Summoner Master Forum
June 29, 2024, 03:19:15 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ฆ่าsigmundยังไงดีโฉดจิงๆ  (Read 5850 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
supakit
Member

Email
« on: June 19, 2007, 11:25:52 AM »

ใครมีวิธีฆ่าsigmundเจ๋งๆบอกกล่าวกันหน่อยคราบ
ผมจาเลือกเล่นระหว่างอังเดรกับซิกมันอะช่วยหน่อยนะครา

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: June 19, 2007, 03:31:12 PM »

เยอะมาก
หมาโซดิแอค
ไบน์ดิ้งโกสท์
การูด้าไฟ
การูด้สน้ำโฉบโคโบลต์

อีกมากมาย
สงสัยเหมือนกัน ทั้งที่มีการรีสติควัตถุดิบซิกมันต์ สร้างของแก้แบบหมาโหด แต่ซิกมันต์ก้อยังเมต้าอยู่ดี

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #2 on: June 19, 2007, 09:19:14 PM »

สงสัยเหมือนกัน ทั้งที่มีการรีสติควัตถุดิบซิกมันต์ สร้างของแก้แบบหมาโหด แต่ซิกมันต์ก้อยังเมต้าอยู่ดี
เพราะมันเก่งไง 

อังเดรก็เก่งนะแต่มันคงที่ซะแล้วนะซิ ส่วนซิกมันมันก็ช้าลงเยอะ แต่ไงๆเชียซิกมันมากกว่าครับ

ของแก้ทางมีเยอะตามที่ท่านข้างบนกล่าวมาแต่ก็ทำให้ยื้อได้1-2เทรินเท่านั้นเหตุเพราะไอ้ที่กล่าวมาทั้งหมดสามารถ ตายได้ภายใน1-2เทรินเช่นกัน 

-~Phy$ic@L~-
Member

« Reply #3 on: June 19, 2007, 09:46:31 PM »

zalom  headman garuda ครับ ซิกมันด์มาตี df  ก็โดดลงไปเยย

ปล.ผมก็เล่นซิกมันด์เลยมะค่อยชอบใบนี้

Member

Email
« Reply #4 on: June 19, 2007, 09:57:13 PM »

zalom  headman garuda ครับ ซิกมันด์มาตี df  ก็โดดลงไปเยย

ปล.ผมก็เล่นซิกมันด์เลยมะค่อยชอบใบนี้

ใบนี้มันเก่งเรอะแค่เราต้องตีข้ามไลล์ถึงจะใช้ เราก็ No Attack ซิเขาจะได้แป้ก Odin ก็ดี Gaia ก็ดี หรือเผาดาบตัวเองก็ได้(ง่ายมักๆ)

Malboro
Member

Email
« Reply #5 on: June 19, 2007, 10:02:50 PM »

ใบนี้มันเก่งเรอะแค่เราต้องตีข้ามไลล์ถึงจะใช้ เราก็ No Attack ซิเขาจะได้แป้ก Odin ก็ดี Gaia ก็ดี หรือเผาดาบตัวเองก็ได้(ง่ายมักๆ)

เผาดาบตัวเองจะดีหรอครับ -..- ต้องย้ายไปตบตัว at ไลน์ ถ้าตัวนั้นยืนโหดๆ แล้วดาบหาย ตบไม่แยกร่างล่ะมีโอกาสตายสูง

ผมเล่น อังเดร กับ trahern ยังล้มซิกมันต์ยากเลย เซ็งๆๆ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: June 19, 2007, 10:40:58 PM »

ต้องยืนให้อยู่ ง้าบ ถ้าไม่อยู่ ก็เส็ด ลองเอา เย่ หลับหูหลับตาตีไปจิ   อาจตายนา 

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: June 19, 2007, 11:20:58 PM »

ใครมีวิธีฆ่าsigmundเจ๋งๆบอกกล่าวกันหน่อยคราบ
ผมจาเลือกเล่นระหว่างอังเดรกับซิกมันอะช่วยหน่อยนะครา

เพียบเลย  เหอๆ นี่สเต็ปฆ่าเลยนะ

1.เผาดาบซิกมัน  นี่แหละดีที่สุด
2.ให้มันติด Curse ถ้ามัน Combin กับพวกยกเลิก Curse ก็ถีบไปอยู่ Df
(ซิกมันแพ้พวกใช้ Ability นะเจอปูล๊อค สโตนไว้การตีเร็วของซิกมันก็
หยุดเหมือนกันครับ)
3.เด็คซิกมันเป็น Deck ตียังไงเขาก็ต้องตี  หาตัวยืนแน่นๆ แล้วเน้นปั้ม
สวน Counter Attack เขาไปรับรองว่าร้อง ซี๊ด...(เพราะโดนมาแล้ว
ก็เด็คซิกมันเป็นเด็คตีนี่นาแล้วจะยืนนิ่งไปทำไม  เหอๆ)
4 เผาดาบแล้วตามด้วย Cadmus ซักใบ รับรองก็เน่าแล้วละครับ

Danger!
Member

« Reply #8 on: June 20, 2007, 12:48:29 AM »

ผมว่าอาจจะเผาไม่ได้ง่ายๆนะครับ ที่พวกท่านทั้งหลายพูดมาก็มีส่วนจริง แต่ว่าซิกมันต์ จั่วเร็วนะครับอย่าลืมสิครับ ในจุดนี้ แล้วอีกอย่างซิกมันต์ ถึงจะโดนรีติ๊กไปเยอะ แต่ผมว่ามันก็ยังเร็วอยู่ดีนะครับ แถมตีข้ามไลน์ อีกไม่ได้สู้ตรงๆ นี่

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: June 20, 2007, 12:58:36 AM »

ผมว่าอาจจะเผาไม่ได้ง่ายๆนะครับ ที่พวกท่านทั้งหลายพูดมาก็มีส่วนจริง แต่ว่าซิกมันต์ จั่วเร็วนะครับอย่าลืมสิครับ ในจุดนี้ แล้วอีกอย่างซิกมันต์ ถึงจะโดนรีติ๊กไปเยอะ แต่ผมว่ามันก็ยังเร็วอยู่ดีนะครับ แถมตีข้ามไลน์ อีกไม่ได้สู้ตรงๆ นี่

อาจจะเป็นการมองการไกลเกินไปของผมก็ได้มั้ง(หรือเราคิดมากไป? )
ตอนนี้ที่เล่นๆ ซิกมันอยู่สำหรับผมมันเหมือนว่ายังไม่ เสถียรยังไงก็ไม่รู้นะครับ

สงสัยเป็นเพราะโพนี่โดนรีสติคไป  อีกทั้งความสามารถของ Seal สมัยใหม่
ที่เน้น Skill  Ability จาก Seal ผมคิดว่าบทบาทของ Deck นี้  จึงถูกลดทอนลงไป
อนาคตคงจะมี Deck ใหม่ๆ แรงๆ ขึ้นมาสู่โลกของ GT อีกเยอะแน่นอนครับ
 (ไม่รู้ว่าใครคิดยังไงบ้าง....แต่ผมวิเคราะห์ออกมาในรูปแบบนี้นะครับ)

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #10 on: June 20, 2007, 01:05:35 AM »

ก็ลองเอาไนท์แมร์ไปถล่มมันซิครับ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: June 20, 2007, 02:01:04 AM »

ลอง ชกหน้าคนที่เล่นซิ เหอๆ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: June 20, 2007, 02:26:58 AM »

เดคซิกมันแก้ลำบาก เพราะมันเก่งทุกตัว ทุกตัวใช้ยืนได้ บุกได้ ตัวยืน+บุกก็มีทั้ง ซิกมันใหญ่ เด็ก หนุมาน ชาล เมลสตรอม ฯลฯ
ไม่เหมือนอังเดร ที่เก่งอยู่ตัวเดียว เดคซิกมันเลยมีความเสถียรแม้จะโดนรีสติกใบเร่งจั่วอย่างโพนี่ไปก็ตาม
« Last Edit: June 20, 2007, 02:28:48 AM by Hanuman 17 » Logged

[L]unifer
Member

Email
« Reply #13 on: June 20, 2007, 03:54:54 AM »

ตัวหลังขอให้มี บาบิยอง หรือ ซินไฟก็ได้ครับ ตัวหน้าก็หนาๆหน่อย
เค้าตีมาก็ สกิลทิ้ง วาเลนเซีย ทำลายดาบ ยิ่งบาบิยอง ทิ้งวาเลนเซียขุดวาเลนเซีย เอาให้เบื่อครับ

wat_tup
Member

Email
« Reply #14 on: June 20, 2007, 10:19:47 AM »

ช่วยขำหน่อยเดี๋ยวไม่ฮา 55555555+

3DM
Member

Email
« Reply #15 on: June 20, 2007, 01:34:38 PM »

ของกล้วยๆ1.เตรียมไฟแช็ค*-*

2.เอการ์ดซิกมันต์กะดาบขึ้นมา

3.เอาการ์ดไปลนกับไฟ*0*

(เผาดาบกะซิกมันต์ได้แล้วโว้ย)

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #16 on: June 20, 2007, 10:49:54 PM »

เมื่อเผาปุ๊บท่านคงจะได้มีประสบการณ์ด้านมวยไทยอย่างโชกโชน บาทาลูบพักต์ หนุมานถวายแหวน ตามด้วยบั่นเศียรทศกัณฐ์ 3ช๊อตนี้รับรองใครไม่ตายนี่เก่งมากๆ

Panther
Member

Email
« Reply #17 on: June 21, 2007, 01:01:47 AM »

ช่วยขำหน่อยเดี๋ยวไม่ฮา 55555555+

ขอบคุณครับ         อายนะเนี่ย     เหอๆ

Member

Email
« Reply #18 on: June 21, 2007, 01:11:37 AM »

เมื่อเผาปุ๊บท่านคงจะได้มีประสบการณ์ด้านมวยไทยอย่างโชกโชน บาทาลูบพักต์ หนุมานถวายแหวน ตามด้วยบั่นเศียรทศกัณฐ์ 3ช๊อตนี้รับรองใครไม่ตายนี่เก่งมากๆ

ไม่ได้หรอกครับ ท่านจะได้ประสบการณ์ด้านเอาตัวรอดจาก ต้มยำTeen ของเหล่าPlayerที่รู้จักกัน และประสบการณ์ด้านวิ่งหนีไม้หน้า3 ดีไม่ดีมีครอสพิเศษ วิ่ง100เมตรหนีลูกปืนก็เป็นได้

"The Dragon Master"
Member

Email
« Reply #19 on: June 21, 2007, 01:15:56 AM »

เด็คดรากูนครับสบายๆ
1.ทาลิแสงรีมูฟ(ใช้ทรัพยากรน้อยมาก)
2.ทาลิลมตีร่ายมังกรดูดดาบมัน
3.ทาลิลมตีร่ายมังกรแฟรี่ กดหัวมันลงไป

ป.ล.เยอะแยะครับ วิธีฆ่า แต่อยู่ที่คุณจะเร็วสู้เค้าได้มั้ยเท่านั้นเอง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: