Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:17:28 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Merman ฉบับจัดทำใหม่ เชิญชมข้างในได้ครับ  (Read 3611 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Danger!
Member

« on: May 31, 2007, 01:58:48 AM »

Seal 26
4 x Maelstorm Merman
4 x Merman Commando
4 x Eric, Merman Commander
4 x Mermage of Aquarius
2 x Guardian mermaid of Poseidon
2 x Merman Cambatant
2 x Pecca Zelus, thes sin of envy
2 x Water Grave Merman
2 x Timperra, the vapor dragon

Mystic 44
2 x Inquisition
2 x Holy prayer
2 x High priest
2 x Fallen spell
2 x Ordonus
2 x Kuku clock
2 x It's no joke!!!
2 x Athena
2 x Bastet
2 x Transmigrate Pendant
2 x Poseidon
2 x Bloody moon
2 x Longithalassa, the trident of Eric
1 x Odin
1 x Gaia
1 x Vaishavana
1 x Enki
1 x Statute book
1 x Cool moon
2 x Andromeda
2 x Houdini
2 x Twin star
1 x Icarus
1 x Thunder bolt
2 x Baldavee Gauntlet
2 x Polemos pike
2 x Hercules
2 x Jugging clow <<<<<< เพิ่มคับ

ติชมด้วยนะคร้าบบ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ 
« Last Edit: June 01, 2007, 08:16:33 PM by Danger! » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: May 31, 2007, 02:09:07 AM »

ผมว่า ปึ๊กทีเดียวครับ ขึ้นมาเล่นได้หมดเลยนะ
แต่ต้องยันให้ คอมมานโด รอดตาแรกไปให้ได้
ถ้าทำได้ก็ยันอยู่แล้วล่ะคับ สอยเด็กตัดเค้าไปเรื่อยๆ
ตบ ผลัก , ฟรีส ตบ , ตีออล , ตบเทียบ df
สารพัดวิธีการตบ เลยคับ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #2 on: May 31, 2007, 02:22:46 AM »

Gaurdian Mermaid of Poseidon คนอื่นแนะนำให้ไส่นะครับแต่ผมๆไม่แนะนำครับ อยากบอกว่าถ้าไม่ขึ้นเท่ากับเราเสียที่ว่างดีๆไปเลยครับ
หรือขึ้นมาก็จริงแต่แค่ตัวเดียว ต้องคอมต้องเรียกช้าครับ ถ้าเมอแมนจริงๆมันเก่งด้วยตัวเองอยู่แล้วเลยไม่ค่อยจำเป็นต้องพึ่งโพไซดอนเท่าใหร่
คือขึ้นมาก็เหมือนมาช่วยอ่ะนะครับ ถ้าถอดตัวนี้ออกผมแนะนำว่าทิมเปร่า4เลยครับแรงครับ  อีกอย่างซินน้ำ4ใบนี้ไม่ต้องกลัวตายเทรินแรกหรอกครับ

ปล.ความคิดผมสวนทางกับคนอื่นๆเพราะลองมาแล้ว

Danger!
Member

« Reply #3 on: May 31, 2007, 02:27:20 AM »

ถ้าผมใส่ Timoerra 4 ก็น่าจะใส่มิสติกเพิ่มอย่างแรงใช่มะคับ

Member

Email
« Reply #4 on: May 31, 2007, 02:37:33 AM »

ถ้าผมใส่ Timoerra 4 ก็น่าจะใส่มิสติกเพิ่มอย่างแรงใช่มะคับ

อ่อครับๆ  จั้กกลิ้งคราว ไส่ไป1หรือ2ก็ได้ครับ เพราะตกใชร์จากกองแล้วเจ็บปวดถ้าเขามีกระสือ มีสติกที่น่าเพิ่มมีวัชระ1หรือ2ก็ได้ครับเพราะมันมูฟในใชร์ได้เวลาเขาใช้กระสือน่ะครับ พวกที่ผมแนะนำไม่ต้องกลัวมันขยะนะครับ มันเก่งมากสำหรับผมน่ะครับ

หรือยังไงลองเทสๆกับคนอื่นดูก็ได้ครับ เห็นว่าแบบใหนดีค่อยปรุงแต่งเข้าไปครับ คือพวกตกใชร์จากกองผมว่าเด็คนายสมบูรดีแล้วครับ

singer
Member

Email
« Reply #5 on: May 31, 2007, 02:47:44 AM »

ต่างคนต่างใจครับ

ผมว่า ซินน้ำ 4 ใบ หนักไปครับ เพราะค่าใช้ สกิลก็ 4 ไปแล้ว ทำให้การลงSeal ไม่ค่อยต่อเนื่องครับ เป็นผมผมลดเหลือ 2 แล้วเพิ่ม merman general ครับ

ต่างคนต่างความคิด ลองดูความคิดคนอื่นดูบ้างก็ได้ครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #6 on: May 31, 2007, 10:11:40 AM »

ที่ผมเล่น ผมก็ใส่ ซินน้ำ 4 และไม่ใส่ general ไม่ใส่ guardian mermaid

แนะนำ blue fin ครับ ตัดเกมฝ่ายตรงข้ามได้ดีทีเดียว

wat_tup
Member

Email
« Reply #7 on: May 31, 2007, 12:48:05 PM »

น่าจะใส่ Merman general 3 ใบแทนMerman Cambatantนะเพราะเรียกเร็วและสนับสนุนอีริคให้ตีข้ามไลน์

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #8 on: May 31, 2007, 01:22:50 PM »

เป็นผม Guardian mermaid ถ้าจะใส่ ใส่ 2 มันต้องคอม ใส่ 4 ถ้ามันขึ้นมาด้วยกัน 2 ตัว มันจะเรียก Poseidon ได้แบบไม่ต้องคอมครับ เพราะงั้นผมเลือกใส่ Guardian mermaid 4 แน่ ๆ
ที่สำคัญอย่าลืมว่ามันเรียก หอกอีริค ก็ได้นะครับ เพราะงั้น Eric 4 ตัว ใน Deck เรา เอาไปยืนแปะหอกได้ผลแน่ ๆ ครับ

Merman combatant คือภาคบุกของ Water garve merman ครับ
Water grave = ตั้งรับ
Merman combatant = ตัวบุก
เพราะการฟรีส ตบไหล และอื่น ๆ ที่เราผลักเค้าไปได้ จะโดนล็อกไลน์ซ้ำอีกเทิร์นนึงเลยครับ

แต่ก็ไม่ผิด ถ้ากลัวฝ่ายตรงข้ามใหญ่ แล้วตั้ง Water grave อันแล้วแต่ครับ อ่าน Meta ดี ๆ แต่ช่วงนี้ผมว่า Rona ไม่เก่งหรอก เจอ Karn ก็ At ปกติก็สู้ไม่ได้ เจอ Sigmond เอา Eric สู้ดีกว่า

แต่ละคนแนะนำไม่เหมือนกันเลยแฮะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: May 31, 2007, 04:19:56 PM »

ซินน้ำเยอะไปจิงๆคับ แบ่งๆหน้าที่ให้ MOA หน่อยก้อได้ครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #10 on: May 31, 2007, 04:28:29 PM »

ซินน้ำเยอะไปจิงๆคับ แบ่งๆหน้าที่ให้ MOA หน่อยก้อได้ครับ
MOA ฟรีส ซับเทินแรกไม่ได้ ต้องมีน้ำในสนาม และฟรีสได้ตัวเดียว บางสเตปการฟรีสออลก็ดีกว่า และยังยืนสู้อังเดรได้ด้วยนะครับ

แต่สุดท้ายก็แล้วแต่คนชอบ แต่เปนผม ผมก็ใส่ 4 จากการที่เล่นมาตลอด ผมว่ามันเก่งและใช้งานได้มากกว่า MOA มากนัก

Danger!
Member

« Reply #11 on: May 31, 2007, 04:56:08 PM »

จากการ ให้คำแนะนำของทุกเร็ป ผมก็ขอบคุณมากคับ แต่ว่ายังงงๆ อยู่อ่าคับ ว่าจาใส่ Sin น้ำ 4 หรือ 2 ดี ขัดสนมากคับ 

singer
Member

Email
« Reply #12 on: May 31, 2007, 06:09:11 PM »

ใส่แบบไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ชอบ

ลองเล่นดูก่อนก็ได้นี่ครับว่า 4 รุ่งไหม เกมช้าไหม รั่วบ่อยไหม
แล้วค่อยลองเปลี่ยนเป็นใส่ 2 ลองดูว่ารูปเกมเปลี่ยนไปขนาดไหน เร็วขึ้นไหม รั่วมากกว่าเดิมไหม บลาๆๆๆ

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเจ้าของและวิธีการเล่นครับ

It's look good on the paper but it ' s worst

มันดูดีตอนที่มันอยู๋บนกระดาษ(วางแผน)  แต่จริงๆแล้วมันอาจจะไม่ได้เป็นไปตามแผนก็ได้

ปล. อยากกลับมาเล่นสิงห์-ไวซ์สฟิงค์เฟ้ยยยยย

Member

Email
« Reply #13 on: May 31, 2007, 06:26:49 PM »

จากการ ให้คำแนะนำของทุกเร็ป ผมก็ขอบคุณมากคับ แต่ว่ายังงงๆ อยู่อ่าคับ ว่าจาใส่ Sin น้ำ 4 หรือ 2 ดี ขัดสนมากคับ 

4ครับแนะนำเลยเพราะเล่นกับพี่Hanuman & The Poseidon No.17 บ่อยซินน้ำ4ตัวนี่อีกฝ่ายรอความตายเลยครับไม่มีแก้ก็ดับ มันเก่งครับจ่ายเพิ่มอีก1ฟรีสได้ออล Moaผมไส่3ซินน้ำ2 ยังไม่ขึ้นเลยครับซัก10ตาขึ้น2ตาเอง

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #14 on: May 31, 2007, 06:32:53 PM »

น่าใส่ซินน้ำแค่ 3 อะ แล้วไปเพิ่มลูกเล่นอย่างอื่นก็ดี

Danger!
Member

« Reply #15 on: May 31, 2007, 11:40:45 PM »

จากการที่ทดสอบเล่นมา พบปัญหาใหญ่มากๆ อยู่อย่างนึงอ่ะคับ ยันตาแรกไม่อยู่โดนถลุงตายทุกทีเลยครับ  โมเพิ่มแล้วคับ
« Last Edit: June 01, 2007, 12:39:51 AM by Danger! » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #16 on: June 01, 2007, 02:42:58 AM »

จากการที่ทดสอบเล่นมา พบปัญหาใหญ่มากๆ อยู่อย่างนึงอ่ะคับ ยันตาแรกไม่อยู่โดนถลุงตายทุกทีเลยครับ  โมเพิ่มแล้วคับ
นั่นล่ะ ถูกแล้วครับ
ใครเจอ Merman ก็หลับตาถลุงทั้งนั้นแหละ ไม่งั้นตายชัวร์

ซินน้ำกับ MOA เอามาช่วยตรงนี้ล่ะครับ ถ้าโดนแก้ก็เอวัง

ส่วนจะใส่ใบไหน ผมว่าดูที่ Poseidon เราด้วยครับ
MOA ถ้ามี Poseidon มันจะเก่งและกดดันกว่าซินน้ำมาก เพราะมันออลได้ 10+ ครับ

Danger!
Member

« Reply #17 on: June 01, 2007, 08:17:49 PM »

ผมลองปรับๆแล้วครับ พบเลยว่า MOA สำคัญมากใส่ 4 เลยครับ ส่วนเรื่อง Guardian Mermaid อ่าคับ ผมใส่ไว้ 2 เพื่อเรียก Poseidon ก็จิงคับ แต่ว่าผมลงซีลไว้เยอะ จึงคอมได้ และไม่มีปัญหา อะไรมากคับ

Panther
Member

Email
« Reply #18 on: June 02, 2007, 11:57:50 PM »

MOA ใส่ ๔ ก็ดีแล้วง้าบ   ปึ๊กดีนาเนี่ย ชอบๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: