Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:22:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: สมดุลธาตุของเดคยุคใหม่  (Read 4353 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« on: June 22, 2007, 02:13:20 AM »

คือไม่รู้ผมรู้สึกไปคนเดียวรึเปล่า
แต่เดี๋ยวนี้เดคมันจะแพ้ทางกันแบบแปลกๆ
จากเมื่อก่อน
น้ำ ชนะ ไฟ
ไฟ ชนะ ลม
ลม ชนะ ดิน
ดิน ชนะ น้ำ

แต่เดี๋ยวนี้จะกลับกันซะและ
เริ่มต้นที่ซิกมันด์กะทราเฮิร์นก่อนเลย
จะรู้ได้เลยว่าซิกมันด์แพ้ทราเฮิร์นพอควรเลยจากแอทแทคที่สูงกว่าลิ่วในตอนต้นแถมจ่าย1ตี
แล้วมันยังเก่งคนเดียวไม่ต้องพึ่งซีลอื่นมากเพราะพอพึ่งเสร็จก็โกรธทิ้งเลย(คงรู้นะ)แถมยังยกเลิกฟรีสทำให้เล่นได้มั่นคงมากด้วยการยืนตัวเดียวซิกมันด์ก็ตุ๋ยไม่ค่อยจาได้แถมลูเครเทียไม้เด็ดก็โดนเด็ดไปจนเหลือ1 ::006::จะเจอก่อนม้วยอ๊ะป่าวเนี่ยดีไม่ดีโม่หนุมานไปแล้วซะอีก
แล้วพอไปดู
ทราเฮิร์นกะอังเดร
คราวนี้ก็กลับกันเหมือนกัน
ทราเฮิร์นจะค่อนข้างแพ้อังเดร
ถึงแม้จะมีpanna forest oracleมาช่วยหาของแต่การที่มันเน้นแก้ด้วยคุณภาพมากกว่าโดยแลกกับไชร์
แล้วมาโดนทั้งผลัก-ล็อค-ชาร์ม ตอดมิสติกไปเรื่อยๆเด็คทราเฮิร์นที่เค้าแค่ลงซีลมาก็ต้องเสียmpในการแก้อบิลิตี้come into playซะแล้วก็คงจะต้องเสียทั้งการ์ด-ไชร์ ป่วนจนไม่กล้าตีซะแล้วเพราะอังเดรเป็นพี่เบิ้ม(แต่เจอแพล้นท์จะเป็นไอ้แก่)
ค่าแอทแทคอย่างต่ำ14ใครจะกล้าตีถ้าmpไม่เต็มก็จะแพ้อังเดรในที่สุดเพราะโดนตอดมิสติก

จะเห็นว่าเดคที่เรียกว่าเมต้าตอนนี้เริ่มจะแพ้ทางกลับกันซะแล้วนี่ยังไม่ได้พูกถึงซาดินกะซิกมันนะเพราะยังไม่ได้ดวลกันมากพอจะสรุปเหตุผลแต่จากการลองเล่นมาบ้างพบว่าซาดินจะแพ้ซิกมันด์

คือที่บ่นร่ายยาวมาเนี่ยแค่อยากจะบอกให้คงคอนเซ็ปต์เดิมไว้หน่อยนะครับของเดิมที่ดีๆอยู่แล้วก็คงๆไว้นิดนึง
คงเพราะผมเล่นตั้งแต่ชุดแรกด้วยแหละพอคอนเซ็ปต์เริ่มแปลกก็เลยตะขิดใจอยู่บ้างยังไงก็แล้วแต่ถ้าใครไม่ชอบใจอะไรก็ขอโทษด้วยนะครับเจตนาคือแค่แนะนำนะครับใครไม่เห็นด้วยยังไงก็ไม่ว่า

ขอบคุณที่อ่าน

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: June 22, 2007, 02:36:42 AM »

ก็เดี๋ยวนี้มีแต่พวกบ้าพลังหนะแหละ เลยตีๆกันมั่วไปหมด
ซิกมันต์ที่พลังด้วยอยู่คนเดียวก็คง อ่ะ นะ เหมือนจะพอชนะได้แต่ซาดินที่ต้องมีไฟเยอะๆถึงจะเก่ง

Farid Prophetkung
Member

« Reply #2 on: June 22, 2007, 03:10:51 AM »

สรุป สายคอนโทรล และเคิส  - - ดับ ถ้าไม่มีจักร  สายคอนโทรลน่าจะพอสู้ สายเมต้าได้มั้งอ่ะ

เพระฉะนั้น แบนจักร  -*- (ล้อเล่นครับ)

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #3 on: June 22, 2007, 12:44:27 PM »

แต่คาร์นก็แพ้ซิกมันต์นะ

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #4 on: June 22, 2007, 01:40:08 PM »

คานก็ไม่ได้แพ้ขนาดนั้นหรอกเรา เจอ มัน ทั้ง แบ็คโบอา ทั้งไก่ ยิงสโตน แถม ตา แรกยังมี ฟุจิริส รีด seal อีก ก็ไว พอสมควรเลย ซิกมันได้เปรียนตีขามไลน์  แต่ คาร์น มานก็ยังไม่หมดนะ มันเอา ttt ให้ คาน เล็ก ตี จาก df ไป df - - เซงเลยเราเจออ่า

saderd_man
Member

« Reply #5 on: June 22, 2007, 02:10:31 PM »

คานก็ไม่ได้แพ้ขนาดนั้นหรอกเรา เจอ มัน ทั้ง แบ็คโบอา ทั้งไก่ ยิงสโตน แถม ตา แรกยังมี ฟุจิริส รีด seal อีก ก็ไว พอสมควรเลย ซิกมันได้เปรียนตีขามไลน์  แต่ คาร์น มานก็ยังไม่หมดนะ มันเอา ttt ให้ คาน เล็ก ตี จาก df ไป df - - เซงเลยเราเจออ่า

คานเด๋วนี้มันแบ่งออกไปได้หลายสายแล้วนา

คาน-พูจิลิส โม่สโตนแบบโบราณ
คาน-ไก่-ปู เนโกะจั้มป์
คาน-เซนทอร์ ตีเร็ว ปี๊ด

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #6 on: June 22, 2007, 06:30:20 PM »

ถ้าชอบเล่นแบบเบสิกหน่อยก็จัดเล่นกับเพื่อนๆก็ได้ง่ะครับ(เวลาผมเล่นกับพี่ชายก็มักจะจัดเด็คที่ยุคต่ำกว่าเอ็กเครเซียลงไปห้ามใส่การ์ดใหม่)

Xerxes_boyZ
Member

Email
« Reply #7 on: June 22, 2007, 06:34:07 PM »

เอาประมาณ neo ex. ดีก่ามั้งค่ะ
มันยังพอมีเดคสนุกๆให้เล่นอีก
หรือไม่ก้อเปิด precon 3 กล่อง ดวลกันเลย
ปล. มีเปิดซองดวลแล้วไม่มีเปิด precon ดวลมั่งเนอะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: June 22, 2007, 06:40:08 PM »

เล่นกับเพื่อน ๆ สนุก ๆ จัดการ์ดแปลก ๆ แนว ๆ สนุกที่สุดแล้วครับ

Malboro
Member

Email
« Reply #9 on: June 22, 2007, 11:32:19 PM »

เซงครับ

ซิกมันต์เร่งจั่วครับ หาการ์ดที่ต้องการได้ไว จะล้มก็ยากครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #10 on: June 23, 2007, 02:51:55 AM »

จะว่าไงดีอ่ะ
ผมมองลึกกว่านั้นขั้นนึง

ซิกมันด์จะเป็น Deck ที่มีความสามารถในการบุกทะลวง Seal ที่มีการป้องกันตัวน้อยสูงครับ

พวกนักเวทย์หญิง พ่อค้า Black boa จะโดนทะลวงตายได้อย่างไม่ยากเย็น
ซึ่งถ้าเสีย Seal กลุ่มนี้ไป Deck Karn โสม พวกนี้จะเดินเกมต่อไม่ได้ครับ

แต่ที่ซิกมันด์ทำไม่ได้ คือการฆ่า Seal ที่มีพลังสูง ๆ ครับ

อย่างเซนทอร์ ซิกมันด์ตีข้ามไลน์ไปก็แทบไม่เจอ Seal ที่มีความสำคัญเลย กลับกัน Trahern นั่นแหละคือตัวที่มาตีซิกมันด์ได้ทุกตัว โดยไม่ต้องรวมร่างด้วยซ้ำ ขอแปะหอกใบเดียวพอ

ศรี
Member

Email
« Reply #11 on: June 23, 2007, 04:58:50 AM »

ความจริงแล้ว

ไม่ควรยึกติดว่าธาตุไหนต้องแพ้ธาตุไหนมากเกินไปนะ ให้มันสู้กันได้สูสีทุกธาตุดีกว่า

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #12 on: June 23, 2007, 05:57:34 AM »

เรื่องธาตุเดี๋ยวไม่ค่อยมีปัญหาแล้ว เพราะมันไม่ค่อยมีประเภทที่ว่าเจอธาตุนั้นแล้ว At -

แต่ตอนนี้เรื่อง ชื่อ เผ่าพันธุ์ จะมาแรงซะมากกว่านะ

thekidz
Member

« Reply #13 on: June 23, 2007, 03:15:52 PM »

เล่นอีงเดรจอมันกาดเจอซิกมันต์ก็แถบยันไม่ไหวนะ = = เพื่อนมันเล่นใส่แฟรี่เปลี่ยนธาตุมาเตมเลย
แม้งเปลี่ยนดินมาตบจอเอาตลอดเลยอ่า ส่วนคุนลุงอังเดรจั่วไม่ขึ้น = = เหอๆ

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #14 on: June 23, 2007, 03:54:34 PM »

นึกว่าเด็คไหนแรร์เยอะกว่าชนะซะอีก

iMnemoniC™
Member

« Reply #15 on: June 23, 2007, 04:11:44 PM »

ผมว่าคนส้รางการ์ดอาจจะไม่ได้สร้างการ์ดตามกฏนี้ตรงๆ เพราะต้องการสร้างความยืดหยุ่นในการสร้างการ์ดก็ได้...

มันกลายเป็นว่า Seal แต่ละใบยึดหลักตามการ์ดของมันเอง ไม่ใช่ยึกหลักธาตุ อีกต่อไป...

แล้วกลายเป็นว่าพอมี Seal ตัวไหนเก่งโดดขึ้นมา ก็จะสร้าง Seal แก้มาในธาตุที่แพ้ทางกันขึ้นมา เพื่อเอาไว้ใช้แก้ทาง...

มันก็จะแก้ทางกันไปมาๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ จนสุดท้ายอาจจะมองดูว่ามั่วหลักธาตุไปบ้าง...

Member

« Reply #16 on: June 24, 2007, 01:55:29 AM »

นึกว่าเด็คไหนแรร์เยอะกว่าชนะซะอีก
ถ้างั้นเอาแรร์ทุกใบที่เคยมีมาลงเด็คเดียวก็ได้ที่1 GTเลยสิครับ :-X

ปล.อย่าเครียด

wat_tup
Member

Email
« Reply #17 on: June 24, 2007, 02:06:48 AM »

ถ้างั้นเอาแรร์ทุกใบที่เคยมีมาลงเด็คเดียวก็ได้ที่1 GTเลยสิครับ :-X

ปล.อย่าเครียด

เอาคาร์นใส่           3
อองเดร ใส่            3
ซิกมันใหญ่ใส่        3 
รีลาเย่ใส่               2 
โรน่าใส่                 2
มาวินใส่                4
แกรนเดอร์ครอส   2
xerxes ใส่             3
ท็อกซิกใส่             2
ลูเครเทียใส่          1

จะเล่นได้ไหมหว่า   

Panther
Member

Email
« Reply #18 on: June 24, 2007, 02:07:23 AM »

เด่วนี้มันไม่มีแล้วนิที่แบบว่า เมื่อ สู้กะดิน at-3 ปามานเนี๊ยะ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #19 on: June 24, 2007, 10:46:15 PM »

เด็กน้ำน่าสงสารที่สุด   แพ้เด็คดินไปเต็มประตูแถมสู้ไฟไม่ได้เหลืออะไรไหมเนี่ย
ในทางตรงกันข้ามดินชนะน้ำอย่างรุนแรแถมก็สู้เด็คลมได้อย่างร้ายกาจ

เอาเข้าจริงๆผมชอบการออกแบบชุดการ์ดแบบดราโก้ทู  กับแฟรี่นะ
เพราะมันออกบอกมาได้สมดุล+เก่งมากชุดนึงเลย

Member

« Reply #20 on: June 24, 2007, 11:26:34 PM »

เด็กน้ำน่าสงสารที่สุด   แพ้เด็คดินไปเต็มประตูแถมสู้ไฟไม่ได้เหลืออะไรไหมเนี่ย
ในทางตรงกันข้ามดินชนะน้ำอย่างรุนแรแถมก็สู้เด็คลมได้อย่างร้ายกาจ

เอาเข้าจริงๆผมชอบการออกแบบชุดการ์ดแบบดราโก้ทู  กับแฟรี่นะ
เพราะมันออกบอกมาได้สมดุล+เก่งมากชุดนึงเลย
ไม่ว่าจะกองทัพเงือกหรืออังเดรมันก็น่าจะชนะไฟได้บ้าง(มั๊ง)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: