Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:25:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: เผ่าพันธุ์ Beast แตกความสามัคคี  (Read 10498 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Moonshiny Doll
Member

« Reply #30 on: June 21, 2007, 09:24:56 PM »

เทียบกับบีส  ผมว่าเด็คแมลงLv1ยังน่าเศร้ากว่าอีก
ถูก แต่ผมว่าไททันน่าเศร้ากว่า

Longinus
Member

« Reply #31 on: June 22, 2007, 12:31:52 AM »

ตอนนี้ผมก็ยังเล่นเด็ค Beast อยู่น่ะ แต่เป็น Beast หนู ใส่หมากับม้า 5 ปีแรงดี
มีตัวกันตีข้ามline มีตัวหยุดการบุก (หนูแสง) มีตัวจั่ว ตัวหาพวก ตัวชุบ ตัวเสริมพลัง ตัวตีข้ามline ตัวAll ปิดเกม
ผมว่ามันมีทุกอย่างในเด็คเดียวกันเลยน่ะ
ผมว่าเด็ค Beast มันพัฒนามาจนเกือบจะถึงจุดสูงสุดแล้วน่ะ
ทีมงานเลยไม่สามารถพัฒนาต่อได้เลยต้องแตกมันออกมาเพื่อทำให้สามารถพัฒนาต่อได้โดยที่ไม่เก่งจนเกินไป

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #32 on: June 22, 2007, 01:56:02 AM »

ตอนนี้ผมก็ยังเล่นเด็ค Beast อยู่น่ะ แต่เป็น Beast หนู ใส่หมากับม้า 5 ปีแรงดี
มีตัวกันตีข้ามline มีตัวหยุดการบุก (หนูแสง) มีตัวจั่ว ตัวหาพวก ตัวชุบ ตัวเสริมพลัง ตัวตีข้ามline ตัวAll ปิดเกม
ผมว่ามันมีทุกอย่างในเด็คเดียวกันเลยน่ะ
ผมว่าเด็ค Beast มันพัฒนามาจนเกือบจะถึงจุดสูงสุดแล้วน่ะ
ทีมงานเลยไม่สามารถพัฒนาต่อได้เลยต้องแตกมันออกมาเพื่อทำให้สามารถพัฒนาต่อได้โดยที่ไม่เก่งจนเกินไป
มันคือเด็ค  หนู - -"  ครับ(Name) หนึ่งของ Beast ซึ่งบางคนอาจจะมีอคติกะมัน และก็ไม่รู้จะซื้อหนูมาจากไหนด้วย(คงจากซ่อง)
เด็ค Beast อันที่จริงยังไม่พัฒนาถึงจุดสูงสุดครับ(ไม่งั้นผมคงไม่บ่นหรอก )
มันยังมีจุดอ่อนอย่างมากมาย(ไม่เหมือนบางเด็ค)  แถมจุดอ่อน...แต่ละอย่างโดนแล้วแทบจะบรรลัย - -"
เพราะมันไม่ ยกเลิกหรือป้องกันอะไรเลย  รับได้ทุกอย่าง- -"
« Last Edit: June 22, 2007, 01:59:00 AM by Golden fur beast » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #33 on: June 22, 2007, 02:27:59 AM »

เดค beast ผมก็เล่นอยู่ ใช้ Lao Hu เป็นตัวยืน เก่งใช้ได้นะ
แถมมีคอมโบเทพ เอา ursa ขุด golden fur แล้วใช้ ม้ารักษาเคิส
จากนั้นก็ตบเนียน At 20+++ ตายช่างมัน เพราะยังไงมันก็ตายตอนจบ sub อยู่แล้ว 555+

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #34 on: June 22, 2007, 01:05:30 PM »

จะใส่หมา 5 ปี ก็ตัวข้ามไลน์ส่วนใหญ่ก็ Sp 5 ไปซะหมด

แต่ในความคิดผมนะ เด็คบีสไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นบีสล้วน ขอแค่ตัวทำเกมเป็นบีส ถ้าจะใส่ตัวอื่นมาซัพพอร์ตก็ไม่เป็นอะไร หรือจะ N[name] อะไรก็ได้ ไม่งั้นมันจะดูจำกัดความคิดไปหน่อย

แต่ผมก็แอนตี้พวก Knight ที่ชอบขี่บีสนะ พวกนี้ผมไม่ใส่เด็ดขาด พวก Tamer ก็ด้วย บางตัวผมก็ไม่อยากใส่เลย แต่ Ursa นี่ไม่เกี่ยว เพราะ Ursa รักบีสจึงโอเค

Longinus
Member

« Reply #35 on: June 23, 2007, 01:04:34 AM »

จะใส่หมา 5 ปี ก็ตัวข้ามไลน์ส่วนใหญ่ก็ Sp 5 ไปซะหมด

แต่ในความคิดผมนะ เด็คบีสไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นบีสล้วน ขอแค่ตัวทำเกมเป็นบีส ถ้าจะใส่ตัวอื่นมาซัพพอร์ตก็ไม่เป็นอะไร หรือจะ N[name] อะไรก็ได้ ไม่งั้นมันจะดูจำกัดความคิดไปหน่อย

แต่ผมก็แอนตี้พวก Knight ที่ชอบขี่บีสนะ พวกนี้ผมไม่ใส่เด็ดขาด พวก Tamer ก็ด้วย บางตัวผมก็ไม่อยากใส่เลย แต่ Ursa นี่ไม่เกี่ยว เพราะ Ursa รักบีสจึงโอเค
ไม่ใช่ว่ารักเด็กรึท่าน

thekidz
Member

« Reply #36 on: June 23, 2007, 03:20:24 PM »

เทียบกับบีส  ผมว่าเด็คแมลงLv1ยังน่าเศร้ากว่าอีก
ถูก แต่ผมว่าไททันน่าเศร้ากว่า

ใช่ๆไททันโหดๆมันไม่โผล่มาเลยตั้งแต่ M 1 (มั้ง)

ปล.เด็คbeast + knight โหดดีออกมันรวมไวจะตายรวมไวอะ

gb_seaoer
Member

« Reply #37 on: June 23, 2007, 09:02:22 PM »

Titan ดังซักแป๊ป แล้วก็วูบ
ผมรู้สึกแบบนี้ง่ะ อยากให้มีเด็ค แบบเก่าๆ เหมือนกัน

วันนี้เล่นกับเพื่อน ที่เลิกเล่นไปนาน (คงตั้งแต่ M2)
มันเล่น Knight Paladin เป็น knight mage อะเด็คมาน
แถมมีแต่ อันคอมมอน ด้วย ใช้มาร์ซิลลิโอ้ Secondary D4K บวกค่าร่าย
แล้วใช้ war tear เกน ตบ

คู่ต่อสู้จะแก้ที ก็เปลือง mp แถม ตัวตบเราได้ + at กะเขาด้วย
แล้วยังมี combo เทพ ที่ผมเห็นอีก คือ
ร่าย fallen fight 2 ใบ แปะ ฝั่งตรงข้าม
ศัตรู - 4 ในขณะเดียวกัน เราก็ + 2
เห็น แล้วยังว่าเก่งเลย ขนาดใช้การ์ดเก่านะ (ไม่เกิน M2 หรือ neo 1)

hanatori
Member

Email
« Reply #38 on: September 11, 2007, 01:58:40 AM »

ไม่รู้เเหละครับผมกะจะเอาบีสโกลเด้น เฟอร์ ให้รุ่งไปเลย วู้ว

light of dark
Guest
« Reply #39 on: September 11, 2007, 02:44:41 AM »

วันนั้นเพิ่งเล่นกับเพื่อนที่กลับมาเล่นการ์ดอีกครั้ง เค้าเล่นบีสต์

เล่นไปเรื่อยๆก็เเปลกใจกับตัวเองว่ามีการ์ดแก้ทางบีสต์มากมายในมือ cadmus ordonus fallen spell odin athenaฯลฯ

ท่าจะให้กลับมาเก่งคงต้องมีbeastที่ใหญ่ได้ด้วยตัวเองอย่าง lao huออกมาอีกเยอะๆ เพราะอย่างgolden furกว่าจะเก่งก็ได้จั่ว

mysticไปไม่กี่ใบเองมั้ง
zezanum
Guest
« Reply #40 on: September 11, 2007, 04:11:43 AM »

ผมว่าก็ดีนะ ถ้าชุดใหม่ๆจะมีบีทที่รักพวกพ้องโผล่มา หรือ ไตตั้น เก่งๆ โผล่มารู้สึกว่าพวกนี้จะไม่ค่อยได้เห็นนานและ
M a Z a r i n E : *
Member

« Reply #41 on: September 12, 2007, 01:53:35 AM »

เห็นว่า พรีคอนใหม่ก้พัฒนาเรื่องคอนเซ็ปต์ธาตุแล้วนี่ครับ

ต่อไปไฟมืด ดินน้ำ คงจะมีสิทธิ์เกิด = =

ผมก้ไม่ใช่ผู้เล่นเก่าที่ทันยุค Titan หรือ Beast แต่ก้อยากเห็นตอน Titan แรงเหมือนกัน

ผมว่า Great Wood ก้ทำให้เห็นว่าชุดหน้าๆต่อไป Titan จะมี Speed ของเด็คที่เร็วขึ้น

ก้คงต้องดูกันต่อไป 

light of dark
Guest
« Reply #42 on: September 12, 2007, 02:03:59 AM »

เห็นว่า พรีคอนใหม่ก้พัฒนาเรื่องคอนเซ็ปต์ธาตุแล้วนี่ครับ

ต่อไปไฟมืด ดินน้ำ คงจะมีสิทธิ์เกิด = =

ผมก้ไม่ใช่ผู้เล่นเก่าที่ทันยุค Titan หรือ Beast แต่ก้อยากเห็นตอน Titan แรงเหมือนกัน

ผมว่า Great Wood ก้ทำให้เห็นว่าชุดหน้าๆต่อไป Titan จะมี Speed ของเด็คที่เร็วขึ้น

great woodคืออาไรอ่า
Golden Fur Griffin
Member

« Reply #43 on: September 12, 2007, 02:22:16 AM »

กระทู้ขุดอย่างลึก -*-

อยากเป็นตัวแทน Golden Fur Griffin ให้อัพเกรด Golden Fur Griffin เป็นแบบชาร์ลมั่ง

M a Z a r i n E : *
Member

« Reply #44 on: September 13, 2007, 12:30:10 AM »

great woodคืออาไรอ่า
[/quote

Seal id: 1740
Great Wood Giant
Type: titan Mp: 4 / 3 Lv: 3 Rarity: rare
At: 9 Df: 10 Sp: 4 Element: wind
+[Wind] Great Sword At 11 Sp 5 Mp 3
+[Titan] Forest Guardian At 12 Mp 4
NULL
Skill:
แสดง Seal ที่มีชื่อเหมือนกับ Seal 1 ใบในสนาม 1 ใบจากกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill แล้วนำเข้ามาในสนาม (Charge 2) (Mp 3)
แสดง [Titan] 1 ใบจากกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill แล้วนำเข้ามาในสนาม (Charge 2) (Mp 2)
Ability:
Charging 4
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Merrisia 3rd Impression
Verno: 65]

Panther
Member

Email
« Reply #45 on: September 13, 2007, 12:35:04 AM »

ไม่รู้เเหละครับผมกะจะเอาบีสโกลเด้น เฟอร์ ให้รุ่งไปเลย วู้ว

เปงกำลังจาย ห้าย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #46 on: September 13, 2007, 01:09:10 AM »

ที่จริง beast ใหม่ ๆ ของชุดนินจาเนี่ย ทำให้เด็ค Golden Fur เล่นได้เก่งขึ้นเยอะเลยนะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #47 on: September 13, 2007, 01:12:51 AM »

ไอ้นก ที่จั่วได้ อะ เก่งดีนะ จำชื่อไม่ได้ง่ะ อ่านยาก ที่เป็นธาตุลม ก็เล่นได้นะ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: