Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:34:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Andre-ถีบ ป่วน แนวแปลกๆ update 21/6/50  (Read 4135 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« on: June 21, 2007, 12:46:17 AM »

Seal
Andre, the King of Annedisonge            x3
Andre, the General of Annedisonge       x3
Isquatia, the Elder Dragon                     x4
Timpperra, the Vapour Dragon              x4
Mermage of Aquarious                           x3
Fairy Dragon                                          x3 หรือการูด้าน้ำ
Hwestara, theอะไรก็ไม่รู้ มังกรถีบอ่ะ - -  x1
Fish of Pices                                           x3
Jormungand                                            x1

Mystic

High Priest, Holy, Fallen Spell, Iquist x2
Alexandrite x2    เรามีโอกาสปิดเกมตลอดเวลา แล้วเราเล่นอบิลิตี้กับสกิลเยอะด้วย
Vajra          x2   มูฟจักร เผาอิคารัส
Meteor Swarm x1
Ordonus     x2
Zeus          x2  ไม่ค่อยได้ปั้มหรอกมั้ง ใส่มาเล่นกันแมลงของเพื่อน แค่นั้นแหละ - -
Her Courage x2
Cunning Clown x1
Crystalarme, the sword of Andre x2
Enki                x1-2 ใส่มากันเวสสุวรรณกับเผาหนังสือ
Hastly Volunteer x2 ไม่รู้ อยากลองใส่ดูไม่น่าจะเวอร์ก - -
Paris&Helen   x2     กันเบรก
Athena           x1
Thunder Bolt  x1
Chakra           x1
Bastet            x2
Transmigrate Pendanty x2
No Joke!!!     x2
Nehebkau    x2
No Skill         x1
Andromeda   x1

High Class Scholar ใส่ดีไม๊ เอามาเผาหนังสืออีกละ

เล่นแบบง่ายๆเหมือนอังเดรธรรมดาแต่ออกแนวป่วนๆหน่อย ถีบทุกตาให้งงเล่น
ถ้าอังเดรโปรโมขึ้นอาจเล่นแบบ

เริ่มก่อนลงพวกที่ยืนแน่นๆหน่อยอย่าพึ่งลงอังเดรเช่น มังกรปู่ยืน ปลา หรือทิเพอรร่าข้างหลัง ตาต่อมาอังเดรใหญ่ถีบแล้วคอม ปลาตบเลย เหลือแก้อีก
เริ่มหลังมังกรถีบถีบตัวยืน ลงอังเดรโปรโมคอมตบเลย ถ้าเค้าแก้ได้ก้อปล่อย แล้วลงมังกรกลัวไข่ไปล็อกไลน์ ตีมาเสิร์จตัวถีบมาถีบอีกหรือทิเพอรร่ามาจั่ว
ตาหน้าเตรียมตีอีก

พยายามถีบฟรีสเรื่อยๆจากเงือกและ มังกร ยกฟรีสตามตบตาหน้าตบต่อได้ อาจใส่บลูฟินไว้กันพวกยืน At line กันเยอะๆ เอามาตีกันเองซะเลย

พออังเดรแปะดาบได้ก้อปิดเกมเลยก่อนผ่านเงือกโดดฟรีสแล้วตีเลย หรือปิดเกมด้วยจอร์แปะดาบสาดออลก็ดี

อย่างงี้ดีไหม ควรปรับปรุงอะไรบ้าง ที่อยากใส่ก็มี Blue Fin กะเป็ด เป็ดมันเอามาสั่ง Inac แล้วให้ Jor มาฟรีสได้ไม่เสียเอ็มพี
ไปละ รอฟังคำติชมละกัน ไปทำวิทยานิพนธ์แปปส์ = =
« Last Edit: June 21, 2007, 03:58:13 PM by !!*^[A]pprentic[€]~[€]xor<i$[T]^*!! » Logged

wat_tup
Member

Email
« Reply #1 on: June 21, 2007, 01:09:38 AM »

ผมว่าน่าจะเอา ซินน้ำแทนแฟรี่ครับ แล้วใส่Mermage of Aquarious 2ใบเท่ากัน แล้วอีก1 ใบเอาไปเพิ่มFish of Pices  จะได้ตบเร็วขึ้น  แล้วก้ออังเดรโปรโมน่าจะ 2 ก้อพอนะแล้วใส่นักเวทย์หญิง หรือไม่ก้อ จอร์ D4K น่าจะดีกว่า

ที่เหลืออีก 2 ใบเอาการูด้าน้ำผมว่าดีสุดเพราะKarnหาเด็กก้อมาแรง ซิกมันแม้นจะอ่อนลงก้อประมาทไม่ด้าย 

แล้วที่สำคัญเจ็บใจมาก Nightmare Maiden เร็วมาก [ที่ออกความเห็นเพราะอยากให้มันโดนริสติกหน่ะ ]

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: June 21, 2007, 01:21:05 AM »

ที่ไม๊อยากใส่ซินน้ำเพราะ ค่าใช้สกิลแพง เจอ 1 Noskill แล้วเจ็บช้ำมาก เลยกะเอา MOA ใส่เยอะๆแทน อังเดรโปรโมอยากใส่มาทำคอมโบถีบตบอ่ะคับ ส่วนเรื่องการูด้าน้ำนี่ก็น่าใสแต่ไม่รู้เอาไรออกดี มังกรถีบเหรอ

ปล นักเวทย์หญิงไปๆมาๆ จะไม่มีมิสติคพอจะดิสเกนอะจิ เด็คนี่ยิ่งจั่วช้าๆด้วย
« Last Edit: June 21, 2007, 01:23:24 AM by !!<$[A]pprentic[€]~!!~[A]lchemiis[T]$>!! » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: June 21, 2007, 01:22:38 AM »

ก็ดีนะพี่เซฟเค้าก็เล่นแบบนี้อยู่
ควรคัดมิสติกหน่อยไม่ควรหนาเท่าปกติ
เพื่อจะได้แรงตั้งแต่ต้นจนจบ

saderd_man
Member

« Reply #4 on: June 21, 2007, 01:30:22 PM »

Jor ใส่ตัวเก่าดีกว่าคับ ว่าง ๆ ไม่มีไรทำ freeze all เล่น ๆ ได้
M doll อย่าใส่เลย เรามี จอร์แค่ตัวเดียวเอง ไม่ออก หรือถูกตีตายก้อลำบากแล้ว
เป็ดไม่ดีคับ ช้า อย่าใส่เลย
แฟรี่ดารก้อน กับ เงือก 6 ปี เอาออกอย่างละใบก้อได้คับ แล้วใส่ ซินน้ำแทน
กากอย ใส่ก้อดีคับ เร่งจั่วได้ แถมเป้นตัวรองให้ซินน้ำได้ด้วย ร่าย 1 เอง

Member

« Reply #5 on: June 21, 2007, 03:59:49 PM »

ลองใส่เป็นจอร์เล็กดู เพราะไม่ค่อยมีตัวเล่นสกิลอยู่แล้ว มีแต่ถีบๆ- -
เพิ่มแฟรี่ดราก้อนเต็มสูบเลย หรือจาแบ่งที่กับซินน้ำอ่า

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #6 on: June 21, 2007, 08:04:30 PM »

ที่ไม๊อยากใส่ซินน้ำเพราะ ค่าใช้สกิลแพง เจอ 1 Noskill แล้วเจ็บช้ำมาก เลยกะเอา MOA ใส่เยอะๆแทน อังเดรโปรโมอยากใส่มาทำคอมโบถีบตบอ่ะคับ ส่วนเรื่องการูด้าน้ำนี่ก็น่าใสแต่ไม่รู้เอาไรออกดี มังกรถีบเหรอ

ปล นักเวทย์หญิงไปๆมาๆ จะไม่มีมิสติคพอจะดิสเกนอะจิ เด็คนี่ยิ่งจั่วช้าๆด้วย

สเต็ปก่อนผ่านไง

CoLLoLumBus
Member

« Reply #7 on: June 21, 2007, 11:29:52 PM »

เอาเด็คแบบนี้ก้อได้ครับ  คล้ายๆกัน

Andre, the King of Annedisonge*3    โดดมาถีบ
Andre, the General of Annedisonge*3    ตัวคอมเร็ว
Timperra, the Vapor Dragon*4       ใช้เปิดหามิสติกแล้วคอมกับAndreตัวเล็ก
Isquatia, the Elder Dragon*4             ล็อกไลน์  เมื่อตายเรียกJormungandแบบใหนก้อได้
Jormungand, the Legendary Dragon*1     ตัวคอมและฟรีสหรือเอาไว้ให้Mermage หนีก้อได้(ก้อเมื่อโดดฟรีสแล้วจะInnective ก้อจะโดนจอร์มานกาดฟรีสไปอยู่Df  Lineครับ )
Jormungand*1                   ตัวฟรีสออล
Mermage of Aquarius*4            โดดมาฟรีส  สามัญเด็คน้ำเลยครับ
Fish of Pisces*4                  สุดยอดตัวรองครับ
นักเวทย์หญิง*1                  ทิ้งมิสติกบวก Mp
ป.ล.นักเวทย์หญิงน่าใส่ออกนะครับ พอในมือมีมิสติกกากๆก้อจะได้ปากากออกไปเยย
คุ้มดีนะครับ)

ป.ล.(อีกครั้ง ) ทำไมจะจั่วไม่เร็วละครับในเมื่อเรามีTimperraก้อใช้เจ้านี้จั่วมิสติกซะเลย

ส่วนมิสติก
ดาบAndre+สามัญครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #8 on: June 21, 2007, 11:56:26 PM »

จากประสบการณ์ที่เล่นมากับเด็คอังเดรเดือนกว่าๆ ผมรู้สึกว่าอังเดรโปรโมนเป็นเหยื่ออะคับ คือไม่ยกเลิกเคิร์ส แถมคอมจอร์ได้+At2จริง แต่มันเสียวตายยังไงม่ายรู้
ตอนนี้กำลังมองหาซีลที่เป็นไนท์ธาตุน้ำเก่งๆที่มีความสารถก่อกวนฝ่ายตรงข้ามได้อะคับ ใครรู้แนะนำทีคับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: June 22, 2007, 01:17:32 AM »

จากประสบการณ์ที่เล่นมากับเด็คอังเดรเดือนกว่าๆ ผมรู้สึกว่าอังเดรโปรโมนเป็นเหยื่ออะคับ คือไม่ยกเลิกเคิร์ส แถมคอมจอร์ได้+At2จริง แต่มันเสียวตายยังไงม่ายรู้
ตอนนี้กำลังมองหาซีลที่เป็นไนท์ธาตุน้ำเก่งๆที่มีความสารถก่อกวนฝ่ายตรงข้ามได้อะคับ ใครรู้แนะนำทีคับ

เห็นด้วยว่าโปรโมเหยื่อมากแถมแพง

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #10 on: June 22, 2007, 01:22:02 AM »

เห็นด้วยว่าโปรโมเหยื่อมากแถมแพง

คือ ขอออกความเห็นเรื่องอังเดรโปรโมนะ ราคาแพง จริง แต่ใช้ได้ไม่คุ้ม คอมเทรินแรกได้ จริง แต่ตีไครไม่ได้ถ้าอังเดรอีกตัวไม่เปิดทาง

คือตามความเห็น ผมคิดว่ามันทำได้แค่ขู่ครับ ตีไครจริงๆจังๆไม่ได้ 

CoLLoLumBus
Member

« Reply #11 on: June 22, 2007, 01:28:25 AM »

คือ ขอออกความเห็นเรื่องอังเดรโปรโมนะ ราคาแพง จริง แต่ใช้ได้ไม่คุ้ม คอมเทรินแรกได้ จริง แต่ตีไครไม่ได้ถ้าอังเดรอีกตัวไม่เปิดทาง

คือตามความเห็น ผมคิดว่ามันทำได้แค่ขู่ครับ ตีไครจริงๆจังๆไม่ได้ 

แน่ใจเหรอครับ เทิร์นแรกๆ ก้อใช้MOA ฟรีสก่อนผ่านงะ
แล้วก้อตีไปเยย

Member

Email
« Reply #12 on: June 22, 2007, 01:31:06 AM »

ถ้าจะใช้โปรโมจริงๆต้องเล่นเฉพาะทางครับ
ใส่4ได้เลยแต่เน้นมิสติกบางๆให้ดาบขึ้นของแก้ขึ้นปลา4จะได้จ่าย2เน้นลงพวกมังกรผลักแล้วโดดคอม
ที่อังเดรโปรโมใช้ในเวอร์ปกติได้ไม่ดีเพราะอังเดรธรรมดาแล้วไม่ใช่เด็คตีเร็วอะนะ

Member

« Reply #13 on: June 22, 2007, 01:37:00 AM »

ที่เล่นคือแนวร่ายมังกรถีบ แล้วอังเดรคอมตบตัวใน Df line เลยไง ตีได้นะครับเราไม่ตายด้วย

ส่วน MOA ตาแรกฟรีสไม่ได้นะครับ ต้องมีน้ำในสนาม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: