกินกว่าเพื่อนจะอยากอ่าน)

superman202
Member

Email
« Reply #1 on: June 24, 2007, 01:34:47 AM »

เออ..ง่านนี้ผมได้ปีศาจฟลอยมาฟรีด้วย(ขอบมันขาวๆเขาเลยให้)ม่ฟลอย1

ยาเบื่อหนูฟลอย2(เล่นให้เพื่อนแล้วได้เลยแลกกัน)

อิอิ ;D

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #2 on: June 24, 2007, 02:26:01 AM »

เขียนได้ดีครับแต่คำผิดเยอะไปหน่อย
เทอรี่ออน อ่านว่า เทอเรี่ยนนะครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #3 on: June 24, 2007, 02:56:04 AM »

อ่านแล้ว ตึบ อ่ะ...

???

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: June 24, 2007, 02:58:15 AM »

ทำไมอ่านยากจังง่ะ
(ไม่ได้ว่าไรนะหรือผมมึนเอง)

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: June 25, 2007, 09:56:29 PM »

ทำไมอ่านยากจังง่ะ
(ไม่ได้ว่าไรนะหรือผมมึนเอง)

สงสัยจะรีบเกินครับ.....เช่นคำว่า  "เล่า" ก็เขียนเป็น  "เรา"  ไปซะงั้น

แต่ก็แสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ครับ  ถูกต้องเลยหากฝีมือดี

ก็สามารถชนะได้  อ่านเกมเขาออก มันเหมือนกับหมากรุกนี่แหละครับ

เพราะถ้าเราเดาทางเขาออกก็จะรู้ว่าจะเก็บการ์ดใบไหนมาสู้มาแก้ทาง

ได้   

promboon
Member

Email
« Reply #6 on: June 25, 2007, 10:01:58 PM »

อ่านแล้ว งงๆ แต่ก็แน่อยุ่แล้ว การ์ดครบคนเล่นไม่มีสกิลก็ไม่เก่งหรอกนะ

Sir@wit
Member

Email
« Reply #7 on: June 30, 2007, 12:07:06 AM »

ตาลายอ่าครับ แหะๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: