Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:38:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: พูดตามตรงและถามตามตรง  (Read 8770 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« on: June 02, 2007, 02:29:36 AM »

เป็นการตั้งกระทู้ที่กลัวโดนด่าที่สุดละสำหรับผม
จากการรี-แบนครั้งนี้โพนี่น้อย1ในอุปกรณ์0จั่วโดนรีไป
ผมก็นึกว่าความเท่าเทียมจะกลับมาในรูปเกม
แต่ปรากฎว่าจากการที่ลองเล่นคอมโบนี้และลองเอาเด็คอื่นไปลองสู้ดูปรากฎว่า
คอมโบพังได้ง่ายขึ้นก็จริงแต่เปอร์เซ็นต์ติดคอมโบยังสูงอยู่มากคุ้มค่าในการเล่น
แล้วมันมีปัญาหาจริงๆเมื่อไปรวมกะซิกมันด์ที่มีหนุมาน
0ชุบและจั่วหนุมานมายัน
ถ้าไม่ได้เล่นเด็คที่ข้ามไลน์อย่างซิกมันด์จะสู้ยากมากขนาดที่ว่าถ้าคอมโบติดก็แพ้ไป70เปอร์เซ็นต์แล้วมั้ง
ทำให้ผมได้คิดว่าตัวปัญหาจริงๆคือmelville
การที่มีมันอยู่ทำให้เซิร์จโพนี่ได้-ลบค่าใช้สกิลจนเป็น0ได้

จากที่พล่ามมาทั้งหมดนี้คืออยากจะบอกว่าหาทางทำอะไรกับหมอนี่ดีกว่าโพนี่ปล่อยๆมันเหอะเดคเพกาซัส1จั่วก็เก่งได้คืนโรน่าให้ไปแล้วก็โพนี่ด้วยผมว่าการสร้างทรัพยากรโดยไม่ใช้mpเลยไม่ควรจะมีนะถึงจะบอกว่ามี2ตัวแต่ทำทุกๆซับเทิร์นก็ได้เท่าไหร่แล้วโพนี่ตายยากมากถ้าเลี้ยงดีๆ

คนอื่นๆคิดว่าไงครับ

ปล.ขออภัยหากกระทู้นี้ทำให้ใครขัดเคืองขอบอกว่าผมไม่ได้เป็นพวกที่แพ้เดคไรมาก็หาทางสู้ไม่ได้ต้องเรียกร้องให้แบนเพราะผมก็เล่นเดคนี้เหมือนกันแต่เห็นถึงความโกงของมันครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: June 02, 2007, 02:57:04 AM »

แบนเมวิลมันก้อยังมี Tree Headed Griffin อยู่ดีหนิคับถ้าจะแบนก้อต้องเอาทั้งชุดแล้วเหลือเมวิลไม่ก้อบลูสกายซักตัว เพราะเมวิลมันทำอย่างอื่นได้ไม่น่ามาเจาะจงตรงลด Mp บลูสกายก้อเอามาเล่นกะโรน่าได้

ปล พี่เองก้อเล่นหนิคอมโบเนี้ย

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #2 on: June 02, 2007, 03:04:09 AM »

ทำใจครับ T_T ผมเอามาแค่ใช้สำหรับโดดกันการตี ยังสะอื้นเลย โดนฟรีสตบประจำ จากนี้ไปคงหาตัวโดดยากขึ้นอีก เศร้าไป

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #3 on: June 02, 2007, 03:30:59 AM »

ทุกวันนี้ผมกลับมอง ว่า ไอ้นกหัวขวาน Tyad cany bird เก่งมากจริง ๆ มาเวลเล่ตั้งเร็วจ่าย 1 ทำอะไรก็ได้

รวดเร็วไป ตั้งเกมดีกว่าทุกเด็ค

แต่หัวขวานยังไปพยุงเด็คอื่นอีกหลายเด็คที่เป็น เทเมอร์

เพลเมคเกอร์ของ โรน่า คือ มาเวลเล่นั่นเอง ส่วน โรน่าเป้น กองหน้าทำประตู มี2 หรือมี 4 ก็ทำประตูได้

ส่วนกองหลังลดไป 2 ตัว แต่ก็ยังทำเกมได้อยู่ดี ก็คือโพนี่

แต่โดยรวมคิดว่าเล่นยากขึ้น ประมาณจับฉ่ายที่ต้องรอของขึ้นถึงจะเก่ง แต่ไม่ใช่เรื่องยากสับหรับ มาเวลเล่ ใช่มะ

ลองดูกันไปอีกทีครับ ทีมงานเขาประชุมกันมาแล้วน่าจะเป้นทางออกที่ดีที่สุด

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: June 02, 2007, 04:37:01 AM »

คิดว่าอย่างน้อยก็ยังดีกว่าปล่อยให้มันมีอยู่ 4 ใบ 

Dean
Member

« Reply #5 on: June 02, 2007, 05:29:14 AM »

สองใบ กับ สี่ใบ ต่างกันเยอะนะครับ draw engine อื่น ๆ จะได้เกิดบ้าง อย่าง Xerxes, Traveler Airship ฯลฯ

ยังไงเกมระดับสูงก็วัดกันที่ปริมาณการ์ดอยู่ดีแหละครับ แต่อย่างน้อยก็ขอให้พอหายใจได้บ้าง แค่นี้ก็โอเคแล้ว

JZK
Member

« Reply #6 on: June 02, 2007, 05:38:20 AM »

ซิกเด็ก เอาเหลือใบเดียวพอ แบล็คโบ ผมโดนจ้วงจายหมด -*-

ฮ่าๆๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #7 on: June 02, 2007, 01:57:02 PM »

จริง ๆ ที่แอบคิดเอาไว้คนเดียวคือ
แบนบลูสกาย
Restrict melville เหลือ 2
แบบนี้ล่ะครับถึงหมด 0 จั่ว คือจะทำก็ได้ แต่ยากขึ้น

จริง ๆ การเหลือ Pony 2 เป็นการจำกัดไปในตัวด้วยว่า ให้คุณเล่น Beast นะ ไม่งั้น Search ยากจริง ๆ

Tiny มันทำให้ Tamer เล่นได้บ้าง ไม่งั้นก็เน่าเป็นบัวเต่าถุยเกินไปล่ะครับ

โอรีโอ้บลิซซาร์ดคุง
Member

« Reply #8 on: June 02, 2007, 03:33:08 PM »

เป็นการตั้งกระทู้ที่กลัวโดนด่าที่สุดละสำหรับผม
จากการรี-แบนครั้งนี้โพนี่น้อย1ในอุปกรณ์0จั่วโดนรีไป
ผมก็นึกว่าความเท่าเทียมจะกลับมาในรูปเกม
แต่ปรากฎว่าจากการที่ลองเล่นคอมโบนี้และลองเอาเด็คอื่นไปลองสู้ดูปรากฎว่า
คอมโบพังได้ง่ายขึ้นก็จริงแต่เปอร์เซ็นต์ติดคอมโบยังสูงอยู่มากคุ้มค่าในการเล่น
แล้วมันมีปัญาหาจริงๆเมื่อไปรวมกะซิกมันด์ที่มีหนุมาน
0ชุบและจั่วหนุมานมายัน
ถ้าไม่ได้เล่นเด็คที่ข้ามไลน์อย่างซิกมันด์จะสู้ยากมากขนาดที่ว่าถ้าคอมโบติดก็แพ้ไป70เปอร์เซ็นต์แล้วมั้ง
ทำให้ผมได้คิดว่าตัวปัญหาจริงๆคือmelville
การที่มีมันอยู่ทำให้เซิร์จโพนี่ได้-ลบค่าใช้สกิลจนเป็น0ได้

จากที่พล่ามมาทั้งหมดนี้คืออยากจะบอกว่าหาทางทำอะไรกับหมอนี่ดีกว่าโพนี่ปล่อยๆมันเหอะเดคเพกาซัส1จั่วก็เก่งได้คืนโรน่าให้ไปแล้วก็โพนี่ด้วยผมว่าการสร้างทรัพยากรโดยไม่ใช้mpเลยไม่ควรจะมีนะถึงจะบอกว่ามี2ตัวแต่ทำทุกๆซับเทิร์นก็ได้เท่าไหร่แล้วโพนี่ตายยากมากถ้าเลี้ยงดีๆ

คนอื่นๆคิดว่าไงครับ

ปล.ขออภัยหากกระทู้นี้ทำให้ใครขัดเคืองขอบอกว่าผมไม่ได้เป็นพวกที่แพ้เดคไรมาก็หาทางสู้ไม่ได้ต้องเรียกร้องให้แบนเพราะผมก็เล่นเดคนี้เหมือนกันแต่เห็นถึงความโกงของมันครับ

เป็นการตั้งกระทู้ที่กล้าหาญมากครับ 
ผมคิดว่าชุดนี้เก่งเพราะ เมลวิลครับ น่าจะเหลือเมลวิลเเค่ 1
ส่วนตัวที่เหลือคงเอาไว้ครับ จะทำให้เกิดคอมโบยากขึ้น 

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #9 on: June 02, 2007, 03:36:45 PM »

ทำงั้นเหมือนกับทำให้เด็คบีสไม่มีการจั่วเลยอะดิ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #10 on: June 02, 2007, 06:08:16 PM »

แบนเมวิลมันก้อยังมี Tree Headed Griffin อยู่ดีหนิคับถ้าจะแบนก้อต้องเอาทั้งชุดแล้วเหลือเมวิลไม่ก้อบลูสกายซักตัว เพราะเมวิลมันทำอย่างอื่นได้ไม่น่ามาเจาะจงตรงลด Mp บลูสกายก้อเอามาเล่นกะโรน่าได้

ปล พี่เองก้อเล่นหนิคอมโบเนี้ย

กริฟฟินเทียบกับเมวิลไม่ได้หรอกครับ ทั้งพลัง ความเร็ว แถมเมวิลยังเซิร์ชบีสได้อีกตังหาก

แอบไม่เห็นด้วยกับการแบนบลูสกาย เพราะหมอนี่เกิดมาเพื่อเพกาซัส ไม่งั้นเพกาซัสต้องบังคับใส่เมวิล ทั้งที่เพกาซัสควรจะต้องเล่นเพกาซัส งงมั้ยเนี่ย

แต่ถ้าเพื่อความเสมอภาคแล้ว ก็คงต้องยอมให้กระแสโลกจัดการมันไป

อนึ่ง ออกตัวก่อนว่าผมไม่ได้เล่นซิกมันนะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #11 on: June 02, 2007, 09:53:05 PM »

ถ้ามีตัวลดเอมพีโดดของโพนี่เป็น 0 ได้ 3 ตัว ก้อต้องแบนให้เหลือใบเดียวถึงจะเล่นได้ ส่วนตัวไหนก้อคิดหนัก :-\

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #12 on: June 02, 2007, 10:04:12 PM »

แก้ Text โพนี่ให้มันโดดมา At line ซี่

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #13 on: June 02, 2007, 11:28:03 PM »

แก้ Text โพนี่ให้มันโดดมา At line ซี่

โดดมาat lineมันก็ขึ้นมืออยู่ดีคร้าบ

ที่อยากให้ทำไรกะเมลวิลคือมันครบเครื่องเกินไป
1.เซิร์จได้ด้วยเงื่อนไขที่ไม่ยากนี่แหละที่แรง
2.ลบmpได้ที่สำคัญคือทำให้เป็น0ซึ่งเป็นคอมโบที่จัดว่าอันตรายมากนะ
3.ตั้งเองก็ได้(tiny cyan bird)
ลองมาเทียบกับลูเครเทียนะ
1.ตั้งได้
2.ปิดเกมได้(ทั้งมูฟและตี)
3.พังมิสติกได้(เพราะกระแสเมต้าปัจจุบันแหละความสามารถนี้เลยมีบทบาทมากขึ้นเยอะเธอเลยโดน)
ลองมาเปรียบกะเจ๊ลูก็พบว่าพอๆกันนะในความคิดผม
มองแล้วน่าจะคืนโพนี่กะโรน่ามาเถอะกั๊บพาหมอนี่ไปแทนเหอะ1จั่วก็เก่งแล้วเพกาซัสอะ

Member

« Reply #14 on: June 02, 2007, 11:37:02 PM »

โดดมาat lineมันก็ขึ้นมืออยู่ดีคร้าบ

ที่อยากให้ทำไรกะเมลวิลคือมันครบเครื่องเกินไป
1.เซิร์จได้ด้วยเงื่อนไขที่ไม่ยากนี่แหละที่แรง
2.ลบmpได้ที่สำคัญคือทำให้เป็น0ซึ่งเป็นคอมโบที่จัดว่าอันตรายมากนะ
3.ตั้งเองก็ได้(tiny cyan bird)
ลองมาเทียบกับลูเครเทียนะ
1.ตั้งได้
2.ปิดเกมได้(ทั้งมูฟและตี)
3.พังมิสติกได้(เพราะกระแสเมต้าปัจจุบันแหละความสามารถนี้เลยมีบทบาทมากขึ้นเยอะเธอเลยโดน)
ลองมาเปรียบกะเจ๊ลูก็พบว่าพอๆกันนะในความคิดผม
มองแล้วน่าจะคืนโพนี่กะโรน่ามาเถอะกั๊บพาหมอนี่ไปแทนเหอะ1จั่วก็เก่งแล้วเพกาซัสอะ

คงจะหมายถึงให้หยุดคอมโบโดดหาหนุมานมั้ง
เมวิลไปก้อจะดีเหมือนกันนะ เสิร์จไม่ได้ ยืนเร็วไม่ได้ แต่ยัง 0 โดดจั่วจาก Three Headed Griffin ได้อยู่ดี (แต่ก้อยากขึ้น)
« Last Edit: June 02, 2007, 11:43:19 PM by !!<$[A]pprentic[€]~!!~[A]lchemiis[T]$>!! » Logged

AS12
Member

Email
« Reply #15 on: June 02, 2007, 11:37:35 PM »

จริง ๆ ที่แอบคิดเอาไว้คนเดียวคือ
แบนบลูสกาย
แบบนี้ล่ะครับถึงหมด 0 จั่ว คือจะทำก็ได้ แต่ยากขึ้น

จริง ๆ การเหลือ Pony 2 เป็นการจำกัดไปในตัวด้วยว่า ให้คุณเล่น Beast นะ ไม่งั้น Search ยากจริง ๆ

Tiny มันทำให้ Tamer เล่นได้บ้าง ไม่งั้นก็เน่าเป็นบัวเต่าถุยเกินไปล่ะครับ

ผมเห็นด้วยกับพี่กิ๊ก โรน่าจ่าย1ตีคุณกลัวไม๊

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #16 on: June 02, 2007, 11:56:11 PM »

ส่วนตัวคิดว่าไม่น่ามีปัญหานะแต่ก่อนไส่4ก็ไม่ค่อยจะขึ้นกันอยู่แล้วนี่ รีสติกมันไปก็ดีแล้วแลความสนุกจะได้เพิ่มขึ้น

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #17 on: June 03, 2007, 12:02:54 AM »

แบนบลูสกาย

ผมเห็นด้วยกับพี่กิ๊ก โรน่าจ่าย1ตีคุณกลัวไม๊
ถือว่าถูกต้องนะคร้าบบบบ

mr.Tu
Member

« Reply #18 on: June 03, 2007, 12:28:24 AM »

ซิกเด็ก เอาเหลือใบเดียวพอ แบล็คโบ ผมโดนจ้วงจายหมด -*-

ฮ่าๆๆ

ที่เป็นอยู่ก็ลำบากแล้วครับพี่  อย่าให้เหลือ 1 เลย (ผมยอมรับการตัดสินทุกอย่างใน
การรีสติคและการแบนครั้งล่าสุดนี้นะครับ   ก็เข้าใจว่าทุกคนเจอซิกมันแล้วมันลำบาก
แต่ถ้าให้เหลือซิกมันเด็ก1 ใบ  ผมคงเลิกเล่นจริงๆ)

แล้วไม่ต้องมาแข่งขันกันแล้ว  ปล้นชัยชนะไปเลยแล้วกัน
วันหลังสู้ Deck ไหนไม่ได้ก็  รีสติคกันไปใครจัด Deck มาแรงหน่อยก็ซวยแล้วกัน
ถึงวันนั้นจริงๆ  ผมกับน้องๆ ก็คงเลิกเพราะเบื่อระบบ

« Last Edit: June 03, 2007, 12:31:32 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #19 on: June 03, 2007, 12:35:56 AM »

ฮ่าๆๆ

ที่เป็นอยู่ก็ลำบากแล้วครับพี่  อย่าให้เหลือ 1 เลย (ผมยอมรับการตัดสินทุกอย่างใน
การรีสติคและการแบนครั้งล่าสุดนี้นะครับ   ก็เข้าใจว่าทุกคนเจอซิกมันแล้วมันลำบาก
แต่ถ้าให้เหลือซิกมันเด็ก1 ใบ  ผมคงเลิกเล่นจริงๆ)

แล้วไม่ต้องมาแข่งขันกันแล้ว  ปล้นชัยชนะไปเลยแล้วกัน
วันหลังสู้ Deck ไหนไม่ได้ก็  รีสติคกันไปใครจัด Deck มาแรงหน่อยก็ซวยแล้วกัน
ถึงวันนั้นจริงๆ  ผมกับน้องๆ ก็คงเลิกเพราะเบื่อระบบ

ตอบโดนใจ เอาไป 1 เรป แปะๆๆๆ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ส่วนผมจะไปเล่นตัวอื่นแล้ว รู้สึกเล่นอะไรแรงๆแล้วก็โดนหมด จัด คอมม่อน อันคอมเล่นไม่ช้ำใจ อย่างน้อยก็ถูกกว่าแรรแน่นอน ถึงจะโดนแบนหรือรีสติกอีกก็คงไม่ช้ำใจเท่าแรร์แล้วล่ะ

mr.Tu
Member

« Reply #20 on: June 03, 2007, 12:39:26 AM »

ตอบโดนใจ เอาไป 1 เรป แปะๆๆๆ เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ส่วนผมจะไปเล่นตัวอื่นแล้ว รู้สึกเล่นอะไรแรงๆแล้วก็โดนหมด จัด คอมม่อน อันคอมเล่นไม่ช้ำใจ อย่างน้อยก็ถูกกว่าแรรแน่นอน ถึงจะโดนแบนหรือรีสติกอีกก็คงไม่ช้ำใจเท่าแรร์แล้วล่ะ

ถ้าเจอแบบนั้นจริงเดียวจะตามไปเล่น Uncom,  common ด้วยคนครับ  หาแบบว่า 4ใบ 5บาทเลยมานั่งเล่นกัน
ไม่ต้องคิดไรมาก  ดีไม่ดีก็เลิกๆ เล่นไป  ไปเล่น DoTA เหมือนเดิมดีกว่า 
« Last Edit: June 03, 2007, 12:42:48 AM by mr.Tu » Logged

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #21 on: June 03, 2007, 12:41:00 AM »

เหอะๆ สุดท้ายปัญหาจริงๆก็ไม่ใช่อะไรหรอกนะ ก็กลัวซิกมันต์ติดดาบใช่มั้ยอ่ะ
ลองคิดเล่นๆ แบนดาบไปทุกปัญหาจบ (ซิกมันต์ดับ)

Member

« Reply #22 on: June 03, 2007, 12:43:49 AM »

ถ้าเจอแบบนั้นจริงเดียวจะตามไปเล่น Uncom,  common ด้วยคนครับ  หาแบบว่า 4ใบ 5บาทเลยมานั่งเล่นกัน
ไม่ต้องคิดไรมาก
คุณได้พบ "ผู้ร่วมอุดมการณ์" 1 ea
ยินดีต้อนรับสู่กองทัพ คอมม่อน+อันคอม คอมปานีครับ เหอๆ
เหอะๆ สุดท้ายปัญหาจริงๆก็ไม่ใช่อะไรหรอกนะ ก็กลัวซิกมันต์ติดดาบใช่มั้ยอ่ะ
ลองคิดเล่นๆ แบนดาบไปทุกปัญหาจบ (ซิกมันต์ดับ)

ดีครับๆ ผมก็เล่นซิกมันต์ แบนดาบซิกมันต์เลยครับ แต่อย่าไปแบนของคนอื่นนะครับ ปล่อยให้ธาตุอื่นๆได้โชว์พาวกันบ้าง ฮ่ะๆ (แบนให้หมดเลย ได้เวลาแรร์ลมราคาร่วงซะที หลังจากแพงมานาน)
« Last Edit: June 03, 2007, 12:47:45 AM by Felasia's speacial soilder » Logged

Member

« Reply #23 on: June 03, 2007, 01:13:02 AM »

คุณได้พบ "ผู้ร่วมอุดมการณ์" 1 ea
ยินดีต้อนรับสู่กองทัพ คอมม่อน+อันคอม คอมปานีครับ เหอๆ

ดีครับๆ ผมก็เล่นซิกมันต์ แบนดาบซิกมันต์เลยครับ แต่อย่าไปแบนของคนอื่นนะครับ ปล่อยให้ธาตุอื่นๆได้โชว์พาวกันบ้าง ฮ่ะๆ (แบนให้หมดเลย ได้เวลาแรร์ลมราคาร่วงซะที หลังจากแพงมานาน)
เก็บกดอะไรนักหนา แค่นี้ก้อสมดุลธาตุกำลังดีแล้วครับ พูดเหมือนเอาสะใจเข้าไว้อย่างงั้นอ่ะ

Cookie
Member

« Reply #24 on: June 03, 2007, 01:23:28 AM »

จริงๆละ รีสติกโพนี่เปกาซัส มันก็ดูจะเป็นอะไรที่สมเหตุสมผลที่สุดนะครับ เพราะว่า มันค่อนข้างหลากหลายเกินไปหน่อยอ่ะครับ

หรือเค้าอาจจะยังคิดๆอยุกะได้ เหนมันแรง เลยรีสไว้ก่อน แล้วเด๋วชุดหน้าอาจจะแลกที่กะเมลวิล หรือ ตัวอะไร ก็คงต้องรอดูกันต่อนะครับ

Member

« Reply #25 on: June 03, 2007, 01:28:11 AM »

แรร์ธาตุลมราคาแพงจริงๆนะครับ ถ้าปรับลดเพื่อความสมดุลแล้วก็จะทำให้ราคาถูกลง ผมชอบของถูกอยู่แล้วอ่ะครับ ส่วนที่ว่าสะใจ ก็ถูกครับ พอเก่งปุ๊บก็แห่เล่นกันจนมันแพง ทำให้หลายๆคนหมดโอกาส เพราะบางคอมโบ จำเป็นต้องใช้การ์ดบางใบ ซึ่งถ้ากำลังฮิต มันก็จะแพงและหายากมากๆ สงสารก็แต่พวกเด็กเล็กๆ เห็นคนอื่นเล่นกันสนุก ก็อยากเล่นบ้าง พอปรับสมดุลลง ของถูกลง หาง่ายขึ้น แล้วผมก็เลยเฮด้วยคน เพราะของมันก็ถูกลง หาง่ายขึ้น เพราะคนเลิกกันเป็นแถบๆ เด็กๆจะได้จัดเล่นได้มั่ง ไม่งั้นก็เลิกหวังอ่ะครับ ที่จะได้เล่น ช่วงก่อนซิกมันต์เด็กจะปรับลด ราคา เกือบ100 ในแฟ้มแทบไม่มีขาย พอปรับเหลือ 2 ร่วงไปที่ 60 กว่า มีเต็มแฟ้ม เกลื่อนตลาดเลยครับ ถ้าเก็บกด ก็คงเพราะเรื่องราคากระมัง เด็กๆจะได้มีเล่นเสียที

ปล. ดาบก็มีน้อยนะครับช่วงนี้ ถ้าปรับลด ในแฟ้มก็คงจะมีคนปล่อยบ้าง แค่นั้นเอง
จริงๆละ รีสติกโพนี่เปกาซัส มันก็ดูจะเป็นอะไรที่สมเหตุสมผลที่สุดนะครับ เพราะว่า มันค่อนข้างหลากหลายเกินไปหน่อยอ่ะครับ

หรือเค้าอาจจะยังคิดๆอยุกะได้ เหนมันแรง เลยรีสไว้ก่อน แล้วเด๋วชุดหน้าอาจจะแลกที่กะเมลวิล หรือ ตัวอะไร ก็คงต้องรอดูกันต่อนะครับ

งั้นฉวยโอกาสช่วงนี้ ตุนไว้ จะดีมั้ยน้อ หุหุ
« Last Edit: June 03, 2007, 01:30:28 AM by Felasia's speacial soilder » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: June 03, 2007, 01:33:44 AM »

เก็บกดอะไรนักหนา แค่นี้ก้อสมดุลธาตุกำลังดีแล้วครับ พูดเหมือนเอาสะใจเข้าไว้อย่างงั้นอ่ะ
อืมถูกนะ คนที่พูดประมาณนั้นผมว่าพึ่งแต่การ์ดเกิน  ออกแนวประชดประมาณว่ารับไม่ได้รีสโพนี่ไปใช่ว่ามันจะเล่นไม่ได้ รีส ซิกมันน้อยไปใช่ว่ายังจะเล่นไม่ได้ อย่ามองเพียงด้านเดียวคับ  บริษัทอยากให้ เด็คอื่นได้เก่งบ้าง ได้มีเด็คอื่นได้แจ้งเกิดบ้าง เพราะ เมื่อก่อนผมสักเกตทุกคนเวาจัดเด็คใหม่ จะบ่นว่า ว้า จั่วไม่ทัน  อะไรประมาณนั้น  เวลาแข่งจะได้หลากหลายและไม่น่าเบื่อ ไม่ใช่ไปไหนก็เจอแต่ซิกมัน มันน่าเบื่อ  

คนเราไม่ได้พึ่งที่ Skill และ Ability การ์ดเสมอไป มันอยู่ที่ Skill ผู้เล่นด้วย

ไม่เข้าใจพอสู้เด็คไหนไม่ได้ก็บอก โกง ไอตัวนี้โกงไอตัวนั้นโกง แบนนั้นด้วย รีสนั่นด้วย งง จริงๆ  

Member

« Reply #27 on: June 03, 2007, 01:45:40 AM »

แรร์ธาตุลมราคาแพงจริงๆนะครับ ถ้าปรับลดเพื่อความสมดุลแล้วก็จะทำให้ราคาถูกลง ผมชอบของถูกอยู่แล้วอ่ะครับ ส่วนที่ว่าสะใจ ก็ถูกครับ พอเก่งปุ๊บก็แห่เล่นกันจนมันแพง ทำให้หลายๆคนหมดโอกาส เพราะบางคอมโบ จำเป็นต้องใช้การ์ดบางใบ ซึ่งถ้ากำลังฮิต มันก็จะแพงและหายากมากๆ สงสารก็แต่พวกเด็กเล็กๆ เห็นคนอื่นเล่นกันสนุก ก็อยากเล่นบ้าง พอปรับสมดุลลง ของถูกลง หาง่ายขึ้น แล้วผมก็เลยเฮด้วยคน เพราะของมันก็ถูกลง หาง่ายขึ้น เพราะคนเลิกกันเป็นแถบๆ เด็กๆจะได้จัดเล่นได้มั่ง ไม่งั้นก็เลิกหวังอ่ะครับ ที่จะได้เล่น ช่วงก่อนซิกมันต์เด็กจะปรับลด ราคา เกือบ100 ในแฟ้มแทบไม่มีขาย พอปรับเหลือ 2 ร่วงไปที่ 60 กว่า มีเต็มแฟ้ม เกลื่อนตลาดเลยครับ ถ้าเก็บกด ก็คงเพราะเรื่องราคากระมัง เด็กๆจะได้มีเล่นเสียที

ปล. ดาบก็มีน้อยนะครับช่วงนี้ ถ้าปรับลด ในแฟ้มก็คงจะมีคนปล่อยบ้าง แค่นั้นเอง

งั้นฉวยโอกาสช่วงนี้ ตุนไว้ จะดีมั้ยน้อ หุหุ

แล้วแบนๆกันกะให้ราคาถูกอย่างงี้ เด็คซิกมันต์จะมีคนอยากเล่นเหรอ ซิกมันต์เด็กตีข้ามไลน์ไม่ได้ ในที่สุดก้อจะเป็นใบรองให้ซิกมันต์ หนุมานก้อจะต้องกลับมาโดนรีแล้วราคา 30 บาทเหมือนเดิมเหรอ แล้วซิกมันต์จะเหลืออะไรหละ เด็กก้อจะหันไปเล่นทราเฮิร์น ซาดินอีก ซาดีนแพงไป ก้อต้องมารีจนหมดตัวอ่ะถึงจะถูกพอให้เด็กเล่นกัน ไม่จบไม่สิ้นถ้าอย่างงี้

จะเอาอย่างงั้นเหรอคับถามจริง ???

Member

« Reply #28 on: June 03, 2007, 01:46:32 AM »

แป่ว ซะงั้น เอาเถอะครับ ปรับลดอะไร ปรับเพิ่มอะไรก็ตามใจท่านเถิดครับ กระผมเป็นแค่ผู้บริโภค มีอะไร ก็เล่นสิ่งนั้น ฮิตมาก หายาก ราคาแพง ก็ไม่ไหว ปรับแล้วคนไม่นิยมเล่น เทขายกันหมด ผมก็เฮของถูก ผมคนงบน้อยก็จะได้หามาเล่นบ้าง

ผมไม่เคยบอกให้ลดใบโน้น แบนใบนี้ (ยกเว้นดาบซิกมันต์ ผมเองก็ใช้อยู่ รู้สึกว่ามันโกงเวลาตี คู่ต่อสู้น่าสงสารมาก) อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ (ถ้าไม่ได้กล่าวพาดพิงผม ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ)

ขออภัยในบางอารมณ์ ที่ใส่อารมณ์ ประชดประชัน อย่างไรซะก็แค่การแสดงความคิดเห็น ผมก็แค่คนธรรมดา มีรักโลภโกรธหลง ไม่ใช่พระโพธิสัตว์จากไหน จะมองเป็นการระบายอารมณ์ใส่บอร์ด ก็แล้วแต่ท่านจะเลือกมองเถิด (แต่ถ้าจะให้ดี มองกลับในแง่คนงบน้อยด้วยก็ดี เค้าตะโกนเยสด้วยความดีใจ ที่ในที่สุดก็จะได้เล่นเสียที ถึงจะแค่ 1หรือ2 อย่างน้อยก็ยังได้เล่น)

ปล. กระทู้กำลังเบี่ยงเบน ขออนุญาติ วกกลับเข้าไปประเด็นม้าน้อยครับ
ปล2. ม้าน้อยผมเอามาเป็นตัวโดดบล๊อคการฟรีสแล้วตบ เพื่อไม่ให้พรรคพวกตาย ไม่ได้คิดจะเอาไปโดด 0 นะครับ การ์ด 1 ใบ ไม่จำเป็นต้องเอาไปใช้แบบเดียวเสมอไป ถูกมั้ยครับ คุณก็มีคอมโบของคุณ ผมก็มีคอมโบของผม ม้ามันลดลงเหลือ 2 ผมก็ต้องไปหาตัวอื่นโดดแทน ถ้าหาไม่ได้ ผมก็เปลี่ยนคอนเซ็ปเด็คผมเอง โดยการหาของถูกๆมาจัด เพราะถ้าเอาของแพงๆ แรงๆมาจัด ก็เกรงว่าจะโดนแบน+รีสอีก ก็เลยจะไปจัดเด็คที่มีแต่ซีลหาง่าย ราคาไม่แพง แต่มีคอมโบปลีกย่อยต่างๆ นี่เป็นความกลัวขั้นพื้นฐานของนักเล่นการ์ดครับ เพราะเกิดการประกาศครั้งหน้า เป็นการปรับลดการ์ดแพงๆอีก ถ้าผมเล่นของถูกๆ ก็ไม่โดนผลกระทบอะไรมากนัก สมมติว่าโดนของถูกๆ ก็ไม่เจ็บมากนัก ไม่มีความคิดให้ไปไล่แบนชาวบ้านเค้าครับ ขอให้เข้าใจในจุดนี้ด้วย ขอบคุณครับ
« Last Edit: June 03, 2007, 02:14:00 AM by Felasia's speacial soilder » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #29 on: June 03, 2007, 02:29:35 AM »

ฟังแล้วมันแปลกๆ นะ ผมขอจบการบ่นของผมใน รีพายนี้พอ

อ่านมาหลาย  เรปและ ที่บอกกันว่า  รีสติคด้วยเหตุผลต่างๆ นานา
หรือจะแบนเพราะแรงเกิน   อยากให้เด็คนั้นได้เกิดบ้าง  ยังไงก็คิดถึงผู้
บริโภคบ้างนะครับ  สำหรับผม  มีงานมีการทำมาหากินมีเงินอาจจะไม่ขัดสน
อยากเล่นไรก็พอมีเงินซื้อได้       แต่ SMN มันก็ใช่ว่าจะเป็นเกมสำหรับผู้ใหญ่
เสมอไป  เด็กๆ ประถมตาดำๆ  มัธยมมันก็ซื้อเล่นนะ  ยิง่พวกนี้ขอเงินพ่อแม่เก็บเงินซื้อ

คิดดูนะครับ  ถ้ามีไอ้น้องมัธยมคนนึงมันอยากจะเล่นแข่งSMN เก็บเงินค่าขนม
มาซื้อปรากฏว่า  การ์ดนี้โดดแบน  การ์ดนี้โดนรีสติค  เป็นผมนะ อารมณ์นั้นช้ำอะ
พึ่งจะซื้อมาเลย    สมมุติเลยนะว่าจะทำ Deck  ซิกมันมาแข่ง  ซื้อ ลูเคเทียเลย
 ซื้อมา 2 ใบ 360บาท โพนี่เปกาซัสอีกใบละ 80  ซื้อ4ใบ  320 บาท รวมกัน 680
ค่อนพันแล้วครับ)  ช้ำมั้ย  โดนรีสติคทีขายกลับ จาก680 ได้300หรือน้อยกว่านั้นด้วยมั้ง

แล้วยิ่งไม่ได้ท่องเว็บด้วยไม่เคยเล่นคอมงี้ ใครจะไปรู้ว่าใบไหนโดนแบนอัน 
ใบไหนไม่โดนแบนรับรองว่าโดนต้มเปื่อยอะ

(ปล. ขออภัยครับที่ส่งเสียงบ่นให้สมาชิกระคายเคือง ผมอาจจะพึ่งเข้ามาเล่นเกมการ์ดนี้  แต่
ได้วนเวียนซื้อขายและสร้าง Deck มาหลายต่อๆ หลายแล้วครับ  ซึ่งกว่าผมจะ
มาพบกับเว็บนี้ผมก็โดนหลอกขาย การ์ดที่โดนแบน โดนรีสติคมาหลายต่อ หลายใบ
สิง่ที่ผมคาดหวังในเกม  SMN มากที่สุดนะครับ  ขอเป็นหนึง่เสียงที่ส่งผ่าน
จากกลุ่มเล่นการ์ดเล็กๆ ซึ่งไม่รู้ว่าจะบอกไปถึงคนทำคนผลิตได้หรือเปล่านะ

ผมคาดหวังว่าจะได้เล่นการ์ดสนุกๆ มีโอกาสได้แข่งชัน  และจัดการ์ดคอมโบ
อย่างหมดห่วงต่างๆโดยไม่ต้องกังวลกับการ์ดแบนหรือรีสติคได้จะยิ่งดีมากครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ฝากอีก 1 เรื่องครับ
ผมขอเสนอนะ  ทำรายชื่อการ์ดที่โดนแบน โดนรีสติคล่าสุด ให้ทางร้านแปะ
ไว้มั้ยใครจะแข่งใครจะซื้อก็เจ้าของร้านอธิบายซะ  ไม่งั้นมันเหมือนหลอกขายเด็ก 
ใครไม่แข่งจะซื้อไปก็ไม่ว่า 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: