Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:28:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คิดอย่างไรระหว่างความรักของเขาทั้งสี่คนสองคู่ เวโรนิกา~ชาล วานาอัน~อิสฮาน  (Read 5641 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
MaidenNene
Member

Email
« on: June 11, 2007, 04:12:57 PM »

มาคิดกันเล่นๆดีก่า

ถ้าเวโรนิกาได้ชาลเปงแฟนขึ้นมา  ยูนิคอร์นเทอจะหายไปมั้ยน้า   

ไม่ค่อยเหงมีบทบาทของเทอทั้งสองออกมาให้อ่านเลย

สำหรับเรา เราคิดว่า คู่นี้ต้องไม่สมหวังกันแหงๆ มีมิสติคการ์ดคู่ซะด้วยแต่หาทางใช้ได้ยากมากก

แถมชาลไม่ยอม คอมบีส อีกอ้ะ แต่เวโรกระโดดขี่ม้าได้ทันที  เอ๊ะ รึจะให้เวโรกระโดดขี่.... เหอะๆคิดเล่นๆ

สงสัยเป็นตำนานรักที่ไม่มีวันได้เจอกันแหงมๆ

ส่วนอิสฮานหนุ่มตาหวานกะวานาอันสาวบ้านนา

ถ้าเเต่งงานกะวานาอัน วานาอันก็เปงได้แค่เมียน้อยใช่ป่ะ  น้องซูซู(ซูไลก้า)ก็ขึ้นเปงเมียหลวงเลยอ่ะจิ

อย่างงี้ วานาอันเราก็โดน กดขี่ตายเลยย

อย่างอิสฮานกะวานาอันยังเอามาเล่นคู่กันได้ด้วย แถมยังเก่งมากๆซะด้วยและแพงมากๆด้วย และ!!ยังหายากด้วย -*-

น่าจะมีมิสติคคู่หั้ยเทอเนอะ อิอิ

ส่วนอังเดรหนุ่มตาน้ำข้าว  เราดูๆไปคิดว่าอังเดรหลายใจอ้ะ  ทามมายถึงไปแต่งกะวิโอเรียล้ะในเมื่อตัวเองไม่ชอบอ้ะ  สงสารอลาน่าจังเลย ตายซะยังสาวๆ

แฮรีสันกะเรจิน่าก็ หวานมากกกอ่านแล้วอิดฉาเลย อิอิ สุภาพบุรุษสุดๆไปเลย คิคิ

แต่ สี่เจ้าชายเนี่ย ม่ายชอบ ซิคมันที่สุด นิสัยม่ายดีชอบความรุนแรง +ชอบแทงข้างหลังด้วยอ้ะ 555+

ไปแระๆไปเรียนต่อ

ปล.กะเทยเล่นการ์ดผิดด้วยเหรอค่ะ ??  ^^

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: June 11, 2007, 04:49:35 PM »

ที่อองเดรไปแต่งกับวิโอเรียก็เพราะ ตอนนั้นอองเดรอยู่ในช่วงจิตตกจากการที่อลาน่าหนีไปบวช ทำให้ถูกชักจูงจากมนต์เสน่ห์ของแม่มดอย่างวิโอเรียได้ง่าย ซ้ำวิโอเรียยังมีใบหน้ามะล้ายคล้ายกับอลาน่ามากอีกด้วย (ก็เป็นญาติกันนิ) ทำให้อองเดรต้องมนต์เสน่ห์ของวิโอเรียและเข้าใจว่าวิโอเรีย = อลาน่า

ที่เหลือก็อย่างที่รู้ ๆ กัน

แต่เพราะการนี้อองเดรจึงได้เป็น King of Annedisonge นั่นเอง
ส่วนวิโอเรียก็ได้เป็น Queen สมใจแถมได้ละลายน้ำแข็งอันเย็นชาของอองเดรได้ด้วยประการชะนี้แล~

ปล. กระเทยเล่นการ์ดไม่ผิด ~

group_doll
Member

« Reply #2 on: June 11, 2007, 09:05:42 PM »

สงสารอังเดรอะ

kantkung
Member

« Reply #3 on: June 11, 2007, 09:12:56 PM »

น้ำแข็งละลายคือ ....??  คิดลึกดีมิเนี่ย -.-

ผมว่าความรักของชาลล์เนี่ย เปงความรักที่สวยงามที่สุดของSMNแล้วแหละ เพราะทั้งคู่ต่างมีหน้าที่และบทบาทที่ต้องกระทำ ซึ่งชาลล์ที่เป็นถึงแม่ทัพใหญ่ และองค์รักษ์ใกล้ชิดของซิกมันและเรจิน่า (มั้ง) ก็ไม่ได้มัวมาเต็ดเตร่เพื่อจะรอเวโรนิกา  แล้ว เวโรนิกา ก็วางตัวถูก คือเปงแม่ทัพยูนิคอน ต้องเป็นสาวบริสุทธิ (ไม่งั้นม้าไม่ให้ขี่-.-) ก็ไม่ได้ไปทำอะไร แบบนั้น เอ่อ แบบน้าน หรือจะไปหาชาลล์ใกล้ๆไม่   แต่ก็อย่างน้อย ยังดีที่โชคชะตาทำให้ทั้งคู่ได้ลงเอยด้วยกันจนได้  ดูได้จากการ์ดที่ใช้ชาลล์กับเวโรนิกา ผมว่า คงเป็นฉาก2ต่อ 1000 ระหว่างชาลล์เวโร กับซาโลมทั้งกองทัพเพื่อป้องกันโบส แน่ๆ   

อยากให้ชาลล์เล่นกับเวโรนิกา ได้จังเลยยยยยยยยยยยยยยย  น่าสงสาร

ส่วนอิสฮาลกะวานาแอนนั้น ผมว่าอิสฮานใจไม่แข็งพอหรอก ส่วนวานาแอนก็ไร้เดียงสาไปนิสหน่อย

wangyingcharoen
Member

Email
« Reply #4 on: June 11, 2007, 09:22:34 PM »

งั้นก็ให้ชาลล์เจื๋อนไอ้นั่นของตัวเองสิ ทีนี้ก็อยู่กันได้โดยเวโรนิก้าไม่ต้องกลัวเสียตัว ม้าก็ไม่หาย
แถมชาลล์ยังได้เป็น แม่ทัพจริงๆชะที

The Chemist of Smn
Member

« Reply #5 on: June 11, 2007, 09:24:39 PM »

งั้นก็ให้ชาลล์เจื๋อนไอ้นั่นของตัวเองสิ ทีนี้ก็อยู่กันได้โดยเวโรนิก้าไม่ต้องกลัวเสียตัว ม้าก็ไม่หาย
แถมชาลล์ยังได้เป็น แม่ทัพจริงๆชะที

เจี๋อนทีเวโรเลิกคบเลยล่ะ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #6 on: June 11, 2007, 09:47:03 PM »

โดนปุ๊บดีไม่ดีซิกมันสั่งปลดจากแม่ทัพใหญ่เป็นสาวใช้เลยละ- -

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #7 on: June 11, 2007, 09:49:39 PM »

ได้อ่านจากนิยายแล้ว รู้สึกอินไปกับเรื่องมาก

โดยเฉพาะ เรจิน่า-แฮริสัน 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #8 on: June 11, 2007, 11:45:02 PM »

วานาอัน-อิสฮาน-ซูไลก้า
อิสฮานถีบซูไลก้าไปเป็นเมียน้อย ฟันธง!!!(ว่าไม่มีทาง )
ปล.กะเทยเล่นการ์ดผิดด้วยเหรอค่ะ ??  ^^
ไม่นะ มีเล่นเยอะแยะไป(หลายคนอยู่ระดับเทพด้วย)

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: June 11, 2007, 11:47:15 PM »

วานาอันได้ตำแหน่งเมียน้อยชัวร์เพราะถ้าเป็นงั้นจะสามารถแต่งเรื่องราวที่น่าติดตามได้ต่อเพราะถ้าไม่เป็นงั้นก็จบแฮปปี้เอนดิ้งไปเลยขยายต่อไม่ได้

kantkung
Member

« Reply #10 on: June 11, 2007, 11:58:22 PM »

คงไม่จำเปงต้องเปงเมียน้อยหรอก!!

ติดตามได้ในSide story ของผม แต่ เดวว่างๆค่อยแต่ง

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #11 on: June 12, 2007, 12:17:29 AM »

คงไม่จำเปงต้องเปงเมียน้อยหรอก!!

ติดตามได้ในSide story ของผม แต่ เดวว่างๆค่อยแต่ง

ไม่เมียน้อยก็คงไม่สมหวังน่ะ
(ผมก็ชอบวานาอันน้าอย่าโกรธผมล่ะเหล่าแฟนๆคุณเธอ )

kantkung
Member

« Reply #12 on: June 12, 2007, 12:21:24 AM »

ผมอะเล่นการ์ดเพราะวานาแอน เพื่อนมันเอาภาคD4kมาให้ดูเมื่อนานมาแล้ว มันก็ล่อด้วยการ เมิงเล่น กุให้ ก็เลยเล่น

วิธีง่ายๆ เพื่อไม่ให้วานาแอนน่าสงสารเกินไป
โดยให้ซูไลก้ากะฟาริดรักกัน แล้วบังเอิญนาซาอีได้รับเสียงจากสวรรค์ว่าที่แท้ฟาริดเองก็คือทายาทคนหนึ่งของราชวงศ์ซาโลม จากนั้นก็ปัญหายุติ จบ ไม่มีครายเสียจาย 

Member

Email
« Reply #13 on: June 12, 2007, 12:26:50 AM »

ผมอะเล่นการ์ดเพราะวานาแอน เพื่อนมันเอาภาคD4kมาให้ดูเมื่อนานมาแล้ว มันก็ล่อด้วยการ เมิงเล่น กุให้ ก็เลยเล่น

วิธีง่ายๆ เพื่อไม่ให้วานาแอนน่าสงสารเกินไป
โดยให้ซูไลก้ากะฟาริดรักกัน แล้วบังเอิญนาซาอีได้รับเสียงจากสวรรค์ว่าที่แท้ฟาริดเองก็คือทายาทคนหนึ่งของราชวงศ์ซาโลม จากนั้นก็ปัญหายุติ จบ ไม่มีครายเสียจาย 

อ่านแล้วขนลุก คั่นเนื้อครั่นตัวเลย
คือมันนิยายมากๆน่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: June 12, 2007, 12:38:49 AM »

ตกลง เรื่องเปงยางงายเนี่ย แบบว่าไม่เคยอ่านอ่า  ใครพอจะสรุปสั้นๆให้หน่อยได้มะ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #15 on: June 12, 2007, 12:55:29 AM »

วันนาอันไม่มีทางเป็นนางบำเรอ แน่นอน เพราะอิสฮานไม่มีเจตนาเช่นนั้น

ชาร์ล กับ เวโร ถ้า เวโรเสียพรหมจรรย์ ก็ต้องลาม้าของเธอไป

ปัญหาของ 2 คู่นี้ติดตามชมต่อไป

S_A_Y
Member

Email
« Reply #16 on: June 12, 2007, 01:18:52 AM »

ผิดที่ต้องพิมพ์คำว่า "คะ" ไม่ใช่ "ค่ะ"

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

เชียร์คู่ฮารีซัน-เรจิน่า ครับ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #17 on: June 12, 2007, 03:49:22 PM »

ผิดที่ต้องพิมพ์คำว่า "คะ" ไม่ใช่ "ค่ะ"

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ใช่ครับๆ

ปล. ไม่ได้เจาะจงว่านะครับ เพราะผมก็เตือนรุ่นน้องผู้หญิงให้พิมพ์ให้ถูกอยู่เหมือนกัน 

ทุกๆคู่ที่ว่ามาก็ต้องดูกันต่อไป แต่ที่สงสัยคือ กษตริย์ซิกมันด์จะไม่มีใครมาอยู่ข้างกายบ้างเหรอเนี่ย 
« Last Edit: June 21, 2007, 07:27:10 PM by God of Guardian » Logged

MaidenNene
Member

Email
« Reply #18 on: June 12, 2007, 03:57:27 PM »

ก็ออกเสียงแบบ เสียง สูงๆงาย เค๊อะ -*-

...................................

อุส่าห์แอบฝันว่า ชาล กะเวโร จะได้เล่นกันได้แน่ๆ-*-

รักนี้ฟ้าสั่งกั้นจิงๆ

วานาอัน แบ๋วๆเอ๋อๆแบบเนี้ยเนี่ยแหละ สเปกหนุ่มๆเลยม่ะใช่เหยอ สาวใส ไร้เดียงสา แอบมากับความโหด

แต่ถ้า อิสฮานได้แต่งกะวานาอันจิงๆ   ก็น่าสงสารซุไลก้าสินะค่ะ  -3-

ชอบตอนที่บรรยายคู่ระหว่างแฮริสันกะเรจิน่ามากๆเลยอ้ะ ตอนที่แฮรีสันต่อยหินเพื่อทำที่นั่งให้เรจิน่าอ่ะ

อ่านแล้วแอบเขินล์ >.< (แล้วไปเขินทำไมไม่รุไม่ได้ไปเกี่ยวกะเข้าซักหน่อย)

บ่นต่อถึงอองเดร  พออ่านๆคนที่โพสเข้ามาก็พอจะเข้าใจความรู้สึกอองเดร เปงเพราะยัยแม่มดร้ายนั่นเองอ่ะสินะ
แล้วสองคนที่จะมีเจ้าชายตัวน้อยออกมามั้ยนะ รึจะเปนเจ้าหญิงดีละ แอบลุ้นๆดีก่า เพราะคู่นี้แต่งกันเร็วก่าคนอื่นอีก

อ้ะ แล้วซิกมัน อ้ะค่ะ ไม่มีคนที่ตัวเองชอบเลยเหรอ?

รึว่าซิกมันแอบชอบ แนนเน็ต  รึเปนมือที่สาม

รึว่าจะเปนเกย์ O-o

เพราะซิกมันชอบแทงข้างหลัง แถมยังชอบแยกชาวบ้านเค้าอีกแหนะ อิอิ

(ล้อเล่นคะล้อเล่น)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #19 on: June 12, 2007, 05:01:15 PM »

Sigmund เค้ามี Thunderix คู่ใจแล้วครับ 

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #20 on: June 12, 2007, 05:28:56 PM »

ซิกมันต์ต้องคู่กับธอร์สิ ตบจูบ ตบจูบ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #21 on: June 12, 2007, 07:51:18 PM »

ใช่ครับๆ

ปล. ไม่ได้เจาะจงว่านะครับ เพราะผมก็เตือนรุ่นน้องผู้หญิงให้พิมพ์ให้ถูกอยู่เหมือนกัน 

ทุกๆคูที่ว่ามาก็ต้องดูกันต่อไป แต่ที่สงสัยคือ กษตริย์ซิกมันด์จะไม่มีใครมาอยู่ข้างกายบ้างเหรอเนี่ย 
ว่าแต่เขา

ผมว่าวานาอันอกหักด้วยความแค้นจึงไปยกทัพฟูดินันมาตีซาโลม เอิกๆ~

ส่วนชาลอาจตายในหน้าที่ วาโรนิก้าเสียใจมากจนฆ่ายูนิคอร์นคู่ใจทิ้ง แล้วกลายเป็นเพลย์ เกิร์ล

ปล.อย่าถือคนบ้าอย่าว่าคนเมา

kantkung
Member

« Reply #22 on: June 12, 2007, 10:27:18 PM »

เป็นไปได้ที่ พอเรจิแต่งงาน แนนเน็ตตกงาน ประเหมาะกับ ซิกมันเหงาใจ ไม่มีพี่สาวแล้ว บังเอิญเจอกัน ....แล้วหลงรัก 

หรืออาจจะเป็น ซูไลก้าหนีออกจากซาโลมไปเจอซิกมันกำลังปราบสัตว์ประหลาดเพื่อช่วยชาวเมืองอยู่ ก็โอ้ว หลงรัก -.- แล้วก็แต่งงานกัน

ทั้งหมดนี้เปงแค่จินตนาการเท่าน้าน 

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #23 on: June 12, 2007, 10:40:13 PM »

ซิกมันอ่ะไม่แต่งหรอก...

มีชาลร์อยู่แล้วทั้งคน (หลงได้ เอ้ย หลงรักกันตอนฝึกวิชา)

MaidenNene
Member

Email
« Reply #24 on: June 13, 2007, 03:29:30 AM »

กรรม...

ยิ่งคุยไปคุยมา

ซิกมัน เปนเกย์ไปซะแหล่วว  555+

God of Guardian
Member

Email
« Reply #25 on: June 21, 2007, 07:28:17 PM »

ใช่ครับๆ

ทุกๆคูที่ว่ามาก็ต้องดูกันต่อไป แต่ที่สงสัยคือ กษตริย์ซิกมันด์จะไม่มีใครมาอยู่ข้างกายบ้างเหรอเนี่ย 
ว่าแต่เขา

โอ๊ะๆๆๆ ลืมพิมพ์ไม้เอกไป ขออนุญาตกลับไปแก้ไขก่อนนะ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: