Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:21:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Goddess of Cloud  (Read 4172 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« on: May 29, 2007, 10:53:17 PM »

คือผมซื้อเอ็ม3มา3ซองได้G O C(ตามtopic)
ทั้งหมดเลยอยากจัดเด็คใครใจดีจัดให้ทีคับ
ถ้าผู้ชายขอให้หล่อ ผู้หญิงขอให้สวย

ขอยกเว้นความหล่อของAprentice Alchemistนะคับ
« Last Edit: May 30, 2007, 08:55:14 PM by Cal2D CollecTOl2 [P]oND » Logged

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #1 on: May 29, 2007, 11:03:06 PM »

ไม่จัดให้แต่บอกแนวให้คือ เป็นเด็คดีวายครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: May 29, 2007, 11:25:19 PM »

Angel of Golden Cloud x25
เล่นกับเราได้เราเล่นด้วย แต่เล่นกับคนอื่นไม่น่าจะได้
ขอหล่อละกัน เอิ้กส์ๆๆๆ

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: May 29, 2007, 11:38:30 PM »

เล่นกับเราได้เราเล่นด้วย แต่เล่นกับคนอื่นไม่น่าจะได้

น่าจะหาตัวรองคอมไว้มั่งนะคร้าบบบบ เหอะๆ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #4 on: May 29, 2007, 11:42:05 PM »

น่าจะหาตัวรองคอมไว้มั่งนะคร้าบบบบ เหอะๆ
คอมตัวเองได้
ลองแบบนี้ละกัน
Angel of Cloud     x21
Amber                  x4
คือผมซื้อเอ็ม3มา3ซองได้G O C(ตามtopic)
ทั้งหมดเลยยากจัดเด็คใครใจดีจัดให้ทีคับ
ถ้าผู้ชายขอให้หล่อ ผู้หญิงขอให้สวย

ขอยกเว้นความหล่อของAprentice Alcemistนะคับ
หวาย ทำงี้ได้ไง ไม่เห็นตรงตามที่บอกเลย แล้วงี้ไครจามาโพสหล่า เหอๆๆ ;D
« Last Edit: May 29, 2007, 11:43:47 PM by !!<$[A]pprentic[€]~!!~[A]lchemiis[T]$>!! » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: May 29, 2007, 11:43:03 PM »

amber ซัก 10 ตัวเลย  น่าน   นอกเรื่องปายหญ่าย

!$trike+Fl2eeDoM!
Member

Email
« Reply #6 on: May 30, 2007, 12:28:38 AM »

ทั้งหมดเลยยากจัดเด็คใครใจดีจัดให้ทีคับ

ขอยกเว้นความหล่อของAprentice Alcemistนะคับ
หวาย ทำงี้ได้ไง ไม่เห็นตรงตามที่บอกเลย แล้วงี้ไครจามาโพสหล่า เหอๆๆ ;D
ยกเว้นแค่คนเดียวนะ

Member

« Reply #7 on: May 30, 2007, 12:49:48 AM »

ยกเว้นแค่คนเดียวนะ
หวาย สะกดก้อผิด แน่จิงเอาให้เหมือนเปะดิคับ

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: May 30, 2007, 12:54:04 AM »

อยากจะเล่นการ์ดใบนี้ให้มีประสิทธิ์ภาพก็คงไม่พ้น
เล่นธาตุแสง  กับเฉพาะทาง Divine นะครับ
(หรือเอาไปจับฉ่ายกับชาวบ้านก็ไม่ว่ากัน)

ถ้าเป็นแบบนั้นก็ต้องเข้าใจว่า Seal ของพวกธาตุแสง
หรือแม้แต่ Divine มันเป็น Seal ตัวเล็กตัวรอง Combine ก็มี
Amber, the Valkyrie in Memory หรือเรียกว่า Amber 5ปีนั่นแหละ

จะเกิดปัญหาข้อเสียดังนี้

1.จะสู้กับพวกตัวใหญ่ยังไง  เช่น  Leraje,  Karn
หรือพวกแปะๆMystice แล้วใจใหญ่  Zadin , Trahern, the Centaur General
คงต้องยอมรับแล้วครับ Deck เหล่านี้ไม่ไกลเกินตัวพวกเรายังไงก็เจอกัน
อยู่แล้วละ

2. ตั้งเกมลำบากหรือต้องพูดว่าช้านิดๆ  ตัวใหญ่ไม่พ้น10-11
ซึ่ง Deck สมัยนี้หวดกันที่ at11-12  และ Sp5
เจอตีเร็วแก้ยังไง?  

3.เมื่อเราช้า  เราตั้งใช้อะไรในการเร่งทรัพยากรของเราให้ไวดี
หรือหากไม่มีตัวเร่งเอาอะไรมาถ่วงเวลาเพื่อ ตั้งเกมได้บ้าง?

ข้อดีของชาวแสง คือ

มันจะมี Seal ที่มีความสามารถเยอะ Ability เก่งๆมากมาย
เช่น  ยกเลิก Curse  , ยกเลิก Ability , ยกเลิก Mysitice ต่างๆ นานา
(มิน่าละมันถึงได้พลังน้อยไม่งั้นมันจะเก่งเกิน)

ซึ่งหากตั้งเกมได้นั่นหมายความว่าชาวแสงหรือ Divine ได้กุมชัยชนะ
ไว้ในมืออย่างเรียบร้อยแล้วนั่นเอง
------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ก็อยากจะบอกว่า  รอดู พวกเซียนๆ จัด Combo หรือ Deck list ของM3 มา
เยอะๆ ก่อนแล้วค่อยเลือกจัด  ผมว่านั่นก็เป็นทางออกที่ดีนะ

อีกอย่างเชื่อว่าสมาชิกในบอร์ดไม่อยากแนะนำอะไรมากเพราะจัดให้แล้ว
เกิดแพ้ไม่ถูกใจจะทำให้เสียอารมณ์เปล่าๆครับ
ดูกระแสไปช่วงนี้ไปก่อนแล้วกันนะ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

« Last Edit: May 30, 2007, 01:45:31 AM by mr.Tu » Logged

saderd_man
Member

« Reply #9 on: May 30, 2007, 12:57:34 AM »

^
^
^
^
เข้าเรื่องได้ซะที หลังจากออกทะเลไปไกล๊ไกล 

Danger!
Member

« Reply #10 on: May 30, 2007, 01:02:36 AM »

Goddess of Cloud  น่าเล่นกับ Kyrie และ Libera มากเลยนะผมว่า มันเข้ากันดี แล้วก็ใส่ Amber 5 ปี 4 ตัวเรย เก่งใช้ได้เรยนะ ผมว่า

saderd_man
Member

« Reply #11 on: May 30, 2007, 12:46:43 PM »

Goddess of Cloud  น่าเล่นกับ Kyrie และ Libera มากเลยนะผมว่า มันเข้ากันดี แล้วก็ใส่ Amber 5 ปี 4 ตัวเรย เก่งใช้ได้เรยนะ ผมว่า

ถ้าเล่น Devine ไม่ว่าแสงหรือมืด เจ้า 2 ตัวนี้ไม่ผิดหวังจิง ๆ แหละ

destinylive
Member

Email
« Reply #12 on: June 01, 2007, 12:41:48 PM »

มันเป็นเด็คที่ใส่การ์ดปั้มเยอะได้ เพราะ ตัว G O C ทำให้การ์ดปั้ม PS ไม่ถูกเผาจาก การ์ดเผา

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: June 01, 2007, 04:39:46 PM »

ใส่ Collapsing Peak ไปเก็บการ์ดที่แปะมาใช้ใหม่ได้เรื่อย ๆ ด้วยนะฮะ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: June 03, 2007, 08:29:21 PM »

^
^
^
^
เข้าเรื่องได้ซะที หลังจากออกทะเลไปไกล๊ไกล 

ตั้งแต่ใส่ 25 ตัวและ หึหึ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #15 on: June 04, 2007, 02:59:00 AM »

เสียดายที่ Angel of Cloud เล่นกับ Maiden of Virgo ไม่ได้ ไม่งั้นผมจะจัดเด็คแน่นอน

gb_seaoer
Member

« Reply #16 on: June 06, 2007, 01:40:07 AM »

รอ พรีคอน ของ เวอร์โก้ ออกก่อน อาจมีอีกก็ได้ ฮ่ะๆ
แบบ  ลากติด ฝ่ายไหนตัวไหนก็ได้ (ถ้ามีคงโดนรีสติกแน่เลยอะ ฮ่ะๆ)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: