Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:34:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ซัมมอนเนอร์จะมีทำเป็นเกมส์ออนไลน์บ้างมั้ยครับ  (Read 7404 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
• love ‘ phobia •
Member

« Reply #30 on: June 13, 2007, 01:39:05 AM »

มันไม่น่าจะทำเป็น เกม หรอกนะ

จุดประสงค์ของการเล่นการ์ดคือ ให้ผู้เล่น ทั้ง 2 มาเจอกัน เล่นกัน เป็นสังคมที่เจอ กันจริงๆ มากกว่าอ่ะนะ 

เราว่า แบบนี้ มันทำให้การ์ดสนุกกว่าเกมออนไลน์ อ่ะ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #31 on: June 13, 2007, 09:15:33 PM »

ผมว่าไม่น่าจะทำได้นะครับ เพราะว่าการที่ทำเกม smn ขึ้นมานั้นในเกมจะต้องมีให้เราไปเปิดซองแล้วพอเราเปิดซองได้ของดีเราก็เอาไปขายเป็นเงินจริงแล้วคราวนี้จะมีใครเล่นการ์ด smn กันล่ะคับในเมื่อมีเกม smn เพราะในเกมเราก็สามารถจัดเด็คเองได้อยู่แล้วแต่ถ้าเกิดเป็นการ์ดเราจะต้องเสียเงินซื้อการ์ดเพื่อจัดเด็คของเราจริงมั้ยล่ะครับ

จะว่าไปถ้าเป็นเกมส์ออนไลน์ ก็ต้องเสียเงินซื้อการ์ดดิจิตอลในเกมส์อยู่ดี  :D

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #32 on: June 13, 2007, 09:19:01 PM »

ผมว่าไม่น่าจะทำได้นะครับ เพราะว่าการที่ทำเกม smn ขึ้นมานั้นในเกมจะต้องมีให้เราไปเปิดซองแล้วพอเราเปิดซองได้ของดีเราก็เอาไปขายเป็นเงินจริงแล้วคราวนี้จะมีใครเล่นการ์ด smn กันล่ะคับในเมื่อมีเกม smn เพราะในเกมเราก็สามารถจัดเด็คเองได้อยู่แล้วแต่ถ้าเกิดเป็นการ์ดเราจะต้องเสียเงินซื้อการ์ดเพื่อจัดเด็คของเราจริงมั้ยล่ะครับ

จะว่าไปถ้าเป็นเกมส์ออนไลน์ ก็ต้องเสียเงินซื้อการ์ดดิจิตอลในเกมส์อยู่ดี  :D
อ่าพี่คับ เอาทั้งขึ้นทั้งร่องเลย

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #33 on: June 13, 2007, 11:15:31 PM »

อ่าพี่คับ เอาทั้งขึ้นทั้งร่องเลย

เห็นเกมส์ออนไลน์ไหนที่โคตรสะนาว่าเล่นฟรี ก็ขายไอเท็มทั้งนั้นไม่ใช่เหรอ เกมส์การ์ดออนไลน์ที่ออกมา เช่น เมจิกออนไลน์ ยูกิออนไลน์ ก็ต้องซื้อซองจากเกมส์อยู่ดี

หรือคุณคาดหวังว่าจะมีคนลงทุนเป็นล้านค่าเซริ์ฟเว่อร์ ค่าGM ค่าโปรแกรมเมอร์ ฯลฯ เพื่อทำการกุศล เสียเงินเสียเวลา(บางเกมส์เป็นปี) ให้คนเล่นฟรีจริงๆ แล้วคุณคิดว่าเขาจะเอาเงินที่ไหนจ่ายเงินเดือนพนักงานที่ดูแลเกมส์ให้คุณเล่นล่ะครับ

ผมเกิดงงขึ้นมาว่า ระหว่างคนที่ลงทุน แล้วต้องการได้รับค่าตอบแทน กับคนที่ไม่ลงทุนอะไรเลย แต่กะจะเอาผลประโยชน์ฟรีๆอย่างเดียว ใครกันแน่ที่เป็นคนเอาแต่ได้

ผมคิดว่าบางทีนิสัยชอบของฟรีของคนไทย ควรต้องปรับปรุงตามเหตุผลและความเป็นจริงบ้างนะครับ

มาชินก้า-Z
Member

« Reply #34 on: June 13, 2007, 11:49:30 PM »

ผมว่านะ เราน่าจะให้คุณค่าfeeของงานมากขึ้นให้สมแรงคนทำจะได้มีแรงทำงานดีๆออกมาเรื่อยๆ ผมว่าซื้อก็ ok นะราคาการืดดิจตอล คงถูกกว่าเยอะทำให้ทดลองเล่นได้มากขึ้น รึเปล่า?

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #35 on: June 14, 2007, 12:10:03 AM »

ผมว่านะ เราน่าจะให้คุณค่าfeeของงานมากขึ้นให้สมแรงคนทำจะได้มีแรงทำงานดีๆออกมาเรื่อยๆ ผมว่าซื้อก็ ok นะราคาการืดดิจตอล คงถูกกว่าเยอะทำให้ทดลองเล่นได้มากขึ้น รึเปล่า?

เหอะๆ คิดนะมันง่ายแต่ทำมันยาก ถ้าเงินไม่แน่นจริง เกมไม่ดีจริงน่ะ บอกได้คำเดียว เจ๊ง ๆ ๆ 

การลงทุนที่ไม่แน่นอน ไม่มีไครอยากจะทำหรอกนะ อย่างปังย่าเงี้ย เสียไปเป็นหมื่นละ ซักวันมันก็ต้องเป็นแบบ Gunbound

thekidz
Member

« Reply #36 on: June 14, 2007, 10:29:43 PM »

ผมว่ามันไม่ได้อารมณ์อะ ขนาดยูกิที่จังหวะแทรกมันน้อยๆยังน่ารำคานเลยผมเล่นบางใบที่มันแทรกหลายๆที่ก็ใส่น้อยๆไม่ก็โยนทิ้งไปเลย แล้วถ้าSMN ที่จังหวะ เปง10 มันจะน่าเบื่อขนาดไหน แล้วเวลาเล่นจริงนั่งเถียง,นั่งขำ ฯลฯ มันก็สุกดีนะผมว่า

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: