Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:16:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เด็ดดรากอนธาตุแสงครับติชมครับ  (Read 10508 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
๐เจงกิสข่าน๐
Member

« on: June 17, 2007, 03:08:20 AM »

Israfel, the Angel of Dragon x 2-3
Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya x 2

Valvathos, the Divine Dragon x 3
Mathias Blythe, the Dragonology Professor x 2
St. Martha, the Dragon Gospel Author x 4
Rebecca, the Dragon Breeder x 4
Salamandery Doll x 4
Divine Dragon x 3
ทาลิลมโปรโม x 1

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: June 17, 2007, 03:13:59 AM »

Israfel, the Angel of Dragon x 2-3
Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya x 2

Valvathos, the Divine Dragon x 3
Mathias Blythe, the Dragonology Professor x 2
St. Martha, the Dragon Gospel Author x 4
Rebecca, the Dragon Breeder x 4

จุดอ่อน Deck นี้ครับ 
1.Libera me
2.ซินแสง

ระวังไว้ด้วยนะครับ  แกรนคอสน่าจะใส่ซักใบครับช่วยคุณได้นะ
ไหนก็เล่น Deck มังกรแสงแล้ว

------------------------------------------------------------------------------------------------------
Salamandery Doll x 4  โดน รีสติคเหลือใส่ได้แค่ 2 ใบครับ
แล้วใส่มาไม่ใส่ลูกมังกรแสงก็เอาออกดีกว่าครับ

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: June 17, 2007, 04:06:34 AM »

จุดอ่อน Deck นี้ครับ 
1.Libera me
2.ซินแสง

ระวังไว้ด้วยนะครับ  แกรนคอสน่าจะใส่ซักใบครับช่วยคุณได้นะ
ไหนก็เล่น Deck มังกรแสงแล้ว

------------------------------------------------------------------------------------------------------
Salamandery Doll x 4  โดน รีสติคเหลือใส่ได้แค่ 2 ใบครับ
แล้วใส่มาไม่ใส่ลูกมังกรแสงก็เอาออกดีกว่าครับ

เห็นด้วย   และการ์ดที่เขียนลงไปราคาค่อนข้างสูงมาก แต่ทำประโยชน์ไม่ได้เต็มที่เช่น
1. เซน มาธา  ๔ ตัวก็ไชน์๘
2.ทาลิ  มีซีลให้มูฟเยอะขนาดไหน แต่ละตัว มูฟไปเสียดายไหม
3. มาธิอัสแก่    หนุ่มก็ไม่ใส่ เด็กห็ไม่ใส่ แล้วจาเอามันทำมาทำไมง้าบ ในเมื่อ growth เงื่อนไขไม่ได้
4. ตั้วช้ามากๆเลยนะผมว่า ค่าลงหนักเกินไป
5. วาวาทอสจะตีออลต้องใช้ มังกรรองคอม ซึ่งมังกรน้อยเกินไปนะ

อย่าโกดกานนา ความคิดของผมเฉยๆ   อาจจะเก่งก็ได้ ผมไม่รุ

Member

« Reply #3 on: June 19, 2007, 08:42:54 PM »

ถูกที่คุณพูดอ่านะ
จะลองจัดอีกครั้ง

Member

« Reply #4 on: June 19, 2007, 08:57:52 PM »

Israfel, the Angel of Dragon 3
Divine Dragon 3
Valvathos, the Divine Dragon
3
Mathias Blythe, the Dragonology Professor 2
St. Martha, the Dragon Gospel Author
4
Rebecca, the Dragonologist 3
Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya 3
Rebecca, the Dragon Breeder

Grandecross, the Dragon of the Saint 1

Salamandery Doll 2
ทาลลลมโปรโม(ไม่รู้เหมือนกันทำไร) 1

ลองจัดใหม่นะที่ติๆกันมาลองดูนะมีไรผิดพลาดบอกละกัน

CoLLoLumBus
Member

« Reply #5 on: June 19, 2007, 11:26:14 PM »

ทาลิแสง มันโดนรีสติค เหลือ  2ใบ   ไม่ใช่เรอะ 
แล้วSalamandery Doll จะใส่ทำไมครับ   ในเมื่อไม่มีลูกมังกรธาตุแสงอ่า

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: June 19, 2007, 11:50:24 PM »

ไม่ลองเล่น อาแมนคริสดูหรออ เจ๋งนะ

อาแมนคริส       ๓ 
มาธิอัส แก่        ๒
เซนมาธา         ๒
อิสซาเฟล         ๒
รีเบคก้า           ๒
รีเบ๊กก้าเด๊ก    ๒
มังกร รีเบคก้า ๓
ซาลา ดอล        ๒
เบบี้แสง          ๔
ทาลิลมโปรโม   ๒
(ท่าเล่นแบบนี้ น่าจะใส่ ซีลซัก สามลิบไปเรย เพื่มเบบี้ไปอีก )     

ปล.   ความคิดเหงเฉยๆนะง้าบ   

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: June 20, 2007, 12:12:44 AM »

แต่ก่อนเคยเล่นมังกรแสงครับ  .....
เคยลงลิสท์รายชื่อมังกรแสงไว้ด้วย

แล้วมีคนติชมมาด้วยความที่ผมยังอ่อนต่อโลกSMN เลย
ไม่ได้ฟังคำติชมจากเพื่อนๆ สมาชิก (คิดว่าตัวเองแน่แล้ว
ผลปรากฏว่า  สนามการสู้ด้านนอกเต็มไปด้วย  ผู้มีฝีมือ
อีกทั้งสเต็ปการเล่นมากมาย )

ยังไงผมก็ขอโทษเพื่อนสมาชิกที่แนะนำผมมานะครับ
ตอนนี้ตาสว่างขึ้นเยอะเลย 

---------------------------------------------------------------------------------------------
เข้าเรื่องกันซักที เหอๆ...

คุณเจงกิสข่าน  ลองโพส List รายชื่อแบบนี้มาแหละดีแล้วครับ
อย่าพึ่งไปรีบซื้ออะไรมาเล่น  นะครับ  เพราะว่ามันจะเปลืองแล้ว
เวลาเราเล่นแพ้จะรู้สึกไม่สนุกกับการเล่น Smn   ลองๆ โพส
รายชื่อ Seal มาแบบนี้ให้เพื่อนๆ สมาชิกติชมเค้าจะช่วยปรับ
แต่งให้  Deck มีความสมดุลยิ่งขึ้น  (แต่เราต้องพิจารณาด้วยนะคับ
ว่าจัดแบบนั้นแล้วใช้ได้มั้ย    /  ก่อนผมจะซื้อผมเอากระดาษเปล่า
มาเขียนแล้วแปะกับการ์ดทดลองเล่นก่อน  ถ้าเวริค์ก็ซื้อ  เหอๆ)

เอาละ  Seal มังกรที่จัดมาถ้ามีจริงๆ ก็ถือว่าแพงมากครับ 
Seal แต่ละตัว  ค่าร่ายจะมหาศาลแล้วมี Lv เยอะมากๆ  หากลง
Shrine จะทำให้แก้เกมไม่ทัน  
แต่ที่จัดมา  Concept มังกรแสงก็ถือ
ว่าสมบูรณ์ในตัวมันแล้วครับ

ข้อควรระวังอีกข้อครับ   ผมเจอบ่อยมากเลยตอนเล่นมังกรแสง
 ทุกวันนี้ Knight เกลื่อนเมืองเลยครับดังนั้น Divine Dragon จิงสู้กับไนท์ไม่ไหว
แพ้ทางเล็กน้อยถึงปานกลางครับ
« Last Edit: June 20, 2007, 12:16:36 AM by mr.Tu » Logged

Danger!
Member

« Reply #8 on: June 20, 2007, 12:36:18 AM »

ต่อเนื่องจาก Rep บน ให้ความคิดเห็นที่ดีมากเลยคับ ผมเห็นด้วยอย่างมาก มังกรแสงเนี่ยผมว่ามันแยกได้หลายแขนงนะ เช่น ถ้าจะเล่นตี ก็เล่น Divine Dragon หรือว่าถ้าจะเล่น Skill ก็เล่น ทาลิแสง ผมว่าคุณเลือกเอาซักคอร์นเซ็พจะช่วยในการตัดสินใจว่าจะเอาตัวไหนเข้าตัวไหนออกนะครับ แต่ว่าที่ผมแนะนำคือ ทาลิแสง เพราะว่า สลิก มูฟเนี่ยแรงมากๆ ใครโดนนี่ป้องกันยากมาก แล้วทาลิเนี่ยจ่ายค่าใช้สกิลแค่ 2 ถ้าเค้าหยุดเราได้ เราก็สามารถแก้ได้หลายใบ เด้กลิสที่ผมแนะนำนะครับ
Seal 25
2 x Thalucus, the dragoon of Thaliwilya
4 x Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya
2 x Salamandery Doll
3 x Baby Dragon แสง
3 x Baby Dragon ลม
3 x Kauvarell, the Fierce Dragon
3 x Mathias Blythe, the Dragonology Professor
3 x Mathias Blythe, the Dragon Master
2 x Mathias Blythe, the Dragon Breeder

ยังไงก็ลองปรับๆดูนะครับ เพราะว่าเด้กผมอาจจะไม่ดีก็ได้

Member

« Reply #9 on: June 20, 2007, 01:06:05 AM »

กาด์รพวกนี้ผมซื้อได้ไม่อั้นเลยแต่ว่าปัญหาคือเด็ดที่สมบูรณ์นั้น ต้องใช้กาด์รอะไรเลยต้องขอความคิดเห็นจากพวกคุณดูถ้าราคราไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

mr.Tu
Member

« Reply #10 on: June 20, 2007, 01:13:32 AM »

กาด์รพวกนี้ผมซื้อได้ไม่อั้นเลยแต่ว่าปัญหาคือเด็ดที่สมบูรณ์นั้น ต้องใช้กาด์รอะไรเลยต้องขอความคิดเห็นจากพวกคุณดูถ้าราคราไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

ตอนนี้ที่จะแรงๆ ก็มังกร Charge  มั้งนะครับ
ไม่ลองพวก  อังเดร ซิกมัน ทราเฮริน หรือซาดินดูเหรอครับ  แรงๆโดนใจไปเลย
ไหนๆ ก็มีทุนทรัพย์ที่เพียงพอ  อิอิ
แต่ของหายากขึ้นทุกวันนะ วันนี้ผมไปหา Isquatia  ยังไม่เจอซักใบเหอๆ

แนะนำเล่น ทราเฮรินครับ  ถึงแพ้แต่มันส์โคตร  ขาจิ้มจริงๆ  ผมชอบมากเด็คนี้

(ผมหมดสิทธิ์โพสตอบและ  กระทู้ละ 3  เดี๋ยวจะโดนดุเอาว่าปั้มเรท)

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: June 20, 2007, 01:17:46 AM »

ตอนนี้ที่จะแรงๆ ก็มังกร Charge  มั้งนะครับ
ไม่ลองพวก  อังเดร ซิกมัน ทราเฮริน หรือซาดินดูเหรอครับ  แรงๆโดนใจไปเลย
ไหนๆ ก็มีทุนทรัพย์ที่เพียงพอ  อิอิ
แต่ของหายากขึ้นทุกวันนะ วันนี้ผมไปหา Isquatia  ยังไม่เจอซักใบเหอๆ

แนะนำเล่น ทราเฮรินครับ  ถึงแพ้แต่มันส์โคตร  ขาจิ้มจริงๆ  ผมชอบมากเด็คนี้

(ผมหมดสิทธิ์โพสตอบและ  กระทู้ละ 3  เดี๋ยวจะโดนดุเอาว่าปั้มเรท)

ผมก็ชอบนะ ทราเฮิน   แต่ ถ้ามีทุนลองพวกซาดินจิ ตีกระจาย   
ลองโจรมะ
ขอนำเหนอ มีฟามสุกมาก เหอๆ

Malboro
Member

Email
« Reply #12 on: June 20, 2007, 01:20:06 AM »

ผมก็ชอบนะ ทราเฮิน   แต่ ถ้ามีทุนลองพวกซาดินจิ ตีกระจาย   
ลองโจรมะ

AOM ก็ได้ครับ ตั้งได้แล้วโหดจริง เล่นคู่กะ Apollo

นิ่มๆ สบายๆ แต่ตายแน่นอน

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: June 20, 2007, 01:24:02 AM »

ลองโจรมะ

AOM ก็ได้ครับ ตั้งได้แล้วโหดจริง เล่นคู่กะ Apollo

นิ่มๆ สบายๆ แต่ตายแน่นอน

AOM ผมว่าสมบูรณ์มากเลยนะ   แถมไม่มีจุดบอดเลย     แถมมี ดินยืน มืดยิง โหดแต๊

Danger!
Member

« Reply #14 on: June 20, 2007, 01:25:37 AM »

ตี all ผมว่าก็น่าจะแก้ทาง AOM ได้นะคับ ถ้าในจุดอื่นก็คงแก้ได้ยาก

"The Dragon Master"
Member

Email
« Reply #15 on: June 20, 2007, 07:36:23 PM »

ผมเล่นมังกรเหมือนกัน จะลองแนะนำเด็คให้นะครับ ^^

Amankris(อันนี้เด็คหลักผมเลย^^)
Seal(25)
Amankris x 3                                                    *ตัวหลักครับ ตั้งTripple รอ Growth ปิดเกม
Thaliwilya,the Transfornism x 2                        *ตีAll,วนมิสติค Growth
Thalucus,the Dragoon of Thaliwilya x 2           *รีมูฟตัวหลักของฝ่ายตรงข้าม
Thaventos,the Dragoon of Thaliwilya x 4         *ตีร่ายมังกร,ตีข้ามไลน์
Rebecca,the Dragonologist x 4                       *ทำSealรองเทิร์นแรก , เพิ่มจำนวนซีล
Palanalcar,the Baby Dragon x 4                      *หาจาก Rebecca,Sala doll
Salamandary doll x 2                                        *หาเบบี้ลม,แสง
Dimminual,the Baby Dragon x 4                       *ซีลรอง - -

(Mistic Card)(38)
High Priest of Ekklesia x 2                     *เผา
Inquisition x 2                                         *เผา
Holy Prayer x 2                                      *เผา
Andromeda x 2                                       *ล้างสกิล,อบิลิตี้(ลีลาเย่,ลูเครเทีย,ฟาริด)
Cool Moon x 2                                        *ฟรีสตีตูด
Draw of Soul x 2                                    *เร่งจั่ว
Polomos Pike x 2                                   *+AT2
Her Courage x 2                                     *+AT(2-3)
Sword Cemetry x 2                                 *-AT(2-4)
Whirl to Win x 1                                      *หมุน
Thunder Bolt x 1                                     *แยก
Athena x 2                                              *ล้างมิสติค,อบิลิตี้
the Stone of Dragos x 2                          *+AT,โกรวท์ 1 เทิร์น
Laurius Bracelet x 2                                *ยกเลิกสกิล,อบิลิตี้,ป้องกันมิสติค
Macarhyadia,the Blade of Thaliwilya x 2 *ดาบติดทาลิ(8ตัว) *AT,DF,SP,เผามิสติค
Alterant Dragon x 2                                 *จั่ว,หามังกร 
Fallen Spell x 2                                        *Ordonas เผา,Seer Deal จั่ว,Dragon Metamorph จั่ว
Ordonas Spear x 2                                  *ยกเลิก Curse,Ability
Dragon Metamorph x 1                            *ชุบมังกรเข้าสนาม
Seer Deal x 1                                           *หามิสติค(จั่ว,โกรวท์)
Mathis Blythe x 2                                     *โกรวท์อามานคริส

ก็เริ่มมาใช้ทาลิตั้ง รีเบ็คก้าทำซีลรอง ตีร่ายอามานคริส แล้วก็หาเวทย์โกรวท์ ถ้าถูกแก้ได้ก็ใช้ทาลิใหญ่วน ถ้าเจอตัวแพ้ทาง(เด็กเลี้ยงแกะ,แฟรี่ชาร์ม) ก็เอาทาลิแสงรีมูฟออก ถ้าเจอเด็คเร็วใช้ทาลิลมไล่ตี เจอเด็คจำนวนมากๆ(บีสต์)สาดออล ถ้าเจอเด็คตั้งบ้านก็รอ Growthพระเอกมาปิดเกม

Member

Email
« Reply #16 on: June 20, 2007, 08:30:15 PM »

อันนี้อีกdeckครับ มังกรแสง Israfel

Seal (25)
Israfel,the Angel of Dragon x 2                             *+AT และยกเลิก Charm ให้มังกร
Silver Thunder Dragon x 3                                   *ตัวยืน +Charge ทำลาย
Thalucus,the Dragoon of Thaliwilya x 2               *ตัวยืน +รีมูฟซีลฝ่ายตรงข้าม
Valpionos,the Holy Dragon x 2                            *รวมCharge +AT,+MP
Ninquita, Rebecca's Dragon x 2                          *ตัวยืน,ตี,เสริมให้รีเบ็คก้า
St.Martha,the Dragon Gospel Author x 2              *+AT,ยกเลิกSkill Curse Mystic Card ,ตีAll
Rebecca,the Dragonologist x 2                           *หา เบบี้ดราก้อนและหนังสือ ,ตีเมื่อมีมังกรอยู่ด้วย
Mathias Blythe,the Dragonology Professor x 2     *คอมโบกับหนังสือ เพิ่มจำนวนมังกรในสนาม(สามารถหา Israfel,STDเข้าสนาม)
Salamandary doll x 2                                            *หาเบบี้มาบล็อคเวลาเสียเปรียบ
Ainalcar,the Holy Dragon x 4                               *เพิ่มChargeให้STDอย่างรวดเร็ว
Palanalcar,the Baby Dragon x 2                          *ซีลรอง - -

Mystic Card(37)
High Priest of Ekklesia x 2 *เผา
Inquisition x 2 *เผา
Holy Prayer x 2 *เผา
Andromeda x 2 *ล้างสกิล,อบิลิตี้(ลีลาเย่,ลูเครเทีย,ฟาริด)
Cool Moon x 2 *ฟรีสตีตูด
Houdini  x 2 *สาปเป็นหิน
Draw of Soul x 2 *เร่งจั่ว
Polomos Pike x 2 *+AT2
Her Courage x 2 *+AT(2-3)
Sword Cemetry x 2 *-AT(2-3)
Whirl to Win x 1 *หมุน
Thunder Bolt x 1 *แยก
Athena x 2 *ล้างมิสติค,อบิลิตี้
the Stone of Dragos x 2 *+AT,โกรวท์ 1 เทิร์น
Laurius Bracelet x 2 *ยกเลิกสกิล,อบิลิตี้,ป้องกันมิสติค
Alterant Dragon x 2 *จั่ว,หามังกร
Fallen Spell x 2 *Ordonas เผา,Seer Deal จั่ว,Dragon Metamorph จั่ว
Ordonas Spear x 2 *ยกเลิก Curse,Ability
Dragon Metamorph x 1 *ชุบมังกรเข้าสนาม
Seer Deal x 1 *หามิสติค(จั่ว)
Dragonology Theory x 1 *โกรวท์

วิธีการเล่นคือจะยืนหน้าด้วย ซิลเวอร์ ทาลิ หรือมังกรรีเบ็คก้าก็ได้ครับ โดยใช้รีเบ็คก้าหาซีลรองหรือหนังสือ แล้วคอมโบกับมาทิอัส ลงมังกรมาโกรวท์ จากกองการ์ด แล้วก็เอาซีลเงื่อนไขกลับเข้ามาครับ อยากได้ตัวไหนเลือกเอา^^ ตัวไหนขัดหูขัดตาก็รีมูฟด้วยทาลิก็ได้ ซึ่งอิสราเฟลกับมาท่าห์จะสนับสนุนมังกรเราให้เก่งโคตรคับ ถ้าเน้นชัวร์ก็ใช้มังกรปลา+ชาร์จให้ซิลเวอร์แล้วก็ไล่บึ้มเอาก็ได้ ไม่เสี่ยงดี ถ้าจะปิดเกมก็ใช้สกิลของวาลปิโอนอส +MP,+AT ปิดไปเลยครับ แรงๆ ถ้าเจอพวกจำนวนมากๆก็เอามาทาห์สาดออลมันเลยก็ได้ ^^
« Last Edit: June 20, 2007, 08:38:46 PM by "Dragon Mastel2" » Logged

Member

« Reply #17 on: June 21, 2007, 11:45:52 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ทั้ง2ที่แนะนำเด็ดให้

Member

Email
« Reply #18 on: June 22, 2007, 03:54:35 AM »

มะเปงไร ถ้าเรื่องมังกรก็ถามมาเลย จัดให้^^

Member

« Reply #19 on: June 22, 2007, 08:49:01 PM »

งบประมาณเด็ดที่พี่จัดให้2เด็ดนี้เท่าไหร่อ่ะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #20 on: June 23, 2007, 04:04:49 AM »

งบประมาณเด็ดที่พี่จัดให้2เด็ดนี้เท่าไหร่อ่ะครับ

เซนมาธา กะ อิสซาเฟล ราคาค่อนข้างสูงมาก ประมาณ ๒๐๐ บาท  ส่วนใบอื่นที่ดีๆ แบบทาลิแสงไม่น่าเกิน ๑๐๐ นะ ผมว่า  แต่dragon มันต้องลงทุนเล็กน้อย

มาแมนคริสใบนึงก็ประมาณ ๗๐ ๘๐ บาท ที่เห็นนะ     

ซึ่งถ้าจะจัดเก่งๆ ก็ต้องลงทุนอยู่แร้ว จิงมะ?      หรือจาลองเด็กผม ไม่แพงมาก   ลองดูมะ  (เชียร์dragon  แสงเต็มที่ อิอิ)

seal 26 (มะค่อยแสงเท่าไรนะ  มานเป็นเด๊กไรเดอร์)

palanalcarion rider                         4  >>>> ตัวหลัก ตีแหลก
palanalcarion,the light dragon       4  >>>> ตัวโกรท
palanacar,the baby dragon           2  >>>> รองคอม ยัน(ป้องกันการโจมตี)
argurus baby kirin                          2  >>>> รอมคอม ลงถูก
salamandery doll                           2  >>>>  ยันตาแรก
thalucus,the dragoon of thaiwiya  2 >>>>   มูฟซีลที่สู้ไม่ได้
dragon enchantress                      2 >>>>   0 หยุด
kauvarell                                       2 >>>>   แซก at +
white wiser girl                               1 >>>>   ไดเมน at line แล้วตีตูด(รักษา)
st martha                                       1 >>>>    สารพัด
silmenion                                       1 >>>>     รักษาเคิส at +
anita                                              1 >>>>   ชุบ(ส่วนใหญ่เล่น ชุบมังกรแซก)
หนูแสงโปรโม                                1 >>>>    กันพวกซินแสงหรือพวกลบ อบิลิตี้
rebecca เด๊ก                                 1  >>>>   เหมือนตัวบน(ในกรณีที่ไม่ใช่ซินแสง)

เล่นง่ายมากๆ   ลงมาตีๆ  ประมาณว่า สามลง  หกตี at 12 เค้าไม่ต้องร่ายแล้ว     

ระวังนะ เด๊กนี้แพ้ซินแสงอย่างแรง(พวกลิเบรา ด้วยนา)
ระวังอีก โปรดระวัง เผ่า มังกรหายนา เด่วยุ่ง อิอิ

mr.Tu
Member

« Reply #21 on: June 23, 2007, 05:05:59 AM »

3 Amankris
1 Hwestara, the Surge Dragon
2 Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya
4 Timperra,The Vapor Dragon
2 Salamandory Doll
2 Palanalcar, the Baby Dragon
2 Armored Gargoyle
3 Ainalcar, the Holy Dragon
3 Valpionos, the Holy Dragon
1 Rebecca, the Dragonologist
1 Lucretia
1 Thaliwilya,the Transfornism
1 กระต่าย 12 ราศี

Seal 26 ใบ ครับ 
-----------------------------------------

เล่นไม่ยากครับ  Mystice ให้ได้ประมาณซัก45
ใช้Timperra,The Vapor Dragon จั่วหา  Mathis Blythe ให้ไวที่สุด
Armored Gargoyle ลงมาทิ้ง Dragon Metamorphดูจังหวะว่าหา Seal หรือ Mystice ให้ปึ้กก่อนดี

ตั้งเกมด้วย Salamandory Doll หรือลง Rebecca, the Dragonologist
มาหาหนังสือ  พยายามโกรท Valpionos, the Holy Dragon แล้วใช้คู่
Ainalcar, the Holy Dragon มาเผาชาร์จ+at ก็ยันอยู่ได้พอสมควร

ส่วนมังกรThaliwilya,the Transfornism กับ กระต่าย 2 ตัวนี้ 
ไว้เก็บ Mathis Blythe มาวนเรื่อยๆ (อย่าให้มันตายง่ายๆนะ-..-)
จนกว่า Amankris จะโกรท สำเร็จครับ

ทริคเด็ดก็คือ จ่าย2 the Stone of Dragos  แล้วเผาชาร์จเกน Mp มาบรึ้มนี่แหละครับ
โหดโคตร (เท่ากับมีของทำให้ โกรท มากมายเลยเชียว  หุหุ )
เมื่อ Amankris โกรทสำเร็จ ฝั่งตรงข้ามก็หน้าซีดแล้วละ

« Last Edit: June 24, 2007, 02:54:19 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #22 on: June 24, 2007, 12:50:09 AM »

แล้วที่เขาว่ากันว่า Kyrie Eleison กับLibera Me เก่งสุดยอดเลยรึเปล่าครับอยากจะรู้อ่ะ

Member

Email
« Reply #23 on: June 24, 2007, 12:57:17 AM »

โดยส่วนตัวแล้ว Kyrie นี่ผมว่าธรรมดานะ แต่Libera me นี่โคตรเก่งเลย

gb_seaoer
Member

« Reply #24 on: June 24, 2007, 01:06:42 AM »

ผมว่า Kyrie  อะ เก่งมากๆ เลย
หายากกว่า Libera อีกนะ แถม + พลัง ยันได้ด้วย เวลา mp เหลือ ก็ปั๊ม ยันไว้

ส่วน Libera เก่งอยู่แล้ว แต่เสียตรงที่ต้องรอ charge แล้วก็ต้อง com.
ถ้าเจอหนังสือ ก็ไม่มี charge ผมเคยโดนมาแล้ว ง่อยเลยคับ
แต่ถ้าเงื่อนไขครบ จะเก่งมาก เรียกเทพได้ไม่ต้องสงสัย

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #25 on: June 24, 2007, 01:31:26 AM »

Kyrie Eleison กับLibera Me มันก็เก่งทั้งคู่แหละ (แต่ลำเอียงไปทางKyrie นิดๆน่าจะเก่งกว่าเพราะไม่ต้องรวมร่างและไม่กลัวสกิลมืด)

ถามแบบนี้ไม่เล่นมังกรแล้วหลอครับ

Member

« Reply #26 on: June 24, 2007, 02:38:26 AM »

กาดร์มันยังมีขายเปล่าอ่ะครับ(ถ้าพานเหล็กมันแน่นอนอ่ะ)สองใบที่บอกนี่เล่นคู๋กันรึเปล่า

mr.Tu
Member

« Reply #27 on: June 24, 2007, 02:45:38 AM »

กาดร์มันยังมีขายเปล่าอ่ะครับ(ถ้าพานเหล็กมันแน่นอนอ่ะ)สองใบที่บอกนี่เล่นคู๋กันรึเปล่า

มีขายอยู่ครับ  ส่วนเทพทั้ง 2 ใบนี้ก็จะเล่นมันเป็น Deck เฉพาะทางอีกเหมือนกันนะครับ
ถ้าจะเล่น Kyrie Eleison กอง Mystice ก็ต้องมีค่าร่ายสูงๆ หน่อยไม่งั้นโม่ไปได้แค่Mp นิดเดียว
มันจะเน่าสนิท  ส่วนจะเล่น Libera นั้นก็ต้องมีตัวรองเก่งๆ เช่น Amber, the Valkyrie in Memory
เพราะมันจะเป็นตัวรอง Combin ที่ดี

ปล.  ค่อยๆ ศึกษาไปก่อนดีกว่าครับเจอกับ Deck แปลกๆ ใหม่ๆ เยอะก่อนตัดสินใจจะเล่น
อะไรไปไม่งั้นเปลืองเงินเยอะเชื่อผมเตอะ  (ผมเล่นมาหลายต่อหลาย Deck และ  เปลืองโคตร
ตอนนี้ก็เหลือแค่ 2 Deck นอกนั้นก็ให้เด็กๆ ไปขายทิ้งเกือบหมด)

Panther
Member

Email
« Reply #28 on: June 24, 2007, 04:15:07 AM »

ส่วนตัวผมว่า ลิเบรา เทพกว่าอีกนา    มันลบability ลบ at ลบ df    นึกสภาพพวก เมต้าอ่า   เจอตัวนี้ยืนๆอยู่ยางต้องคิดเลย

Member

« Reply #29 on: June 24, 2007, 05:07:22 PM »

อยากเล่นเด็ดโคลี่กับลิเบร่าแล้วสิเนี่ยเหอะๆ(แล้วมังกรเอาไงเนี่ย)ยังไงก็ลองจัดเด็ดไคลี่กับลิเบร่าให้ทีนะเพราะมังกรได้ต้นแบบมาแล้วอ่ะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: