Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:28:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คืออยากขอความรุอ่ะคับ  (Read 2761 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Panarin
Member

Email
« on: June 13, 2007, 12:11:40 AM »

1 .คือ อยากจะถามว่า พวกการ์ดที่เปง common ที่ไม่มีใครเค้าอยากได้อ่าถ้ามีเยอะๆอ่ะงับ พวกพี่จะจัดการกะพวกการ์ดเหล่านี้ยังไงหรองับให้เกิประโยชน์สูงสุดอ่ะงับ คือมีเยอะมักอ่างับ แงบๆ

2. อยากรุรายชื่อของการ์ดที่ถูก ริสติก กับ การ์ดที่ถูกแบนไปแล้วจะหาข้อมูลได้จาที่ไหนบ้างหรองับ
3. งานGt หรือพวกการแข่งอ่ะงับ มันแบบ ยุ่งยาก แล้วก็น่ากัวมะงับ คืออยากลองไปแข่งดูแต่กัวทำตัวไม่ค่อยถูกอ่างับ แงบๆ

ปล. ขอบคุงนาง้าบ

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: June 13, 2007, 12:19:12 AM »

1. คือการ์ดเหล่านี้มันเกิดประสิทธิ์ภาพยากกว่า การ์ดแรอ่าง้าบ ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมี แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีซะดีเดียว( white mist cantaur,firat,white werewolf)แต่ว่ามานไม่สามารถสู้การ์แรได้   คนเลยไม่ค่อยเล่น

2.http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30216.0

3.งานGT ก็มะน่ากัวนะ ก็สบายๆ แต่ตอนแข่งนี่อ่าดิ เครียดกานจางเลย

Panarin
Member

Email
« Reply #2 on: June 13, 2007, 12:24:48 AM »

แล้ว พี่ๆ เคยไปแข่งพวกงานgtหรือ พวกร้านมามั่งป่ะงับ อยากรุอ่ามันยากอ่ะเป่าน้อ

Cookie
Member

« Reply #3 on: June 13, 2007, 12:31:03 AM »

คนเก่าๆ ก็ต้องเคยทั้งนั้นแหละครับ

งานใหญ่ก็ไม่มีไรนะ สนุกออก แต่เข้มงวดเรื่องสเต็ปการเล่นมากกว่าแข่งทั่วๆไปเท่านั้นเองครับ

มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของพวกเรานะครับ ล้างสมองๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: June 13, 2007, 12:33:58 AM »

1. กระทู้เกี่ยวกับเรื่องที่น้อง(พี่?) ถามเลยครับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30750.0
2. ตามนั้นแหละ
3. ถือว่าเคร่งเครียดมากครับ เวลาร่ายอะไรผิดนิดหน่อยก้อไม่มีการมาแก้กันเลย ไม่มีย้อนไม่มีเอากลับขึ้นมือ ฉะนั้นก้อลองไปแข่งไซด์อีเวนท์หรือไซด์เด็กก่อนได้ครับ ผมก้อเริ่มจากไซด์เด็ก ไซด์อิเว็นท์ ปีหน้ากะจะเริ่มชิงโควต้าละ

ส่วนเรื่องแข่งยากไม๊ก้อต้องดูระดับของนาย(ละกัน) ด้วย ก้อลองไปเล่นตามร้านดูนะ เล่นไปแล้วจะเก่งขึ้นเอง ไม่ค่อยเครียดด้วย
สำหรับผมมันก้อถือว่าอยากนะ (อาจเพราะมีแต่โคตรเซียนกันทั้งนั้น ) พอได้ที่ 1-2 บ้าง 4-5 ครั้ง

JZK
Member

« Reply #5 on: June 13, 2007, 01:03:59 AM »

ทุกคน ในบอร์ดประมาณ 80% เคยแข่งทั้งนั้นแหละครับ

แต่ไงๆ ไปลองเล่นที่ ร้าน สะสมประสบการ์ณ ตอนนี้ผมสะสมอยู่เลย ยังไม่ชัวร์พอ บางทีมี รั่วๆ มันก้อเครียดนะ

Cookie
Member

« Reply #6 on: June 13, 2007, 01:05:14 AM »

ทุกคน ในบอร์ดประมาณ 80% เคยแข่งทั้งนั้นแหละครับ

แต่ไงๆ ไปลองเล่นที่ ร้าน สะสมประสบการ์ณ ตอนนี้ผมสะสมอยู่เลย ยังไม่ชัวร์พอ บางทีมี รั่วๆ มันก้อเครียดนะ

ถูกครับ ไอ้รั่วน่ะมันมีกันทุกคน แหละ ขึ้นอยู่กับว่า ใครจะอุดมันได้มากกว่ากัน

แต่รั่วตอนแข่งนี่ เครียดนะครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #7 on: June 13, 2007, 01:32:08 AM »

ลองมาแข่งไซด์งานgoก่อนก็ได้นะจริงๆแล้วมันไม่เครียดมากหรอกแข่งใหญ่อะถ้าเราเล่นไรไปแล้วเค้ายังไม่แก้คือยังไม่เห็นการ์ดบนมือเค้าปกติก็ย้อนกันได้นะ

Panarin
Member

Email
« Reply #8 on: June 13, 2007, 08:27:36 PM »

แล้วถ้า สมมุติ อยากจะลองไปแข่งที่ร้านอ่ะงับ มีร้านจาแนะนำม่ะอ่างับ ขอแบบร้านที่เค้าไม่ค่อยเครียดมากก็จาดีอ่านะงาบ

คุงงาบ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #9 on: June 13, 2007, 09:17:40 PM »

แล้วบ้านอยู่แถวไหนอ่างาบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: