Summoner Master Forum
October 09, 2024, 06:23:05 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับคอมโบแกรนเดอครอส+ทิมเปอร่ มัน&  (Read 1817 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
aunchaya
Member

Email
« on: June 15, 2007, 12:09:58 AM »

คือว่ ผมงงจิงๆคับ รบกวนผู้ที่รู้จิงช่วยแถลงไขให้ผมที
คือเมื่อทิมเปอร่าGrowt แล้วนะคับ
จากนั้นสั้งใช้สกิลของทิมเปอร่าMp1 Seal1ใบไม่สามารถนำออกจากเกม1turn เลือกเป้าหมายไปที่แกรนเดอครอส
จากนั้นสั้งแกรนเดอครอสใช้สกิลMp1นำseal1ใบในสนามฝ่ายเราออกจากเกม โดยเลือกแกรนเดอครอส
จะสามารถ -At -Df ได้โดยไมต้อง removeหรอคับ

ขอถามเพิ่มเลยละกันนะครับ งง อยูหลายข้อทีเดียว

1. เมื่อAnantanagaraj โจมตีหรือถูกโจมตี ถ้าโดนแทรกโดย Houdini หรือ No Attcking ฝ่ายตรงข้ามจะติดพิษป่าวคับ?
2. จากข้อ1นะครับ แล้วถ้าเปน Ares หรือBaldavee Guantlet หล่ะคับ จะติดรึป่าว?
3. ถ้าเกิดขณะที่Anatanagaraj ต่อสู้แล้วเราร่าย KuKu เร่งเคิสใส่ซีลเขา ซีลเขาจะตายทันทีก่อนเทียบค่าพลัง ใช่ไหมครับ?
    ถ้าไม่ใช่จะตายเมื่อไรคับ
4. Ability ในช่องGrowth สามารถถูกทำให้สูญเสียโดยAndromedaได้ใช่ไหมครับ? ถ้าไม่ใช่ มีการ์ดที่สามารถทำให้หายได้หรือไม่

ปล.รบกวนตอบที่ครับ ไม่รู้จิ ขอบคุนมากๆ คับ ^ ^
« Last Edit: June 15, 2007, 01:28:22 AM by aunchaya » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: June 15, 2007, 01:40:29 PM »

Grandecross ก็จะใช้สกิลไม่ได้เลยครับ

1. ไม่ครับ

2. ไม่ครับ

3. เร่งไม่ได้ครับ เพราะตอนอินเตอร์เฟียร์ของการติดเคิร์สนั้นเคิร์สยังไม่นับเทิร์น

4. ได้ครับ

aunchaya
Member

Email
« Reply #2 on: June 21, 2007, 11:55:44 PM »

ขอถามต่ออีกนิดนะคับ คือเพื่อนผมมันบอกว่า สเตปของAnantanagaraja
เขาบอกว่าเมื่อใช้HoudiniหรือNo Attacking คือพอผมตีเข้าไปแล้วก็ปัมพลังสู้กัน คราวนี้ผมถูกหยุด
เขาก็บอกว่าซีลของผมติดพิษแล้ว เพราะว่าไม่จำเปนต้องต่อสู้สำเร็จ รบกวนพี่ ช่วยอธิบาย ทีนะคับ ผมโดนประจำเลย
งงมากมาก คับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: June 22, 2007, 01:50:00 AM »

มันมี อยู่สองช่วงครับใบนี้ คือ เมื่อโจมตี กับขณะต่อสู้(จากpoison curse)

ถ้าเราร่าย HoudiniหรือNo Attacking ใน เมื่อโจมตี ก็จะไม่เกิดการต่อสู้ขึ้น และไม่ติด poison curse

แต่ถ้าเราร่ายในขณะต่อสู้ นั่นคือติด curse ไปแล้ว คงจะสับสนตรงนี้ล่ะครับ

aunchaya
Member

Email
« Reply #4 on: June 24, 2007, 10:07:35 PM »

ขอถามอีกนิดเกี่ยวกับ Raumose,The wool wyvern นะคับ
คือสมมุต ผมตั้งAnantanagarajaไว้ฝ่ายตรงข้ามตีเข้ามา
ผมใช้สกิลของ Raumose โดดลงมานำAnantanagaraja ขึ้นมือ
ขอถามนะคับ
1. ซีลฝ่ายเขาจะติดพิษหรือไม่
2. แล้วฝ่ายตรงข้ามต้องเลือกเป้าหมายที่จะตีใหม่หรือไม่คับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: June 25, 2007, 04:26:19 PM »

1. ติดครับ

2. ไม่ต้องเลือก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: